Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก: เรื่องดาบ 125 ดี 900k ที่โดนแฮก - Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก

Jump to content

• 27 Pages +
  • « First
  • 5
  • 6
  • 7
  • 8
  • 9
  • Last »
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

เรื่องดาบ 125 ดี 900k ที่โดนแฮก

#121 User is offline   Again10 

• 「circle」
  • Group: Members

Posted 03 March 2011 - 00:52

ไม่ได้ผิดจะกลัวอะไร เค้าข้องใจตรงไหนก็แค่บอกมาตรงๆ นี่ทำเหมือนซุกนันัซ่อนนี่ มันก็เหมือนพฤติกรรมโจรซิจ๊ะ ถ้าจะแค่ไปตอบเค้า ซื้อมาจากใครยังตอบไม่ได้ คำตอบที่บอกใครจะไปจำ ผิดปรกติไปหรือเปล่า ดาบเวล125 ดี 9แสนนี่ราคา ร้อยเอมเหรอจ๊ะ เดลกันได้เลยเหรอ หรือว่าไม่ได้จ่ายเป้นเอม จะโอนจะอะไรก็ว่าไป คุณเล่นทำตัวเหมอืนคนผิดเองนี่นา เห็นแบบนี้แล้วยิ่งอยากให้ ผู้เสียหาย สืบค้นความจริงให้ถึงที่สุดว่าไปได้ยังไง แล้วสุดท้ายอยู่ที่ไหน แอบคิดนิดๆ ว่าถ้ามาอยู่ที่คุณเข้า จะเป็นไงนี่
..ขอโทษนะ อายุ18 เป็นเด็กญ อยู่เหรอ พูดแบบคนโตๆ ได้แล้วมั๊ง หนูไม่ผิดหนูมีสิทธน่ะ เอาไว้ถ้าผิดจริงมามะไหร่ค่อยใช้สิทธิ หาทนายละกัน ด.ญ.อายุ18
...นี่นะ ดญ อายุ18 ถ้าเราโดนหาว่าแฮคมาแล้วเราไม่ผิด เราจะขอให้ ทีมงานดูแลเกมส์ เชคแล้วออกมารับรอง
เลยก็ยังได้ ถ้าเค้ายอมทำให้ นี่แหละเราจะทำถ้าเราคิดว่าเราไม่ผิด แล้วคุณล่ะคะ ดญ 18 คุณจะทำยังไงดี?
*** ที่พูดข้างบนนี่อย่าเข้าใจว่าด่านะ มันเป็นความคิดเห็น

1

#122 User is offline   MoCoNa_BK 

• เริ่มโปร LV2

Posted 03 March 2011 - 02:40

สรุป กี่วันผ่านมา

ก็ไม่รู้ที่มาที่ไป

เห้อ

มนุษย์เราเอ๋ยเกิดมาทำไม= = (ดราม่าต่อไป)

ทุกสิ่งทุกอย่างมันก็ต้องมีที่มาที่ไป มีหลักฐานแม้แต่เวลาใครๆเกิด

ถ้าคุณซื้อมา ก็ไหนละ ใบโอนเงิน

หรือถ้าคุณเล่นมา ชื่อตัวละครตัวนี้แน่หรอ? ตอนแรกเป็นนินไม่ใช่หรอ

หรือแอบไปเก็บเวลคนเดียวสัก3-5ปี โดยไม่มีใครเห็นเลย= =

แล้วความดีขนาดนี้มีกี่คน (คงไม่น่าจะเกิน10 ที่เป็นดาบ) เลเวลก็คงไม่พอดี= =

(อ๊ากนั่งอ่านดีกว่าขี้เกียจพิม)
อย่าหันหลังหนี หากสิ่งที่มีคือศักดิ์ศรี

0

#123 User is offline   หมวeอิuเตoร์ 

• <(• ◕‿‿◕ •)>
  • View gallery

Posted 03 March 2011 - 02:53

View PostAgain10, on 03 March 2011 - 00:52, said:

ไม่ได้ผิดจะกลัวอะไร เค้าข้องใจตรงไหนก็แค่บอกมาตรงๆ นี่ทำเหมือนซุกนันัซ่อนนี่ มันก็เหมือนพฤติกรรมโจรซิจ๊ะ ถ้าจะแค่ไปตอบเค้า ซื้อมาจากใครยังตอบไม่ได้ คำตอบที่บอกใครจะไปจำ ผิดปรกติไปหรือเปล่า ดาบเวล125 ดี 9แสนนี่ราคา ร้อยเอมเหรอจ๊ะ เดลกันได้เลยเหรอ หรือว่าไม่ได้จ่ายเป้นเอม จะโอนจะอะไรก็ว่าไป คุณเล่นทำตัวเหมอืนคนผิดเองนี่นา เห็นแบบนี้แล้วยิ่งอยากให้ ผู้เสียหาย สืบค้นความจริงให้ถึงที่สุดว่าไปได้ยังไง แล้วสุดท้ายอยู่ที่ไหน แอบคิดนิดๆ ว่าถ้ามาอยู่ที่คุณเข้า จะเป็นไงนี่
..ขอโทษนะ อายุ18 เป็นเด็กญ อยู่เหรอ พูดแบบคนโตๆ ได้แล้วมั๊ง หนูไม่ผิดหนูมีสิทธน่ะ เอาไว้ถ้าผิดจริงมามะไหร่ค่อยใช้สิทธิ หาทนายละกัน ด.ญ.อายุ18
...นี่นะ ดญ อายุ18 ถ้าเราโดนหาว่าแฮคมาแล้วเราไม่ผิด เราจะขอให้ ทีมงานดูแลเกมส์ เชคแล้วออกมารับรอง
เลยก็ยังได้ ถ้าเค้ายอมทำให้ นี่แหละเราจะทำถ้าเราคิดว่าเราไม่ผิด แล้วคุณล่ะคะ ดญ 18 คุณจะทำยังไงดี?
*** ที่พูดข้างบนนี่อย่าเข้าใจว่าด่านะ มันเป็นความคิดเห็น

เหอะๆก็จริงที่ว่า ไม่บอกชื่อคนขาย แต่ก็แปลก ที่ ด.ญ. กิ๊ฟเขาไม่จำชื่อคนที่ซื้อมา ไม่อยากจะพูดอะไรมาก เพราะเห้นว่าคนละเซิฟ ฮ่าๆๆๆ แต่ยังไงมันก็อยากรู้ตอนตอไป อร๊ายยย
0

#124 User is offline   lขๅค้อ 

• ๑๓lขๅค้อ๓๑
  • LocationNaresuan University
  • Miniplay:S†å†üs : ณ สวรรค์ทลายปฐพี™

Posted 03 March 2011 - 03:35

ผมก้อยังฟังหูไว้หูต่อไป

ปล.ผมไม่รู้

" lขๅค้อ "

║▌│█│║▌║││█║▌│║█║

ณ สวรรค์ทลายปฐพี™
ชาวสวรรค์ทลายปฐพี คลิก YULGANG "สวรรค์ทลายปฐพี"

0

#125 User is offline   I'am LegenD 

• เซียนบอร์ด LV1
  • Location-[MY]-[WAY]-

Posted 03 March 2011 - 06:04

แอบดู แอบเนียน อยู่นิ่งๆ
0

#126 User is offline   Lรื่OJขoJกู 

• เซียนบอร์ด LV2

Posted 03 March 2011 - 07:55

แอบเสียดายนะที่การสืบค้นต้นตอของ กรณีนี้ไม่คืบหน้า

ราม มันก้แค่เด็กอายุ 17 ยังเรียนแถมทำงานพิเศษ

อยากเอาเรื่องเขา แต่ไม่รู้จะทำยังไงเริ่มตรงไหน โทรไปทางas callcenter ก้พูดถึงแต่แอดคีย์

แต่ถึงจะลอยนวลตรงนี้ไปได้ แต่คงไม่พ้นถูกคนในเซิฟส่วนใหญ่บอยคอต

แอยากให้จับได้จังเลย หล่อนจะทำหน้ายังไงนะ
สถานะ: กำลังหาเกมส์อื่นเล่น
0

#127 User is offline   Superstarka 

• หน้าใหม่ LV2

Posted 03 March 2011 - 08:29

ดูแต่ละเม้น เริ่มตามน้ำละ เหอๆๆๆๆ
0

#128 User is offline   รามซ่า 

• หน้าใหม่ LV1

Posted 03 March 2011 - 09:02

นี่รามน๊า

พอดีมีคนสงสารผมอะที่ดาบ125ดี9เเสนวุดบี่ทำมะ120+7หายไปเซตก็พอสมควรหายไป

มีคนสงสารไห้บี่108ดีเเสนมาเล่นเเทนอิอิ

เเต่บอกไว้เลยได้มาก็เท่านั้น

รามขอเหอะกิ๊ฟ

ขอซื้อตัวดาบคืนนะ

จะขายเท่าไหร่ว่ามาเลยถ้ามีปัญญาจะซื้อมาเล่นต่อเเต่ถ้าไม่มีกะว่าจะเลิกเเล้วคืนตัว108ไห้พี่ๆเขาไปซะ
0

#129 User is offline   ด.ญ.กิ๊ฟ เมืองขอนแก่น 

Posted 03 March 2011 - 09:03

View PostMoCoNa_BK, on 03 March 2011 - 02:40, said:

สรุป กี่วันผ่านมา

ก็ไม่รู้ที่มาที่ไป

เห้อ

มนุษย์เราเอ๋ยเกิดมาทำไม= = (ดราม่าต่อไป)

ทุกสิ่งทุกอย่างมันก็ต้องมีที่มาที่ไป มีหลักฐานแม้แต่เวลาใครๆเกิด

ถ้าคุณซื้อมา ก็ไหนละ ใบโอนเงิน

หรือถ้าคุณเล่นมา ชื่อตัวละครตัวนี้แน่หรอ? ตอนแรกเป็นนินไม่ใช่หรอ

หรือแอบไปเก็บเวลคนเดียวสัก3-5ปี โดยไม่มีใครเห็นเลย= =

แล้วความดีขนาดนี้มีกี่คน (คงไม่น่าจะเกิน10 ที่เป็นดาบ) เลเวลก็คงไม่พอดี= =

(อ๊ากนั่งอ่านดีกว่าขี้เกียจพิม)

บ่างคนอธิบายกี่ลอบกี่ครั่งก็ยังไม่เข้าใจอีก ว่าแต่เป็นเด็กออทิสติกหรือเปล่าเนี้ย หรือเป็นคนที่อ่านอะไรไม่รู้เรื่อง

ไม่รู้ครั่งนี้ จะอธิบาย ครั่งที่เท่าไรแล้ว แต่ถ้าถามอีกก็จะไม่ตอบแล้วนะค่ะ ถือว่าคุยกะคนโง่ เข้าใจไรยากจริง แล้วยังจะเสื อกด่าหนูอีก

*ใบโอน ตูจะเอาลงคอมไง แล้วเรื่องไรจะเอามาให้ดู ไม่ใช้คนโง่นะค่ะ

*ก็บอกไม่ได้เล่นมา บ่างกระทู้ได้บอกไปแล้วนะ นินนั่นก็ ถ่ายลงมา หรือ จะหาว่าไปแฮกใครเขามาอีกละ แล้วก็ถ่ายนินเอาดาบใส่

ถ้าพิมพ์แล้วพิมพ์โง่ๆก็อ่านเอาดีกว่าค่ะ OK เนอะ

วันนี้หยุด เด๋วอีกสักชั่วโมงมา ติดตากกันใหม่เนอะ

Posted ImagePosted Image
ปกตินะคะ ไม่ดัดจริตนะคะ หนูไม่ผิดนะคะ หนูก็มีสิทนะคะ
0

#130 User is offline   ด.ญ.กิ๊ฟ เมืองขอนแก่น 

Posted 03 March 2011 - 09:14

View Postlขๅค้อ, on 03 March 2011 - 03:35, said:

ปล.ผมไม่รู้

ชอบ ลายเซ็นจัง ซึ่งดีค่ะ

ฮ่าๆ ทำได้ เจ๋งมากๆ

เข้าใจเลยอ่าเหมือนดุหนังสั่นๆ

ปกตินะคะ ไม่ดัดจริตนะคะ หนูไม่ผิดนะคะ หนูก็มีสิทนะคะ
0

#131 User is offline   ด.ญ.กิ๊ฟ เมืองขอนแก่น 

Posted 03 March 2011 - 09:17

View PostLรื่OJขoJกู, on 03 March 2011 - 07:55, said:

แอบเสียดายนะที่การสืบค้นต้นตอของ กรณีนี้ไม่คืบหน้า

ราม มันก้แค่เด็กอายุ 17 ยังเรียนแถมทำงานพิเศษ

อยากเอาเรื่องเขา แต่ไม่รู้จะทำยังไงเริ่มตรงไหน โทรไปทางas callcenter ก้พูดถึงแต่แอดคีย์

แต่ถึงจะลอยนวลตรงนี้ไปได้ แต่คงไม่พ้นถูกคนในเซิฟส่วนใหญ่บอยคอต

แอยากให้จับได้จังเลย หล่อนจะทำหน้ายังไงนะ

ดูดีจังแหะ

ไม่ต้องให้คนทั่งโลกมารัก แค่ให้คนที่เรารักรักเราก็พอ ร้องดีมากๆเพลงนี้

ปกตินะคะ ไม่ดัดจริตนะคะ หนูไม่ผิดนะคะ หนูก็มีสิทนะคะ.

0

#132 User is offline   จอมโจรไข่ปิ้ง 

• เซียนบอร์ด LV3

Posted 03 March 2011 - 09:19

หุหุ[img]http://http://image.ohozaa.com/i/ead/ybcapture00619.jpg[/img]
0

#133 User is offline   ด.ญ.กิ๊ฟ เมืองขอนแก่น 

Posted 03 March 2011 - 09:21

View Postรามซ่า, on 03 March 2011 - 09:02, said:

นี่รามน๊า

พอดีมีคนสงสารผมอะที่ดาบ125ดี9เเสนวุดบี่ทำมะ120+7หายไปเซตก็พอสมควรหายไป

มีคนสงสารไห้บี่108ดีเเสนมาเล่นเเทนอิอิ

เเต่บอกไว้เลยได้มาก็เท่านั้น

รามขอเหอะกิ๊ฟ

ขอซื้อตัวดาบคืนนะ

จะขายเท่าไหร่ว่ามาเลยถ้ามีปัญญาจะซื้อมาเล่นต่อเเต่ถ้าไม่มีกะว่าจะเลิกเเล้วคืนตัว108ไห้พี่ๆเขาไปซะ

ดาบกิ๊ฟกากนิดอ่า เอาไปเล่นไม่นุกหลอก(ดาบกิ๊ฟตัวเด่วนะ)

ซื้อคืนน นี้หมายความว่าไงอ่า ^^

หาตัวอื่น เล่นใหม่ดีกว่าไมค่ะ

ปกตินะคะ ไม่ดัดจริตนะคะ หนูไม่ผิดนะคะ หนูก็มีสิทนะคะ.

0

#134 User is offline   ด.ญ.กิ๊ฟ เมืองขอนแก่น 

Posted 03 March 2011 - 09:22

View Postจอมโจรไข่ปิ้ง, on 03 March 2011 - 09:19, said:

หุหุ[img]http://http://image.ohozaa.com/i/ead/ybcapture00619.jpg[/img]

ไม่รู้ว่าเอาไรลง แต่ถ้าเป็นรูป ไม่ขึ้นนะค่ะ

0

#135 User is offline   ๓โSมิโO๓ 

• รักuาeจัJ"ยัeตัวร้ๅe"

Posted 03 March 2011 - 09:24

มาแบบกลางๆนะคับ

ไม่รู้ว่า จขกท. แฮกจริงอย่างที่เค้าว่าหรือปล่าวนะ

... แต่การจะกล่าวหาใครก็ ควรมีหลักฐานที่แน่ชัด

อย่างกรณีตัวอย่าง เคสการแฮกของชาวประกาศิต(ขอยกตัวอย่างนิดนะคับ)

ก็มีการกล่าวหาว่า นาย ก เป็นคนแฮก มีคนเข้ามาโพส มากมาย

สุดท้าย.. จับตัวคนแฮกได้ แต่ไม่ใช่ นาย ก อย่างที่โดนกล่าวหา

คือ อยากจะบอกว่า ขอให้รู้แน่ชัด หรือ มีหลักฐานว่า คนๆนี้แฮกจริง แล้วค่อยมาโพสด่าก็ไม่สาย

ปล. ขออภัยบุคคลที่ผมพูดอ้างอิงถึงด้วยนะครับ แค่อยากให้เป็นกรณีตัวอย่าง
1

#136 User is offline   OoหมอใบตาลoO 

• อะไรฟร๊ะ
  • LocationSV อัสนีขยี้พสุธา

Posted 03 March 2011 - 09:24

มาดูหนังอ่ะค่ะ ร้อนเเรงสุดๆๆ

0

#137 User is offline   Lรื่OJขoJกู 

Posted 03 March 2011 - 09:32

ที่จริง ก้ไม่ได้ติดใจอะไรมากมายว่าจริงหรือไม่จริง เพียงแต่เธอทำตัวมีพิรุจเกินไป ทำอะไรให้จับได้ว่า ไม่จริงหลายอย่าง

คนที่ขายตัว ขนาดนี้ให้เทอ ถ้ามีการซื้อขายกันจริงก้น่าจะออกมาพุดบ้าง คนที่ขายให้เธอเป็นใครกันนะ
สถานะ: กำลังหาเกมส์อื่นเล่น
0

#138 User is offline   ๑TaNgMay๑ 

• ϟ TANGMAY ' :D

Posted 03 March 2011 - 09:50

ยังอีกยาว+++

โศดบ้างอารัยบ้าง... ♥♥♥

* ชอบก้อกด Like Posted Image สิ้ ค้ะ

๑HurrICane๑
0

#139 User is offline   Lจ้าxญิJนิsนาม 

• ธนูตัวน้oe วิหกสาeลม
  • Locationสวรรค์ทลายปฐพี
  • Miniplay:“ มีอยู่สองสิ่งที่คนเรา ไม่สามารถเรียกคืนกลับมาได้ คือเวลาและคำพูด ”

Posted 03 March 2011 - 10:20

View Postlขๅค้อ, on 03 March 2011 - 03:35, said:

ปล.ผมไม่รู้

ชอบลายเซนต์มากเลยคะ
0

#140 User is offline   ๐HeartLesS๐ 

• ขาประจำ LV1

Posted 03 March 2011 - 11:09

ไม่มีอะไรจะพิมพ์ครับ พิมพ์ไปก็คงไม่มีอะไรดีขึ้นมา เจ้าทุกข์ก็ไม่หายทุกข์อยู่ดี คนผิดก็ยังลอยนวลอยู่ดี ขออยู่ตรงกลางรอเวลาไปก่อนละกันครับ แจ่มแจ้งชัดเจนเมื่อไหร่กลับมาประนามก็คงไม่สาย

ปล.จขกท สะกดภาษาให้ถูกนิดนึงก็ดีนะครับ ขอบคุณครับ
0

Share this topic:

• 27 Pages +
  • « First
  • 5
  • 6
  • 7
  • 8
  • 9
  • Last »
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic