Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก: สอบถามเรื่อง ระบบ SLS / ลืมรหัส,รีเซ็ตรหัส - Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก

Jump to content

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

สอบถามเรื่อง ระบบ SLS / ลืมรหัส,รีเซ็ตรหัส

#1 User is offline   ๖ Lies and Truth ๙ 

• เริ่มโปร LV1
  • Group: Members

Posted 28 October 2013 - 02:39

สอบถามเรื่อง ระบบ SLS / ลืมรหัส,รีเซ็ตรหัส
-------------------------------------------------------------
รบกวนสอบถามระบบ SLS ครับ จากหน้าเว็ป My link ที่ข้อ 7 ระบุว่า ถ้าลืมรหัสผ่าน SLS สามารถติดตามข้อมูลทางหน้าเว็ปไซต์
(เข้าใจว่า จะมีข้อมูลมาเพิ่มภายหลังรึเปล่า หรือไม่จำเป็น เพราะมีระบบรีเซ็ตรหัสอยู่แล้ว)

แต่ที่อยากสอบถามจริงๆ ก็คือระบบการรีเซ็ทรหัสของ SLS มากกว่าครับ จากหน้าหลักระบบ SLS My link / พอกดที่ Reset SLS จะมาหน้านี้ต่อ My link ..
ซึ่งในหน้า Reset SLS ถามว่า รีเซ็ตอะไรครับ หมายถึงรหัสเข้า SLS รึเปล่า หรือรีเซ็ทให้มัน ลอค-ไม่ลอค ไอดี
- แล้วถ้าเป็นการ Reset รหัสของ SLS ถามว่า ข้อมูลที่ใช้ในการรีเซ็ต มีเท่านั้นเหรอครับ
- แล้ว pass ที่ใช้กรอก ถามว่า pass ของ id ใช่ไหม
- แล้วแบบนี้ มันจะต่างอะไรกับไม่มีครับ ถามซื่อๆ ตรงๆ ครับ เพราะถ้าโดนแฮกเอารหัส id ไปได้ มันก็เอามากรอกรีเซ็ต SLS แล้วปลดล๊อก ไปได้เลย

*** ซึ่งถ้าไม่ใช่ตามที่ผมเข้าใจไปเองข้างต้น ตกลงมันคืออะไรครับ (ผมเพิ่งสมัครและไปล๊อก id ใว้แล้ว แต่ไม่กล้ากดเข้าไปลอง Reset กลัวมีปัญหาอื่นตามมาอีก)

ปล. เพิ่งนึกออก อย่างตอนสมัคร SLS ยังต้องลิงค์กับ e-mail ซึ่ง OTP ยังมีเวลาหมดอายุที่ไวมากๆ
....ถือว่า สมัครได้ยุ่งยากมากครับ (มันไวไป กรอก Soft keyboard แทบจะไม่ทัน)
....แต่พอเห็นไอที่ Reset แล้ว ผมไม่แน่ใจว่ามันจะยุ่งยากเหมือนตอนสมัครไหม ขอความกระจ่างนิดนึงครับ
....เกรงว่ามันจะไปเหมือน Reset sub pass ในเกมส์ ที่ Reset ได้ง่ายมากๆ ไม่ถึงนาทีเสร็จ

This post has been edited by ๖ Lies and Truth ๙: 28 October 2013 - 02:45

0

#2 User is offline   CM-LighTning 

• เซียนบอร์ด LV5
  • Group: Moderators

Posted 28 October 2013 - 02:47

View Post๖ Lies and Truth ๙, on 28 October 2013 - 02:39, said:

-------------------------------------------------------------
รบกวนสอบถามระบบ SLS ครับ จากหน้าเว็ป My link ที่ข้อ 7 ระบุว่า ถ้าลืมรหัสผ่าน SLS สามารถติดตามข้อมูลทางหน้าเว็ปไซต์
(เข้าใจว่า จะมีข้อมูลมาเพิ่มภายหลังรึเปล่า หรือไม่จำเป็น เพราะมีระบบรีเซ็ตรหัสอยู่แล้ว)

แต่ที่อยากสอบถามจริงๆ ก็คือระบบการรีเซ็ทรหัสของ SLS มากกว่าครับ จากหน้าหลักระบบ SLS My link / พอกดที่ Reset SLS จะมาหน้านี้ต่อ My link ..
ซึ่งในหน้า Reset SLS ถามว่า รีเซ็ตอะไรครับ หมายถึงรหัสเข้า SLS รึเปล่า หรือรีเซ็ทให้มัน ลอค-ไม่ลอค ไอดี
- แล้วถ้าเป็นการ Reset รหัสของ SLS ถามว่า ข้อมูลที่ใช้ในการรีเซ็ต มีเท่านั้นเหรอครับ
- แล้ว pass ที่ใช้กรอก ถามว่า pass ของ id ใช่ไหม
- แล้วแบบนี้ มันจะต่างอะไรกับไม่มีครับ ถามซื่อๆ ตรงๆ ครับ เพราะถ้าโดนแฮกเอารหัส id ไปได้ มันก็เอามากรอกรีเซ็ต SLS แล้วปลดล๊อก ไปได้เลย

*** ซึ่งถ้าไม่ใช่ตามที่ผมเข้าใจไปเองข้างต้น ตกลงมันคืออะไรครับ (ผมเพิ่งสมัครและไปล๊อก id ใว้แล้ว แต่ไม่กล้ากดเข้าไปลอง Reset กลัวมีปัญหาอื่นตามมาอีก)

สวัสดีครับ

สำหรับการ Reset รหัส SLS นั้นเปรียบเทียบได้กับการขอ Reset Password ของ @ID หรือในกรณีที่แจ้งลืม Password ของ PlayID นะครับ

โดยเมื่อทำการยืนยันที่จะ Reset SLS โดยการกรอก ID , Password แล้วระบบจะทำการส่ง OTP และ Link ในการลงทะเบียน SLS

ไปยัง E-mail ที่ใช้ในการลงทะเบียนใหม่อีกครั้งครับ ซึ่งจะไม่สามารถทำการปลด Lock ID ได้ในกรณีที่คุณได้ทำการ Lock ID ด้วยรหัส SLS เอาไว้ครับผม

0

#3 User is offline   ๖ Lies and Truth ๙ 

• เริ่มโปร LV1

Posted 28 October 2013 - 02:53

View PostCM-LighTning, on 28 October 2013 - 02:47, said:

สวัสดีครับ

สำหรับการ Reset รหัส SLS นั้นเปรียบเทียบได้กับการขอ Reset Password ของ @ID หรือในกรณีที่แจ้งลืม Password ของ PlayID นะครับ

โดยเมื่อทำการยืนยันที่จะ Reset SLS โดยการกรอก ID , Password แล้วระบบจะทำการส่ง OTP และ Link ในการลงทะเบียน SLS

ไปยัง E-mail ที่ใช้ในการลงทะเบียนใหม่อีกครั้งครับ ซึ่งจะไม่สามารถทำการปลด Lock ID ได้ในกรณีที่คุณได้ทำการ Lock ID ด้วยรหัส SLS เอาไว้ครับผม

ครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบ สรุปว่า ..การรีเซ็ต SLS คือ = การสมัคร SLS ใหม่.. แบบนี้ใช่ไม๊ครับ

หรืออีกความหมายนึงก็คือ นอกจากการ ล๊อก id เป็นประจำแล้ว ความปลอดภัยเดียวที่เหลืออยู่คือที่ e-mail ที่เราใช้ พูดแบบนี้ถูกต้องไม๊ครับ
0

#4 User is offline   TONG9559 

• เซียนบอร์ด LV3
  • View gallery

Posted 28 October 2013 - 04:53

View Post๖ Lies and Truth ๙, on 28 October 2013 - 02:53, said:

ครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบ สรุปว่า ..การรีเซ็ต SLS คือ = การสมัคร SLS ใหม่.. แบบนี้ใช่ไม๊ครับ

หรืออีกความหมายนึงก็คือ นอกจากการ ล๊อก id เป็นประจำแล้ว ความปลอดภัยเดียวที่เหลืออยู่คือที่ e-mail ที่เราใช้ พูดแบบนี้ถูกต้องไม๊ครับ

ถูกต้องคับ อีเมล์สำคัญ เราสามารถล็อคอีเมล์สองชั้นได้คับ แนะนำจีเมล์ คับมีระบบล็อค2ชั้น โดยจะต้องใส่รหัสที่ส่งไปทางมือถือในการปลดล็อคอีเมล์ ถ้าไม่มีรหัสจากมือถือที่ส่งไปจะเข้าไปอ่านอีเมล์ไม่ได้ ถามว่าเพราะอะไรเอเชียชอฟไม่ทำส่งเข้ามือถือ เพราะมีค่าใช้จ่ายในการส่งsmsเข้ามือถือ การที่ส่งไปทางอีเมล์นั้นไม่มีค่าใช้จ่าย

พูดง่ายๆๆส่งเข้าอีเมล์ไม่เปลืองเงิน
แก้ไขเนื่องจากมีข้อความการโฆษณาหรือประชาสัมพันธ์สินค้าที่เกี่ยวข้องกับบการให้บริการของทางทีมงาน
0

Share this topic:

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic