Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก: ถูกHACKช่วยทีคับ - Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก

Jump to content

• 2 Pages +
  • 1
  • 2
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

ถูกHACKช่วยทีคับ

#1 User is offline   miomx2013 

• หน้าใหม่ LV1
  • Group: Members

Posted 13 May 2013 - 18:35

เมื่อวานผมไปเล่นที่ร้านอินเตอร์เนตคาเฟ่ คือตั้งร้านขายของทิ้งไว้แล้วเปิดหน้าhotmail เพื่อเช็คเมลล์
พอเล่นจนครบชั่วโมงหน้าจอก็ดับไป ผมจึงกดรีสตาร์ท แต่พอกลับมาถึงบ้านพอมาเข้าไอดีเกมส์ดูปรากฏว่า
ไอดีเกมส์ถูกเปลี่ยนรหัสไปเรียบร้อยแล้ว รวมแล้วของในไอดีมีประมาณ2พันกว่าM คือผมซื้อบัตร เพื่อมาซื้อของพ้อยมานั่งขายบ่อยอ่ะคับ
แบบนี้ผมจะแก้ไขยังไง คับ แล้วจะมีวิธีได้ของกลับมาคืนมั้ยคับ รบกวนช่วยทีคับ
1

#2 User is online   sunsaboo 

• This Killing Emptiness
  • LocationType moon
  • Miniplay:I ♥ anime

Posted 13 May 2013 - 18:42

มี @Key ใหมครับ แล้วเล่นอยู่เซิพอะไร ใช่นอสเปล่า
เซิพฟรีไม่มี @Key แจ้งโดนแฮคได้ แต่ไม่ได้ของคืน
ถ้ามี@Key จะได้ของคืนครับ แต่ดูๆ แล้วยังไงก็ไม่มี@Key แน่นอนไม่งันมันเข้าไอดีไม่ได้หรอก :mellow:
0

#3 User is offline   miomx2013 

Posted 13 May 2013 - 18:44

(คือผมเพิ่งเปลี่ยนพาสเวิร์ดอยู่ที่ร้านเนตคาเฟ่ แล้วพอกลับมาเข้าไอดีที่บ้านแล้วมันก็ขึ้นว่าพาสเวิร์ผิดอ่ะคับ) แสดงว่าพาสเวิร์ดถูกเปลี่ยนไปแล้วใช่มั้ยคับ เข้าหน้าเวปก็บอกพาสเวิร์ผิด ยังไงก็ช่วยดูแลหน่อยนะคับเพราะผมก็อุดหนุนซื้อบัตรมาเติมเป็นประจำอ่ะคับ
0

#4 User is offline   MVPKARO 

• ขาประจำ LV1

Posted 13 May 2013 - 18:46

ไปร้านที่เล่นแล้วไป กระทืบ มันโปรดัก คีร์ แน่เลย
0

#5 User is offline   miomx2013 

Posted 13 May 2013 - 18:47

หรือมันเป็นปัญหาเกี่ยวกับเซิฟรึเปล่าคับเพราะผมก็เห้นหลายคนพอเพิ่งเปลี่ยนพาสมาก็บอกว่า เข้าไอดีที่เพิ่งเปลี่ยนพาสมาไม่ได้เหมือนกัน
0

#6 User is online   PLAYER 

• ~เลิกเล่น~

Posted 13 May 2013 - 18:50

View Postmiomx2013, on 13 May 2013 - 18:35, said:

เมื่อวานผมไปเล่นที่ร้านอินเตอร์เนตคาเฟ่ คือตั้งร้านขายของทิ้งไว้แล้วเปิดหน้าhotmail เพื่อเช็คเมลล์
พอเล่นจนครบชั่วโมงหน้าจอก็ดับไป ผมจึงกดรีสตาร์ท แต่พอกลับมาถึงบ้านพอมาเข้าไอดีเกมส์ดูปรากฏว่า
ไอดีเกมส์ถูกเปลี่ยนรหัสไปเรียบร้อยแล้ว รวมแล้วของในไอดีมีประมาณ2พันกว่าM คือผมซื้อบัตร เพื่อมาซื้อของพ้อยมานั่งขายบ่อยอ่ะคับ
แบบนี้ผมจะแก้ไขยังไง คับ แล้วจะมีวิธีได้ของกลับมาคืนมั้ยคับ รบกวนช่วยทีคับ

อย่างแรกสุดทำใจครับ ตั้งสติสมัครอีเมลไหม่ แล้วส่งสำเนาบัตรประชาชนไปไห้CM(แฟกพังอยู่นะ)
แล้วระบุเปลื่ยนอีเมลไปเมลที่สมัครไหม่แล้วเปลื่ยนพาสไปที่เมลไหม่

แต่ข้อมูลที่ส่งไปต้องตรงกับข้อมูลที่สมัครนะ เช่น ชื่อ นามสกุล เลขบัตร
อย่าลืมแจ้งเคสแฮ็กด้วยนะ

ประมานนี้
0

#7 User is offline   miomx2013 

Posted 13 May 2013 - 18:51

เดี๋ยวคับ..... ผมรู้แล้วคับ ผมไม่ได้โดนแฮคคับ คือผมลองเอาอีก2ไอดีที่เหลือในเอเซียพาสปอตมาลองเปลี่ยนพาสดู ปรากฏว่าเข้าไม่ได้ ทั้ง3ไอดีเลยคับ
อยากให้ทีมงานช่วยแก้ปัญหาหน่อยคับ
0

#8 User is online   sunsaboo 

Posted 13 May 2013 - 18:57

View Postmiomx2013, on 13 May 2013 - 18:51, said:

เดี๋ยวคับ..... ผมรู้แล้วคับ ผมไม่ได้โดนแฮคคับ คือผมลองเอาอีก2ไอดีที่เหลือในเอเซียพาสปอตมาลองเปลี่ยนพาสดู ปรากฏว่าเข้าไม่ได้ ทั้ง3ไอดีเลยคับ
อยากให้ทีมงานช่วยแก้ปัญหาหน่อยคับ

:wacko: สะงัน แนะนำว่าซื้อ @Key ติดตัวไว้ดีกว่าครับ 1อันใช้ได้3 ไอดี(APเดียวกันนะ)
ปลอดภัย ที่สำคัญคือ ไม่ต้องระแวงด้วยครับ ต่อให้โดนคนแฮคจริงๆ มันเปลี่ยนรหัสเข้าเกมส์ก็ติดรหัส@Key อยู่ดี
สบายใจหายห่วงจริงๆ นะครับ 299 บาทเงินไทยเอง ถ้าเทียบกับมูลค่าของในตัว - บัตรที่เติมพอยต่อครั้งมันคุ้มค่านะ :lol:
0

#9 User is offline   miomx2013 

Posted 13 May 2013 - 19:04

เอาเป็นว่าดำเนินเรื่องการเข้าไอดีให้ผมได้ผมจะไปซื้อมาใช้เดี๋ยวนี้เลยดีกว่า
0

#10 User is offline   miomx2013 

Posted 13 May 2013 - 19:07

เชี่ยแม่ง เลยเข้าไม่ได้ทุกไอดีเลย ของกุก็ซื้อมาจากตังกุทั้งนั้น เลยกลายเป็นว่าเหมือนกุโดนแบนทั้ง3ไอดีเลย
0

#11 User is online   sunsaboo 

Posted 13 May 2013 - 19:12

อัญเชิญท่าน CM ด่วนเลย ครับ
เจ้าของกระทู้ลองแจ้งปัญหาทั่วไปดูครับ จิ้มครับ
แต่ถ้ารีบมากๆ โทรไป 1750 เลยครับ ผมไม่ใช่ CM น่ะครับ แค่อยากช่วย - -"
0

#12 User is offline   ~มานา@รันNo.2 

• Devil Cyber alone Masano
  • Locationฉันคือความมืดมิดแห่งรัตติกาล

Posted 13 May 2013 - 19:37

ท่านเปลียนเมล์แล้ว แล้วเมล์ท่านคืออะไรหรอ
DC Universe Onlinehttps://www.youtube....h?v=BFoWIp0QQb0
https://www.youtube....h?v=q-NxDVSTFQ0หิ่งห้อย ตัวใหนจะโดน คนใจร้ายไล่จับขังในขวด ขังจนตาย เหล่าปลาหมึกทำงานกัน เหนี่อย สายตาของเขาก็กลายเป็นแมงมุมคอยมองไปมา วันทีพวกเขาเหล่านีหายไป มักจะมีตัวใหม่มาเรีอยๆก็ต้องมานับหนึงกันใหม่ แต่คนใจร้ายมัก สะใจเล็กน้อย ถ้าเปลียนจากคนใจร้าย โดนหิ่งห้อยจับใส่ขวด แล้วจะรู้สึก ต้น ลำภู เมือต้นไม้นี ตายก้จะไม่มีหิ่งห้อยให้คอยจับใส่ขวดตอนนี่เป็นดอกไม้ในไซเปอร์และจะบินให้สุงทีสุดไว้อาลัย แก่ คุณพี CM-พี่เข้ ทีได้จากไปแล้วไม่มีวันกลับมา สิ่งทีหายไป พีเข้ ไม่อยู่แล้วสิ่งทีไม่อาจทดแทนกับพีเข้พ่อปลาหมึกได้ ติดตามมาตั้งแต่ทีมงานRO จากระยะเวลาในตามหาพีเคยมาตลอด วันนีไม่มีพีเข้แล้ว รู้สึกเศร้าใจ ทีพบกันช้ามาก กว่าจะตามหาจนพบกัน กะว่าจะได้ไปพบเจอกัน วันนีไม่มีอีกแล้ว
สอนทำคลิป และโปรแกรม
0

#13 User is offline   miomx2013 

Posted 13 May 2013 - 20:51

หมายถึงเมลล์ที่ใช้สมัครเกมหรอ
0

#14 User is offline   miomx2013 

Posted 13 May 2013 - 20:54

miomx@live.com
0

#15 User is offline   miomx2013 

Posted 13 May 2013 - 21:00

หมายถึงว่า ไอดีเกมส์ ของผมนี่ถูกเปลี่ยนอีเมลไปแล้วหรอ
0

#16 User is offline   ~มานา@รันNo.2 

• Locationฉันคือความมืดมิดแห่งรัตติกาล

Posted 13 May 2013 - 21:51

เข้าอีกเมลืไมไ่ด้หรออ่ะ
DC Universe Onlinehttps://www.youtube....h?v=BFoWIp0QQb0
https://www.youtube....h?v=q-NxDVSTFQ0หิ่งห้อย ตัวใหนจะโดน คนใจร้ายไล่จับขังในขวด ขังจนตาย เหล่าปลาหมึกทำงานกัน เหนี่อย สายตาของเขาก็กลายเป็นแมงมุมคอยมองไปมา วันทีพวกเขาเหล่านีหายไป มักจะมีตัวใหม่มาเรีอยๆก็ต้องมานับหนึงกันใหม่ แต่คนใจร้ายมัก สะใจเล็กน้อย ถ้าเปลียนจากคนใจร้าย โดนหิ่งห้อยจับใส่ขวด แล้วจะรู้สึก ต้น ลำภู เมือต้นไม้นี ตายก้จะไม่มีหิ่งห้อยให้คอยจับใส่ขวดตอนนี่เป็นดอกไม้ในไซเปอร์และจะบินให้สุงทีสุดไว้อาลัย แก่ คุณพี CM-พี่เข้ ทีได้จากไปแล้วไม่มีวันกลับมา สิ่งทีหายไป พีเข้ ไม่อยู่แล้วสิ่งทีไม่อาจทดแทนกับพีเข้พ่อปลาหมึกได้ ติดตามมาตั้งแต่ทีมงานRO จากระยะเวลาในตามหาพีเคยมาตลอด วันนีไม่มีพีเข้แล้ว รู้สึกเศร้าใจ ทีพบกันช้ามาก กว่าจะตามหาจนพบกัน กะว่าจะได้ไปพบเจอกัน วันนีไม่มีอีกแล้ว
0

#17 User is offline   miomx2013 

Posted 13 May 2013 - 22:09

อีเมลผมเข้าได้
0

#18 User is offline   ~มานา@รันNo.2 

Posted 13 May 2013 - 22:21

เข้าได้แต่โดนแฮก ท่านเปลียนหรัสแล้วละจิ ถึงเข้าไอดีได้ Posted Image ในร้านแน่เลยมีคียดัก
0

#19 User is offline   miomx2013 

Posted 13 May 2013 - 22:49

ช่างมันแล้วคับ
ผมจะเลิกเล่นแล้ว
ผมกลับมาเล่นครั้งนี้ เป็นครั้งที่3แล้วคับ *เกียจสังคมแบบนี้ชิบหายเลย แล้วผมก็ไม่เข็ดซะที ครั้งนี้ผมตั้งใจไว้ละครับขอเลิกเด็ดขาดเลย พอแล้ว
ขอบคุณมากคับ
0

#20 User is offline   nhumiiii 

• ขั้นเทพ LV1

Posted 13 May 2013 - 22:58

อยากรู่ว่า @key ซื้อที่ใหนอะครับ พอดีอยู่ต่างจังหวัด
0

Share this topic:

• 2 Pages +
  • 1
  • 2
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic