Jump to content

นูเวล8 VS นูโจมวิชา Class 5

• Please log in to reply
11 replies to this topic

#1 AlbraTrozZ

AlbraTrozZ

หน้าใหม่ LV3

Posted 19 April 2017 - 22:17

ทำไมนูเวล8ถึงนิยมใช้เก็บ LV มากกว่า ยิงวิชาหรอครับ
พอดีช่วงแรกๆผมหานู LV8 ใช้งานไม่ได้ และไปเจอนูวิชา120+8 ถูกมากๆมาใช้ พอได้นูเวล8มายิงเทียบกัน นูวิชาฆ่ามอนเฉลี่ยไวกว่าด้วยซ้ำ เทียบโดยการไปยืนยิงรองมนุษหิมะครับ ใช้นูเวล 8 โดนรุมบ่อยกว่า นานกว่า มีบางครั้งที่หมุนรัวๆ แล้วยืนรอเกิด ส่วนนูวิชายิงแล้วมอนตายหลังจากอีกตัวเกิดไม่นาน เป็นปกติครับ

ป.ล. ใช้ยิงวิชาเกบเวลตั้งกะ 101 ตอนนี้ 107 ละครับ
ป.ล. 2 ขายนูเวล 8 ทิ้งไปแล้วเพราะขายได้แพงดี -0-

#2 พัดลมคลายร้อน

พัดลมคลายร้อน

ขั้นเทพ LV1

Posted 19 April 2017 - 22:39

ปราณนูซัพการยิงธรรมดามากกว่า

ยิงวิ  ดาเมจเฉลี่ยคงที่

ยิงธรรมดา  ดาเมจแกว่งมากแต่ ดาจเมจสูงสุดแรงมากเช่นกัน

นูวิ - เปลืองโสม โสมหมดเร็ว  (มีกล่องบอทใหม่มาชดเชยจุดอ่อนละ)

นูเวล2  ไม่เปลืองโสม (ยัดยาอย่างเดียว)    ค่าปราณต่างๆเยอะทำให้ตัวละครถึก และทนกว่า  ยิงไกลกว่า  เพิ่มเลือด เพิ่มระยะคลั่ง เพิ่มระยาเวลาพับให้ปาร์ตี้

ส่วนเหตุผลหลักจริง  ยิงธรรมดามันสบายกว่าเพราะไม่ต้องไปเติมโสม ตี้อยู่ได้นานนั้นแหละครับ

ปล.  สมัยผมเล่นนูเวล2 ยิงมอนตายไวกว่ายิงวินะ  ขอรายละเอียดปราณที่อัฟหน่อยก็ดี

#3 AlbraTrozZ

AlbraTrozZ

Posted 20 April 2017 - 00:14

อัพหมดยกเว้น สามศรดาวตก ครับ อัพเพิ่มระยะเวลาบัฟไว้ 1
ตอนนั้น นู100+8ไฟ8วิญ1สมาธิ5 หูใส่ เวล2 1คู่ แหวนจ้าว 1วง อีกวงแหวนพ้น สร้อยหยกแดง คลุม+สำนัก นูลับ ครับ ความดีไม่มีครับ

ส่วนนูวิ 100+8ไฟ8วิญ1สมาธิ5

ทั้งมอนรองวังเยน ยืนยิงสดป่าใต้ หรือลงเกาะพีพี ยิงวิเคลียมอนไวกว่าทั้งนั้นเลย หรือเพราะผมดวงไม่ดีปราณไม่ค่อยออก 

หรือต้องเพิ่มของเปน หู3 แล้วยัดความดีครับ

ปัจจุบันนู+8ไฟ6 ไม่อัพวิญเพราะเจอถูกๆ มา ขายอันเก่าทิ้งไปและ เอาตัง -0- อีกอย่างลงเป็นปาร์ตี้ ยิงไม่กี่ทีมอนตาย ไม่ต่างกับทำวิญสมาธิ

#4 BALLYUTTANA

BALLYUTTANA

หน้าใหม่ LV1

Posted 20 April 2017 - 01:29

สอบถามครับ เด๋วนี้นิยมเล่นธนูกันหรอครับตี้ผมป่าใต้มีเเต่ธนู

บี่คนเลิกเพียบนี่ปรานมันบัคหรอครับหรือยังไง

เพิ่งกลับมาเล่น งง เลย

#5 Handa_Takuya

Handa_Takuya

เซียน ขั้น2

• Locationแผนที่ฮอนบัล ชาแนล 07 เซิร์ฟวังเย็นทะเลเหนือ
  • Miniplay:สวัสดีครับผม (กล่อง)

Posted 20 April 2017 - 09:13

สอบถามครับ เด๋วนี้นิยมเล่นธนูกันหรอครับตี้ผมป่าใต้มีเเต่ธนู

บี่คนเลิกเพียบนี่ปรานมันบัคหรอครับหรือยังไง

เพิ่งกลับมาเล่น งง เลย

ปราณบัค ? เท่าที่ทราบไม่มีนะครับ 

ถ้าเลิกไปก่อนเซียน 4 มา หลังจากอัพเดทเซียน 4 มีการปรับปราณของทุกอาชีพครั้งใหญ่ครับ ส่วนนูนั้น พออัพเกรดคราสเซียน จะมีสกิลหมู่ครับ ซึ่งแรงมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก 

พอคนเล่นสายหมุน ใช้สกิลเซียน มันได้ดาเมจที่ดีต่อใจครับ ลงสงคราม เขาเน้นชุดกันวิชากัน นูที่ใช้ท่าหมู่ (ดาเมจคำนวนเป็นโจมตีปกติ) มันเลยโหดครับ ยิงไกล ดาเมจสูง หมู่อีก

• BALLYUTTANA likes this

#AS #Yulgang #ยุทธภพสุดมันส์ #ลุ้นติดบัคทุกนาที #ลุ้นโดนแฮกทุกชั่วโมง 

เลิกอ้างว่า "ผู้พัฒนา" กำหนดมาแบบนั้น ซะเถอะครับ มันส่อว่า คุณไม่มีความรู้ความเข้าใจในตัวเกมที่พวกคุณ ดูแลรับผิดชอบ

ประจำการที่ เซิร์ฟ "วังเย็นทะเลเหนือ"

#6 E x e r c i s e

E x e r c i s e

๛หอมจัง๛

• LocationServer Aquila
  • Miniplay:กรุงเทพช่างกล หัวตะเข้-ตะวันโด่ง https://youtu.be/1AJ6NmzHjFs

Posted 20 April 2017 - 12:58

...เรากำลังจะโดนถล่มแล้ว...            

...ไอ้พวกนี้มันไวแค่ไหน…

...ไวอยู่…

...นายว่ายังไง…

...งานนี้คงไม่พ้นได้ยิงกันมันส์พะยะคะแน่…

...รับทราบ…

...เหมื่อนชั้นจะเลือกผิด…

...ไม่ผิดหรอก ทำให้เรามีโอกาสประจัญบานแบบจัดหนัก

ระดับมหกรรมกับฝ่ายตรงข้าม ถือว่าเลือกได้เยี่ยม…

Edited by E x e r c i s e, 20 April 2017 - 13:18.

https://bbs.playpark...าชีพ/?p=7961272

Guidelines Playings Cabal Online. profession various. and any other. แนวทางการเล่น Cabal Online อาชีพต่างๆ และอื่นๆ

เซิฟ mercury ใช้ชื่อ No4อุลคิโอร่า

อาชีพ Blader ห้อง war 140-169

ย้ายมา เซิฟ Cygnus

เปลี่ยนชื่อเป็น E x e r c i s e...

#7 BALLYUTTANA

BALLYUTTANA

หน้าใหม่ LV1

Posted 20 April 2017 - 14:43

เเนะนำหน่อยครับ งบไม่มาก จัดบี่หรือนูดี

#8 AlbraTrozZ

AlbraTrozZ

Posted 20 April 2017 - 23:39

เท่าที่เดินตลาด ของนูถูกกว่าเยอะเลย

#9 LightJR

LightJR

หน้าใหม่ LV2

Posted 21 April 2017 - 14:20

เล่นนูอาวุธหาง่าย+ทำง่ายเพราะหินถูก เเต่ว่าของป้องกันนี่สิ นูใส่ของกัน+6ผมว่ายังโดนเเรงกว่าบี่ใส่ของ+4อีก นูมันยิงเเรงมอนมันวิ่งเข้าหาเเต่นูพอคลาสเริ่มสูงขึ้นท้อเเน่ๆ

ถ้างบน้อยเพราะตายบ่อยเเหวนพ้นก็เเพงมาก

เสียดายกระบี่เอาปราณที่โดนดาเมจครึ่งเดียวออก ถ้างบน้อยผมเเนะนำให้เล่นอาชีพคลาสฮีโร่ครับ พวกฮันกวาง ฮารินอ่ะ มันมีความเก่งกว่าอาชีพอื่นๆน่ะถ้างบน้อยอาวุธไม่ต้องหา รับหินรองTOPมาออฟเอาได้+4พอใช้เวลได้ยาวๆ

Edited by LightJR, 21 April 2017 - 14:21.

#10 Handa_Takuya

เซียน ขั้น2

• Locationแผนที่ฮอนบัล ชาแนล 07 เซิร์ฟวังเย็นทะเลเหนือ
  • Miniplay:สวัสดีครับผม (กล่อง)

Posted 21 April 2017 - 17:20

เล่นนูอาวุธหาง่าย+ทำง่ายเพราะหินถูก เเต่ว่าของป้องกันนี่สิ นูใส่ของกัน+6ผมว่ายังโดนเเรงกว่าบี่ใส่ของ+4อีก นูมันยิงเเรงมอนมันวิ่งเข้าหาเเต่นูพอคลาสเริ่มสูงขึ้นท้อเเน่ๆ

ถ้างบน้อยเพราะตายบ่อยเเหวนพ้นก็เเพงมาก

เสียดายกระบี่เอาปราณที่โดนดาเมจครึ่งเดียวออก ถ้างบน้อยผมเเนะนำให้เล่นอาชีพคลาสฮีโร่ครับ พวกฮันกวาง ฮารินอ่ะ มันมีความเก่งกว่าอาชีพอื่นๆน่ะถ้างบน้อยอาวุธไม่ต้องหา รับหินรองTOPมาออฟเอาได้+4พอใช้เวลได้ยาวๆ

งบน้อย + ไม่มีดวง อย่าเล่นคราสฮีโร่เลยครับ ต้องทำวุธเอง บวกเอง เปลี่ยนคราสต้องไปลุยบอส ของไม่ดี ไม่โหด บอสก็ตบตาย

#AS #Yulgang #ยุทธภพสุดมันส์ #ลุ้นติดบัคทุกนาที #ลุ้นโดนแฮกทุกชั่วโมง 

เลิกอ้างว่า "ผู้พัฒนา" กำหนดมาแบบนั้น ซะเถอะครับ มันส่อว่า คุณไม่มีความรู้ความเข้าใจในตัวเกมที่พวกคุณ ดูแลรับผิดชอบ

ประจำการที่ เซิร์ฟ "วังเย็นทะเลเหนือ"

#11 LightJR

LightJR

หน้าใหม่ LV2

Posted 22 April 2017 - 02:29

ผมใส่เซต80กัน8+4 ชุด80เดิม+6 วุด29+4 เล่นฮารินก็เปลี่ยนคลาสได้อ่ะ เล่นอาชีพอื่นของก็โครตเเพงลองตัดสินใจเลือกเอาดูครับ

#12 Handa_Takuya

เซียน ขั้น2

Posted 22 April 2017 - 17:27

ผมใส่เซต80กัน8+4 ชุด80เดิม+6 วุด29+4 เล่นฮารินก็เปลี่ยนคลาสได้อ่ะ เล่นอาชีพอื่นของก็โครตเเพงลองตัดสินใจเลือกเอาดูครับ

ซักเปลี่ยนคราส 5 ขึ้นไป เริ่มเจอครับ ผมเปลี่ยนคราส 5  นี่ลำบากมาก ตายตลอด ถ้าระบบไม่บัค ผมก็ไม่ได้เปลี่ยน