Jump to content

• Please log in to reply
7 replies to this topic

#1 -Folkzwagen-

-Folkzwagen-

หน้าใหม่ LV2

Posted 20 March 2017 - 21:25

ก็ไม่ทราบหรอกครับว่าคุณเป็นใครอะไรยังไง แต่คุณมา Hack Email ผม มาเปลี่ยนรหัสเกมของผม  ผมทนกับเรื่องพวกนี้มานานแล้ว ไม่มีใครทำไรได้สักที เดี๋ยวได้เจอกันครับ 

#เวลต่อแพรบบบบ

IP Address : 58.8.152.63 : หมายเลขไอพี Country : Thailand (TH) : ประเทศ Region Name : Krung Thep Maha Nakhon : พื้นที่ City Name : Bangkok : เมือง ISP : True Internet Co. Ltd. : ผู้ให้บริการ Latitude : 13.75 : ละติจูด Longitude : 100.51667022705 : ลองจิจูด
กฎหมายอินเตอร์เน็ต
มาตรา ๑๑ ผู้ใดส่งข้อมูลคอมพิวเตอร์หรือจดหมายอิเล็กทรอนิกส์แก่บุคคลอื่นโดยปกปิด หรือปลอมแปลงแหล่งที่มาของการส่งข้อมูลดังกล่าว 
อันเป็นการรบกวนการใช้ระบบคอมพิวเตอร์ของบุคคลอื่นโดยปกติสุข ต้องระวางโทษปรับไม่เกินหนึ่งแสนบาท

มาตรา ๑๐ ผู้ใดกระทำด้วยประการใดโดยมิชอบ เพื่อให้การทำงานของระบบคอมพิวเตอร์ของผู้อื่นถูกระงับ ชะลอ ขัดขวาง หรือรบกวนจนไม่สามารถ
ทำงานตามปกติได้ ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินห้าปี หรือปรับไม่เกินหนึ่งแสนบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

ผมมีหลักฐานทุกอย่างว่าคุณเข้ามาแก้ไขข้อมูลนะ ใครโดนไอพีนี้เหมือนหันหรือไอพีอื่นๆดำเนินการเลยครัอย่าปล่อยให้คนพวกนี้มีที่ยืนในสังคมของเรา 

• Oย่าทำข้อย likes this

#2 Handa_Takuya

Handa_Takuya

เซียน ขั้น2

• Locationแผนที่ฮอนบัล ชาแนล 07 เซิร์ฟวังเย็นทะเลเหนือ
  • Miniplay:สวัสดีครับผม (กล่อง)

Posted 21 March 2017 - 10:30

โจรมันจะปล้นบ้าน คุณทำอะไรได้ครับ ? นอกซะจากจะทำบ้านให้แข็งแรง สร้างรั่ว สร้างกำแพงขึ้นมา 

การป้องกัน E-mail สมัยนี้ก็ทำได้เยอะ เช่น รหัสผ่าน 2 ชั้น เลือกรับได้จะเอารหัสที่สอง จาก SMS, E-mail อื่น หรือรับจากแอปพวก Authenticator 

คุณได้สร้างกำแพงพวกนี้ มาปกป้องบ้านคุณหรือยังละครับ ?? 

Edited by Handa_Takuya, 21 March 2017 - 10:30.

#AS #Yulgang #ยุทธภพสุดมันส์ #ลุ้นติดบัคทุกนาที #ลุ้นโดนแฮกทุกชั่วโมง 

เลิกอ้างว่า "ผู้พัฒนา" กำหนดมาแบบนั้น ซะเถอะครับ มันส่อว่า คุณไม่มีความรู้ความเข้าใจในตัวเกมที่พวกคุณ ดูแลรับผิดชอบ

ประจำการที่ เซิร์ฟ "วังเย็นทะเลเหนือ"

#3 Themost2538

Themost2538

หน้าใหม่ LV1

Posted 21 March 2017 - 11:10

โจรมันจะปล้นบ้าน คุณทำอะไรได้ครับ ? นอกซะจากจะทำบ้านให้แข็งแรง สร้างรั่ว สร้างกำแพงขึ้นมา

การป้องกัน E-mail สมัยนี้ก็ทำได้เยอะ เช่น รหัสผ่าน 2 ชั้น เลือกรับได้จะเอารหัสที่สอง จาก SMS, E-mail อื่น หรือรับจากแอปพวก Authenticator

คุณได้สร้างกำแพงพวกนี้ มาปกป้องบ้านคุณหรือยังละครับ ??

ถ้าจะแนะนำเขาก็บอกเขาดีๆครับ ไม่ต้องใช้คำพูดไปว่าเค้าหรือตอกเค้าหรอกครับ บางทีมันก็ไม่ได้ดูเท่ห์อะไร

โจรมันปล้นบ้านเรามีหลักฐานเราก็แจ้งตำรวจหรือคนที่โดนเหมือนกันก็ช่วยๆกันตาม โจรทำผิดก็ต้องถูกจับ เราจะป้องกันบ้านของเราหรือไม่ป้องกันบ้านของเราแล้วมันผิดตรงไหน เราไม่ป้องกันบ้านแล้วโจรมีอภิสิทธิ์มาปล้นเราได้หรอครับ
  • Oย่าทำข้อย likes this

#4 Handa_Takuya

Handa_Takuya

เซียน ขั้น2

• Locationแผนที่ฮอนบัล ชาแนล 07 เซิร์ฟวังเย็นทะเลเหนือ
  • Miniplay:สวัสดีครับผม (กล่อง)

Posted 21 March 2017 - 11:53

ถ้าจะแนะนำเขาก็บอกเขาดีๆครับ ไม่ต้องใช้คำพูดไปว่าเค้าหรือตอกเค้าหรอกครับ บางทีมันก็ไม่ได้ดูเท่ห์อะไร

โจรมันปล้นบ้านเรามีหลักฐานเราก็แจ้งตำรวจหรือคนที่โดนเหมือนกันก็ช่วยๆกันตาม โจรทำผิดก็ต้องถูกจับ เราจะป้องกันบ้านของเราหรือไม่ป้องกันบ้านของเราแล้วมันผิดตรงไหน เราไม่ป้องกันบ้านแล้วโจรมีอภิสิทธิ์มาปล้นเราได้หรอครับ

แรงอะไรครับ ? ไม่ได้ตอก หรือว่าอะไรเลย แจ้งตำรวจมันแจ้งได้ครับ แต่มันเป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุแล้ว ตำรวจในที่นี้ ก็เป็นจีเอ็ม จีเอ็มมันก็ไม่รับเรื่อง ถึงจะไปแจ้งในโลกจริงๆ ใช่ว่าเขาจะรับเรื่อง หรือ ตามจับตัวคนร้ายมาให้ มีอะไรที่ป้องกันได้ มันก็ควรทำ ไม่ใช่ปล่อยให้แฮกกันง่ายๆ 

#AS #Yulgang #ยุทธภพสุดมันส์ #ลุ้นติดบัคทุกนาที #ลุ้นโดนแฮกทุกชั่วโมง 

เลิกอ้างว่า "ผู้พัฒนา" กำหนดมาแบบนั้น ซะเถอะครับ มันส่อว่า คุณไม่มีความรู้ความเข้าใจในตัวเกมที่พวกคุณ ดูแลรับผิดชอบ

ประจำการที่ เซิร์ฟ "วังเย็นทะเลเหนือ"

#5 -Folkzwagen-

Posted 21 March 2017 - 15:42

แรงอะไรครับ ? ไม่ได้ตอก หรือว่าอะไรเลย แจ้งตำรวจมันแจ้งได้ครับ แต่มันเป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุแล้ว ตำรวจในที่นี้ ก็เป็นจีเอ็ม จีเอ็มมันก็ไม่รับเรื่อง ถึงจะไปแจ้งในโลกจริงๆ ใช่ว่าเขาจะรับเรื่อง หรือ ตามจับตัวคนร้ายมาให้ มีอะไรที่ป้องกันได้ มันก็ควรทำ ไม่ใช่ปล่อยให้แฮกกันง่ายๆ 

ขนาดบุคคลอื่นเขาไม่ได้โดนแบบผมเขายังพูดแบบนี้เลยแล้วตัวผมที่เป็น จขกท อะจะรู้สึกยังไง แต่ก็นะชั่งมันเถอะครับ ยังไงก็ขอบคุณกับคำแนะนำนะครับ 

#6 -Folkzwagen-

Posted 21 March 2017 - 15:43

ขอบคุณมากๆครับผมที่เข้าใจ 

#7 NoName123

NoName123

เซียนบอร์ด LV1

Posted 22 March 2017 - 14:24

แจ้งความได้นะครับ ถ้ามีเส้นสายนิดนึง และที่ผมอ่านคุณก็พิมตอก เขา จริงๆๆนะครับอีกคนที่อ่านแล้วรู้สึก

#8 พัดลมคลายร้อน

พัดลมคลายร้อน

ขั้นเทพ LV1

Posted 22 March 2017 - 15:10

บอกตรงๆนะ แจ้งไปก็เท่านั้นแหละครับ  ถ้าไม่อาศัยชื่อนิติบุคคล หรือองค์กร์ ตำแหน่งราชการ ไปกดดันมันก็ไม่ยอมเดินเรื่องให้หรอก

ปรับแค่แสนเดียว  แค่ค่าเสียเวลาเรา กับค่าปรึกษาทนายก็ไม่คุ้มแล้วครับ ยิ่งเป็นกฎหมายใหม่ๆแบบนี้ด้วยตีความกันกี่ตลบละถึงจะสรุปได้

Edited by พัดลมคลายร้อน, 22 March 2017 - 15:13.