Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก: ลืม Email สุ่มบัตร ต้องทำไงครับ - Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก

Jump to content

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

ลืม Email สุ่มบัตร ต้องทำไงครับ

#1 User is offline   SamKuNG 

• ขาประจำ LV2
  • Group: Members

Posted 19 September 2011 - 11:36

ตามหัวข้อมครับ
คือเมื่อก่อนผมสมัครไอดีนี้เล่น
โดยการสุ่มบัตรประชาชนและก็ลืม email ไปแล้วเรียบร้อย
@passport ก็ไม่รู้

อยากทราบผมจะต้องทำยังไงครับ

อยากเปลียน email และใช้บัตรประชาชนของตัวเองให้ถูกต้อง

เพราะเป็นไอดีหลักและจะใช้ @key

ถ้าจำเป็นต้องเข้าไปที่ AX ถามว่าวันเสาร์เปิดทำการไหมครับ กี่โมง - กี่โมง
ขอบคุณครับ

This post has been edited by SamKuNG: 19 September 2011 - 11:47

Posted ImagePosted Image
0

#2 User is offline   CM-ศิษย์พี่ใหญ่ 

• เซียนบอร์ด LV4
  • View gallery
  • Group: Moderators

Posted 19 September 2011 - 12:00

กรณีที่ลงทะเบียนเล่นเกมโดยการสุ่มเลขบัตรประชาชนนั้น จากปัญหาที่เกิดขึ้น ทางทีมงานไม่สามารถทำการตรวจสอบ , แก้ไข และแจ้งรายละเอียดต่าง ๆ ที่เกี่ยวข้องให้ทราบได้ครับ ในส่วนนี้ผมแนะนำให้ให้คุณ SamKuNG ทำการสมัครใหม่โดยใช้ข้อมูลที่ถูกต้อง ทั้งนี้เพื่อสิทธิประโยชน์สูงสุดของตัวท่านเองครับ ^_^
0

#3 User is offline   ~มานา@รันNo.2 

• Devil Cyber alone Masano
  • Locationฉันคือความมืดมิดแห่งรัตติกาล

Posted 19 September 2011 - 12:41

View PostSamKuNG, on 19 September 2011 - 11:36, said:

ตามหัวข้อมครับ
คือเมื่อก่อนผมสมัครไอดีนี้เล่น
โดยการสุ่มบัตรประชาชนและก็ลืม email ไปแล้วเรียบร้อย
@passport ก็ไม่รู้

อยากทราบผมจะต้องทำยังไงครับ

อยากเปลียน email และใช้บัตรประชาชนของตัวเองให้ถูกต้อง

เพราะเป็นไอดีหลักและจะใช้ @key

ถ้าจำเป็นต้องเข้าไปที่ AX ถามว่าวันเสาร์เปิดทำการไหมครับ กี่โมง - กี่โมง
ขอบคุณครับ

สุมประชาชน ลืมอีเมล ลืมAP ไอดีซี้อมาอ่ะป่าวครับ Posted Image
DC Universe Onlinehttps://www.youtube....h?v=BFoWIp0QQb0
https://www.youtube....h?v=q-NxDVSTFQ0หิ่งห้อย ตัวใหนจะโดน คนใจร้ายไล่จับขังในขวด ขังจนตาย เหล่าปลาหมึกทำงานกัน เหนี่อย สายตาของเขาก็กลายเป็นแมงมุมคอยมองไปมา วันทีพวกเขาเหล่านีหายไป มักจะมีตัวใหม่มาเรีอยๆก็ต้องมานับหนึงกันใหม่ แต่คนใจร้ายมัก สะใจเล็กน้อย ถ้าเปลียนจากคนใจร้าย โดนหิ่งห้อยจับใส่ขวด แล้วจะรู้สึก ต้น ลำภู เมือต้นไม้นี ตายก้จะไม่มีหิ่งห้อยให้คอยจับใส่ขวดตอนนี่เป็นดอกไม้ในไซเปอร์และจะบินให้สุงทีสุด
สอนทำคลิป และโปรแกรม
0

#4 User is offline   SamKuNG 

• ขาประจำ LV2

Posted 19 September 2011 - 12:53

View Post~มานา@รันNo.2, on 19 September 2011 - 12:41, said:

สุมประชาชน ลืมอีเมล ลืมAP ไอดีซี้อมาอ่ะป่าวครับ Posted Image

ใม่ได้ซื้อมาครับ เล่นมาเองไอดีนี้เล่นมาเกือบ 4 ปีละมั้ง ตอนสมัครไปไม่ได้สนใจไงครับ

เล่นไปเล่นมาดันชอบ แชมเปี้ยน

พอจะมีทางให้ทราบว่าอีเมล์ที่ใช้สมัครไอดีนี้อีเมล์อะไรไหมครับ

หรือต้องเข้าไปทำที่ AX

ทำไงก็ได้ครับ
Posted ImagePosted Image
0

#5 User is offline   CM-ศิษย์พี่ใหญ่ 

• เซียนบอร์ด LV4
  • View gallery
  • Group: Moderators

Posted 19 September 2011 - 14:40

View PostSamKuNG, on 19 September 2011 - 12:53, said:

ใม่ได้ซื้อมาครับ เล่นมาเองไอดีนี้เล่นมาเกือบ 4 ปีละมั้ง ตอนสมัครไปไม่ได้สนใจไงครับ

เล่นไปเล่นมาดันชอบ แชมเปี้ยน

พอจะมีทางให้ทราบว่าอีเมล์ที่ใช้สมัครไอดีนี้อีเมล์อะไรไหมครับ

หรือต้องเข้าไปทำที่ AX

ทำไงก็ได้ครับ

ไม่สามารถดำเนินการใด ๆ ได้เลยครับ ผมแนะนำให้สมัครใหม่โดยใช้ข้อมูลที่ถูกต้องครับ
0

#6 User is offline   ~มานา@รันNo.2 

• Devil Cyber alone Masano
  • Locationฉันคือความมืดมิดแห่งรัตติกาล

Posted 19 September 2011 - 15:08

View PostCM-ศิษย์พี่ใหญ่, on 19 September 2011 - 14:40, said:

ไม่สามารถดำเนินการใด ๆ ได้เลยครับ ผมแนะนำให้สมัครใหม่โดยใช้ข้อมูลที่ถูกต้องครับ

ก้แบบเดียวกันไอดี หนึงของรันเล่นมานาน เติมพอยด้วย แต่สุดท้ายก้ต้องลบตัวทั้ง ทั้ง3ไอดีในAPเพาะรเลขบัตร มันผิดแค่ 1ตัวหลังจากได้ APที่ถุกต้อง ก้ใช้ถุกต้องตลอดมา
DC Universe Onlinehttps://www.youtube....h?v=BFoWIp0QQb0
https://www.youtube....h?v=q-NxDVSTFQ0หิ่งห้อย ตัวใหนจะโดน คนใจร้ายไล่จับขังในขวด ขังจนตาย เหล่าปลาหมึกทำงานกัน เหนี่อย สายตาของเขาก็กลายเป็นแมงมุมคอยมองไปมา วันทีพวกเขาเหล่านีหายไป มักจะมีตัวใหม่มาเรีอยๆก็ต้องมานับหนึงกันใหม่ แต่คนใจร้ายมัก สะใจเล็กน้อย ถ้าเปลียนจากคนใจร้าย โดนหิ่งห้อยจับใส่ขวด แล้วจะรู้สึก ต้น ลำภู เมือต้นไม้นี ตายก้จะไม่มีหิ่งห้อยให้คอยจับใส่ขวดตอนนี่เป็นดอกไม้ในไซเปอร์และจะบินให้สุงทีสุด
สอนทำคลิป และโปรแกรม
0

#7 User is offline   isenagi 

• เซียนบอร์ด LV2
  • Locationซุ่มมืด...

Posted 19 September 2011 - 17:26

ทำใจค่ะ

มี 2 ทางเลือก

1. เพื่อนเราก็ใช้ ID ที่มีปัญหาอยู่ ของตัวเอง เมื่อก่อนมั่วเลขมั่วเมลล์ ตัวหลักเหมือนกัน เล่นมาหลายปี
เค้ากลัวว่า วันหนึ่งถ้าโดนแฮกมา ไม่สามารถส่งหลักฐานยืนยันได้แน่ๆ เลยใช้ @key ไปเลย จะได้ไม่ต้องเสี่ยงโดนแฮก

2. เราใช้ ID AP เพื่อน เราก็กลุ้ม ถ้า ID AP เพื่อนโดนแฮกมา เพื่อนมันไปต่างประเทศแล้ว ไม่มีหลักฐานยืนยันตัวแน่ๆ
เราเลยตัดใจทำ AP ใหม่ แล้วจะเริ่มย้ายของ ส่วน AP เก่าเพื่อนก็ยังเล่นควบไปด้วย

อันนี้คือ ที่เป็นอยู่กับเพื่อนอะนะ - -"
0

#8 User is offline   jeedzuza 

• เซียนบอร์ด LV1

Posted 20 September 2011 - 11:57

ทุกอย่างมีทางแก้ไขครับ แต่อยู่ที่จะทำให้หรือเปล่าก็เท่านั้น สิ่งสำคัญที่สุดคือคุณสามารถยืนยันเเสดงความเป้นเจ้าของไอดีได้ คุณก็ไปที่ตึกแล้วก็ดำเนินการมันก็ได้แล้ว เพื่อนผมมันไปบ่อยครับสมัครสุ่มเลขบัตรเหมือนกัน :wacko:
0

#9 User is offline   Gold_Deer` 

• ขั้นเทพ LV1

Posted 20 September 2011 - 17:13

ไปตึกแล้วเค้าแก้ให้เหรอคับ ?
0

Share this topic:

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic