Jump to content

ลืม Email สุ่มบัตร ต้องทำไงครับ

• Please log in to reply
8 replies to this topic

#1 SamKuNG

SamKuNG

ขาประจำ LV2

Posted 19 September 2011 - 11:36

ตามหัวข้อมครับ
คือเมื่อก่อนผมสมัครไอดีนี้เล่น
โดยการสุ่มบัตรประชาชนและก็ลืม email ไปแล้วเรียบร้อย
@passport ก็ไม่รู้

อยากทราบผมจะต้องทำยังไงครับ

อยากเปลียน email และใช้บัตรประชาชนของตัวเองให้ถูกต้อง

เพราะเป็นไอดีหลักและจะใช้ @key

ถ้าจำเป็นต้องเข้าไปที่ AX ถามว่าวันเสาร์เปิดทำการไหมครับ กี่โมง - กี่โมง
ขอบคุณครับ

Edited by SamKuNG, 19 September 2011 - 11:47.

Posted ImagePosted Image

#2 CM-ศิษย์พี่ใหญ่

CM-ศิษย์พี่ใหญ่

เซียนบอร์ด LV4

• Moderators

Posted 19 September 2011 - 12:00

กรณีที่ลงทะเบียนเล่นเกมโดยการสุ่มเลขบัตรประชาชนนั้น จากปัญหาที่เกิดขึ้น ทางทีมงานไม่สามารถทำการตรวจสอบ , แก้ไข และแจ้งรายละเอียดต่าง ๆ ที่เกี่ยวข้องให้ทราบได้ครับ ในส่วนนี้ผมแนะนำให้ให้คุณ SamKuNG ทำการสมัครใหม่โดยใช้ข้อมูลที่ถูกต้อง ทั้งนี้เพื่อสิทธิประโยชน์สูงสุดของตัวท่านเองครับ ^_^

#3 ~มานา@รันNo.2

~มานา@รันNo.2

Devil Cyber alone Masano

• Locationฉันคือความมืดมิดแห่งรัตติกาล

Posted 19 September 2011 - 12:41

ตามหัวข้อมครับ
คือเมื่อก่อนผมสมัครไอดีนี้เล่น
โดยการสุ่มบัตรประชาชนและก็ลืม email ไปแล้วเรียบร้อย
@passport ก็ไม่รู้

อยากทราบผมจะต้องทำยังไงครับ

อยากเปลียน email และใช้บัตรประชาชนของตัวเองให้ถูกต้อง

เพราะเป็นไอดีหลักและจะใช้ @key

ถ้าจำเป็นต้องเข้าไปที่ AX ถามว่าวันเสาร์เปิดทำการไหมครับ กี่โมง - กี่โมง
ขอบคุณครับ

สุมประชาชน ลืมอีเมล ลืมAP ไอดีซี้อมาอ่ะป่าวครับ Posted Image

DC Universe Online

https://www.youtube....?v=BFoWIp0QQb0

https://www.youtube....h?v=q-NxDVSTFQ0

หิ่งห้อย ตัวใหนจะโดน คนใจร้ายไล่จับขังในขวด ขังจนตาย เหล่าปลาหมึกทำงานกัน เหนี่อย สายตาของเขาก็กลายเป็นแมงมุมคอยมองไปมา วันทีพวกเขาเหล่านีหายไป มักจะมีตัวใหม่มาเรีอยๆ

ก็ต้องมานับหนึงกันใหม่ แต่คนใจร้ายมัก สะใจเล็กน้อย ถ้าเปลียนจากคนใจร้าย โดนหิ่งห้อยจับใส่ขวด แล้วจะรู้สึก

ต้น ลำภู เมือต้นไม้นี ตายก้จะไม่มีหิ่งห้อยให้คอยจับใส่ขวด

ตอนนี่เป็นดอกไม้ในไซเปอร์และจะบินให้สุงทีสุด

ไว้อาลัย แก่ คุณพี CM-พี่เข้ ทีได้จากไปแล้วไม่มีวันกลับมา

สิ่งทีหายไป พีเข้ ไม่อยู่แล้วสิ่งทีไม่อาจทดแทนกับพีเข้พ่อปลาหมึกได้ ติดตามมาตั้งแต่ทีมงานRO จากระยะเวลาในตามหาพีเคยมาตลอด วันนีไม่มีพีเข้แล้ว รู้สึกเศร้าใจ ทีพบกันช้ามาก กว่าจะตามหาจนพบกัน กะว่าจะได้ไปพบเจอกัน วันนีไม่มีอีกแล้ว

สอนทำคลิป และโปรแกรม

มีคนเกลียดบอทเข้าใส้ แต่ทำตัวไล่หักไม้ผีไปทั้วแต่มันโดนคน ไม่โดนบอท ไม่มีใครสั่งสอนบางหรอนี สร้างกระแสบอทเยอะ พวกนีรักROจริงหรอ บอกเชพแลด บอทเยอะไม่เห็น มันแปลกตรงใหนเลย ไม่พอใจก็ไปเล่นเกมส์กดเอา มันโดนคนทีเขาซี้อมินิดไป LV เกลียดบอทไม่พอเป็นคนโง่ด้วย ไม่รู้จักคิด<br style="color: rgb(142, 142, 142); text-align: start; background-color: rgb(250, 251, 252);">เรียกร้องให้เป็นเหมือน เก่า มันไม่มีอีกแล้วเรียกร้องไปก็แค่นัน เพาระมันกลับแบบนันได้ยากมาก เรียกร้องไม่ให้คนนันบอทแต่ใครจะไปรู้ละ คนทีมาเรียกร้อง จะไม่บอทจะไม่ขายเงินเอมจะไม่ขายไอเทม จะเป็นคนดีเกิน100% และจะรู้ได้อย่างไร ว่าเขาไม่ได้เสียผลประโยชน์ ทีออกมาโว้ยวายแบบนี อาจมีบางส่วนทีจริงใจ ทุกคนเรียกร้องให้ทีมงานทำแบบนีทำแบบนัน แต่คนทีเรียกร้องอาจทำอะไรไม่เป็น

#4 SamKuNG

SamKuNG

ขาประจำ LV2

Posted 19 September 2011 - 12:53

สุมประชาชน ลืมอีเมล ลืมAP ไอดีซี้อมาอ่ะป่าวครับ Posted Image

ใม่ได้ซื้อมาครับ เล่นมาเองไอดีนี้เล่นมาเกือบ 4 ปีละมั้ง ตอนสมัครไปไม่ได้สนใจไงครับ

เล่นไปเล่นมาดันชอบ แชมเปี้ยน

พอจะมีทางให้ทราบว่าอีเมล์ที่ใช้สมัครไอดีนี้อีเมล์อะไรไหมครับ

หรือต้องเข้าไปทำที่ AX

ทำไงก็ได้ครับ
Posted ImagePosted Image

#5 CM-ศิษย์พี่ใหญ่

CM-ศิษย์พี่ใหญ่

เซียนบอร์ด LV4

• Moderators

Posted 19 September 2011 - 14:40

ใม่ได้ซื้อมาครับ เล่นมาเองไอดีนี้เล่นมาเกือบ 4 ปีละมั้ง ตอนสมัครไปไม่ได้สนใจไงครับ

เล่นไปเล่นมาดันชอบ แชมเปี้ยน

พอจะมีทางให้ทราบว่าอีเมล์ที่ใช้สมัครไอดีนี้อีเมล์อะไรไหมครับ

หรือต้องเข้าไปทำที่ AX

ทำไงก็ได้ครับ

ไม่สามารถดำเนินการใด ๆ ได้เลยครับ ผมแนะนำให้สมัครใหม่โดยใช้ข้อมูลที่ถูกต้องครับ

#6 ~มานา@รันNo.2

~มานา@รันNo.2

Devil Cyber alone Masano

• Locationฉันคือความมืดมิดแห่งรัตติกาล

Posted 19 September 2011 - 15:08

ไม่สามารถดำเนินการใด ๆ ได้เลยครับ ผมแนะนำให้สมัครใหม่โดยใช้ข้อมูลที่ถูกต้องครับ

ก้แบบเดียวกันไอดี หนึงของรันเล่นมานาน เติมพอยด้วย แต่สุดท้ายก้ต้องลบตัวทั้ง ทั้ง3ไอดีในAPเพาะรเลขบัตร มันผิดแค่ 1ตัวหลังจากได้ APที่ถุกต้อง ก้ใช้ถุกต้องตลอดมา

DC Universe Online

https://www.youtube....?v=BFoWIp0QQb0

https://www.youtube....h?v=q-NxDVSTFQ0

หิ่งห้อย ตัวใหนจะโดน คนใจร้ายไล่จับขังในขวด ขังจนตาย เหล่าปลาหมึกทำงานกัน เหนี่อย สายตาของเขาก็กลายเป็นแมงมุมคอยมองไปมา วันทีพวกเขาเหล่านีหายไป มักจะมีตัวใหม่มาเรีอยๆ

ก็ต้องมานับหนึงกันใหม่ แต่คนใจร้ายมัก สะใจเล็กน้อย ถ้าเปลียนจากคนใจร้าย โดนหิ่งห้อยจับใส่ขวด แล้วจะรู้สึก

ต้น ลำภู เมือต้นไม้นี ตายก้จะไม่มีหิ่งห้อยให้คอยจับใส่ขวด

ตอนนี่เป็นดอกไม้ในไซเปอร์และจะบินให้สุงทีสุด

ไว้อาลัย แก่ คุณพี CM-พี่เข้ ทีได้จากไปแล้วไม่มีวันกลับมา

สิ่งทีหายไป พีเข้ ไม่อยู่แล้วสิ่งทีไม่อาจทดแทนกับพีเข้พ่อปลาหมึกได้ ติดตามมาตั้งแต่ทีมงานRO จากระยะเวลาในตามหาพีเคยมาตลอด วันนีไม่มีพีเข้แล้ว รู้สึกเศร้าใจ ทีพบกันช้ามาก กว่าจะตามหาจนพบกัน กะว่าจะได้ไปพบเจอกัน วันนีไม่มีอีกแล้ว

สอนทำคลิป และโปรแกรม

มีคนเกลียดบอทเข้าใส้ แต่ทำตัวไล่หักไม้ผีไปทั้วแต่มันโดนคน ไม่โดนบอท ไม่มีใครสั่งสอนบางหรอนี สร้างกระแสบอทเยอะ พวกนีรักROจริงหรอ บอกเชพแลด บอทเยอะไม่เห็น มันแปลกตรงใหนเลย ไม่พอใจก็ไปเล่นเกมส์กดเอา มันโดนคนทีเขาซี้อมินิดไป LV เกลียดบอทไม่พอเป็นคนโง่ด้วย ไม่รู้จักคิด<br style="color: rgb(142, 142, 142); text-align: start; background-color: rgb(250, 251, 252);">เรียกร้องให้เป็นเหมือน เก่า มันไม่มีอีกแล้วเรียกร้องไปก็แค่นัน เพาระมันกลับแบบนันได้ยากมาก เรียกร้องไม่ให้คนนันบอทแต่ใครจะไปรู้ละ คนทีมาเรียกร้อง จะไม่บอทจะไม่ขายเงินเอมจะไม่ขายไอเทม จะเป็นคนดีเกิน100% และจะรู้ได้อย่างไร ว่าเขาไม่ได้เสียผลประโยชน์ ทีออกมาโว้ยวายแบบนี อาจมีบางส่วนทีจริงใจ ทุกคนเรียกร้องให้ทีมงานทำแบบนีทำแบบนัน แต่คนทีเรียกร้องอาจทำอะไรไม่เป็น

#7 isenagi

isenagi

เซียนบอร์ด LV2

• Locationซุ่มมืด...

Posted 19 September 2011 - 17:26

ทำใจค่ะ

มี 2 ทางเลือก

1. เพื่อนเราก็ใช้ ID ที่มีปัญหาอยู่ ของตัวเอง เมื่อก่อนมั่วเลขมั่วเมลล์ ตัวหลักเหมือนกัน เล่นมาหลายปี
เค้ากลัวว่า วันหนึ่งถ้าโดนแฮกมา ไม่สามารถส่งหลักฐานยืนยันได้แน่ๆ เลยใช้ @key ไปเลย จะได้ไม่ต้องเสี่ยงโดนแฮก

2. เราใช้ ID AP เพื่อน เราก็กลุ้ม ถ้า ID AP เพื่อนโดนแฮกมา เพื่อนมันไปต่างประเทศแล้ว ไม่มีหลักฐานยืนยันตัวแน่ๆ
เราเลยตัดใจทำ AP ใหม่ แล้วจะเริ่มย้ายของ ส่วน AP เก่าเพื่อนก็ยังเล่นควบไปด้วย

อันนี้คือ ที่เป็นอยู่กับเพื่อนอะนะ - -"

#8 jeedzuza

jeedzuza

เซียนบอร์ด LV1

Posted 20 September 2011 - 11:57

ทุกอย่างมีทางแก้ไขครับ แต่อยู่ที่จะทำให้หรือเปล่าก็เท่านั้น สิ่งสำคัญที่สุดคือคุณสามารถยืนยันเเสดงความเป้นเจ้าของไอดีได้ คุณก็ไปที่ตึกแล้วก็ดำเนินการมันก็ได้แล้ว เพื่อนผมมันไปบ่อยครับสมัครสุ่มเลขบัตรเหมือนกัน :wacko:

#9 Gold_Deer`

Gold_Deer`

ขั้นเทพ LV1

Posted 20 September 2011 - 17:13

ไปตึกแล้วเค้าแก้ให้เหรอคับ ?

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users