Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก: สมัครไปแล้ว ไม่ได้เมลตอบกลับ - Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก

Jump to content

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

สมัครไปแล้ว ไม่ได้เมลตอบกลับ

#1 User is offline   mamorukung00 

• ขั้นเทพ LV1
  • Group: Members

Posted 12 October 2011 - 10:02

มีพี่ที่เล่นเกมด้วย ให้มาแจ้งว่า เขาได้สมัครสมชิก BBS ไปแล้ว แต่ไม่ได้เมลตอบกลับ ช่วยตรวจสอบทีคับ

ในเมลขยะก็ไม่มี

This post has been edited by mamorukung00: 12 October 2011 - 10:18

0

#2 Guest_CM-HyperEvil_*

• Group: Guests

Posted 12 October 2011 - 10:29

สวัสดีครับ คุณ mamorukung00

ไม่ทราบว่าใช้ E-Mail ของอะไรในการสมัครครับผม หากเป็น Hotmail ระบบอาจจะค่อนข้างช้าหน่อยนะครับ

หรือยังไงทางทีมงานแนะนำให้ใช้ E-mail ในการสมัครเป็นของ Gmail ครับผม ระบบจะค่อนข้างที่จะรวดเร็วครับ

ยังไงอาจต้องรบกวนรอ E-Mail ยืนยันสักหน่อยนะครับ ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ

ขอบคุณครับ

0

#3 User is offline   mamorukung00 

Posted 13 October 2011 - 20:49

ผ่านไป2วันแล้วนะคับ ยังไม่ได้เมลตอบกลับเลย
0

#4 Guest_CM-เพลิงสวรรค์_*

Posted 13 October 2011 - 21:27

View Postmamorukung00, on 13 October 2011 - 20:49, said:

ผ่านไป2วันแล้วนะคับ ยังไม่ได้เมลตอบกลับเลย

สวัสดีค่ะ

ในส่วนนี้ทางทีมงานรบกวนสอบถามเพิ่มเติมค่ะ ไม่ทราบว่าท่านใช้ E-Mail ของอะไรในการสมัครคะ

เช่นของ Hotmail หรือของเจ้าอื่น ๆ ปกติแล้วไม่น่าจะนานขนาดนี้นะคะ

ยังไงรบกวนแจ้งทางทีมงานอีกครั้งเพื่อดำเนินการตรวจสอบต่อไปค่ะ

ขอบคุณค่ะ

0

#5 User is offline   mamorukung00 

Posted 13 October 2011 - 22:48

ใช้ของ hotmail จร๊นู๋เพลิง
0

#6 User is offline   CM-เทพกระบี่ 

• เซียนบอร์ด LV7
  • View gallery
  • Group: Moderators

Posted 14 October 2011 - 00:27

View Postmamorukung00, on 13 October 2011 - 22:48, said:

ใช้ของ hotmail จร๊นู๋เพลิง

ยังไงต้องรบกวนไปลองกรอกข้อมูลที่หน้าสมัคร Play ID อีกครั้งครับ
ส่วนอีเมลที่ใช้ในการสมัคร ลองเลือกให้แน่ใจอีกครั้งครับว่า เป็น hotmail.com หรือ hotmail.co.th ครับผม
และข้างหน้าลองกรอกอีเมลที่สมัครอีกครั้งเพื่อเช็คว่าอีเมลนี้มีผู้ใช้แล้วหรือเปล่าครับ ถ้ากรอกตรงทั้งชื่ออีเมล
และผู้ให้บริการแล้ว แต่ยังไม่ได้ก็สามารถกดยืนยันการสมัคร เพื่อขอรับอีเมลอีกครั้งได้ครับ
ดูตามรูปจะมีลิ้งค์ให้กดด้านล่างครับ

Spoiler
0

#7 User is offline   PennieZzz 

Posted 14 October 2011 - 15:57

ดีค่ะ CM ทุกท่าน เราคือคนที่สมัครแต่ไม่ได้ลิงค์ยืนยันไปที่อีเมลที่ได้ทำการสมัครไว้

รอมา 3 วันล่ะคะ ไม่ได้สักที เลยลองเอาอีเมล์กะพาสเวิดที่ตั้งไว้ ลอง Sign in เข้ามา แล้วก้อตั้งนิคเนมและรหัสที่เปนขั้นตอนของระบบค่ะ

:blink: เล่นได้ซะงั้น แสดงว่า ไม่จำเปนต้องรออีเมล์หรือค่ะ :wacko: ไอเราก้อรอ

"ขอบคุณที่ร่วมเปนสมาชิกของ play park ค่ะ ระบบจะส่งลิงค์ยืนยันไปที่อีเมลของคุณที่ได้ทำการสมัครไว้ ภายใน 24 ชั่วโมงนะคะ หากไม่

ได้รับอีเมลยืนยัน กรุณาตรวจสอบที่ เมลขยะ (Junk Mail, Spam) ของคุณค่ะ" <<< :angry: :angry: :angry:

ถ้าทีถ้าไม่ต้องรอก้อได้ บอกด้วยนะคะ :rolleyes:
0

#8 User is offline   PennieZzz 

Posted 14 October 2011 - 16:00

ที่อยากสมัครมาเล่นบอร์ดเกมบ้าง อยากแลกเปลี่ยนความคิดเหนกับเพื่อน ๆ ในเกมค่ะ :P

ให้รอมาตั้ง 3 วัน งั้นขอชดเชยเปน การคราฟเขมขัด92 ได้ 8 ดาวออฟประชิดครบแล้วกันนะ :lol: :lol:
0

#9 Guest_CM-Marcus_*

Posted 14 October 2011 - 18:52

View PostPennieZzz, on 14 October 2011 - 15:57, said:

ดีค่ะ CM ทุกท่าน เราคือคนที่สมัครแต่ไม่ได้ลิงค์ยืนยันไปที่อีเมลที่ได้ทำการสมัครไว้

รอมา 3 วันล่ะคะ ไม่ได้สักที เลยลองเอาอีเมล์กะพาสเวิดที่ตั้งไว้ ลอง Sign in เข้ามา แล้วก้อตั้งนิคเนมและรหัสที่เปนขั้นตอนของระบบค่ะ

:blink: เล่นได้ซะงั้น แสดงว่า ไม่จำเปนต้องรออีเมล์หรือค่ะ :wacko: ไอเราก้อรอ

"ขอบคุณที่ร่วมเปนสมาชิกของ play park ค่ะ ระบบจะส่งลิงค์ยืนยันไปที่อีเมลของคุณที่ได้ทำการสมัครไว้ ภายใน 24 ชั่วโมงนะคะ หากไม่

ได้รับอีเมลยืนยัน กรุณาตรวจสอบที่ เมลขยะ (Junk Mail, Spam) ของคุณค่ะ" <<< :angry: :angry: :angry:

ถ้าทีถ้าไม่ต้องรอก้อได้ บอกด้วยนะคะ :rolleyes:

ยินดีด้วยนะครับ ที่สามารถเข้าระบบได้แล้ว ในส่วนเรื่อง Email ตอบกลับนั้น อาจมีความผิดพลาดบางอย่างเกิดขึ้น ทีมงานจะแจ้งฝ่ายที่เกี่ยวข้องเพื่อตรวจสอบต่อไปครับ
ในส่วนนี้ต้องขออภัยเป็นอย่างสูงด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขกับสังคมเว็บบอร์ดนะครับ ขอบคุณครับ

0

Share this topic:

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic