Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก: เลขบัตรประชาชน - Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก

Jump to content

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

เลขบัตรประชาชน มีคนฝากถามมา

#1 User is offline   SSSSS- 

• เริ่มโปร LV2
  • Group: Members
  • Locationไม่บอกอ๊อก
  • Miniplay:กระโดดกัดหน้ๅ

Posted 14 May 2013 - 00:42

คือ เขาใช้เลขบัตรประชาชน A , ชื่อ B ในการสมัครAP [เนื่องจากเลขบัตรประชาชนของ B ใช้ไปแล้ว]
แล้วถ้าจะแอคทีฟ ID ได้ไหมครับ ฟอร์มแอคทีฟก็ ชื่อ B เลขบัตร B และสำเนาก็ของ B [ถ้าใช้เลขบัตรของAสำเนาก็จะไม่ถูกต้อง] [ถ้าใช้ชื่อ A] ชื่อก็จะไม่ตรงกับ AP
สรุป AP ใช้ A , B แอคทีฟIDใช้ B , B ได้ไหม ในการเริ่มต้นใหม่
งงปะฮะ !!

This post has been edited by SSSSS-: 14 May 2013 - 00:43

http://www.youtube.c...h?v=fKs7_sn0DCA

ข้ออ้างขอคนที่คุณก็รู้ว่าใคร

0

#2 User is offline   jump.per 

Posted 14 May 2013 - 01:01

- ข้อมูลหมายเลข AP ที่มีการสมัครโดยใช้ข้อมูลหมายเลขบัตรประชาชนของท่าน ถูกผู้อื่นนำไปใช้งาน สามารถดำเนินการได้โดยส่งเอกสารเข้ามาทำการเปลี่ยนข้อมูลในส่วนของชื่อ - นามสกุล และ E-Mail ของท่านค่ะ โดยท่านสามารถดำเนินการได้ดังนี้ค่ะ

1. ท่านสามารถส่ง Fax สำเนาบัตรประชาชนหรือสำเนาทะเบียนบ้านที่ยืนยันว่าเป็นเจ้าของหมายเลข AP โดยระบุว่าลืมหมายเลข AP... และต้องการเปลี่ยน E-Mail ใหม่มาที่ Fax หมายเลข 0-2717-4290 (พร้อมระบุว่า มีบุคคลอื่นนำข้อมูลบัตรประชาชนไปใช้)

2. หลังจากทำการ Fax เอกสารเข้ามาแล้ว 10 นาที ให้โทรเข้ามาสอบถามว่าทีมงานได้รับเอกสารของท่านหรือไม่ เพื่อมิให้เอกสารของท่านตกหล่นโดยเจ้าหน้าที่ได้รับเอกสารแล้ว เจ้าหน้าที่จะดำเนินการแก้ไขข้อมูลให้ภายใน 1 ช.ม. ค่ะ

หลังจากนั้นให้ทำการคลิกลืมหมายเลขของ @ Passport (AP) ท่านสามารถดำเนินการดังนี้ค่ะ
1. เข้าไปที่ www.asiasoft.co.th หรือที่ Link นี้ ค่ะ
2. เลือกหัวข้อ @ Passport หรือ MEMBER LOGIN (ด้านขวามือ)
3. คลิกลืม Password ซึ่งจะปรากฎหน้าจอ Security Alert ขึ้นมาให้กดปุ่ม Yes
4. ระบุ E-Mail ที่ใช้ในการสมัครลงทะเบียนหมายเลข AP ไว้ลงไปแล้วระบบอัตโนมัติจะทำการตรวจสอบข้อมูลเมื่อถูกต้องระบบจะส่ง @ Passport ID และ Password กลับไปยัง E-Mail ที่ท่านได้ทำการลงทะเบียนไว้ค่ะ

- ข้อมูล ID เกมส์ ที่มีการสมัครโดยใช้ข้อมูลหมายเลขบัตรประชาชนของท่าน ถูกผู้อื่นนำไปใช้งาน สามารถดำเนินการได้โดยส่งเอสการเข้ามาเพื่อขอเปลี่ยน Email ได้โดยระบุเข้ามาด้วยว่าลืม ID เกมส์ , Password และ E-Mail ที่ใช้ในการสมัครนั้น ทางทีมงานขอแนะนำให้คุณทำการยืนยันแสดงความเป็นเจ้าของ ID มาตามรายละเอียดดังต่อไปนี้ค่ะ
1. ส่งสำเนาบัตรประชาชนและสำเนาทะเบียนบ้านพร้อมระบุว่าลืม ID เกมต้องการขอทราบ ID พร้อมกับขอเปลี่ยน E-Mail ใหม่มาในเอกสารด้วยค่ะ
2. ระบุรายละเอียดที่จำได้ เช่น ชื่อตัวละคร , Level , อาชีพ , Server ที่เล่น และระบุ E-Mail ที่สามารถติดต่อกลับได้มาเอกสาร แล้วส่ง Fax มาได้ที่หมายเลข 0-2717-4290 หลังจากส่งเอกสารเรียบร้อยแล้วให้โทรแจ้งมายัง Call Center ว่าได้รับเอกสารหรือไม่ ที่หมายเลข 1750 ค่ะ[/color]

This post has been edited by jump.per: 14 May 2013 - 01:02

0

#3 User is offline   MelonC 

Posted 14 May 2013 - 01:06

สมัครใหม่ใช้ชื่อ B แล้ว activate ด้วยบัตร B ง่ายกว่า
พอดีเราเข้าไปดูใน AP แล้ว ID RO ไม่มีแล้ว ไม่สังกัด AP ล่ะ -_-
0

#4 User is offline   I'm Playboyz 

• .:: I'm Playgirlz On The Playground ::.

Posted 14 May 2013 - 01:08

View PostSSSSS-, on 14 May 2013 - 00:42, said:

คือ เขาใช้เลขบัตรประชาชน A , ชื่อ B ในการสมัครAP [เนื่องจากเลขบัตรประชาชนของ B ใช้ไปแล้ว]
แล้วถ้าจะแอคทีฟ ID ได้ไหมครับ ฟอร์มแอคทีฟก็ ชื่อ B เลขบัตร B และสำเนาก็ของ B [ถ้าใช้เลขบัตรของAสำเนาก็จะไม่ถูกต้อง] [ถ้าใช้ชื่อ A] ชื่อก็จะไม่ตรงกับ AP
สรุป AP ใช้ A , B แอคทีฟIDใช้ B , B ได้ไหม ในการเริ่มต้นใหม่
งงปะฮะ !!

รหัสบัตรต้องใช้ของ A เท่านั้นถึงจะ Active ผ่านครับ ในกรณีที่สมัครช่วงใช้เลขบัตรนะ
0

#5 User is offline   SSSSS- 

• Locationไม่บอกอ๊อก
  • Miniplay:กระโดดกัดหน้ๅ

Posted 14 May 2013 - 02:14

อ่อเข้าใจและครับ
http://www.youtube.c...h?v=fKs7_sn0DCA

ข้ออ้างขอคนที่คุณก็รู้ว่าใคร

0

#6 Guest_CM-ApOstrOphe_*

• Group: Guests

Posted 14 May 2013 - 05:23

ขอบคุณทุกท่านที่มาให้ข้อมูลเพื่อนครับผม ขอบคุณครับ
0

Share this topic:

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic