Jump to content

Community of Assassin

• Please log in to reply
2206 replies to this topic

#1921 teraseven

teraseven

Ordinary Player

• LocationProntera City Capital of Rune-Midgard

Posted 25 February 2013 - 00:02

ขอวิธีอัพสกิลกิโยตินสายกาตาร์คริหน่อยครับ

ตามลิ้งค์นี้ไปครับ Mylink Rep#260

ใครมีทริควิธีทำให้สกิล Cross Impact ติดการโจมตี 2 ครั้งบ้างครับ

ครอสอิมแพคแล้วคลิกเม้าส์ซ้ายที่พื้นข้างๆเพื่อเดินออกจากตำแหน่งเดิมแล้วใช้ครอสอิมแพคต่อ วิธีนี้เรียกว่า Animation Cancel(AC) หรือ Motion Cancel(MC) ต้องฝึกนะครับถึงจะคล่อง

Edited by teraseven, 25 February 2013 - 00:03.

ทำดีทำได้ไม่ยากหากแต่ทำให้คนอื่นเชื่อว่าเป็นคนดียากยิ่งกว่า

#1922 ป๋าฮง

ป๋าฮง

หน้าใหม่ LV2

Posted 25 February 2013 - 00:13

ใครปั๊มบันอาจไม่ตายเจอโซเดสรัวๆแต่มันเปลืองจนเลิก ปกติเล่นแนวนี้จะโดนคนทั้งห้อง พีวีพีลุมนะ แต่ช่างเขาสุขก็พอ *-*

เรื่องหลบลุมสายคริจะยาก ถ้าเจอชาโด้เก่งๆ วิธีก็ใช้สกิวไกลยิงรอจังหวะโผล่ ลงหลุมก็ ขยับตำแหน่ง เอาต้องฝึกนะ รอมันหลุมพลาดก็จัดได้ 1-2 วิ เพราะมันจะยังร่ายหลุมไม่ได้ แต่แอสสายคริโดนโยงได้ไม่คุ้มหรอก ผมแนะนำให้คุณหาสกิวยิงไกลไว้ตอดเลือด
อะดีละ ผม มีแอสทุกสาย ลองมาละ โซเดสทรอย ทำมันกลัวที่สุด*-*และหลบได้ง่าย เรียกได้ว่า โผล่มาเมือ่ไหร่เลือดมีไหล
และสกิวนี้แปลก ถ้าได้ร่าย ถ้าไม่พูม่า ไงก็โดน ปกติผมเล่น วอร๊อค เททราโวเทค เจอ แชมป์เก่งๆจะมุดได้ทัน ถ้ายิงสกิวนี้มันมุดไงก็โดน แต่ต้องขยับมาใกล้ หน่อยนะระยะยิง 15 ช่อง

วิธีคอสอิมแพค 2ทีติด ก็ กดคอสอิมก่อน ช่วงมันคอสอิมเม้าเราก็ไปที่ว่างข้างๆ1 ช่องและกดคอมอิมรัวๆ แค่นี้ก็ได้แล้ว 10 ทีติดก็ได้ ขึ้นกับจังหวะ คลิ๊กเม้าซ้ายและเลื่อน เม้า อันนี้ต้องฝึกครับ ถ้าเป็นแล้วก็อาจใช้ คอสอิม แล้ว มาโซเดสทรอยได้ด้วยนะ
หรือจะยิงแบบ เทพ 1. คอสอิม ต่อด้วย แบคสลได์ และโซเดส แล้ว หนี *-* 3 สกิวนี้ใช้ได้ต่อเนื่องไม่มีดีเลย์ ถ้ามือไม่หยุดนิ่ง แต่ต้องฝึก อย่างมาก ใครทำได้ก็ เก่งละ แต่ ผมว่าคนเคยเห็นมั๊ง ปั่น + แบค + ปามีด อันนี้ก็เท่พ์ดีตายไม่รู้ตัว *-*
กลับมาสายโซเดสทรอยต่อ ใครชอบสายนี้ก็หมวก โจรสลัดนะ แรงกว่าหมวกแมว

ว่าแต่ถามหน่อยสิ 1. กาต้า KVM คอสอิมแพค กับ +13ดาบแดง3ไฮดร้า ขวา และ มีด4 ไฮดร้าซ้าย อันไหนแรงกว่ากัน
2. หมวกแมว rwc 2011 ที่บอกว่าโจมทีทางกายภาพ เพิ่มขึ้น1% ต่อการอัพเกรด มีผลกับสกิว โซเดสทรอยไหม ถ้าไม่มี หมวกกัปตันจะเป้นหมวกที่ยิงแรงที่สุด ใช่ไหม แลัใส่การ์ดไรที่แรงที่สุดตอนนี้
3. การ์ด iSilla ที่มีโอกาสลดร่าย 50% เมื่อใช้เวทมนต์ สกิวโซเดสทรอย มีผลด้วยมะ ไม่เคยลอง *-*
4. มีคนบอกว่า มือขวา+13ดาบแดง 3หมี และมือซ้าย ดาบKVM แรงกว่าใส่มีด 4ไฮดร้า จริงหรือไม่ ฝากผู้รู้ทดสอบตามคำถามด้วยครับ ไม่น่ามีคนเคยถาม *-*

#1923 teraseven

teraseven

• LocationProntera City Capital of Rune-Midgard

Posted 25 February 2013 - 02:01

ว่าแต่ถามหน่อยสิ 1. กาต้า KVM คอสอิมแพค กับ +13ดาบแดง3ไฮดร้า ขวา และ มีด4 ไฮดร้าซ้าย อันไหนแรงกว่ากัน
2. หมวกแมว rwc 2011 ที่บอกว่าโจมทีทางกายภาพ เพิ่มขึ้น1% ต่อการอัพเกรด มีผลกับสกิว โซเดสทรอยไหม ถ้าไม่มี หมวกกัปตันจะเป้นหมวกที่ยิงแรงที่สุด ใช่ไหม แลัใส่การ์ดไรที่แรงที่สุดตอนนี้
3. การ์ด iSilla ที่มีโอกาสลดร่าย 50% เมื่อใช้เวทมนต์ สกิวโซเดสทรอย มีผลด้วยมะ ไม่เคยลอง *-*
4. มีคนบอกว่า มือขวา+13ดาบแดง 3หมี และมือซ้าย ดาบKVM แรงกว่าใส่มีด 4ไฮดร้า จริงหรือไม่ ฝากผู้รู้ทดสอบตามคำถามด้วยครับ ไม่น่ามีคนเคยถาม *-*

ตอบนะครับ

เดี๋ยวนี้ทาง CM รับทดสอบสกิลและอุปกรณ์สวมใส่แล้วนะครับ สามารถไปตั้งกระทู้เพื่อขอให้ทดสอบที่หมวด ตอบปัญหาโดย CM ได้เลย แต่ต้องรอคิวเพราะมีคนตั้งกระทู้ให้ทดสอบอยู่เรื่อยๆ
หลายคำถามที่เกี่ยวข้องกับอุปกรณ์ผมคงไม่สามารถให้คำตอบได้นะครับเพราะไม่ได้เล่นเหมือนเมื่อก่อนแล้ว อยู่ในสภาพกึ่งๆเลิกเล่น มีเข้าเกมไปนั่งเล่นบ้างเป็นบางวัน ทางที่ดีถ้าให้ CM ทดสอบให้ดีกว่าครับ

ทำดีทำได้ไม่ยากหากแต่ทำให้คนอื่นเชื่อว่าเป็นคนดียากยิ่งกว่า

#1924 camgolf

camgolf

ขั้นเทพ LV1

Posted 25 February 2013 - 12:53

ผมกดสกิลมุดดิน(สกิลของคราส1) ยังโดนโซเดสทรอสเลยครับ ถึงกับงงเลยทีเดียว
เเรงใช่ย่อยเลย โดนทีไรเลือดเเดงทุกที(เลือดผม45k)

#1925 ๐Boom๐Pm`

๐Boom๐Pm`

เซียนบอร์ด LV3

Posted 25 February 2013 - 18:47

ผมอยากเห็นแอสมือฉมังจัง !!

รอผมเก็บแต้มครบ6000แต้มก่อน

เด่วจัดแน่ครับ

เซิฟAlice

:rolleyes:

███ I YOU ███

Spoiler

#1926 camgolf

camgolf

ขั้นเทพ LV1

Posted 27 February 2013 - 23:42

ผมอยากเห็นแอสมือฉมังจัง !!

รอผมเก็บแต้มครบ6000แต้มก่อน

เด่วจัดแน่ครับ

เซิฟAlice

:rolleyes:

จะเอาไปทำไรตั้งเยอะเเยะครับท่าน
เมื่อก่อนผมก็เคยคิดแบบท่าน อยากเก็บเเต้มเเลกอาวุธมันทุกอาชีพเลย
เก็บไปเก็บมาเริ่มท้อ ไม่ไหวจริงๆ เก็บเป็นชาติได้มา5kกว่าๆเอง
แลกกาต้าแม่ม2แบบไปเลย เสื้ออีกตัว เพราะคิดได้ว่ากิโยนี่เเหละ ชีวิตผม :)

#1927 ๐Boom๐Pm`

๐Boom๐Pm`

เซียนบอร์ด LV3

Posted 28 February 2013 - 18:46

จะเอาไปทำไรตั้งเยอะเเยะครับท่าน
เมื่อก่อนผมก็เคยคิดแบบท่าน อยากเก็บเเต้มเเลกอาวุธมันทุกอาชีพเลย
เก็บไปเก็บมาเริ่มท้อ ไม่ไหวจริงๆ เก็บเป็นชาติได้มา5kกว่าๆเอง
แลกกาต้าแม่ม2แบบไปเลย เสื้ออีกตัว เพราะคิดได้ว่ากิโยนี่เเหละ ชีวิตผม :)

กาต้า1 ดาบ2

███ I YOU ███

Spoiler

#1928 IQ360ooo

IQ360ooo

เซียนบอร์ด LV5

Posted 02 March 2013 - 20:44

ขอคำแนะนำ สกิลโทรเดสทรอย หน่อยครับ
ผม 90 90 90 1 90 49 ประมาณนี้

1.ถ้าอัพ สกิลโทรเดสทรอย มันจะคุ้มค่าไหม เพราะความแรงมันอยู่ที่ int เพราะผมไม่รู้เรื่องสกิลนี้เลย
2.ผมกะซื้อ ต้าทอง+5Archer(โจมตีระยะำไกลแรงขึ้น 10%) มันมีจะผลกับ สกิลคอสริปเปอร์ ป่ะคับ

Edited by IQ360ooo, 02 March 2013 - 20:46.

เกรียนไม่กลัว กลัวไม่เกรียน
เด็กเส้นไม่กลัว กลัวเส้นไม่ถึง ฮ่าาา
Game info > Game policy
กฏ กติกา มายาท และบทลงโทษผู้ฝ่าฝืน http://ragnarok.asia...D=28&contID=430
กฎพิเศษ ปัญหาการทำเควสต่างๆ http://ragnarok.play...px?contID=23297
ประจำ ณ สำนักงาน Osiris คร้าบบ!!!

#1929 Superมาริโอ้

Superมาริโอ้

ขั้นเทพ LV1

Posted 02 March 2013 - 21:15

ผมมีข้อสงสัยอยากรู้ครับ :D
1.glt.cross ไม่มีสกิล Antidote จะเป็นไรมั้ย
2.ไม่อัพ grimtooth จะเป็นไรมั้ย
3.Poison React จำเป็นมากมั้ย
4.glt crossสายผสมควรอัพสกิลยังไงดีครับ
5.statusที่ผมคิดไว้ Str 90 Agi 100 Vit 90 Dex 90 Luk 60 มันจะมีแต้มเหลือลงอะไรดีครับ
6.คิดยังไงกับคนที่บอกว่า glt cross จัดเป็นอาชีพสำหรับคนรวย ถ้าของเน่า เงินน้อย ไม่ควรเล่น เพราะจะไม่สนุก

ขอบคุณมากนะครับที่ช่วยตอบ :lol:

#1930 มือใหม่คับ

มือใหม่คับ

หน้าใหม่ LV1

Posted 03 March 2013 - 17:48

ผมอยากถามว่า ผมมาเริ่มเล่นใหม่ไม่มีทุนอะไรเลยเงินเติมก้อไม่มี
มีวิธีเก็บเวลไวๆ หาเงินไวๆได้มั่งมั๊ยครับ ของที่ขายกันแม้แต่ของธรรมดาเน่าๆ ยังแพ๊งแพง
คนเล่นใหม่แบบผมจาเอาปัญญาที่ไหนมาซื้ออ่ะครับ?

#1931 teraseven

teraseven

Posted 03 March 2013 - 20:26

ขอคำแนะนำ สกิลโทรเดสทรอย หน่อยครับ
ผม 90 90 90 1 90 49 ประมาณนี้

1.ถ้าอัพ สกิลโทรเดสทรอย มันจะคุ้มค่าไหม เพราะความแรงมันอยู่ที่ int เพราะผมไม่รู้เรื่องสกิลนี้เลย
2.ผมกะซื้อ ต้าทอง+5Archer(โจมตีระยะำไกลแรงขึ้น 10%) มันมีจะผลกับ สกิลคอสริปเปอร์ ป่ะคับ

1.อัพไว้ได้ครับถ้าคิดจะเข้า PVP เพราะมันพลิกแพลงเอาไว้ใช้ได้ในบางสถานการณ์ ถึงไม่มี INT แต่ถ้ามีอาวุธดีๆมันก้อแรงได้เหมือนกัน

2.กาต้าร์โดยปกติเป็นอาวุธโจมตีระยะประชิด การที่เอาการ์ด Archer Skeleton มาใส่ทำให้การใช้งานค่อนข้างจำกัดมาก มันมีผลกับความแรงของสกิล CRS ก้อจริงครับแต่โจมตีระยะประชิดจะไม่ดี

#1932 teraseven

teraseven

Posted 03 March 2013 - 20:42

ผมมีข้อสงสัยอยากรู้ครับ :D
1.glt.cross ไม่มีสกิล Antidote จะเป็นไรมั้ย
2.ไม่อัพ grimtooth จะเป็นไรมั้ย
3.Poison React จำเป็นมากมั้ย
4.glt crossสายผสมควรอัพสกิลยังไงดีครับ
5.statusที่ผมคิดไว้ Str 90 Agi 100 Vit 90 Dex 90 Luk 60 มันจะมีแต้มเหลือลงอะไรดีครับ
6.คิดยังไงกับคนที่บอกว่า glt cross จัดเป็นอาชีพสำหรับคนรวย ถ้าของเน่า เงินน้อย ไม่ควรเล่น เพราะจะไม่สนุก

ขอบคุณมากนะครับที่ช่วยตอบ :lol:

ตอบนะครับ

1.แก้พิษเองไม่ได้ครับ ต้องให้คนอื่นแก้ให้

2.ไม่เป็นไรครับ

3.ไม่ค่อยจำเป็นครับ ส่วนนี้เป็นสกิลช่วยเสริม มันแค่ช่วยให้คู่ต่อสู้ชะงัก

4.หลักๆคือเน้นอัพสกิลพวก Mastery ต่างๆที่เกี่ยวกับกาต้่าร์ให้เต็ม แล้วต้องมีสกิลไว้ใช้โจมตีติดตัวไว้บ้างอย่างน้อยสัก2-3สกิล ต้องมีสกิล EDP นอกจากนั้นก้ออัพตามใจชอบครับ

5.ถ้าไม่ STR ก้อ LUK ครับ ในความคิดผมนะ เพราะสเตตัสอื่นๆก้อโอเคแล้ว

6.มันก้อมีส่วนถูกครับ เพราะอาชีพนี้จะเก่งของสวมใส่ที่เข้ากันกับสเตตัสก้อมีส่วนด้วย แต่ถ้ารู้จักฝึกใช้เทคนิคต่างๆจนชำนาญ บางทีอาจจะเล่นได้ดีกว่าคนที่มีของดีๆแต่ไม่รู้เทคนิคอะไรเลย

#1933 teraseven

teraseven

Posted 03 March 2013 - 20:45

ผมอยากถามว่า ผมมาเริ่มเล่นใหม่ไม่มีทุนอะไรเลยเงินเติมก้อไม่มี
มีวิธีเก็บเวลไวๆ หาเงินไวๆได้มั่งมั๊ยครับ ของที่ขายกันแม้แต่ของธรรมดาเน่าๆ ยังแพ๊งแพง
คนเล่นใหม่แบบผมจาเอาปัญญาที่ไหนมาซื้ออ่ะครับ?

ถ้าเริ่มจาก Thief โดยที่ไม่มีทุนเลย แนะนำให้ไปทำเควส Eden Group ครับ พอช่วยประหยัดค่าอุปกรณ์ไปได้พอสมควร แรกๆถ้าจะหาเงินให้ไปตีกบเขียวเก็บตีนกบมาขายแต่ต้องแย่งกับบอทหน่อย

#1934 ASDFASD

ASDFASD

Posted 09 March 2013 - 04:30

ถ้าจะเล่นแอสสายคิ ตีธรรมดา ผมจำเป็นต้องมีสกิลอื่นๆเสริมไหมครับ สำหรับลงร้อยชั้น

ตอนนี้มี RWC2010/ แหวนโจร โคฮาท /หู aspd1

ควรเพิ่มอะไรมั่งครับ เพียวคิ :D (ถ้าทำ aspd193 นี่ต้องใส่อะไรเพิ่มครับ)

#1935 teraseven

teraseven

Posted 09 March 2013 - 06:38

ถ้าจะเล่นแอสสายคิ ตีธรรมดา ผมจำเป็นต้องมีสกิลอื่นๆเสริมไหมครับ สำหรับลงร้อยชั้น

ตอนนี้มี RWC2010/ แหวนโจร โคฮาท /หู aspd1

ควรเพิ่มอะไรมั่งครับ เพียวคิ :D (ถ้าทำ aspd193 นี่ต้องใส่อะไรเพิ่มครับ)

ถ้าไปเดี่ยวๆควรมีสกิลโจมตีกลุ่มติดตัวสักหน่อย เอา Rolling Cutter หรือ Grimtooth ก้อได้ แต่ถ้าไปกับเพื่อนสกิลเสริมคงไม่จำเป็น

ของสวมใส่เพิ่มเติม +9 Bravery Bag[1] , +9 Black Leather Boots[1]Odium of Thanatos Card , Carnage Katar(VB) หรือ +9 Glorious Jamadhar

#1936 NasarinBlock

NasarinBlock

Posted 09 March 2013 - 10:57

สกิลกิโยตินอันไหนที่จำ้เป็นในการเก็บเวลบ้างคับกิโยผม 104 สายสปีดคริ พอดีตอนเปนแอสครอสผมอัพ Enchant Poison 7 อยากอัพอันนี้ให้เต็มก่อนเเล้วค่อยเริ่มอัพสกิลของกิโยต่อ

#1937 teraseven

teraseven

Posted 09 March 2013 - 11:41

สกิลกิโยตินอันไหนที่จำ้เป็นในการเก็บเวลบ้างคับกิโยผม 104 สายสปีดคริ พอดีตอนเปนแอสครอสผมอัพ Enchant Poison 7 อยากอัพอันนี้ให้เต็มก่อนเเล้วค่อยเริ่มอัพสกิลของกิโยต่อ

โดยทั่วไปจะนิยม Rolling Cutter ครับเพราะใช้งานง่าย แต่ถ้าเล่นสายสปีดคริติคอลคงต้องดูว่าสามารถทำค่า HIT ให้ถึง 400+ ได้หรือไม่ เพราะถ้าไม่ถึงการใช้สกิลจะวืดค่อนข้างมาก

ส่วนสกิล Enchant Poison ทิ้งไว้แค่ 7 นั่นแหละครับ ไม่ต้องเอาแต้มสกิลของคลาส3ไปอัพสกิลของคลาส2 ถือว่าขาดทุนนะครับถ้าทำแบบนั้น แต้มสกิลคลาส3เอาไว้อัพสกิลของคลาส3ดีกว่า

#1938 ASDFASD

ASDFASD

Posted 09 March 2013 - 15:43

ขอบคุณครับ แล้ว +9 Glorious Jamadhar ตีเองงบกี่ m อะครับ (ของมันเดลไม่ได้ใชปะ)

#1939 teraseven

teraseven

Posted 09 March 2013 - 16:36

ขอบคุณครับ แล้ว +9 Glorious Jamadhar ตีเองงบกี่ m อะครับ (ของมันเดลไม่ได้ใชปะ)

ประมาณไม่ได้ครับว่าใช้งบเท่าไร แล้วแต่ดวง แต่ถ้าสามารถหาซื้อใบ+9มาได้งบก้อตามราคาใบ+นั่นแหละ อาวุธ KVM แลกเปลี่ยนไม่ได้ครับ

#1940 NasarinBlock

NasarinBlock

Posted 10 March 2013 - 19:21

กิโยสายคริ 105+ เค้าเก็บไหนกันอะคับ เบื่อริ่งไฟมาก ขึ้นอืดเเล้ว บอทเยอะอีก