Jump to content

Window 7 32 บิท เล่น cabal ไม่ได้

• Please log in to reply
11 replies to this topic

#1 manussawin

manussawin

ขาประจำ LV1

Posted 18 September 2011 - 17:28

ไปลง Window 7 32 มาจากร้าน เล่นคาบาลไม่ได้ โหลดไฟล์แต่หลังจากนั้นไม่มีไรเกิดขึ้น ใครก็ได้หาวิธีช่วยผมหน่อย

#2 CM-Bahamut

CM-Bahamut

เซียนบอร์ด LV7

• Moderators

Posted 18 September 2011 - 17:33

ไปลง Window 7 32 มาจากร้าน เล่นคาบาลไม่ได้ โหลดไฟล์แต่หลังจากนั้นไม่มีไรเกิดขึ้น ใครก็ได้หาวิธีช่วยผมหน่อย

เรียนคุณ manussawin

ในส่วนของปัญหาดังกล่าวมีภาพปัญหาไหมครับ ทางทีมงานจะได้ดำเนินการตวรจสอบต่อไปครับผม :ph34r:

แจ้งปัญหา Mapleที่นี่

แจ้งปัญหา Cabalที่นี่

ร้องเรียน ติชม การให้บริการได้ที่นี่ justice@asiasoft.co.th

#3 manussawin

manussawin

ขาประจำ LV1

Posted 18 September 2011 - 17:41

มันจะมีภาพได้ยังไงละครับ ก็โหลดแพทเต็มปุบ ไม่มีไรเลยเด้งไปหน้าจอ มีหน้าเวบคาบาล เด้งมา แค่นี้ครับ งงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#4 manussawin

manussawin

ขาประจำ LV1

Posted 18 September 2011 - 17:43

ผมเล่นที่บริษัท แต่เป็น win 7 64 บิท ได้ซะงั้น 32 บิท งงเลย

#5 CM-Bahamut

CM-Bahamut

เซียนบอร์ด LV7

• Moderators

Posted 18 September 2011 - 19:00

มันจะมีภาพได้ยังไงละครับ ก็โหลดแพทเต็มปุบ ไม่มีไรเลยเด้งไปหน้าจอ มีหน้าเวบคาบาล เด้งมา แค่นี้ครับ งงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เรียนคุณ manussawin

จากปัญหาดังกล่าวแนะนำให้ลองทำตามนี้ดูก่อนนะครับ

ลองคลิกขวาไอคอนCabal --> Properties เลือกแทป Compatibility เลือกให้รันเป็น Windows Xp (Service Pack3) ดูครับ

เพราะทางทีมงานต้องขอออกตัวก่อนเลยครับว่าไม่ค่อยชำนาญเกี่ยวกับ Window 7 เท่าที่ควรครับผม

ต้องขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

แจ้งปัญหา Mapleที่นี่

แจ้งปัญหา Cabalที่นี่

ร้องเรียน ติชม การให้บริการได้ที่นี่ justice@asiasoft.co.th

#6 noommoons

noommoons

เซียนบอร์ด LV2

• LocationBangkok

Posted 18 September 2011 - 19:34

ไม่น่ามีปัญหานะคับ ผมกะใช้ วินโด 7-32 bit อยู่ ก็ปกติดี

นิดนึง_แต่ก่อนผมก็เคยเจออาการแบบนี้ ผมลง Windows 7 Professional แล้วเปิดเกมส์ไม่ขึ้น กะไม่รู้เพราะอะไร

เลยตัดสินใจล้างลงใหม่เป็นเวอร์ชั่น Windows 7 Ultimate ปรากฎว่า ไม่มีปัญหา ตอนนี้เลยใช้มาตลอดคับ

อันนี้เป็นปัญหาส่วนตัวนะคับ เล่าให้ฟังเฉยๆ ปัญหาจริงๆ ผมเองมะรู้ จะลองแบบผมดูกะได้

.
.

สถานะ ~ On Board

<< พักคาบาลสักระยะ >>

#7 unazip009

unazip009

เซียนบอร์ด LV4

Posted 18 September 2011 - 19:42

ผมว่า มันคงมักง่าย โกสจากเครื่องอื่นมาลงมั้งครับ อาการดูแล้วอาจจะโกสจากเครื่องที่มีไวรัส ลองแสกนไวรัส โหลดตัวเกมมาติดตั้งใหม่ดูครับ

#8 Oh!nO!

Oh!nO!

เซียนบอร์ด LV1

Posted 18 September 2011 - 20:07

แล้วลง driver การ์ดจอ แล้วรึเปล่าคับ เพราะ windows 7 มันจะลง driver standard ของการ์ดจอ แต่ไม่ใช่ driver ของการ์ดจอรุ่นที่เราใช้ แล้วพอเวลาเปิดเกม โหลดอะไรเสร็จมันก็เด้งออกไปหน้าเวปเลย เพราะผมก็เคยเป็นแบบนี้ พอมาดู driver แล้วมันไม่ใช่ ก็เลยโหลดมาลงปรากฏว่าเล่นได้ตามปรกติิ

I LOVE CABAL

#9 manussawin

manussawin

ขาประจำ LV1

Posted 19 September 2011 - 17:42

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบดีมากเลย ผมสังเกตุตอนจะเด้งอีกอย่างหน้าจอเปลี่ยนสีเหมือนไม่มีการ์ดจอ หรือวิน 7 32 บิท ไม่รองรับการ์ดที่ผมใช้ แค่สงสัย
(แต่ผมลงวิน xp ไปเรียบร้อยแล้วเล่นได้สบาย)อิอิอิอิอิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#10 –• Q Gu T •–

–• Q Gu T •–

Blader Killer

• Location6 Nus

Posted 19 September 2011 - 18:27

สรุป กลับไปลง XP แล้วสินะ อะไรมันจะเหมาะกับคนไทยเท่า XP ฮ่าๆๆๆ

#11 Clicker

Clicker

หน้าใหม่ LV2

Posted 19 September 2011 - 22:47

win7ใช้ใด้ทั้ง32และ64ครับแล้วแต่สเปกเครื่องว่าจะรองรับอันไหนใด้เสถียรที่สุด เอาแบบออริจินัลนะครับแบบเดิมๆเลยแล้วค่อยมาลงโปรแกรมเสริมการใช้งาน
เอาเท่าที่จำเป็นนะครับจะใด้ไม่หนักเครื่อง ใช้ใด้แน่นอนครับผมลองมาแล้วแนะนำเฉยๆครับเผื่ออยากลองwin7อีกครั้ง ถ้าสเปกครื่องสูงพอwin7นี่ถือว่าเสถียรที่สุดแล้วครับรวมทั้งรองรับเกมส์ที่จะออกมารุ่นใหม่ๆด้วย

#12 Guest_CM-อัศวินสีชมพู_*

Guest_CM-อัศวินสีชมพู_*
  • Guests

Posted 20 September 2011 - 08:54

สวัสดีค่ะ
ดูเหมือนจะมาไม่ทัน เทใจไปให้ XP เสียแล้ว

สำหรับเกมส์ Cabal นั้น สามารถเล่นได้ทั้งในส่วนของ Windows XP และ 7 นะคะ โดยรองรับทั้งแบบ 32 และ 64 Bit

ซึ่งหากผู้เล่นไม่สามารถเข้าเกมส์ได้นั้นมักเกิดจากปัญหาในส่วนอื่นๆนอกจาก WIndows เองเช่น Driver หรือ Spec เป็นต้น

แต่ตอนนี้เล่นได้แล้วก็ดีใจด้วยนะคะ ^^

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users