Jump to content

การแฮคแบบนี้ผิดปกติไปหรือเปล่า ?

• Please log in to reply
122 replies to this topic

#1 Valenteus

Valenteus

หน้าใหม่ LV3

Posted 17 July 2013 - 23:43

วันนี้ผมกลับมาออนตอนประมาณ 20.55 น. เพื่อรอลงกรีนกับตี้ประจำ ผลปรากฏว่า ตอนที่เลือกตัวละคร ผมก็เห็นความผิดปกติเกี่ยวกับชุดแคลชที่สวมใส่อยู่ แต่ก็ยังไม่ได้เอ๊ะใจมากนัก จนกระทั่งกดพาสชั้น 2 ไม่ได้ ผมก็คิดแล้วว่าโดนแน่ๆ เลยลองไปรีเซ็ตพาสช้้นที่ 2 แล้วเข้าไปดู ปรากฏว่าของในตัวกับของในโกดังหายเกือบหมด เหลือไว้เพียงบัตรเนสกับของบางอย่าง ซึ่งมีความผิดปกติ และชุดแคลชทั้งหมด ถูกวางขายลง AH โดยตัวหลักของผมมีบัตร AH อยู่ โดยของยังขายออกไม่หมด และดูจากเวลาขาย พบว่าถูกขายในช่วงประมาณ 5 โมงเย็น ซึ่งผมสงสัยกับการถูกแฮคครั้งนี้คือ เงินผมยังมีเหลืออยู่ และของแคลชที่ขายใน AH ก็ยังไม่ได้ถูกนำไป และที่สำคัญ ของที่สวมใส่ในตัวทั้งหมดอยู่ครบ และแหวนซีแดงที่ผมเพิ่งซื้อมาสดๆเมื่อวานยังอยู่ โดยผมก็ยังไม่ได้ปลดผนึกมันเลย และในตัวผมก็ไม่มีสแตมด้วย เหลือแค่ตัวละ 1-2 ดวง

สิ่งผิดปกติของการแฮคคือ ถ้าเป็นคนแฮค ดูจากการตั้งราคาของชุดแคลชใน AH ทำให้รู้ว่าคนขาย ก็พอรู้ราคาของอยู่พอสมควร แต่สิ่งที่น่าสงสัยคือ ทำไมของบางอย่าง ที่สามารถขายได้ และทำเงินได้มากอย่างแหวนซีแดง กลับยังอยู่ ทั้งๆที่มันยังถูกผนึกอยู่อย่างนั้น แต่ทว่าของที่ไม่ควรหาย อย่างเช่น code ส้ม+ม่วง เวล 40 (ประมาณ 5-7 กอง) และ code ส้มเวล 60 (ประมาณ 4-6 กอง) กลับหายไปหมดเลย และพวกลูกแก้วรายวัน ลูกแก้วคราฟ 2 ผงคราฟส้ม ผงคราฟม่วงในตัวก็หายไปทั้งหมด คือถ้าจะคิดในมุมที่ว่า เอาของไปขายเพื่อเอาเงิน แต่ทำไมเงินในตัวยังเหลืออยู่บ้าง และของสวมใส่ไม่ถูกยุ่งเลย

ผมจึงส่งเมลไป แต่ก็เหมือนอย่างที่ทุกคนรู้กัน ทีมงานไม่รับผิดชอบกับกรณีที่เกิดขึ้นแบบนี้โดยไม่เข้าข่ายของ seagm หรือแฮคเพราะไม่ใช้ @key แต่ผมอยากทราบว่าการแฮคที่ผิดปกติแบบนี้เพราะอะไร ? คนแฮคมันโง่ ? หรือโดนแฮคผ่านระบบ ทำให้นำของไปได้ไม่ครบถ้วน ไม่ทราบว่าทางบริษัทนี้จะไม่ช่วยตรวจสอบหรือรับผิดชอบอะไรบ้างเลยเหรอครับ

ทั้งนี้ผมจึงลองเข้าไปยังบอร์ด PlayDN ดู ว่ามีอะไรเกิดขึ้นบ้าง ก็พบกระทู้ที่มีคนที่บอกว่าโดนแฮคอยู่ 2-3 กรูทู้ในวันนี้ และช่วงนี้เช่นกัน
- http://www.playdn.co....html#msg642653
- http://www.playdn.co...ic,46118.0.html
- http://www.playdn.co...ic,45922.0.html
จึงอยากทราบว่าเหตุที่เกิดคล้ายๆกัน ในช่วงนี้เหมือนกัน ซึ่งเป็นวันหลังปิดอัพแพท มันคืออะไร มันแฮคกันง่ายแบบนั้นเลยเหรอครับ ? จะไม่มีการป้องกันที่รัดกุมกว่านี้เพื่อลูกค้าเลยเหรอครับ เพราะลักษณะที่คล้ายกันคือ ทุกตัวละครกลับไปอยู่เมืองเกิด Prairie Town หมดเลย และโดนนำชุดแคลชไปวางขายใน AH

ทั้งนี้จึงอยากนำมาให้เพื่อนๆ CM และ GM ช่วยตรวจสอบว่ามันเกิดจากอะไร ? และจะไม่สามารถแก้ไข หรือป้องกันได้เลยเหรอ ส่วนการจะชดเชยหรือไม่ ก็แล้วแต่ดุลพินิจของทางทีมงานแล้วกันครับ

ส่วนนี่เป็นภาพประกอบตัวละครหลักผม ที่โดนแฮคไป โดยช่องคลังกับโกดังส่วนตัวหายไปหมด เหลือของบางอย่างไว้ตามนี้ โดยผมยังไม่ได้มีการเคลื่อนย้ายใดๆ เว้นแต่ดึงชุดแคลชใน AH ที่ยังขายไม่ออกกลับมา

และตัวละครอื่นก็โดนในลักษณะเดียวกัน แต่ตัวละครบางตัว พวกเพลทสกิลที่ยังไม่ได้สร้าง ยังอยู่ครบ ซึ่งผมก็แปลกใจอีก ว่าทำไมโกดังผม ที่เก็บกระทั่งเพลทสกิลที่ยังไม่ได้สร้างถึงหายไปด้วย ?

และชุดแคลชก็ถูกสลับขายไป และเหลือชุดมั่วๆไว้ กับชุดที่ผมดึงกลับมาจาก AH ได้แบบนี้
ซึ่งตัวละครผมมีชุดฮาลาวีน 2 เซต ขาวVIT ดำINT ชุดว่ายน้ำขาวINT ชุดจีนINT และชุดปาตี้ที่ซื้อ2แถม1อีกชุด แต่โดนขายมั่วๆไปแบบนั้น

เลยอยากขอความเห็นทุกคนว่า การแฮคแบบนี้มันแปลกไปไหมครับ จะไม่มีการตรวจสอบอะไรให้เลยเหรอครับ ? เพราะผมส่ง mail ไปแล้ว และได้รับแจ้งกลับมาแบบนี้

ทีมงาน Dragon Nest Online
สวัสดีค่ะ

สำหรับปัญหาดังกล่าว ทางทีมงานได้ดำเนินการตรวจสอบเบื้องต้นแล้ว
ID ของ ท่านไม่เข้าข่ายการถูก Hack จาก Seagm ตามได้ที่มีการประกาศไว้ใน Link ด้านล่างนี้ค่ะ
http://news.playpark...t.aspx?id=32853
ดังนั้นทางทีมงานจึงขอสงวนสิทธิ์ในการไม่รับดำเนินการแก้ไขปัญหาให้กับท่าน
และเนื่องจาก ID ของท่านไม่ได้เปิดใช้งานระบบ @Key
ทางทีมงานจึงขอสงวนสิทธิ์ในการรับดำเนินการ Case Hack เช่นกันค่ะ
ทีมงานขอแนะนำเพิ่มเติมให้ท่านควรเปลี่ยน Password ต่างๆ ของ ID หรือ E-mail
อย่างน้อยเดือนละ 1 ครั้ง เพื่อป้องกันการขโมยข้อมูล หรือ Password ต่างๆ ของท่าน
ซึ่งอาจจะมีการแฝงมาจากเว็บไซต์ หรือ โปรแกรมต่างๆ ที่ท่านได้ Download มาติดตั้งไว้ในเครื่องคอมพิวเตอร์ของท่านค่ะ

หากท่านต้องการแจ้งปัญหาทั่วไปสามารถแจ้ง ตาม Link ด้านล่างนี้
http://dragonnest.pl...367&contID=6170

ทีมงาน Dragon Nest Online
Call Center : 1750 ทุกวันตลอด 24 ช.ม. Fax : 0-2717-4290
Live Chat พูดคุยกับทีมงาน CM ได้ทุกวันตั้งแต่เวลา 18.00 - 20.00 น. ที่ http://service.playpark.com/
**ระบบนี้ไม่สามารถ reply ได้ กรุณาใช้การเข้าระบบจากหน้าเว็บไซต์ทุกครั้งที่ต้องการส่งข้อมูลและปัญหา**

Edited by Valenteus, 17 July 2013 - 23:57.

#2 Valenteus

Valenteus

Posted 17 July 2013 - 23:44

เพิ่มรูปภาพ การฝากขายของใน AH

ดูแล้วคิดว่าคนแฮคต้องรู้ราคาของพอสมควรนะครับ แต่ทำไมแหวนซีแดงไม่ถูกเอาไป ถ้าเป็นฝีมือของคนแฮค

และอีกอย่างที่น่าสงสัยคือ ตัว Inq ผมมีอาวุธ Ladder อยู่ โดยเป็น Wand+8 กับโล่ +10 ซึ่ง Wand+8 ผมหายไป ? แต่โล่+10 ยังอยู่
โดยชุดซีหายไปหมด เหลือเท่าที่เห็น

และตัวน้องแว่นผมก็เช่นเดียวกับตัวหลัก โดนขายของแคลช และเงินในตัวหายไปหมด เหลือเพียงของสวมใส่ที่ไม่ถูกยุ่ง ซึ่งน่าสงสัยมาก

ซึ่งตัวละครของผมทุกตัวเหลือสแตมเพียงตัวละ 1-2 ดวง โดยเงินจากตัวละครหลักผมมันมีส่วนที่หายไป เพราะของแคลชหลายชิ้นขายออกไปแล้ว เพราะมันไม่มีอยู่ในรายการฝากขายเลย ซึ่งก็หายไปหลายพันจี แต่มันก็ยังติดตรงที่ของมีค่าหลายๆอย่างยังอยู่ !

Edited by Valenteus, 17 July 2013 - 23:51.

#3 Valenteus

Valenteus

Posted 17 July 2013 - 23:53

อยากจะขอความคิดเห็นกันหน่อย ว่าแบบนี้มันแฮคโดยคนเข้ามา หรือแฮคผ่านระบบ ? แล้วถ้าแฮคผ่านระบบจริง ทีมงานจะไม่แก้ไขหรือรับผิดชอบอะไรเลยเหรอครับ ?

#4 ยมๆ

ยมๆ

.

Posted 17 July 2013 - 23:58

มีคนรู้ id กี่คนครับ
เคยเล่นร้านเกมไหม
เอาเมลสมัครเกมไปสมัครอะไรหรือเปล่า
สแกนไวรัสครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่
เคยเข้าเวปอะไรแปลกๆหรือไม่

#5 Valenteus

Valenteus

Posted 18 July 2013 - 00:01

คนรู้ไอดีมีแค่ผมกับพี่ผม แล้วก็เคยเล่นร้านเกมเมื่อครึงเดือนก่อน
แต่ผมสงสัยเกี่ยวกับการแฮคที่มันแปลกๆ เพราะของที่ควรหายกลับไม่หาย ของที่ไม่น่าหาย กลับหายไปหมด ?
มันเป็นการแฮคแบบเข้ามาปกติ หรือเจาะแฮคผ่านระบบ !!?
เพราะถ้าคนแฮคกันจริงๆ ของกรีนที่ใส่อยู่ มีค่าเยอะกว่าไหมครับ ทำไมมันอยู่ครบเลย แหวนซีแดงก็อีก มันน่าสงสัย ?

Edited by Valenteus, 18 July 2013 - 00:02.

#6 Ivrogne

Ivrogne

キセx黒子 = w =

• Miniplay:LOOK AT ME

Posted 18 July 2013 - 00:01

นับวันมันยิ่งลึกลับขึ้น
ทีมงานออกมาพูดอะไรบ้างก็ดีนะ

Spoiler

[Complete]// FU >> Smasher // EN >> Shooting Star // BR >> Light Fury // SC >> Soul Eater ##

#7 Valenteus

Valenteus

Posted 18 July 2013 - 00:05

นับวันมันยิ่งลึกลับขึ้น
ทีมงานออกมาพูดอะไรบ้างก็ดีนะ

ถูกครับ ผมอยากให้ทีมงานออกมาพูดบ้าง ไม่ใช่บอกแค่ ไม่ใช่กรณี ไม่รับผิดชอบ !! มันดูว่าปัดความรับผิดชอบมากเกินไป
คุณเป็นบริษัท ผมรู้ว่าคุณเช็คข้อมูลได้ ว่าเกิดอะไรขึ้น อยู่ที่คุณจะทำ หรือไม่ทำครับ !!
ถ้ายังนิ่งเฉยต่อไปแบบนี้ ความศรัทธาในการเล่นเกมของค่ายนี้จะเริ่้มหมดไปอย่างแน่นอนครับ

#8 ยมๆ

ยมๆ

.

Posted 18 July 2013 - 00:14

คนรู้ไอดีมีแค่ผมกับพี่ผม แล้วก็เคยเล่นร้านเกมเมื่อครึงเดือนก่อน
แต่ผมสงสัยเกี่ยวกับการแฮคที่มันแปลกๆ เพราะของที่ควรหายกลับไม่หาย ของที่ไม่น่าหาย กลับหายไปหมด ?
มันเป็นการแฮคแบบเข้ามาปกติ หรือเจาะแฮคผ่านระบบ !!?
เพราะถ้าคนแฮคกันจริงๆ ของกรีนที่ใส่อยู่ มีค่าเยอะกว่าไหมครับ ทำไมมันอยู่ครบเลย แหวนซีแดงก็อีก มันน่าสงสัย ?

ของกรีนมันต้องผนึกไงครับ ดูแล้วมันคงรีบ
ที่ไปอยู่เมืองแรกเพราะมันเอาตัวเด็กมาเดลครับ
หลักฐานข้อมูลไปขอดูได้นะครับที่บริษัท ถ้าจะให้เขาแบนเส้นทางเงินก็น่าจะได้ แต่เอาคืนคงยาก

#9 Valenteus

Valenteus

Posted 18 July 2013 - 00:20

ของกรีนมันต้องผนึกไงครับ ดูแล้วมันคงรีบ
ที่ไปอยู่เมืองแรกเพราะมันเอาตัวเด็กมาเดลครับ
หลักฐานข้อมูลไปขอดูได้นะครับที่บริษัท ถ้าจะให้เขาแบนเส้นทางเงินก็น่าจะได้ แต่เอาคืนคงยาก

คือผมมีเท้ากรีน+8 กับมือกรีน+8 ที่ทำไว้แล้ว แต่ยังไม่ใส่ เพราะจะเอาผลเซ็ต 3 ชิ้นของกิก้าอยู่อะครับ มันหายไปด้วย
ถ้ามันจะหาสแตมมาผนึกเอาไป ทำไมไม่เอาชิ้นอื่นไป อาวุธ ชุด จะไม่แพงกว่าเหรอ แต่ของที่ใส่อยู่กลับอยู่ครบ หายไปคือรองเท้ากรีนกับถุงมือ ?
และแหวนซีแดงที่ผมเพิ่งซื้อมา ยังไม่ได้ปลดผนึกเลยครับ มันก็ยังอยู่
แต่พวกโค๊ด ลูกแก้วทั้งหลาย หายหมด กระทั้งเมล็ดปลูกหินตีบวกก็หาย
รวมทั้งประดับสกิลแท๊งก็หายไป โดยที่ผมมีตัวกาเดี้ยนอยู่อีกตัว ของในตัวหายหมด
แต่ของที่สวมใส่อยู่ครบทุกชิ้น ยกเว้นแคลช
และตัว Inq ผม wand ladder ก็หาย ? มันเอาไปยังไงเหรอ บวกเล่น โยนทิ้งเหรอ แล้วโล่ +10
กับชุดตัวอื่นๆอะครับ ทำไมไม่โยนทิ้ง มันน่าสงสัยไหมครับ

ผมว่าเคสนี้มันแปลกเกินไป เลยอยากให้ช่วยตรวจสอบให้อะครับ

Edited by Valenteus, 18 July 2013 - 00:23.

#10 ยมๆ

ยมๆ

.

Posted 18 July 2013 - 00:32

คือผมมีเท้ากรีน+8 กับมือกรีน+8 ที่ทำไว้แล้ว แต่ยังไม่ใส่ เพราะจะเอาผลเซ็ต 3 ชิ้นของกิก้าอยู่อะครับ มันหายไปด้วย
ถ้ามันจะหาสแตมมาผนึกเอาไป ทำไมไม่เอาชิ้นอื่นไป อาวุธ ชุด จะไม่แพงกว่าเหรอ แต่ของที่ใส่อยู่กลับอยู่ครบ หายไปคือรองเท้ากรีนกับถุงมือ ?
และแหวนซีแดงที่ผมเพิ่งซื้อมา ยังไม่ได้ปลดผนึกเลยครับ มันก็ยังอยู่
แต่พวกโค๊ด ลูกแก้วทั้งหลาย หายหมด กระทั้งเมล็ดปลูกหินตีบวกก็หาย
รวมทั้งประดับสกิลแท๊งก็หายไป โดยที่ผมมีตัวกาเดี้ยนอยู่อีกตัว ของในตัวหายหมด
แต่ของที่สวมใส่อยู่ครบทุกชิ้น ยกเว้นแคลช
และตัว Inq ผม wand ladder ก็หาย ? มันเอาไปยังไงเหรอ บวกเล่น โยนทิ้งเหรอ แล้วโล่ +10
กับชุดตัวอื่นๆอะครับ ทำไมไม่โยนทิ้ง มันน่าสงสัยไหมครับ

ผมว่าเคสนี้มันแปลกเกินไป เลยอยากให้ช่วยตรวจสอบให้อะครับ

เท้า มือ ไปดูในตลาดหรือยังครับว่ามีขายไหม
ถ้าไม่มีของที่หายทั้งหมดคือโยนทิ้ง หรือไม่ก็โยนร้าน
ถ้าถามว่าทำไมมันไม่โยนของ +10 หรือของแพงๆทิ้ง มันก็คงตอบยาก
เคส sea เขาก็ดำเนินการให้นะครับแถมไวด้วย
ถ้าเป็นที่ระบบจริง @Keyก็น่าจะโดนด้วย แต่ดูๆแล้วตอนนี้ยังไม่มีเลย

#11 SaBuJhaY

SaBuJhaY

เซียนบอร์ด LV3

Posted 18 July 2013 - 00:32

Wand ladder มันอาจจะ อยากหวดให้ +10 ก็ได้ แต่ว่ามันแหกก่อนไง

คนแฮตมันใจดี

#12 SaBuJhaY

SaBuJhaY

เซียนบอร์ด LV3

Posted 18 July 2013 - 00:33

แล้วของที่หายๆไปทั้งๆที่ไม่มีแตมป์ในตัว มันอาจจะเอาไปตี+หายหมดก็ได้

และหินออฟที่หายไปมันก็ เอาชุดมาออฟให้ได้potหรืออื่ๆนที่มันต้องการและส่งคืน

#13 ลูกเสือสำรอง

ลูกเสือสำรอง

เซียนบอร์ด LV1

Posted 18 July 2013 - 01:11

กำเพชรโดน :blink:
ที่น่าสงสัยคือประดับซีแดง แต่ถ้าแฮคเอาไปขายคงรู้ตัวแน่ๆว่าใคร นับว่าคนแฮคมีความรอบคอบมากๆ เพราะประดับซีแดงออฟตรงสายมันพบเห็นได้ยากกว่าปกติ
เท่าที่บอมสังเกตุ ที่มันยอมตั้งขายของเลยเพราะเอาเป็นเงินดีกว่า ดีกว่าเอาของไปขายเองคงจะกลัวเจ้าของเปิด AHเจอ

สรุปคือมันรอบคอบพอสมควรส่วนวิธีฟอกเงินก็น่าจะเอาตัวเด็กมารับแล้วเอาเงินเข้าคลังกิลเพราะมันสามารถใช้ได้ตั้งแต่เวล1

Edited by ลูกเสือสำรอง, 18 July 2013 - 01:14.

สร้างเนื้อสร้างตัวเซิฟเกาหลี Catchar , Uninstall พบเจอเรียกได้

#14 Valenteus

Valenteus

Posted 18 July 2013 - 01:18

กำเพชรโดน :blink:
ที่น่าสงสัยคือประดับซีแดง แต่ถ้าแฮคเอาไปขายคงรู้ตัวแน่ๆว่าใคร นับว่าคนแฮคมีความรอบคอบมากๆ เพราะประดับซีแดงออฟตรงสายมันพบเห็นได้ยากกว่าปกติ
เท่าที่บอมสังเกตุ ที่มันยอมตั้งขายของเลยเพราะเอาเป็นเงินดีกว่า ดีกว่าเอาของไปขายเองคงจะกลัวเจ้าของเปิด AHเจอ

สรุปคือมันรอบคอบพอสมควรส่วนวิธีฟอกเงินก็น่าจะเอาตัวเด็กมารับแล้วเอาเงินเข้าคลังกิลเพราะมันสามารถใช้ได้ตั้งแต่เวล1

ไม่ๆ ประดับซีแดงเพิ่งซื้อมา ยังไม่ส่องเลย ยังซิงๆ AH2 ครั้งอยู่เลย สร้อยก็เหมือนกัน ยังไม่ได้ส่อง แค่เพิ่งซื้อมาเก็บไว้
แปลกไหมละ ที่มันไม่หาย ?

#15 ลูกเสือสำรอง

ลูกเสือสำรอง

เซียนบอร์ด LV1

Posted 18 July 2013 - 01:28

งั้นเคสนี้แปลกละ แต่คิดว่ามันคงรีบจนเอาลงAHไม่ทันล่ะมั้ง เพราะเท่าที่ดูจ้องจะเอาเงินอย่างเดียว

เออบางทีที่โดนแฮคอาจจะโดนที่APก็ได้มั้งลองเชคๆดู APมันไม่ปลอดภัยเหมือนสมัยก่อนแล้วแย่ๆๆๆ :angry:

หวังว่าทีมงานน่าจะออกมาตรวจสอบให้บ้างนะ (จะบริการอะไรซักอย่างต้องมีค่าบริการ@key เบื่อจริงๆ)
สร้างเนื้อสร้างตัวเซิฟเกาหลี Catchar , Uninstall พบเจอเรียกได้

#16 aLon3

aLon3

ขั้นเทพ LV2

Posted 18 July 2013 - 01:53

เพื่อนผมโดน. ชุดแคสกับเงินหาย
เปลี่ยนพาสชั้น2 ไม่ใช่Seagmแล้วจะมีใครถามหน่อยเหอะ :angry:
เกมส์ดีๆน่าจะมีระบบป้องกันที่ดีกว่านี้นะ
ไม่ใช่ไม่ออนเกมส์3-4วันกลับมาของหาย :excl:
My Status
Spoiler

#17 Valenteus

Valenteus

Posted 18 July 2013 - 02:06

งั้นเคสนี้แปลกละ แต่คิดว่ามันคงรีบจนเอาลงAHไม่ทันล่ะมั้ง เพราะเท่าที่ดูจ้องจะเอาเงินอย่างเดียว

เออบางทีที่โดนแฮคอาจจะโดนที่APก็ได้มั้งลองเชคๆดู APมันไม่ปลอดภัยเหมือนสมัยก่อนแล้วแย่ๆๆๆ :angry:

หวังว่าทีมงานน่าจะออกมาตรวจสอบให้บ้างนะ (จะบริการอะไรซักอย่างต้องมีค่าบริการ@key เบื่อจริงๆ)

คือถามน้องมาแล้ว น้องบอกเห็นออนครั้งแรกตอนบ่าย 3 แต่การขาย AH ที่เช็คได้คือตอน 5 โมงเย็น
แสดงว่ามันขายของออกไปแล้วรอบนึง แล้วมาตั้งใหม่ตอน 5 โมงเย็นอีกรอบนึง
เพราะชุดฮาลาวีนขาว มันไม่อยู่ในรายการขาย และเงินก็หายไปบางส่วนจากของแคลชที่ไม่ปรากฏใน AH
สรุปคือ มันแปลก จนอยากให้ทีมงานมาช่วยตรวจสอบ ไม่ใช่ ไม่ใช้ @key ไม่ใช่ลูกค้า ไม่ตรวจสอบ แบบนี้มันน่าผิดหวังกับเกมดีๆจริงๆ

#18 Valenteus

Valenteus

Posted 18 July 2013 - 02:07

เพื่อนผมโดน. ชุดแคสกับเงินหาย
เปลี่ยนพาสชั้น2 ไม่ใช่Seagmแล้วจะมีใครถามหน่อยเหอะ :angry:
เกมส์ดีๆน่าจะมีระบบป้องกันที่ดีกว่านี้นะ
ไม่ใช่ไม่ออนเกมส์3-4วันกลับมาของหาย :excl:

ถูกครับ เกมที่ดี ไม่ควรจะต้องมาซื้อ @key เพื่อใช้กู้คืนการถูกแฮค
แต่ควรป้องกัน !!!!! การถูกแฮคให้ลูกค้ามากกว่า
หวังว่าทีมงานจะช่วยมาตรวจสอบกรณีที่น่าแปลกแบบนี้ให้นะครับ

#19 ๐vuมหว๊าน๐

๐vuมหว๊าน๐

ขั้นเทพ LV1

Posted 18 July 2013 - 03:42

บาง เคส ก็ไม่ใช้SEAGM เพราะมันเอาแต่เงิน นี้เคสเรา ได้คืนแล้ว http://bbs.playpark....ได้คืนครบละค่ะ/

แต่เคสนี้ท่าจะโดนแฮค จากอย่างอื่นเช่น เข้าเวป โดนดักพาส มีคนรู้เมล บลาๆๆๆ อยากรู้ไปขอดูหลักฐาน เลย

#20 เครื่องแพนเค้ก ver.12132

เครื่องแพนเค้ก ver.12132

น้องแพนเองค่ะ

Posted 18 July 2013 - 03:47

แพนมองว่า @key เป็นอะไรที่ไร้สาระมากเลยค่ะ
.

*** เครื่องแพนเค้ก ***
เซเลบที่สวยและโด่งดังที่สุดในบอร์ด
การันตีด้วยตำแหน่ง QUEEN OF BBS