Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก: เควสลงดันเจี้ยน Rachel Sanctuary Part II - Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก

Jump to content

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

เควสลงดันเจี้ยน Rachel Sanctuary Part II

#1 User is offline   paaza1990 

• ขาประจำ LV1
  • Group: Members

Posted 17 August 2011 - 12:11

npc Seeking Follower มีปัญหาช่วยแก้ไขที่คับ

เซิฟ alice
0

#2 User is offline   CM-แมรี่ 

• เซียนบอร์ด LV6
  • View gallery
  • Group: Moderators

Posted 17 August 2011 - 12:18

เกิดปัญหาอย่างไรเอย NPC พูดว่าอย่างไรบ้างคะ?
0

#3 User is offline   CM-RiceCake 

• รักนะคะ~คนดีของฉาน

Posted 17 August 2011 - 12:26

ถ้าคุยกับ Npc Seeking Follower แล้ว ไม่ขึ้นข้อความว่า " ใช่ " / " อาจจะถามเหตุที่มานี้? "
ลองตรวจสอบเควสทางผ่านดูก่อนนะคะว่าทำมาหมดและครบทุกขั้นตอนหรือยัง
ถ้ามั่นใจว่าครบแล้ว ลองข้ามไปทำขั้นตอนที่ต้องไปพบ Guard เพื่อขอผ่านเข้าประตู ดูก่อนค่ะ (เตรียมไอเทม Glacial Heart 40 ea)
ถ้าสามารถผ่าน Guard และไปพบกับ Pope (สันตะปาปา) ได้ ก็ทำเควสต่อโล้ดค่ะ
แต่ถ้าทำไม่ได้ รบกวนแจ้งปัญหาตัวละครเข้ามาให้ทีมงานทำการตรวจสอบค่ะ

0

#4 User is offline   paaza1990 

Posted 17 August 2011 - 13:01

เข้าวิหารได้แต่ทำเควสต่อไม่ได้คับ

ยังไงช่วยมาดู Npc Seeking Follower

ตัวละครผมได้อื่นอยู่ตรง Npc Seeking Follower นี้แล้วคับ
0

#5 User is offline   paaza1990 

Posted 17 August 2011 - 13:41

ทำการตรวจสอบให้ยังคับ
0

#6 User is offline   CM-แมรี่ 

• เซียนบอร์ด LV6

Posted 17 August 2011 - 13:47

ในกรณีนี้ตัวละครน่าจะมีปัญหา ถ้าทำตามพี่เค้กข้าวแนะนำ ก็ยังไม่สามารถดำเนิน Quest ต่อได้ แนะนำให้แจ้งปัญหาตัวละครเข้ามาให้ทีมงานตรวจสอบเลยค่ะ โดยให้ทำการ Lock SLS ก่อนแล้วจึงค่อยทำการแจ้งปัญหาค่ะ ซึ่งแจ้งได้ตาม Link นี้นะคะ

https://secure4.asia...eport/casec.asp
0

#7 User is online   I'm Playboyz 

• .:: I'm Playgirlz On The Playground ::.

Posted 17 August 2011 - 17:44

Npc Seeking Follower ใช่ทหารใส่หน้ากากหรือเปล่าครับ

รู้สึกว่าจะต้องทำเควส ตามหาลูกชายของคนในเมืองนั้นก่อนนะครับ จำชื่อเควสไม่ได้ว่าเควสอะไร แต่มันเกี่ยวข้องกับเควสลงดันเหมือนกัน
0

#8 User is offline   I-DoL 

• เซียนบอร์ด LV1

Posted 17 August 2011 - 18:26

ของผมเป็นเหมือนเจ้าของกระทู้ทุกประการเลยครับ

ต้องแก้ปัญหาตัวละครใช่ไหมครับ ตามลิ้งที่ cm แจ้งมาใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ
0

#9 User is offline   iluvenis 

• ไม่ชอบมาม่า อย่าอ่านนะ

Posted 17 August 2011 - 18:56

ต้องจบเควส 2 เควสคือ
1. การบริจาคและเควสลงดันเจี้ยน Rachel Sanctuary Part I
2. The Wicked Delivery

สำหรับเควส The Wicked Delivery ถ้าทำจบแล้วคิดว่าคงไม่มีปัญหา ปัญหาอาจจะอยู่กับเควส "การบริจาคและเควสลงดันเจี้ยน Rachel Sanctuary Part I
พอลอบเข้าไปในวิหารแล้วเปิดประตู และสามารถเข้าไปภายในวิหารได้แล้ว อย่าลืมตอนจบครับ กลับออกมาคุยกับ Priestess Nemma เพื่อรับ exp

ส่วนใหญ่จะลืมตรงนี้
Ro die or alive ?
Spoiler

ทีมงาน Thai Ragnarok ปั้นน้ำเป็นตัว ? แบนมั่วจริงหรือไม่ ขอเชิญผู้ถูกแฮกร่วมพิสูจน์ความจริง กับ
กิจกรรม ตามล่าหาคนโดนแฮก ณ เซิร์ฟ Alice แจกจริง ไม้บอส 100ไม้ คลิ๊ก

คนโกหก เป็นคนที่ไม่มีความจริงใจ ถ้าโกหกมากๆหรือบ่อยๆขึ้น ในอนาคต อาจจะทำให้ติดเป็นนิสัยที่ไม่ดี
การโกหกเพื่อหน้าที่การงาน ไม่มีเกียรติ ไม่มีศักศรี คุณค่าของคนก็ลดน้อยลง ควรจะปรับปรุงเพื่ออนาคตที่ดี
0

#10 User is offline   CM-Hotaru 

• Born to be Hyphen

Posted 17 August 2011 - 18:55

ถ้าทำตามพี่เค้กแจ้งแล้วยังไม่ได้ แนะนำแจ้งปัญหาตัวละครมาดีกว่าน่ะค่ะ เพราะเราจะได้เช็คข้อมูลจากตัวละครของคุณโดยตรงเลยน่ะค่ะ ^^
0

Share this topic:

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic