Jump to content

แลกเปลี่ยนถามตอบปัญหาคาใจของชูร่า/แช้ม

• Please log in to reply
552 replies to this topic

#221 GtoGanG

GtoGanG

เซียนบอร์ด LV3

Posted 11 July 2011 - 22:28

เซิฟฟรีไม่ทราบครับแต่ไม่ใส่กบแดงน่าจะไม่รอดอยู่ดี

แต่ถ้าเซิฟนอส ขอบอกเลยว่าโอกาสรอดน้อยมากๆถึงมากที่สุด ทุกวันนี้ผมวอชาโดเลือด50k ใส่โบแดง แก้มแดง ไปป์ยาว คอมแบท โล่กบ โกส เดวิ แทบไม่รอดครับต้องสลับให้จังหวะพอดีอีกไม่งั้นโดนไฟครอกตาย

บางจังหวะก็รอดครับ แล้วแต่ดวงว่าSPเขาเต็มมาหรือปล่าวหรือโดนแมนดาอยู่แต่ถ้าไม่ใส่คอมแบทไม่เคยรอดเลย

มีคลิปมาฝากด้วย

Posted Image======================= มีประโยชน์ช่วยกด+กันด้วยนะ^^ Posted Image

แลกเปลี่ยนปัญหาคาใจแช้ม/ชูร่า คลิกมาเลย

#222 parkdinho

parkdinho

หน้าใหม่ LV2

Posted 11 July 2011 - 22:41

โทดคับ ในคลิปนี่ใส่ เสื้อใหม่โกส หรือวาโกส อะคับ พอดีเห็นจังหวะนึงโดน อาชู แต่ใส่แมงทอง ก็ยังรอดได้

รบกวนถามอีกอย่างนึง อัพ vit เท่าไหรหรอคับ เลือดเยอะดีจัง :)

#223 azice

azice

Posted 12 July 2011 - 11:56

ไปโหลดที่ไหนอะครับ ไอที่มันมีรูปคิตตี้ด้วยอ่ะ กับ ปังย่า. :)

#224 GtoGanG

GtoGanG

Posted 13 July 2011 - 10:08

โทดคับ ในคลิปนี่ใส่ เสื้อใหม่โกส หรือวาโกส อะคับ พอดีเห็นจังหวะนึงโดน อาชู แต่ใส่แมงทอง ก็ยังรอดได้

รบกวนถามอีกอย่างนึง อัพ vit เท่าไหรหรอคับ เลือดเยอะดีจัง :)

ฟอโกสครับตอนนั้นยังไม่มีเสื้อใหม่ที่ไม่ตายคนต่อยน่าจะโดนแมนดาอยู่ ชาโดผมวิท110ครับ ตอนนั้นยังไม่มีโอริและอีรูใหม่ของเลยบวกต่ำๆกันอยู่ตอนนี้ใส่ยังไงๆก็แทบไม่รอดเลย

http://www.youtube.com/watch?v=qRGp0Xbg1CU

ไปโหลดที่ไหนอะครับ ไอที่มันมีรูปคิตตี้ด้วยอ่ะ กับ ปังย่า. :)

ต้องแก้ไฟส์เองอะครับ

Edited by GtoGanG, 13 July 2011 - 10:09.

Posted Image======================= มีประโยชน์ช่วยกด+กันด้วยนะ^^ Posted Image

แลกเปลี่ยนปัญหาคาใจแช้ม/ชูร่า คลิกมาเลย

#225 RollriderS

RollriderS

ขาประจำ LV2

Posted 13 July 2011 - 11:24

อยากแก้มั่งอ่ะครับ
แต่หาวิธีแก้ไม่ได้(มันหายไปหมดแระ)
รบกวนหน่อยถ้าจำได้สอบป๋มที

#226 ~Film~๐ติดดิน๐~

~Film~๐ติดดิน๐~

ขั้นเทพ LV2

Posted 13 July 2011 - 13:11

ผมเห็นคุณเล่น รูนไนท์ ด้วย
ขอวิธีการอัฟสเตตัส กับของสวมใส่แบบเศรษฐกิจพอเพียงของ รูนไนท์ หน่อยครับ
ถ้าจะกรุณาขอ รอเยล ด้วยก็ดี พอดีชอบเล่นสายลากอะครับ

#227 GtoGanG

GtoGanG

Posted 13 July 2011 - 13:28

อยากแก้มั่งอ่ะครับ
แต่หาวิธีแก้ไม่ได้(มันหายไปหมดแระ)
รบกวนหน่อยถ้าจำได้สอบป๋มที

ผมก็ลืมหมดละแฮะๆ ทุกวันนี้ถ้าจะแก้ก็เอาของเดิมมาเปลี่ยนรูปเลยเพราะมันแกะจากดาด้ามาหมดละ

จำได้คร่าวๆใช้โปรแกรมแตกไฟล์GRFครับหาไฟส์ที่ชื่อว่าmagic_target.tga ครับ

ผมเห็นคุณเล่น รูนไนท์ ด้วย
ขอวิธีการอัฟสเตตัส กับของสวมใส่แบบเศรษฐกิจพอเพียงของ รูนไนท์ หน่อยครับ
ถ้าจะกรุณาขอ รอเยล ด้วยก็ดี พอดีชอบเล่นสายลากอะครับ

สเตตัสขอไม่แนะนำละกันเพราะผมไม่ค่อยได้เล่นเท่าไหร่แล้วรูนมันก็มีหลายสายด้วย ส่วนเรื่องของสวมใส่เลือกๆดูตามความเหมาะสมนะครับเพราะสายหอกกะพ่นไฟใช้คนละแบบกัน

ส่วนหัว หมวกวาเลนไท บา4ใหม่ หมวกกัปตัน

ตา อะไรก็ได้ที่ดูสวย แฮะๆ

ปาก ไปป์ยาว ปากวิท

มัพ วา มัพ100ชั้น

ชู วาเรี้ยน

เสื้อ วา

ประดับ คลิปทองเห็ด

อาวุธ พ่นไฟมีดมูนไล ชอบแทงก็ฮันตี้ง

ส่วนสายเอจิผมไม่ทราบจริงเพราะไม่ได้เล่นเลยครับ

ตัวรอยัลถ้าเล่นลากสะท้อนก็ไม่มีไรมากครับแหวนไฟ มีดมูน โล่พาราที่ไม่แตกก็ชิวๆแล้วครับ แนะนำลึกๆคงไม่ได้อะครับเพราะบางเรื่องผมก็ไม่รู้จริงๆ

Edited by GtoGanG, 13 July 2011 - 13:37.

#228 RollriderS

RollriderS

ขาประจำ LV2

Posted 13 July 2011 - 16:50

ท่าจะยากแฮะไม่แก้ก็ได้ -3-

#229 wannaban5

wannaban5

เซียนบอร์ด LV5

Posted 15 July 2011 - 11:04

หายไปหลายวัน ใกล้จะได้เป็นแชมแล้วครับ ตัวแรกลองแบบ 4*100 ช้ามากๆๆๆๆ

รบกวนการอัพskill สายล่าบอสซักนิดนะครับ ขอบคุณครับ

แบบนี้ได้ไหมครับ

Edited by wannaban5, 16 July 2011 - 10:42.

Posted ImagePosted ImagePosted ImagePosted Image
Hey little Boy, I'm Botting2.
Gee Man Ranger องครักษ์พิทักษ์ บอท
App เพื่อมวลมนุษยชาติ (APFA)
Set ขั้นเทพ บัฟฟรี วาปฟรี Free Download เพื่อชาว RO @morocc 010 555

#230 SaNobyOfSura

SaNobyOfSura

ขั้นเทพ LV1

Posted 16 July 2011 - 05:13

^_^ เออ ขอรบกวนเจ้าของกระทู้หน่อยค่ะ ว่าเปลี่ยน effect อาชูร่า กะ หลอดกลมๆตงพื้นเปนรูปคิตตี้ยังไง อยากได้มั้งอะ T___T น่ารักกมากชอบบ

ปล. Effect อาชูร่า = ปังย่านี้ ฮามากๆ 555 ชอบสุดๆ ยังไงก็รบกวนบอกวิธีหันบ้างนะค่ะ^^ :rolleyes:

#231 RollriderS

RollriderS

ขาประจำ LV2

Posted 16 July 2011 - 10:21

สายล่าบอสไม่มีอะไรเลยครับแค่อัดstrกับintล้วนๆ
Dexไม่มีผลกับอาชูเลยนอกจากจะเอาลดร่ายจากบิช๊อปเท่านั้น
ถ้าจะล่าบอสแบบไม่เอาวอก็ไม่ต้องมีdexเพราะไม่เอาเฮลเกต
ที่เหลือก็ลดvitเอาเลือดให้อึดๆหน่อยเท่านั้นก็พอแล้วครับ

ส่วนของอยากสุดก็
วิ่วดิกการัต หูการัต มีดคาบ เสื้อเทพ มัพเทพ เท้าเทพ ขัดเทพ2เส้น
โล่วาอริส+20 คาก้า2ม้าดำ+20 (จะมีอะไรสุดกว่านี้ไหมนั่น 555+)

#232 GtoGanG

GtoGanG

Posted 16 July 2011 - 12:47

^_^ เออ ขอรบกวนเจ้าของกระทู้หน่อยค่ะ ว่าเปลี่ยน effect อาชูร่า กะ หลอดกลมๆตงพื้นเปนรูปคิตตี้ยังไง อยากได้มั้งอะ T___T น่ารักกมากชอบบ

ปล. Effect อาชูร่า = ปังย่านี้ ฮามากๆ 555 ชอบสุดๆ ยังไงก็รบกวนบอกวิธีหันบ้างนะค่ะ^^ :rolleyes:

ใช้โปรแกรมGRFดึงไฟล์มันออกมาแก้ในโฟโต้ชอปครับ ตอนนี้ผมก็ลืมหมดแล้วตัวโปรแกรมก็ไม่มีละหายไปกับHDDลูกเดิม ถ้าจะแก้ตอนนี้ก็ใช้ไฟล์เดิมแก้เอาเลยครับ

ถ้าทำใหม่ตอนนี้ลืมไปหมดแล้วจริงๆ มีคนโพสสอนทำที่บอร์ดพรอนครับ แต่บอร์ดปิดไปแล้วก็ไม่รู้จะหาวิธีทำที่ไหนอีก

#233 RollriderS

RollriderS

ขาประจำ LV2

Posted 16 July 2011 - 14:41

แล้วมันอยู่ตรงไหนในเครื่องอ่ะครับจะได้เข้าไปลองแก้ดูมั่ง

#234 GtoGanG

GtoGanG

Posted 16 July 2011 - 18:11

แล้วมันอยู่ตรงไหนในเครื่องอ่ะครับจะได้เข้าไปลองแก้ดูมั่ง

data.grfครับ ส่วนชื่อไฟล์สกิลน่าจะชื่อasura1.tga-asura16.tga ตอนนั้นมีคนสอนอยู่ตอนนี้ลืมไปหมดละ

#235 SaNobyOfSura

ขั้นเทพ LV1

Posted 16 July 2011 - 23:53

เออ คืออยากจะรบกวนอีกซักคำถาม

ตอนนี้ใส่ คาก้า +7 2 ม้าดำ เลเวร136 ต่อยบอสดอกละ 500k <<สมมุตินะยังไม่รวมค่าแกว่ง ถ้า+8 จะต่อยเพิ่มขึ้นถึงหมื่นไหม คือว่าจะ+ซัก 13 ไปเลย แล้วระหว่าง +7กะ 13 ความแรงจะต่างจาก+7ถึงแสนไหมม อะ คิดหนักมากเรื่องคาก้าT___T กลัว+สูงๆไป แล้ว ไม่คุ้มกับเงินที่เสียไปเป็น km :wacko:

#236 SaNobyOfSura

ขั้นเทพ LV1

Posted 16 July 2011 - 23:58

แล้วมีอีกคำถาม (คำถามเยอะเหลือเกิน555)

คงไม่รบกวนจนเกินไปน๊ะจ๊ะ คือตอนนี้ ใส่มัพมังกร +4 จะเอาไปเพิ่มซัก+10up จะคุ้มกับเงินที่เสียไปไหม เพราะ+10 มันได้ spร่วม 100 แล้วตอนนี้ใส่ริงเดโบ กะคลิปทอง อันไหนมันดีกว่ากัน

คืออยากต่อยบอสแบบแรงๆ แต่ไม่ได้มีงบพอซื้อเสื้อเทพขัดเทพมาใส่ ก็คิดคร่าวๆไว้ ว่า

หมวก วิวดิก (การัต) หู (การัต) มีดคาบ บางatk25 +13คาก้า(ม้าดำ) +10มัพกรเร ริงเดโบแมนติส/เพน

แต่ได้ข่าวมาว่าเสื้อรักพ่อดีกว่าเสื้อบาง = ='' ยังไงก็ช่วยสละเวลาสักนิดตอบคำถามหน่อยนะจ๊ะ

#237 GtoGanG

GtoGanG

Posted 17 July 2011 - 11:17

แล้วมีอีกคำถาม (คำถามเยอะเหลือเกิน555)

คงไม่รบกวนจนเกินไปน๊ะจ๊ะ คือตอนนี้ ใส่มัพมังกร +4 จะเอาไปเพิ่มซัก+10up จะคุ้มกับเงินที่เสียไปไหม เพราะ+10 มันได้ spร่วม 100 แล้วตอนนี้ใส่ริงเดโบ กะคลิปทอง อันไหนมันดีกว่ากัน

คืออยากต่อยบอสแบบแรงๆ แต่ไม่ได้มีงบพอซื้อเสื้อเทพขัดเทพมาใส่ ก็คิดคร่าวๆไว้ ว่า

หมวก วิวดิก (การัต) หู (การัต) มีดคาบ บางatk25 +13คาก้า(ม้าดำ) +10มัพกรเร ริงเดโบแมนติส/เพน

แต่ได้ข่าวมาว่าเสื้อรักพ่อดีกว่าเสื้อบาง = ='' ยังไงก็ช่วยสละเวลาสักนิดตอบคำถามหน่อยนะจ๊ะ

เรื่องคาก้ายิ่งบวกสูงมากก็ยิ่งแกว่งมากครับ แต่ก็จะได้โบนัสAtkของอาวุธเยอะไปด้วยความแรงก็น่าจะร่วมๆ10kแหละครับ

ส่วนเรื่องมัพมังกรถ้ามีงบก็จัดเลยครับยิ่ง+มากยิ่งเพิ่มSPมากแต่ผมยังไม่แน่ใจเรื่องถ้าเกิน+10ยังจะเพิ่มให้หรือปล่าวหรือเหมือนมัพวาที่โบนัสได้แค่+10

เรื่องเสื้อถ้าท่านใส่เดโบอยู่ เสื้อบางย่อมดีที่สุดเพราะเพิ่มATK/MATKอีก3% ที่เสื้อพ่อดีกว่าเสื้อบางต้องเป็นในกรณีที่ไม่ใส่แหวนเดโบเพราะได้ALL+1 แถมลดดีเลอีก10%

#238 azice

azice

Posted 18 July 2011 - 12:54

ผมเล่นเซิฟฟรี. ทำไมเมื่อวานลองเข้าไปเดินเล่นใน พีพี เจอชูร่า ร่ายอาชูร่าแทบไม่มีหลอดเลย. เค้าทำได้ไงอ่าาาา

#239 คน1คน

คน1คน

หน้าใหม่ LV1

Posted 18 July 2011 - 23:41

ถ้าเราไส่ กาดเซ้ต ม้องแชม เนี่ย

คาก้า อีกรู จะไส่กาดอะไรดี ครับ แบบ ว่า บอสได้พีพี ได้พอ ตัว เน้นสนุกให้ครบ ทุกรสชาติ

#240 คน1คน

คน1คน

หน้าใหม่ LV1

Posted 18 July 2011 - 23:51

แล้ว สกิล ลูกบอล เนี่ยครับ ควรจะเอา 15ลูกไปเลยไหม

เคยถามคนอื่นมาเขาบอกว่าเอา แค่ 10ลูกก็พอแล้ว

ใจก็อยากได้15ลูก แต่มีคนบอกมาแบบนี้เลยไม่กล้าอับ !!