Jump to content

สมควรโดน คนปากดี ซีรีอุส

• This topic is locked This topic is locked
42 replies to this topic

#21 Black Ops

Black Ops

เซียนบอร์ด LV6

• LocationLegend

Posted 23 May 2011 - 21:35

แม่ชี มาเองเรย อิอิ

#22 ๐lจ๋งXsoเมิง๐

๐lจ๋งXsoเมิง๐

เริ่มโปร LV2

• LocationVega นะจ๊ะ~*

Posted 23 May 2011 - 22:56

จะเคลียร์ทำไมค่ะ เราส่งเมลด่าจริงๆไม่มีอะไรต้องเคลียร์ค่ะ แต่ก็คุ้มค่าค่ะที่เจอแบนได้บทเรียนหาทางหนีทีไล่ให้กับตัวเองได้เยอะเลย ว่าเวลาจะด่าใครเอาไอดีเล็กมาด่าดีที่สุดค่ะ

เราเป็นคนกล้าทำกล้ารับค่ะ ในเมื่อคุณอยากให้เราออกมาเคลียร์เราก็ยอมรับความจริงค่ะ แต่อย่าแถอีกนะค่ะว่าเราหน้าด้านยอมรับ เพราะถ้าไม่รับก็ด่าอีก ตามนั้นนะค่ะ*-*

แล้วที่คุณ NeFerTiTi บอกว่าเราโง่จะแบนเค้าแต่ตัวเองเจอแบนด้วยก็ใช่ค่ะแต่ถ้าจำไม่ผิดคุณเจอแบนก่อนนะค่ะ พอตัวละครคุณเด้งคุณก็เอาตัวละครอีกตัวมาพูดยั่วโมโหให้เราเจอแบนด้วย ความที่เรารู้เท่าไม่ถึงการณ์ค่ะพิมแค่คำว่า"เห่าหอน"อะไร ทำให้เราเจอแบนตามนั้นค่ะ แต่คุณโทรไปไกลเกลี่ยขอลดโทษเหลือ 1 วันเนี่ยมันผิดตรงที่คุณส่งข้อความมาหาเรานะค่ะ คุณส่งข้อความมาหาเรา2 ข้อความ
1. ฉลองกับความโง่หน่อยนะจะแบนเค้าสะเหร่อโดนด้วย สมน้ำหน้าโง่นักแต่ไม่เป็นไร
ถือว่าทำบุญช่วยปลดให้แล้วนะ
2. วันหลังจะทำอะไรหัดใช้สมองหน่อยนะอย่าเล่นสกปรกให้มันติดเป็นสันดารนี่สงสารนะ
ถึงยอมให้ออกมาด้วยไม่งั้นโดน 10 วันตามเดิมแน่
ทั้งข้อความที่1-2 ส่งมาจากหมายเลข 1750 เบอร์ Call Center นะค่ะ
เราโทรไปถามเจ้าหน้าที่มาแล้วค่ะ เค้าบอกว่าทางคุณมีการโทรไปไกลเกลี่ยขอลดโทษลงทางทีมงานตกลงลดโทษให้แต่ให้นี่ต้องลดทั้งคู่คือทั้งคุณNeFerTiTiและเรานะค่ะ ที่คุณส่งข้อความมาบอกว่าช่วยปลดให้แล้วนะ คุณทำเพื่อตัวเองคะเพราะถ้าคุณไม่ยอมให้เราปลดมาด้วย คุณก็ไม่ได้ปลด พอเข้าใจนะค่ะแต่คุณยังชอบส่งข้อความมาถากถางเรามาระรานเรา ทั้งๆที่จะเจอแบนหรือจะถูกปลดก็น่าจะจบกันไปไม่น่าส่งข้อความมาแบบนี้หรอกค่ะ
สิ่งที่คุณพิมมาว่าให้เราเคียเราไม่รู้นะค่ะว่าต้องการให้เราเคลียเรื่องไหนแต่เอาเป็นว่าเราไม่ได้ปลอมชื่อตัวละครของคุณกับพี่ในกิลคุณมาด่าหรือหัวเราะใส่ใครนะค่ะในเมื่อส่งเมลด่ากันยังตรวจสอบได้คุณไม่ลองไปปรึกษาคนที่แบนเราเพื่อแบนไอดีที่ปลอมชื่อมาด่าคุณละค่ะ เราไม่ใช่คนที่ดีในสายตาคุณอยู่แล้วคะแต่ก็ขอให้เชื่อในสิ่งที่เราพูดบ้างเพราะถ้าคุณคิดว่าเราเป็นคนโกหก เป็นคนสันดารไม่ดี คุณจะมาถามหาความจริงจากคนแบบเราทำไมคะแล้วถ้าเรามีสันดารปลอมชื่อคนอื่นมาด่าแบบที่คุณว่าเราคงไม่เจอระงับไอดีแบบนี้หรอกค่ะ

ปล.เราเจอด่ามาก็ด่ากลับค่ะเราคงไม่บ้าไล่ด่าคนอื่นโดยที่อีกฝ่ายเค้าไม่โต้ตอบนะค่ะ แต่เอาเถอะค่ะยังไงก็ขอขอบคุณจากใจจริงนะคะบทเรียน 10 วันจะใช้มันให้คุ้มค่าค่ะ

Edited by CM-อัศวินสีชมพู, 24 May 2011 - 08:19.

๐DIOR๐ Wi190@Vega

#23 Black Ops

Black Ops

• LocationLegend

Posted 23 May 2011 - 23:31

เรื่องนี้ เกี่ยวอะไรกับ ดอกส้มสีทองคับ 55

#24 คุณนาย

คุณนาย

หน้าใหม่ LV1

Posted 23 May 2011 - 23:32

%%%%%%%%%%%%%%%%%%%

ปากเสียสมควรโดนแบน โทษใครมิได้ คริคริ

#25 AEKK

AEKK

• Locationไม่เคยอยู่ในสายตาเลย
  • Miniplay:55 5 5 5 5

Posted 23 May 2011 - 23:36

มีแจกเบอร์กันด้วย หุหุ

#26 สมควรโดน

สมควรโดน

Posted 23 May 2011 - 23:41

เรื่องนี้ เกี่ยวอะไรกับ ดอกส้มสีทองคับ 55

พูดเพราะๆก็ดอกไม้สีทอง แต่จะให้พูดสั้นๆ เขาพูดกันว่ายังไงล่ะ นั่นแหละที่ต้องการบอก

Edited by สมควรโดน, 23 May 2011 - 23:43.

#27 ๐lจ๋งXsoเมิง๐

Posted 23 May 2011 - 23:54

อันนี้เจ้าของกระทู้คงจำได้นะค่ะ ว่าส่งข้อความมาด่าเราในFBก่อน ถ้าการที่เราเป็นคนปากไม่ดี พูดจาไม่เพราะ ชอบด่าคนอื่น เหตุผลเพราะเราต้องการปกป้องตัวเองจากการที่ถูกด่าก่อนแล้วเราต้องเจอสังคมตราหน้าว่าเป็นคนไม่ดีก็แล้วแต่คุณจะตั้งใจให้มันเป็นแบบไหนนะค่ะเพราะเราไม่ได้เล่นBBSหรอกค่ะคุณอยากด่าให้คนอื่นเข้าใจเรายังไงมันก็สิทธิของคุณ

Uploaded with ImageShack.us

ปล.ขอจบการสทนาในบอดBBSเท่านี้นะค่ะ เจตนาต้องการให้ดูรูปภาพแล้วให้คุณคิดมั่งว่าเราไม่ได้บ้า ไล่ด่าคนอื่นเขา ถ้าไม่มีคู่กรณี

#28 ๐แสบสะท้าน๐

๐แสบสะท้าน๐

ArTisTs

Posted 23 May 2011 - 23:55

โหดร้ายให้เบอร์ด้วยมีนัดตบ - -"

#29 numaza

numaza

Posted 24 May 2011 - 00:18

อันนี้เจ้าของกระทู้คงจำได้นะค่ะ ว่าส่งข้อความมาด่าเราในFBก่อน ถ้าการที่เราเป็นคนปากไม่ดี พูดจาไม่เพราะ ชอบด่าคนอื่น เหตุผลเพราะเราต้องการปกป้องตัวเองจากการที่ถูกด่าก่อนแล้วเราต้องเจอสังคมตราหน้าว่าเป็นคนไม่ดีก็แล้วแต่คุณจะตั้งใจให้มันเป็นแบบไหนนะค่ะเพราะเราไม่ได้เล่นBBSหรอกค่ะคุณอยากด่าให้คนอื่นเข้าใจเรายังไงมันก็สิทธิของคุณ

Uploaded with ImageShack.us

ปล.ขอจบการสทนาในบอดBBSเท่านี้นะค่ะ เจตนาต้องการให้ดูรูปภาพแล้วให้คุณคิดมั่งว่าเราไม่ได้บ้า ไล่ด่าคนอื่นเขา ถ้าไม่มีคู่กรณี

เอาตัวเองมาประจานหรอ เเน่จิงก็ เลิกบลอค FB สิ ถลุย กลัวจนปิดFB เเล้วทำมาว่าปกป้อง คนอย่างกุไม่กล้วเสียอะไรเพราะไมได้เอาเหง้าหน้ามาประจานแบบเมิง ปากห้อยยังกะหอยเล็บม้า ยังกล้าเอามาโชว์ ทำหน้าใหม่อาจจะหมดเยอะสวยชาตินี้คงไม่ทัน ทำบุญเยอะๆเถอะชาติหน้าจะได้ คล้ายคนทั่วไป

Edited by numaza, 24 May 2011 - 00:26.

#30 A007

A007

เซียนบอร์ด LV2

Posted 24 May 2011 - 01:43

ดราม่าเข้มข้น
WIZARD 188

SERVER PLUTO

#31 NeFerTiTi

NeFerTiTi

Posted 24 May 2011 - 01:57

[quote name='๐lจ๋งXsoเมิง๐' timestamp='1306166195' post='890203']
จะเคลียร์ทำไมค่ะ เราส่งเมลด่าจริงๆไม่มีอะไรต้องเคลียร์ค่ะ แต่ก็คุ้มค่าค่ะที่เจอแบนได้บทเรียนหาทางหนีทีไล่ให้กับตัวเองได้เยอะเลย ว่าเวลาจะด่าใครเอาไอดีเล็กมาด่าดีที่สุดค่ะ

เราเป็นคนกล้าทำกล้ารับค่ะ ในเมื่อคุณอยากให้เราออกมาเคลียร์เราก็ยอมรับความจริงค่ะ แต่อย่าแถอีกนะค่ะว่าเราหน้าด้านยอมรับ เพราะถ้าไม่รับก็ด่าอีก ตามนั้นนะค่ะ*-*
แล้วที่คุณ NeFerTiTi บอกว่าเราโง่จะแบนเค้าแต่ตัวเองเจอแบนด้วยก็ใช่ค่ะแต่ถ้าจำไม่ผิดคุณเจอแบนก่อนนะค่ะ พอตัวละครคุณเด้งคุณก็เอาตัวละครอีกตัวมาพูดยั่วโมโหให้เราเจอแบนด้วย ความที่เรารู้เท่าไม่ถึงการณ์ค่ะพิมแค่คำว่า"เห่าหอน"อะไร ทำให้เราเจอแบนตามนั้นค่ะ แต่คุณโทรไปไกลเกลี่ยขอลดโทษเหลือ 1 วันเนี่ยมันผิดตรงที่คุณส่งข้อความมาหาเรานะค่ะ คุณส่งข้อความมาหาเรา2 ข้อความ
1. ฉลองกับความโง่หน่อยนะจะแบนเค้าสะเหร่อโดนด้วย สมน้ำหน้าโง่นักแต่ไม่เป็นไร
ถือว่าทำบุญช่วยปลดให้แล้วนะ
2. วันหลังจะทำอะไรหัดใช้สมองหน่อยนะอย่าเล่นสกปรกให้มันติดเป็นสันดารนี่สงสารนะ
ถึงยอมให้ออกมาด้วยไม่งั้นโดน 10 วันตามเดิมแน่
ทั้งข้อความที่1-2 ส่งมาจากหมายเลข 081-44050XX เบอคุณNeFerTiTi นะค่ะ
เราโทรไปถามเจ้าหน้าที่มาแล้วค่ะ เค้าบอกว่าทางคุณมีการโทรไปไกลเกลี่ยขอลดโทษลงทางทีมงานตกลงลดโทษให้แต่ให้นี่ต้องลดทั้งคู่คือทั้งคุณNeFerTiTiและเรานะค่ะ ที่คุณส่งข้อความมาบอกว่าช่วยปลดให้แล้วนะ คุณทำเพื่อตัวเองคะเพราะถ้าคุณไม่ยอมให้เราปลดมาด้วย คุณก็ไม่ได้ปลด พอเข้าใจนะค่ะแต่คุณยังชอบส่งข้อความมาถากถางเรามาระรานเรา ทั้งๆที่จะเจอแบนหรือจะถูกปลดก็น่าจะจบกันไปไม่น่าส่งข้อความมาแบบนี้หรอกค่ะ
สิ่งที่คุณพิมมาว่าให้เราเคียเราไม่รู้นะค่ะว่าต้องการให้เราเคลียเรื่องไหนแต่เอาเป็นว่าเราไม่ได้ปลอมชื่อตัวละครของคุณกับพี่ในกิลคุณมาด่าหรือหัวเราะใส่ใครนะค่ะในเมื่อส่งเมลด่ากันยังตรวจสอบได้คุณไม่ลองไปปรึกษาคนที่แบนเราเพื่อแบนไอดีที่ปลอมชื่อมาด่าคุณละค่ะ เราไม่ใช่คนที่ดีในสายตาคุณอยู่แล้วคะแต่ก็ขอให้เชื่อในสิ่งที่เราพูดบ้างเพราะถ้าคุณคิดว่าเราเป็นคนโกหก เป็นคนสันดารไม่ดี คุณจะมาถามหาความจริงจากคนแบบเราทำไมคะแล้วถ้าเรามีสันดารปลอมชื่อคนอื่นมาด่าแบบที่คุณว่าเราคงไม่เจอระงับไอดีแบบนี้หรอกค่ะ
ปล.เราเจอด่ามาก็ด่ากลับค่ะเราคงไม่บ้าไล่ด่าคนอื่นโดยที่อีกฝ่ายเค้าไม่โต้ตอบนะค่ะ แต่เอาเถอะค่ะยังไงก็ขอขอบคุณจากใจจริงนะคะบทเรียน 10 วันจะใช้มันให้คุ้มค่าค่ะ

[
----------------------------------------------------------------------------------------------------
คุณเล็กคะ เบอร์โทรที่คุณกล่าวเปงเบอร์ดิฉันจิงค่ะ ได้ส่งไปจิงตามเบอร์ของคุณ แล้วอยากรู้ไม๊คะทำไมดิฉันส่งไปเบอร์คุณได้ ก็เพราะคุณได้ส่งเมสเสสมาด่าดิฉันก่อน แล้วโทรมาจิกด่าดิฉันให้ออกมาเจอคุณ
ที่หน้าคอนโดดิฉัน ดิฉันได้ออกมารอคุณเกือบ2ชั่วโมงจิงคนในกิลเกืิอบ10คนเปงพยานค่ะว่าได้ออกมารอคุณจิง แต่ปรากฏว่าคุณเองไม่ยอมมาเจอดิฉันปล่อยให้ดิฉันรอเก้อ แล้วคุณก็โทรมาด่าดิฉันเกือบ20สาย คุณอ้างว่ามีคลิปเสียงดิฉันที่ด่ากับคุณ ยังไงรบกวนเอามาลงบอร์ดด้วยค่ะ เอามาลงให้หมดทุกคลิปนะคะ ดิฉันอนุญาติ จะได้รู้กันไปว่าใครเริ่มก่อน แล้วใครส่งเมสเสสด่าใครก่อน แล้วใครที่โทรมาด่าระรานดิฉัน แล้วท้าดิฉันให้ออกมาเจอ แล้วทำไมเราสองคนถึงได้มีเรื่องด่ากันแนล1 จนโดนแบนทั้งคู่ ถ้าคุณลืมอะไรไปเดี๋ยวดิฉันจะสะกิดต่อมคุณให้จำได้นะคะ
ก่อนหน้าจะโดนแบน คุณท้าดิฉันให้ออกมาเจอ แต่คุณไม่ยอมออกมา แต่โทรมาด่าๆ ซึ่งดิฉันไม่ได้ Record ไว้ แต่ถ้าคุณบอกว่ามีคลิปเสียงตามที่กล่าวอ้างก็เชิญเอามาลงได้เลยค่ะ เนื่องจากคุณไม่มาตามนัด ดิฉันเลยเข้าเกมส์ไป ตะโกนเรียกคุณสักพักไม่ถึง 10 นาทีคุณก็มา แปลกใจมากค่ะ คุณบอกว่าคุณรอดิฉันหน้าคอนโดนานมาก แต่ทำไมหลังจากนั้นแค่ 10 นาทีคุณสามารถออนเกมส์มาด่ากับดิฉันได้ทันที ซึ่งเวลาเดินทางจากคอนโดดิฉันไปบ้านคุณมันต้องใช้เวลาเกือบชั่วโมงไม่ใช่รึคะ หรือว่าดิฉันคำนวนผิดไป หลังจากนั้นเราก็เริ่มต้นฉะกันในเกมส์ต่อ ทีแรกคุณด่าดิฉันหยาบคายก่อน แต่พอคุณโทรแจ้งGM คุณก็เริ่มใช้คำสุภาพ มีหลายคนซิบมาให้ระวังตัวเพราะเปงแบบนี้ทุกครั้งเวลาคุณเถียงใครไม่ได้คุณจะแถ แล้วถ้าแถต่อไม่ได้คุณจะแจ้งแบนเค้าทันที ดิฉันไม่ได้ระวังตัวเลยหลุดคำพุดที่ว่า เห่าหอน ไปคำหนึ่ง ซึ่งGM ก็แบนไปจิงค่ะ แล้วดิฉันเข้าเกมส์เอาอีกตัวมาแหย่คุณ คุณหลุดคำว่า ติดสัตย์ จำได้ไม๊คะ แล้วคุณก็เด้งออกเกมส์เหมือนดิฉันเพราะโดนแบนกันทั้งคู่ ถูกไม๊คะ อันนี้มีหลักฐานยืนยันเพราะมีคนเซฟภาพไว้
แล้วที่คุณกล่าวอ้างว่าดิฉันโทรไปไกล่้เกลี่ย GM ใ้ห้ปลดออกมานั้น ขอโทดนะคะ เอาเรื่องจิงเลยนะ พิสูจน์ได้ค่ะ คือดิฉันโทรไปด่า Call center กับ GM ท่านหนึ่งก่อนหน้านั้น เมื่อคุยไม่รุ้เรื่องดิฉันเลยยืนยันจะคุยกับหัวหน้า GM เท่้านั้น ไม่งั้นไม่ยอมวางสาย แล้ว GM ชื่อ อวตาร ก็มารับเรื่องบอกเปงหัวหน้า แล้วรับปากกับดิฉันว่าจะแบนดิฉันแค่วันเดียว ส่วนคุณโดนไป 10 วัน เนื่องจากใช้คำพุดหยาบคายจิง แล้วบอกว่าจะปลดแบนให้ดิฉันหลังเที่ยงคืนคือวันใหม่ ดิฉันรอจนถึงเที่ยงคืนของอีกวันไม่มีการปลดเลยโทรไปด่าอีกที แล้ว GM ท่านนี้ได้แจ้่งว่าคุณไม่ยอมต้องเอาคุณออกมาด้วยค่ะ ดิฉันก็ไม่ยอมเหมือนกันเลยด่ากับ GM ท่านนี้อีก สุดท้ายไกล่เกลี่ยให้ว่าเอาออกมาพร้อมกัน ดิฉันถึงได้ส่งเมสเสสหาคุณไงคะ "วันหลังจะทำอะไรหัดใช้สมองหน่อยนะคะ อย่าเล่นสกปรกจนติดเปงสันดาน" ก็ตามนั้นแหละค่ะ ที่ดิฉันให้คุณมาเคลียร์ตัวเองก็เชิญสิคะ ไม่ต้องหนีหายไปไหนหรอกค่ะ คนที่เค้าไม่รุ้จักนิสัยใจคอคุณเค้าจะได้รับรู้ด้วยว่าคุณทำอะไรกับใครไว้บ้าง เพราะไม่มีใครหน้าไหนในเซิฟนี้กล้าไปแตะต้องคุณหรอกค่ะ เค้ากลัวคุณจะแว้งกัดเค้า ดิฉันเคยบอกคุณแล้วว่าคุณคืองูพิษ จำได้ไม๊คะ ไม่มีใครไปเริ่มดราม่าคุณก่อนแน่นอน ดิฉันก็ไม่เคยไปเริ่มด่าหรือทำร้ายคุณก่อน กล้ายืนยันได้ค่ะ เริ่มแรกคุณซิบมาด่าดิฉันทุกครั้งที่ออนเกมส์ ไม่เว้นแม้แต่ตอนลงวอร์ จบวอเสร็จคุณก็ส่งเมสเสสเข้าตัวละครดิฉันอีก เปงแบบนี้หลายครั้ง จนทนไม่ไหว ดิฉันก็ด่ากลับคุณไปจนคุณเถียงไม่ได้แล้วบล็อคดิฉัน ถูกไม๊คะ แล้วต่อมาคุณก็ปั้นตัวเล็กใช้ชื่อดิฉันกับพี่อีกคนในกิล แถมชื่อกิลก็ปลอมเปงกิลเดียวกับดิฉันเพื่อให้คนอื่นเข้าใจผิดว่าเปงตัวเล็กของดิฉัน แล้วคุณก็เอาไปเกรียนซะหนำใจ คุณคิดว่าตบตาคนอย่างดิฉันได้เหรอคะคุณเล็ก อย่าแถดีกว่า คุณพลาดเอง คุณปั้นตัวเล็กชื่อดิฉัน แต่คุณพลาดส่งเมลเข้าตัวละครพี่ในกิลดิฉัน ซึ่งข้อความเปงข้อความเดียวกันกับที่คุณด่าดิฉันไงทุกคำเหมือนกันทั้งตัวเล็กตัวใหญ่ ไงคะคุณเล็ก อย่าคิดว่าคนอื่นเค้าจะโง่ดักดานเหมือนคุณนะคะ อยู่ที่เค้าจะพุดหรือไม่พุดเท่านั้น ดิฉันเลือกจะเงียบ ไม่ได้หมายความว่าจะยอมคุณทุกครั้งไป คุณกล้าปฏิเสธไม๊คะว่าไม่ได้ทำ เคลียร์ตัวเองสิคะว่าไม่ได้ทำเรื่องต่ำๆแบบนั้นจิงๆ กล้าทำกล้ารับไม๊ล่ะ ถ้าไม่ได้ทำก็เคลียร์ตัวเองมา ไม่ต้องหนีหายไปไหนหรอกค่ะ ข้อมุลคุณดิฉันมีเพียบค่ะ อยู่ที่จะแฉหรือไม่แค่นั

Edited by NeFerTiTi, 24 May 2011 - 03:55.

"ใครดีดีตอบ ใครชอบตอบแทน ใครร้ายร้ายแสน ให้เหมือนแม้น ที่ทำเรา"

#32 stupiddogzi

stupiddogzi

X

• Locationยอดมะพร้าว
  • Miniplay:http://www.youtube.com/watch?v=H2jCbXiEQI4&feature=relmfu

Posted 24 May 2011 - 02:21

v.i.p.

กันจัง มีแบน มีปลด ได้ด้วย แล้วจีเอ็ม จะมีกฎ ไว้ทำไม

กุละเบื่อไอ้แก้งค์เลียไข่

สังคมดีมีแต่คนดี ทุกคนไม่เห็นแก่ตัว สังคมชั่วมีแต่คนชั่ว นำพาความชิบหาย
สัน ดา นดีอยู่ในสังคม ไม่นานก็พาลหมองมัว สัน ด า นชั่วไม่เคยเกรงกลัวหน้าไหน เลือกสบาย

-โปรทุกตัว ต้องกำจัด-

dun145

Spoiler

#33 AEKK

AEKK

• Locationไม่เคยอยู่ในสายตาเลย
  • Miniplay:55 5 5 5 5

Posted 24 May 2011 - 02:43

แค่เห่าหอน นีก็โดนแบนเหรอ ผมพิมประจำเลย ..- - แป่ว...

#34 finalhard

finalhard

ขั้นเทพ LV1

Posted 24 May 2011 - 02:53

:wacko: แวะ มาอ่านๆ เสพๆ

เป็นคนดีที่ไม่ดัง ดีกว่า เป็นคนดังที่ไม่ดี

.

#35 NeFerTiTi

NeFerTiTi

Posted 24 May 2011 - 02:53

ขออีกสักนิดนะคะ ติดใจกับคำพุดคุณที่ว่า

"เราไม่ใช่คนที่ดีในสายตาคุณอยู่แล้วคะแต่ก็ขอให้เชื่อในสิ่งที่เราพูดบ้างเพราะถ้าคุณคิดว่าเราเป็นคนโกหก เป็นคนสันดารไม่ดี คุณจะมาถามหาความจริงจากคนแบบเราทำไมคะแล้วถ้าเรามีสันดารปลอมชื่อคนอื่นมาด่าแบบที่คุณว่าเราคงไม่เจอระงับไอดีแบบนี้หรอกค่ะ"

ตกใจมากกับคำพูดแบบนี้ของคุณ คิดนานไม๊คะกว่าจะกลั่นกรองออกมาได้ คนอย่างคุณก็ไม่เคยคิดว่าคนอื่นดีหรอกค่ะ ไม่ว่าเค้าจะเปงไง หน้าตาแบบไหน คุณก็ด่าเค้าได้หมด คุณจำได้ไม๊ว่าคุณกับเพื่อนคุณ
ด่าเราว่ายังไง ด่าเราว่าเปง กา..หัวแดง เปงอีตัว เปงโสเภณีชั้นสูง ทั้งรถทั้งคอนโด ก็นอนกับผู้ชายแลกมา มีเยอะค่ะล้วนแต่ทำให้ดิฉันเสื่อมเสียทั้งนั้น จิงๆแล้่วดิฉันฟ้่องคุณได้ด้วยซ้ำเพราะมีหลักฐานมัดตัวคุณ
แน่นหนา แต่ดิฉันก็เฉยปล่อยให้คุณกับเพื่อนรักคุณด่าได้เปงเดือน แล้วคนอย่างดิฉันเคยด่าคุณแบบนั้นไม๊ ไม่เคยด่าคุณอย่างที่คุณด่าดิฉัน ใช่ค่ะ คุณไม่ใช่คนดีในสายตาดิฉันแน่นอน เพราะคุณไม่เคยทำดีกับเราไง แล้วคุณก็ไม่ยอมจบ ทั้งคุณกับเพื่อนด่าดิฉันสนุกปากในเฟสคุณ และเฟสเพื่อนของคุณ ด้วยถ้อยคำหยาบคาย คุณก็เอามาลงสิคะ ว่าคุณทำกับดิฉันยังไงบ้าง แล้วมีครั้งไหนที่ดิฉันทำคุณก่อน คุณว่ามาเลยค่ะ ตั้งแต่เราเริ่มรู้จักกัน ถ้าดิฉันเริ่มทำคุณก่อนดิฉันจะยอมกราบเท้าคุณเอง คุณกล้าไม๊ล่ะ

ถ้าไม่อยากเคลียร์ตัวเองก็ไม่เปงไรค่ะเล็ก กี้ถือว่าอโหสิกรรมให้คนอย่างเล็กแล้วกัน เกิดชาติหน้าจะได้เปงคนเต็มคนกว่านี้ 10 วันที่โดนแบนไป ไม่สำนึกไม่เปงไร อยากทำอะไรก็ตามสบาย แค่อยากเตือนไว้สักนิด ทำไรใช้สมองคิดบ้างนะ ว่่าคนอื่นเค้าจะเดือดร้อนจากการกระทำตัวเองแค่ไหน แล้วเค้าจะเจ็บแค้นแค่ไหนถ้าโดนกระทำซ้ำๆซากๆ เราก็เปงหนึ่งในนั้นที่เจ็บแค้นเทอ และรอคอยที่จะซ้ำเติมเทอทุกครั้งที่เทอพลาด คนเกลียดเทอมากกว่าคนรักเทอหลายเท่านัก เวลาเทอล้มเทอก็ลุกของเทอเอง ไม่มีใครฉุดเทอลุกหรอกค่ะ เพื่อนฝูงเทอที่เทอเคยออกหน้าแทน เดือดร้อนแทน เค้าช่วยเทอได้เท่าที่ผลประโยชน์จะเือื้อถึงกันเท่้านั้น ไม่มีใครมาช่วยเทอให้ถึงที่สุดหรอกค่ะ

Edited by NeFerTiTi, 24 May 2011 - 03:03.

"ใครดีดีตอบ ใครชอบตอบแทน ใครร้ายร้ายแสน ให้เหมือนแม้น ที่ทำเรา"

#36 ๐lจ๋งXsoเมิง๐

Posted 24 May 2011 - 04:30

เราไม่สนใจหรอกนะค่ะว่าเทอจะพิมยาวเยียดขนาดไหน เพราะเราไม่ได้สนใจอ่านมันทุกบรรทัดเพราะคนแบบคุณเป็นคนพูดจาแบบน้ำท่วมทุ่งผักบุ้งโหล่งเหลง = คนที่พูดจายาว ยืดเยื้อ แต่สาระแค่นิดเดียวเข้าประเด็นเลยนะค่ะ

คลิปเสียงแรกคือสายแรกที่เราโทรไปหาเทอเองเพราะว่า วันนั้นแฟนเทอนอกเกมที่ชื่อ โจ๊กที่มากะเทอ ไปตบหัวน้องในกิลเราที่ร้านเกมแถวคลองเตย แล้วมาถามหาพวกกิลเรา อยากเจอพวกเราตอนนั้นพวกเราไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นเราถึงโทรหาเทอว่ามาอยากเจอเราทำไม
เนื้อหาตามคลิปนะค่ะ

Posted Image<br>[Click]

ลงแบบอื่นไม่เป็นนะค่ะ จะฟังให้รู้เรื่องก็โหลดครบ 5 อันก่อนค่ะแล้วฟังทีเดียว
ฟังแล้วก็แยกแยะเสียงให้ออกนะค่ะ **แต่ขำคลิปที่5ค่ะถามมากี่คนบอกมา3คนคุยไปคุยมาบอกเพื่อน 4 คนฟังลำโพงอยู่ที่เปิดคุยรวมเทอเป็น 5 รึป่าวค่ะ -*-

แต่เอาเถอะค่ะเรื่องมันผ่านมานานแล้วแต่เห็นคุณNeFerTiTiถามหาคลิปก็จัดให้ค่ะหวังว่าคุณจะเลิกให้เราออกมาเคลียตัวเองสะทีนะค่ะเบื่อกับการโต้ตอบกันแบบไม่มีที่สิ้นสุด

เห็นคุณพิมมาตั้งเยอะแยะ ทำไมไม่พิมที่เราท้ากันที่ราม39ด้วยละค่ะว่าเกิดอะไรขึ้นที่ราม39 คุณบอกจะไปกลับรถ ไปกลับถึงดาวอังคารหรอค่ะหายไปเยย
เห็นชอบพิม พิมมาหลายเรื่องแล้วนี่ค่ะ ไม่พิมเรื่องที่ท้ากันที่ราม39 ให้คนชอบเสพดราม่าเสพอ่าค่ะ(แค่แนะนำนะคะ)ไม่ต้องพิมก็ได้คะเดี๋ยวยาว

ปล.อย่ามาเรียกหาเราหรือให้เราออกมาเคลียอะไรนะค่ะไม่เคลียค่ะไม่มีอะไรต้องเคลียกับคนแบบคุณ...

***ขอขอบคุณเพื่อนๆชาวBBSทุกคนนะค่ะเราจบแต่เพียงเท่านี้ค่ะไม่อยากต่อความยาวสาวความยืดให้ไปสร้างความไม่พอใจกับบางคอมเม้นที่เบื่อดราม่านะค่ะ

Edited by ๐lจ๋งXsoเมิง๐, 24 May 2011 - 04:52.

#37 สมควรโดน

สมควรโดน

Posted 24 May 2011 - 04:50

คลิปแรก คำพูดที่ว่า "ไปเรียกคนตบเขามาคุย"
คลิปสุดท้ายบอก "บอกไม่จำเป็นไม่อยากคุย ใครบอกจะคุย !!"
สรุป คำพูดดูขัดแย้งกันจัง ????????

Edited by สมควรโดน, 24 May 2011 - 04:52.

#38 HyoYeon

HyoYeon

เหี่ยวย่น อิน เลิฟ

• Locationเสือ สิงห์ กระทิง เหี่ยวย่น

Posted 24 May 2011 - 05:18

แม่เจ้า เกมนะคับ เกมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

ชีวิตพวกคุณไม่มีอะไรดีกว่านี้แล้วหรือ

เด็กไทยจงเจริญ

พ่อ แม่ ญาติ ครอบครัว พี่น้อง เพื่อนฝูง คุณรู้กันมั่งไม๊เนี่ย แค่เล่นเกมทะเลาะกันในเกม

จะตบ จะตี จะเอาชีวิตกันเลยหรือ

เข้าวัดเข้าวา ทำสมาธิ ปล่อยวางบ้าง

ไม่ได้เข้าข้างใคร ไม่ได้ด่าใคร แค่ไม่อยากให้พวกคุณมาจำปรักกะอิแค่เกม

ไม่มีอะไรทำหรืออยากทำสมาธิมาหาผมก็ได้ จะสอนวาดรูป เล่นกีต้าร์ ทำงานประดิษ ฯลฯ

จะได้ไม่ฟุ้งซ่าน
.

เลิกเข้าบอร์ดชั่วคราวหรืออาจจะตลอดไป ดีใจนะที่ได้รู้จักพวกมืง...

#39 NeFerTiTi

NeFerTiTi

Posted 24 May 2011 - 06:02

เราไม่สนใจหรอกนะค่ะว่าเทอจะพิมยาวเยียดขนาดไหน เพราะเราไม่ได้สนใจอ่านมันทุกบรรทัดเพราะคนแบบคุณเป็นคนพูดจาแบบน้ำท่วมทุ่งผักบุ้งโหล่งเหลง = คนที่พูดจายาว ยืดเยื้อ แต่สาระแค่นิดเดียวเข้าประเด็นเลยนะค่ะ

คลิปเสียงแรกคือสายแรกที่เราโทรไปหาเทอเองเพราะว่า วันนั้นแฟนเทอนอกเกมที่ชื่อ โจ๊กที่มากะเทอ ไปตบหัวน้องในกิลเราที่ร้านเกมแถวคลองเตย แล้วมาถามหาพวกกิลเรา อยากเจอพวกเราตอนนั้นพวกเราไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นเราถึงโทรหาเทอว่ามาอยากเจอเราทำไม
เนื้อหาตามคลิปนะค่ะ

ลงแบบอื่นไม่เป็นนะค่ะ จะฟังให้รู้เรื่องก็โหลดครบ 5 อันก่อนค่ะแล้วฟังทีเดียว
ฟังแล้วก็แยกแยะเสียงให้ออกนะค่ะ **แต่ขำคลิปที่5ค่ะถามมากี่คนบอกมา3คนคุยไปคุยมาบอกเพื่อน 4 คนฟังลำโพงอยู่ที่เปิดคุยรวมเทอเป็น 5 รึป่าวค่ะ -*-

แต่เอาเถอะค่ะเรื่องมันผ่านมานานแล้วแต่เห็นคุณNeFerTiTiถามหาคลิปก็จัดให้ค่ะหวังว่าคุณจะเลิกให้เราออกมาเคลียตัวเองสะทีนะค่ะเบื่อกับการโต้ตอบกันแบบไม่มีที่สิ้นสุด

เห็นคุณพิมมาตั้งเยอะแยะ ทำไมไม่พิมที่เราท้ากันที่ราม39ด้วยละค่ะว่าเกิดอะไรขึ้นที่ราม39 คุณบอกจะไปกลับรถ ไปกลับถึงดาวอังคารหรอค่ะหายไปเยย
เห็นชอบพิม พิมมาหลายเรื่องแล้วนี่ค่ะ ไม่พิมเรื่องที่ท้ากันที่ราม39 ให้คนชอบเสพดราม่าเสพอ่าค่ะ(แค่แนะนำนะคะ)ไม่ต้องพิมก็ได้คะเดี๋ยวยาว

ปล.อย่ามาเรียกหาเราหรือให้เราออกมาเคลียอะไรนะค่ะไม่เคลียค่ะไม่มีอะไรต้องเคลียกับคนแบบคุณ...

***ขอขอบคุณเพื่อนๆชาวBBSทุกคนนะค่ะเราจบแต่เพียงเท่านี้ค่ะไม่อยากต่อความยาวสาวความยืดให้ไปสร้างความไม่พอใจกับบางคอมเม้นที่เบื่อดราม่านะค่ะ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
เดียวๆ อย่าเพิ่งไปจิคะคุณเล็ก ตลาดเพิ่งเปิดค่ะยังไม่วาย คลิปแรกมีมากกว่านั้นค่ะอย่าตัดค่ะ คุณโทรหาดิฉันแล้วบอกขอคุยกับพี่โจ๊ก เราจำได้ดี เราถามจะคุยทำไม เทอบอกว่าผัวเทอไปตบเพื่อนเทอที่ร้านเกมส์
แล้วเราบอกว่าใครผัวใคร สักพักเทอก็ว่าผัวทั้งในเกมส์นอกเกมส์ ไปเรียกมาคุยเราบอกเอาเบอร์ไปคุยเองค่ะ คุณบอกไม่เอา เราบอกได้งั้นรอแปบเดวไปเรียกเค้าอยู่ห้องถัดไป2ชั้น คุณบอกไม่ต้องล่ะ ให้เราออกมาเจอ
เราก็บอกว่าได้ รอ 15 นาที คุณก็โทรจิกๆ ตอนที่คุณโทรมามีเพื่อนเราอีก3คนอยู่ด้วย แต่พี่โจ๊กไม่อยู่เค้าขึ้นไปห้องเค้าชั้น7 เราอยู่ชั้น5 เราเปิด speaker phone ให้เพื่อนในห้องฟัง ทุกคนเปงพยานได้ แล้วตอนคุณ
โทรมาจิกเราหลายๆรอบ เราก็ออนเกมส์อยู่ เรารายงานคนในกิลเราหมดว่ากำลังออกไปเจอ เราก็ออกมา เราเดินออกมาจากหน้าคอนโดคนเดียวด้วยซ้ำทีแรก เพราะคุณบอกว่าคุณจะไปแล้ว เราก็รีบร้อนออกมา คุณโทรจิกเราเกือบ20สาย ทั้งจิกทั้งด่า จนเราต้องวิ่งออกมา แต่ไม่เจอใคร ถามวินมอไซหน้าปากซอย เค้าบอกว่าไม่มีรถยนต์คันไหนมาจอด ไม่มีคนมายืนหน้าปากซอยด้วยซ้ำ แล้วเสียงที่คุณโทรหาเราเปงเสียงที่ก้องมากไม่ใช่อยู่ในรถ
แต่อยู่ในบ้าน มีเสียงคนเดินด้วยซ้ำ เราผิดสังเกตุคณหลายทีแล้ว ถึงได้ถามว่าเรามากันกี่คน คุณยังตอบไม่ได้ บอกว่ามากกว่า5คน ทั้งๆที่เราไปกัน3คนเท่านั้นรวมเราก็เปง 4 ดิฉันรอชั่วโมงกว่าไม่เหงวี่แววคุณ แต่คุณก็ยังโทรมาจิกว่ารออยู่ๆ ดิฉันเดินหาทั่วซอย เดินคนเดียวด้วยซ้ำ ถึงขนาดลงทุนสาบานกับคุณด้วยซ้ำว่าเดินออกมาคนเดียวแล้วไม่มีใครตามมา ให้ออกมาเจอได้แล้ว คุณก็ไม่ฟังเอาแต่ด่าๆ คุณโทรหาเราเกือบ20สาย โ่ทรวางๆ จนเราบอกว่างั้นไปด่ากันต่อในเกมส์ (คลิปสุดท้ายคุณวางสายแล้วหัวเราะกันคิกคัก คิดอะไรกับเพื่อนๆอยู่เป่าค๊า แหย่ดิฉันให้โกรธออกมารอเก้อ แต่คุณกับเพื่อนๆคอยเสพดราม่ากันเพลินเชียวนะคะ หัวเราะคิกคักกันใหญ่เยยน๊า) และหลังจากนั้นดิฉันก็กลับไปที่ห้องไปตะัโกนเรียกคุณที่แนล1 ไม่ถึง10นาทีมังคะคุณก็ปรากฎตัวทันที น่าแปลกไม๊ละคะ ทั้งๆที่คุณบอกดิฉันก่อนหน้านั้นว่ารออยู่หน้าปากซอยนานแล้ว จากคอนโดดิฉันไปบ้านคุณนี่ขับรถอะไรไปคะ เร็วขนาดนี้ไม่บอกกันบ้างเลยจะได้ถอยมาขับซักคัน

เรื่องคลิปดิฉันกล้าสาบานได้ว่ามีมากกว่านั้น ถ้าอัดจิงๆมีเกือบ 20 คลิปแน่นอน ทำไมไม่เอาลงให้หมด ทั้งๆที่คุณโทรจิกดิฉันเกือบ20สาย เอาคลิปที่ด่าดิฉันว่าอิตัว สโภณีชั้นสูง ใช้ของแบรนด์เนมแต่*..นอนแบให้ผู้ชายเอาแลกกับรถแลกกับคอนโด ดิฉันยังบอกคุณเลยว่ามาก็ดีแล้ว เดวพามาดูว่าดิฉันนอนกับใครแล้วใครเปงเจ้าของห้องเจ้าของรถเดวเอาหลักฐานให้ดู คุณบอกไม่ขึ้นไปให้เสนียดเท้าคุณหรอก จำได้ไม๊ เราสองคนด่ากันมันส์หยดเลยนะคะ ที่คุณเอาลงเนี่ยประจานดิฉันหรือประจานตัวคุณเองคะ เพิ่งจะรู้นะคะว่าโทรศัพท์ของคุณสามารถอัดคลิป20สายได้ต่อเนื่องโดยมารวมเปงคลิปเดียวกันได้ รุ่นไหนคะบอกบ้างสิจะซื้อมาใช้แทน I Phone

แล้วเืรื่องราม 39 เดวให้เจ้าของเฟสบุคที่คุณกับเพื่อนคุณไปถล่มเฟสเค้าเอามาลงดีไม๊คะ ดิฉันได้อธิบายไว้ตามนั้นหมดแล้ว และก็ได้เรียกร้องคุณให้ลากตัวคนที่ปล่อยข่าวมายืนยันว่าเรื่องราวเปงไง คุณกับเพื่อนสองคนก็ไม่ตอบ
แถไปเรื่องอื่นเรื่อยๆ เดวรอเจ้าของเฟสบุคเค้าตื่นเดวดิฉันจะให้เค้าเอามาลงให้หมดดีไม๊คะ
และเรื่องเฟสบุคคุณที่ด่าดิฉันกับน้องดิฉันไว้ คุณจะแก้ตัวยังไง ตอนนี้ได้ข่าวมาว่าปิดเฟสไปแล้ว ทั้งๆที่ก่อนมีกระทู้นี้คุณยังเปิดเสรีอยู่เลย ปิดเพื่ออะไรคะ กลัวดิฉันเซฟข้อความลงบอร์ดรึไงว่าคุณกับเพื่อนทำอะไรต่ำๆไว้
กล้า่ไม๊คุณเล็ก เอาเฟสบุคดิฉันกับคุณมาลงบอร์ดกัน ว่าหลังจากนั้นดิฉันได้โพสด่าคุณรึเป่า แต่คุณกับเพื่อนคุณได้โพสด่าดิฉันนานเปงเดือน เปิดเฟสสิคะ เดวดิฉันเซฟมาลงบอร์ดเองไม่ต้องรบกวนคุณก็ได้ค่ะ

ทำอะไรรู้อยู่แก่ใจนะคะคุณเล็ก ดราม่าเราสองคนมีกันมาเปงปีล่ะ กระทู้ในบอร์ดก็มีหลายกระทู้ที่เราสองคนด่ากัน แล้วสุดท้ายเปงไง คุณก็หนีหายไปเฉยๆทุกครั้ง บางกระทู้ยังไม่โผล่มาด้วยซ้ำ แต่เอาเมมเล็กเมมน้อยมาด่าแทน
ดิฉันไม่เสียใจเลยที่ส่งข้อความไปด่าคุณว่า "อย่าเล่นสกปรกให้มันติดเปงสันดาน" เพราะมันคือเรื่องจิง ทุกครั้งที่มีดราม่าเกี่ยวกับตัวคุณ คุณจะแถไปเรื่อยๆ ถ้าแถต่อไม่ได้ คุณจะหนีหายไปทัน ส่วนหลักฐานคุณมีจิงแต่ไม่เคย
เอาที่ตัวเองด่าคนอื่นมาลง สร้างภาพตลอดว่าตัวเองโดนทำร้ายทุกครั้ง กี่ครั้งแล้วที่แฉกันลงบอร์ดแล้วคุณก็ไม่เคยเอาหลักฐานจิงๆมาลงซักที เคยจำบ้างไม๊ ถามหน่อยเหอะค่ะ มีใครหน้าไหนในเซิฟนี้กล้าต่อกรกับคุณคะ ทุกคนขยาดคุณกันหมด แล้วใครจะไปเริ่มทำร้ายคุณก่อน เรื่องคลิปที่ด่ากับดิฉันคุณแค่จะมาหลอกด่าเรา แล้วอัดคลิปประจานเรา แล้วขำเฮฮากับพวกเพื่อนๆ ดิฉันก็ผิดเองแหละที่คุมอารมณ์ไม่ได้ โดนคุณแหย่เข้าหน่อยก็เดือดดาล แต่ขอโทดนะคะคุณเล็ก ดิฉันไ่ม่เคยลอบกัดใคร ไม่เคยวางแผนจะทำร้ายใครค่ะตรงๆซึ่งๆหน้าเลยค่ะ ด่ามาด่ากลับปกติ แต่ก่อนหน้าที่คุณจะโทรมา คุณได้ส่งเมสเสสมาหาดิฉันนะคะ จำได้ไม๊เอ่ย พอเฉยคุณก็ย่ามใจ ผ่านไป5 นาทีโทรมาด่าดิฉันเลยแล้วนัดเจอ ไม่เอาเมสเสสที่ส่งมาให้ดิฉันลงด้วยละคะ เด็ดมากกว่าที่ดิฉันส่งให้คุณเยอะค่ะ

ไม่อยากเคลียร์ตัวเองให้สะอาด บอกว่าไม่มีอะไรต้องเคลียร์ เพราะตัวคุณรุ้ตัวเองใช่ไม๊คะว่าที่ดิฉันพาดพิงถึงคุณมันเรื่องจิงทุกเรื่อง เคลียร์ให้ตัวเองหลุดไม่ได้ แต่ก็ยังไม่ยอมรับว่าทำจิงแต่ก็ไม่ปฏิเสธ ก็นี่แหละค่ะนิสัยคุณ
กี่กระทู้มาแล้วในบอร์ดที่ด่ากัน สุดท้ายคุณก็เงียบหายไปจากบอร์ดเฉยๆ พร้อมกับคำพูดเริ่ดหรูดูดีว่า ไม่อยากตอบโต้ เอาเหอะค่ะ แถมาได้เรื่อยๆ เดวพยาน หลักฐานมันจะมัดตัวคุณเอง รอดูแล้วกันค่ะ

ปล.ในคลิปอายเสียงตัวเองมากค่ะ เหน่อมาก ยิ่งโมโหยิ่งหลุดค่ะ รบกวนเสพขำๆกันนะคะ เอาฮา..

#40 NeFerTiTi

NeFerTiTi

Posted 24 May 2011 - 06:12

คลิปแรก คำพูดที่ว่า "ไปเรียกคนตบเขามาคุย"
คลิปสุดท้ายบอก "บอกไม่จำเป็นไม่อยากคุย ใครบอกจะคุย !!"
สรุป คำพูดดูขัดแย้งกันจัง ????????

ช่างสังเกตุมากค่ะ เจ้าของกระทู้ คลิปแรกโดนตัดช่วงต้นๆไปเยอะมาก ดิฉันจำได้ดีค่ะ เพราะคลิปแรกจำได้ว่าคุยด้วยดียังไม่ด่ากันด้วยซ้ำ
ส่วนคลิปอื่นที่เอามาลงไม่โดนตัดค่ะ แต่ที่เหลืออีกสิบกว่าคลิปไม่ได้เอามาลง คงรู้ดีว่าทำอะไรไว้ แล้วด่าดิฉันยังไง ดิฉันถึงได้เดือดขนาดนี้

แปลก ด่ากันขึ้นเมิงกุ แต่พออัดคลิปเอามาลง คุณเล็กไม่กระดิกคำพุดเมิงกุเลยสักนิด ทั้งๆที่เริ่มด่าก่อนแท้ๆ