Jump to content

ขอแนวการเล่นของ crescentia และ soulmaker ด้วยครับ

• Please log in to reply
57 replies to this topic

#41 Thirawat

Thirawat

หน้าใหม่ LV1

Posted 22 October 2013 - 19:50

LifeLeaf

ผมว่าเล่นสาย Int Agi คับ เพราะถ้า Knightไปด้วยตลอดเลย มอลจะไม่หลุดไม่น่าจะเล่นยากหรือต้องการเลือดมาก อัพแบบ 40-40-8 ก็เวอร์คับ สกิวก็ลงเปนสายไฮบริทหนักไปทางสายตีจะโหดกว่าถ้ามีเพื่อน

(คับๆๆๆ) ขอบคุณคับ

#42 WizClaire

WizClaire

หน้าใหม่ LV2

Posted 22 October 2013 - 21:20

http://webjunkiesblo...n-ragnarok.html

ตามลิงค์นี้จ้ะ เอาไปเป็นแนวทาง ครบทุกสาย

แต่เป็นภาษาอังกฤษนะ

#43 YuNi

YuNi

เซียนบอร์ด LV1

Posted 22 October 2013 - 23:43

เข้ามาเก็บข้อมูล soulmaker จ้า ขอบคุณมากๆเลย :D

Posted ImagePosted Image
███████████████████
Status -
Name[Arks] ShiroNeko-KuroNeko
Ship 1_White Wind
███████████████████

Spoiler

#44 Riliana

Riliana

ขาประจำ LV2

Posted 23 October 2013 - 02:00

ตามนี้ครับอยากดูสายไหนก็จิ้มไปโลด
http://www.ro2guides...port-build.html

#45 l2aycer

l2aycer

เซียนบอร์ด LV2

Posted 23 October 2013 - 07:14

อืม ได้ความรู้เพิ่มเยอะละ หลังจากอ่านหลายๆเพจ

#46 JungSung

JungSung

Posted 25 October 2013 - 18:27

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ นะครับ ^_^

#47 GenoKiller

GenoKiller

• LocationBehind the scene
  • Miniplay:ศีลธรรมไม่กลับมา โลกาจะวินาศ

Posted 25 October 2013 - 19:36

ผมเล่นSoul Maker สาย int + agi

ส่วนสกิลสาย DPS+AoE + sup DPS การอัพสกิลมันอยู่ที่เทคนิคการเล่นของแต่ละคนครับ(กั๊ก) อัพตามสบาย :ph34r:

อนุบาลเด็กดีนะจ๊ะ...จะบอกให้
Name : SoulEater
Class : SoulMaker (Full DPS)

#48 Fmailia

Fmailia

Posted 26 October 2013 - 00:52

สายเคียวนี้ ล่าบอสโหดไหมครับ

#49 Alraune

Alraune

เซียนบอร์ด LV3

Posted 26 October 2013 - 10:08

จริงๆแล้ว crescentia กับ soulmaker อาชีพไหนเก่งกว่ากันหรอค่ะ
**แค่เรามองโลกในแง่ดีบ้าง ปล่อยวางในบางเรื่อง แค่นี้ชีวิตก็มีความสุขแล้วนะ**

#50 LifeLeaf

LifeLeaf

ขั้นเทพ LV2

Posted 28 October 2013 - 10:08

Cresentia มันออกแนวทำดาเมจและดีบัฟช่วยให้ปาร์ตี้ทำดาเมจได้มากขึ้นและศัตรูอ่อนแอลง ส่วน Soul Maker ออกแนวทำให้พวกเราเก่งขึ้นและฮีลซัพพอร์ทได้ ฉะนั้นบทบาทหน้าที่ต่างกันมากเลยนะครับบ

ในแง่ pvp ไม่ขอฟันธงอาชีพไหนชนะ

#51 inmymood

inmymood

Posted 28 October 2013 - 11:32

ถามตอนเป็น Alter อะครับ เราควรอัพ Stat อย่างไรดีอะครับ เพราะ อาวุธช่วง Alter เราไม่มี + Matk เลย ผมละสับสนมาก ๆ

#52 GenoKiller

GenoKiller

• LocationBehind the scene
  • Miniplay:ศีลธรรมไม่กลับมา โลกาจะวินาศ

Posted 28 October 2013 - 11:46

ถามตอนเป็น Alter อะครับ เราควรอัพ Stat อย่างไรดีอะครับ เพราะ อาวุธช่วง Alter เราไม่มี + Matk เลย ผมละสับสนมาก ๆ

สำหรับเทคนิคที่ผมเล่นคืออัพIntล้วนครับ เพราะผมเน้นสกิลสายคำสาประยะไกล ความแรงจะเห็นผมตอนใส่ของLv13+

เพราะสายstrเปลืองมานามากครับ ผมจึงแนะนำสายIntล้วนๆมากกว่า

อนุบาลเด็กดีนะจ๊ะ...จะบอกให้
Name : SoulEater
Class : SoulMaker (Full DPS)

#53 Rune

Rune

Posted 01 November 2013 - 22:04

SM dps ท่าตุ๊กตาปล่อยแสง คริที แรงมาก ! :rolleyes:

ตัวเก่าตอนเล่น Sv.Sea

#54 Katanari

Katanari

Posted 01 November 2013 - 22:37

ส่วนตัวผมอัพประมาณนี้ครับ SM

ตอนเลเวล35

ตอนเลเวล50

ผมว่าสำหรับแนวการอัพสกิลเกมRo2นี้มันไม่ตายตัวครับ (น่าจะทุกเกมนั่นละ)
อัพแบบไหนก็ได้ตามที่คิดว่าตัวเองใช้ประโยชน์ได้เข้ากับตัวเองมากที่สุด นั่นละถึงจะเป็นการอัพสกิลที่ดีที่สุด
#ชอบแบบไหนก็จัดไปแบบนั้นนั่นละดีแล้วครับ
#ส่วนตัวผมชอบพอดีมอนได้ ซัพก็ได้ แต่เท่าที่เล่นมาจะซัพหลักคงไม่ไหว
#ติดใจท่าลิงค์มากเลย อารมณ์คล้ายๆเล่น Io ใน DOTA
#หัดเล่นได้วันแรก ๕๕๕

#55 WarmWarmth

WarmWarmth

<< The Earth in my hands >>

• Location<< Inside my soul >>

Posted 01 November 2013 - 23:07

http://www.youtube.com/watch?v=CMEjA4XdABE

แรงเกิ๊นรับไม่ได้ อิจฉาตาร้อนPosted Image

#56 Katanari

Katanari

Posted 01 November 2013 - 23:13

http://www.youtube.com/watch?v=CMEjA4XdABE

แรงเกิ๊นรับไม่ได้ อิจฉาตาร้อนPosted Image

โอ้วว อย่างโหดเลย สมแล้วที่เล็งไว้ 555
ผมเก็บทั้ง2สายละครับสำหรับ Noel นี่ ตัวละครมันถูกใจผมมาก
(กะว่าเล่นSM35แล้วไปต่ออีกสาย มาเจอคลิปนี้อยากเล่นเข้าไปอีก)

#57 WarmWarmth

WarmWarmth

<< The Earth in my hands >>

• Location<< Inside my soul >>

Posted 01 November 2013 - 23:25

ไม่ได้อยากอวยCreเลย แต่มันแรงเกินจริงๆแบบSMรับไม่ได้ รอSMต่างชาติอัดคลิปแรงๆมาก่อนไม่รู้จะมีมั้ยPosted Image

#58 Katanari

Katanari

Posted 02 November 2013 - 03:12

ไม่ได้อยากอวยCreเลย แต่มันแรงเกินจริงๆแบบSMรับไม่ได้ รอSMต่างชาติอัดคลิปแรงๆมาก่อนไม่รู้จะมีมั้ยPosted Image

มั่นใจเลยครับว่าไม่มี สกิลมันไม่ได้ดาเมจโหดร้ายขนาดนั้น แถมสกิลแรงๆมันก็ต้องร่าย
ความจริงแล้วสายSMนี่มันไม่ดีซักด้าน ซัพก็ไม่ดีเท่าพระ ดาเมจก็ไม่ดีเท่าตัวดาเมจจริงๆ
สายนี้น่าจะคล้ายๆพาลาในRo1นะครับ Devo ตอนกิลวอ 555