Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก: ทีมงานเรื่องการผสมพันธุ์ม้า - Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก

Jump to content

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

ทีมงานเรื่องการผสมพันธุ์ม้า ม้ามันไม่ขึ้น

#1 User is offline   supanun 

• เซียนบอร์ด LV4
  • Group: Members

Posted 15 May 2013 - 13:19

ผมลองเล่นแล้ว ม้าตัวผู้ / เมียต้องสุ่มดวงเอา และก็ ม้า ตัวผู้/เมีย สามารถ ขี่ได้เลย ไม่ต้องไปล่าช้างกันและทีนี้

จากการลองเล่น หากคร๊าฟม้า ต้อง ออกแล้วเข้าใหม่ ไอค่อนถึงจะขึ้นและขี่มันได้น่ะครับแก้ด้วยๆ

ตอนนี้ได้ อัศวะวาโย มาขี่แล้ว อิอิ
_______________________________Posted Image

ปล. ทุกท่าน ผมไม่ได้เล่นเกมส์นี้เพื่อ PVP กับใครหรือหาเรื่องใคร ผมเล่นเพราะเกมส์นี้เป็นของคนไทยและพร้อมที่จะหามิตรและสู้ไปกับเกมส์นี้
0

#2 User is offline   CM-Rohanna 

• ห นึ่ ง เ ดี ย ว คื อ เ ธ อ
  • Group: Moderators
  • Locationที่ ป ล า ย ฟ้ า ~ *

Posted 15 May 2013 - 14:32

View Postsupanun, on 15 May 2013 - 13:19, said:

ผมลองเล่นแล้ว ม้าตัวผู้ / เมียต้องสุ่มดวงเอา และก็ ม้า ตัวผู้/เมีย สามารถ ขี่ได้เลย ไม่ต้องไปล่าช้างกันและทีนี้

จากการลองเล่น หากคร๊าฟม้า ต้อง ออกแล้วเข้าใหม่ ไอค่อนถึงจะขึ้นและขี่มันได้น่ะครับแก้ด้วยๆ

ตอนนี้ได้ อัศวะวาโย มาขี่แล้ว อิอิ

เรียนคุณ ศุภนันทน์

ขอบคุณสำหรับการแจ้งปัญหาครับ ส่วนนี้เป็นปัญหาเมื่อครั้งที่มีการส่งรายละเอียดมาให้ทางผมทดสอบ และได้ทำการแจ้งเพื่อแก้ไขจนแล้วเสร็จไปแล้วครั้งหนึ่ง
แต่อาจจะเกิดอาการบางอย่างที่ทำให้เกิดปัญหาดังกล่าวขึ้นมาอีกครับ ส่วนนี้ขอบคุณสำหรับการแจ้งข้อมูลครับ จะลองทดสอบและแจ้งให้ทีมพัฒนาตรวจสอบดูอีกครั้งครับผม :)

0

#3 User is offline   CM-Rohanna 

• Locationที่ ป ล า ย ฟ้ า ~ *

Posted 15 May 2013 - 16:56

View Postอิอิอิอิอิอ, on 15 May 2013 - 16:29, said:

ทำยังไงถึงได้ม้าอื่นนอกจาก อาชาทินกร อ้ะ

ต้องดูครับ ว่าผสมมาโดยใช้สายไหน โดยสามารถศึกษาจากแผนภาพตามลิงค์รูปภาพด้านล่างครับ
0

#4 User is offline   CM-เซียนบุปผา 

• เซียนบอร์ด LV8

Posted 15 May 2013 - 17:57

View Postอิอิอิอิอิอ, on 15 May 2013 - 17:18, said:

โอกาสได้ลูกม้าพันธุ์พิเศษนี้สุ่มเอาหรอ

สวัสดีค่ะ คุณอิอิอิอิอิอ
สำหรับการผสมให้ได้ ม้าพันธุ์พิเศษ นั้นขึ้นอยู่กับว่าคุณใช้ ตำราฝึกม้าหรือเปล่าค่ะ
หากใช้ ตำราฝึกม้า ซึ่งหาซื้อได้จาก Shop จะได้ ม้าพันธุ์พิเศษ 100% ค่ะ
แต่หากคุณผสมม้า โดยไม่ได้ใช้ตำราฝึกม้า จะเป็นการสุ่มม้าพันธุ์พิเศษ ค่ะ
แผนผังการผสมพันธุ์ม้า
มาร่วมกันโหวต CM ในดวงใจ ที่ท่านชื่นชอบ หรือถูกใจ ได้ที่ปุ่มโหวตด้านล่างนี้เลยครับ
ระยะเวลาการ โหวต 10 เมษายน - 24 เมษายน 2557 นะครับ

Posted Image Posted Image

Rohan แจ้งปัญหาที่นี่ I Lost Saga แจ้งปัญหาที่นี่•:*´¨`*:•.เวลายามว่าง ۞มุมสบาย กับ CM-เซียนบุปผา•:*´¨`*:•.
0

#5 User is offline   CM-เซียนบุปผา 

• เซียนบอร์ด LV8

Posted 15 May 2013 - 22:11

View Postอิอิอิอิอิอ, on 15 May 2013 - 19:40, said:

แล้วเรื่องเปอร์เซ็นการสุ่มม้าล่ะคับ ถ้าใช้ ตำรา จะให้ติด100เปอร์ป้ะหรือว่าได้ม้าป่วยเซง

หากใช้ตำราฝึกม้า จะได้ม้าพันธุ์พิเศษ 100% ค่ะ ซึ่งจะไม่มีการสุ่มค่ะ
มาร่วมกันโหวต CM ในดวงใจ ที่ท่านชื่นชอบ หรือถูกใจ ได้ที่ปุ่มโหวตด้านล่างนี้เลยครับ
ระยะเวลาการ โหวต 10 เมษายน - 24 เมษายน 2557 นะครับ

Posted Image Posted Image

Rohan แจ้งปัญหาที่นี่ I Lost Saga แจ้งปัญหาที่นี่•:*´¨`*:•.เวลายามว่าง ۞มุมสบาย กับ CM-เซียนบุปผา•:*´¨`*:•.
0

#6 User is offline   ssw 

• หน้าใหม่ LV1
  • Group: Members

Posted 15 May 2013 - 22:49

View PostCM-เซียนบุปผา, on 15 May 2013 - 22:11, said:

หากใช้ตำราฝึกม้า จะได้ม้าพันธุ์พิเศษ 100% ค่ะ ซึ่งจะไม่มีการสุ่มค่ะ

CM แล้ว ม้าแรกรุ่นพันธุ์พิเศษ จากสองสายใช้แทนกันได้ไหม(ม้าแรกรุ่นพันธุ์พิเศษไม่ว่าจะมาจากสายไหนมันไม่เหมือนกันหรือ ที่จะเอามาใช้กับตำราอาชาบัญญัติ)
0

#7 User is offline   CM-Rohanna 

Posted 16 May 2013 - 09:00

View Postssw, on 15 May 2013 - 22:49, said:

CM แล้ว ม้าแรกรุ่นพันธุ์พิเศษ จากสองสายใช้แทนกันได้ไหม(ม้าแรกรุ่นพันธุ์พิเศษไม่ว่าจะมาจากสายไหนมันไม่เหมือนกันหรือ ที่จะเอามาใช้กับตำราอาชาบัญญัติ)

สามารถใช้แทนกันได้จ้า ถ้าเป็นชนิดเดียวกัน
ตามแผนภาพนั้นเป็นเพียงการทำให้เห็นภาพรวมที่มาที่ไปว่าสามารถดำเนินการแบบใดได้บ้างเพื่อให้ได้ผลิตผลที่ต้องการครับ :)

0

Share this topic:

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic