Jump to content

คิดว่าเปิดเชิฟ Orion คนจะเยอะไหม

• Please log in to reply
10 replies to this topic

#1 Alicis

Alicis

หน้าใหม่ LV1

Posted 10 July 2017 - 11:16

คิดว่าคนจะเยอะไหมครับ อยากให้ตั้งกลุ่มเฉพาะกับเชิฟเวอร์ Orion นี้จริงๆ จะได้แลกเปลียนข้อมูลกัน 

#2 HeeROtuk

HeeROtuk

Posted 10 July 2017 - 16:28

เห็นว่าจะเปิด SV. ใหม่ เลยอยากหัดเล่น จะมีคนช่วยสอนปะครับ

#3 Alicis

Alicis

Posted 10 July 2017 - 17:21

ตอนนี้ผมคิดว่ายังไม่เห็นมีกลุ่มหลักของ GE ในเฟสเลย มีแต่กลุ่มค้าขายที่ผมเห็นนะ ถ้าไม่มีคงหาคนแนะนำยาก 

#4 NuzZDrag

NuzZDrag

Posted 10 July 2017 - 17:44

https://www.facebook...anadoespada.th/เข้ามาร่วมพูดคุย

#5 wing0custum

wing0custum

เซียนบอร์ด LV3

Posted 10 July 2017 - 19:11

ก็มีกลุ่ม PlayGE อีกกลุ่มครับที่ผมดูแลอยู่ถ้าสนใจก็แอดมาคุยหรือปรึกษากันได้ครับ

https://www.facebook.../groups/Playge/

Family : Ranken Server : Corona

FB : https://www.facebook.com/ping.zerolove

#6 Exlyz

Exlyz

Posted 10 July 2017 - 19:14

ผมว่าคนน่าจะเยอะนะ เห็นคนขายของเลิกเล่นเซิพเก่าๆกันเยอะเลย

สำหรับคนหัดเล่นผมว่า หากลุ่มเฟสอยู่ก็ดี ไม่ก็หาแฟคในเกมอยู่ก็ดีคับไม่เหงาด้วย

#7 HeeROtuk

HeeROtuk

Posted 11 July 2017 - 08:22

OK ครับเดียวรอสร้างตัวก่อนแล้วจะไปหากลุ่มอยู่ครับ

#8 Pariwat Suwannatee

Pariwat Suwannatee

Posted 17 July 2017 - 00:30

ผมว่าคนกลับมาเล่นมีพอสมควรนะครับ เท่าที่ดูก็กลับมาเล่นหลายคน เชื่อว่าคนคิดถึงเกมนี้ไม่น้อย แต่ไม่แน่นใจว่ากลับมา จะอยู่กันยาวหรือเปล่า
แต่โดนส่วนตัวอาจจะนานครับ ระบบทำให้ผู้เล่นใหม่เล่นง่ายขึ้น

- - ตัวเก่าผม เล่นเป็นเดือนกว่าจะได้ เวเทอรัน (สมัยเมื่อนานมาแระ) นี้ ผมเริ่มเล่น 12/07/2017 ถึง 16/07/2017 รวม 5 วัน เกือบจะ Expert แระ

แต่หลักๆ ที่เปลี่ยนไปในความคิดของผม 

1. Admin เท่าที่เคยถาม IB ใน Page FB ณ ปัจจุบันให้คำแนะนำคำตอบดีมาก เรียกว่าใสใจลูกค้าแระครับ

2. ระบบที่ง่ายขึ้น ช่วงแรกแทบไม่ต้องเติมตัง ถ้าต่อไป ต้องเติมสัก 300-500 บาทต่อเดือน ก็ยัง Okay อยู่นะครับ

3. สมัยนี้ Social Media หลายช่องทางที่แนะนำการเล่นมากกว่าเมื่อก่อน โดยเมื่ิอ 10 กว่าปีก่อน การหาและให้ข้อมูลระหว่างกันผมมองว่ายากอยู่ ระดับหนึ่ง (นอกจากแฟคชั่นในเกม) ข้อมูลทั้งสถานที่เก็บของ ที่เวล ฯลฯ (- - ถึงสมัยนั้นจะมีออกนิตยาสารเถอะครับ)

4. ตัวผมเอง ที่เปลี่ยนรูปแบบการเล่นเอง 555 เมื่อก่อนตีมอนฯ อย่างเดียว รอบนี้ พยายามเข้าสังคมกับคนอื่น 555 (ขำๆ นะครับ)

5.  เทคฯ คอมเปลี่ยนไป เมื่อช่วงหัวค่ำ คุยกับเพื่อนเรื่องนี้แระครับ เมื่อก่อนคอมฯ ที่จะเล่นเกมนี้ได้แบบไหลลื่น ต้อง PC ระบบเทพๆ ถ้าคอมฯ กลางๆ หรือ Notebook - - ก็ต้องปรับสเปกต่ำสุดแระ ทำให้คอมที่จะเข้าถึงเกมนี้ เยอะมากกว่าเมื่อ 10 ปีก่อนแน่นนอนครับ 

ส่วนจะอยู่กันยาวไม่ยาว ก็เป็นไปตามธรรมชาติ แต่เกมนี้ยอมรับเรื่องภาพสวยเลย นี้เกม 10 ปีแล้วนะครับ 

#9 jobyjob

jobyjob

ขั้นเทพ LV1

Posted 17 July 2017 - 17:47

คนเอยะครับ โอเคเลย

#10 marikosama

marikosama

Posted 18 July 2017 - 15:14

ที่เยอะไม่ใช่แค่คนหรอกนะ พอดีเราเพิ่งสร้างตัวแล้วไปเวลหน้าเมือง1 บอทมัสวิ่งกันไห้พรึ่บไม่ต่างจากโคโลน่าที่เคยเล่นเลย บอกเลยเซ็ง.

#11 tsundere

tsundere

เซียนบอร์ด LV3

Posted 21 July 2017 - 03:45

พยายามเลี่ยงๆแชแนล1ไว้น่อ 

แชแนล2-3 ก็มีบ้างๆประปราย ส่วนมากไอดีรองปั้มๆมาไม่กลัวโดนแบนเท่าไร

กว่าจะโดนก็โกยตังกันไปหลายส่วนละ