Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก: ภาพตลาดMorocเซิฟNorseก่อนเซิฟฟรีรวมเซิฟ - Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก

Jump to content

• 9 Pages +
  • « First
  • 4
  • 5
  • 6
  • 7
  • 8
  • Last »
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

ภาพตลาดMorocเซิฟNorseก่อนเซิฟฟรีรวมเซิฟ เหมือนกันหมดกลางวันกลางคืนไม่ต่างกันเท่าไหร่

#101 User is offline   Akumatsu 

• เซียนบอร์ด LV5
  • Group: Members

Posted 14 May 2013 - 13:41

เล่นมาตั้งแต่เชิฟอินเตอร์ แต่มาTRO ตอนมีคราส2 มั้ง แล้วก็สิงยาว ซาออสเก่า คิดถึงงงงงงงง

....

เรื่องมันเรื่มจาก

#5 เสียค่าชั่วโมงใครจะไปอยากเล่น<นอสก็มีคนเต็มใจเติมวันทิ้งไปวันๆเคยเข้าไปดูไหมบิ150 ยืนเผ้าคร้าฟา24ซ.ม

EXP เชิฟฟรีมันได้แค่ 70% หรือ ตอนนี้มันไม่ได้ปรับลดแล้ว CM ตอบทีนะครับ

http://ragnarok.asia...xp_balance.html

แล้วก็ต่อมายาวจน เชิพฟรีบอทเยอะ บอทอำนวยความสะดวก บอทล่าของ จนออกทะเล

แพน บางเรื่องเราก็ไม่ต้องไปเถียงมาก คนไม่ชอบบอท แพนจะเอามาพูดทำไหมละครับ

บอร์ดนี้ส่งเสริมบอทเหรอ ถึงเอามาพูดว่ามันดี ไม่มีบอทเชิฟตาย ระวังบินไปหาชื่อที 4 นะ ส่งเสริมบอท :P

.....

ลองอ่านดู http://gameonlineth.blogspot.com/

และแล้วความเสื่อมก็มาเยือน ไม่นานนักด้วยการที่มีผู้เล่นมาก การแข่งขันก็เลยสูง BOT ก็มากขึ้นเรื่อยๆ และเรื่อยๆ หยุดไม่อยู่ มีการเปิดเวปไซต์เผยแพร่บอทกันอย่างเปิดเผย มีการพัฒนาเฉพาะเซอร์เวอร์ไทยด้วย แทบจะกล่าวได้เลยว่าร้อยละ 99 เปอร์เซ็นของคนเล่นทั้งหมดเคยใช้ บอท ทำให้ของเริ่มมีราคาสูงขึ้น คนใช้บอทก็ซื้อของขายของกันทีเป็น สิบล้าน ยี่สิบล้าน คนไม่ใช้บอทก็มองกันตาปริบๆ สังคมก็เริ่มเน่า GM ก็ไร้ประสิทธิภาพ

ตรงเป๊ะไหม
1

#102 User is offline   untime 

• จอม`เย้าดุทธ LV. 9.5

Posted 14 May 2013 - 13:53

เมื่อก่อนผมก็เล่นเติมชั่วโมง

จนสุดท้ายไม่ไหว เพราะโดยส่วนตัวไม่มีรายได้ครับ
คลิกที่ภาพเพื่อส่งแรงใจ เชียร์ไทยลุ้นแชมป์ RWC 2012 ช่วยหน่อยจ้า
0

#103 User is offline   !!August!! 

• ขั้นเทพ LV2

Posted 14 May 2013 - 14:03

View PostAkumatsu, on 14 May 2013 - 13:41, said:

เล่นมาตั้งแต่เชิฟอินเตอร์ แต่มาTRO ตอนมีคราส2 มั้ง แล้วก็สิงยาว ซาออสเก่า คิดถึงงงงงงงง

....

#5 เสียค่าชั่วโมงใครจะไปอยากเล่น<นอสก็มีคนเต็มใจเติมวันทิ้งไปวันๆเคยเข้าไปดูไหมบิ150 ยืนเผ้าคร้าฟา24ซ.ม

EXP เชิฟฟรีมันได้แค่ 70% หรือ ตอนนี้มันไม่ได้ปรับลดแล้ว CM ตอบทีนะครับ

http://ragnarok.asia...xp_balance.html

แล้วก็ต่อมายาวจน เชิพฟรีบอทเยอะ บอทอำนวยความสะดวก บอทล่าของ จนออกทะเล

แพน บางเรื่องเราก็ไม่ต้องไปเถียงมาก คนไม่ชอบบอท แพนจะเอามาพูดทำไหมละครับ

บอร์ดนี้ส่งเสริมบอทเหรอ ถึงเอามาพูดว่ามันดี ไม่มีบอทเชิฟตาย ระวังบินไปหาชื่อที 4 นะ ส่งเสริมบอท :P

.....

ลองอ่านดู http://gameonlineth.blogspot.com/

และแล้วความเสื่อมก็มาเยือน ไม่นานนักด้วยการที่มีผู้เล่นมาก การแข่งขันก็เลยสูง BOT ก็มากขึ้นเรื่อยๆ และเรื่อยๆ หยุดไม่อยู่ มีการเปิดเวปไซต์เผยแพร่บอทกันอย่างเปิดเผย มีการพัฒนาเฉพาะเซอร์เวอร์ไทยด้วย แทบจะกล่าวได้เลยว่าร้อยละ 99 เปอร์เซ็นของคนเล่นทั้งหมดเคยใช้ บอท ทำให้ของเริ่มมีราคาสูงขึ้น คนใช้บอทก็ซื้อของขายของกันทีเป็น สิบล้าน ยี่สิบล้าน คนไม่ใช้บอทก็มองกันตาปริบๆ สังคมก็เริ่มเน่า GM ก็ไร้ประสิทธิภาพ

ตรงเป๊ะไหม

ไปอ่านมาแล้วเหมือนรำลึกถึงความหลัง
"เหตุการ์ณหนึ่งคือมีคนซื้อขายของในเกมด้วยเงินจริงจนมีการทำร้ายร่างกายไล่ยิงกันที่ปั้มน้ำมันแห่งหนึง จนได้ออก "ถึงลูกถึงคน" ดังใหญ่เกมนี้ แถมคนขายยังบอกตอนท้ายรายการด้วยว่า จะทำต่อไปเพราะได้เงิน เหอๆๆๆ" รู้สึกว่าจะเป็นการ์ดบอสใบนึงใช่มั้ยครับ ถ้าจำไม่ผิด
ชีวิตยังมีวันสิ้น แต่คนไม่มีวันพอ....

...ทุกชีวิตเกิดมาล้วนต้องตาย จะแก่งแย่งแข่งขันกันไปทำไม...

0

#104 User is offline   >>Orion<< 

• เซียนบอร์ด LV8

Posted 14 May 2013 - 14:05

View PostAkumatsu, on 14 May 2013 - 13:41, said:

....

.....

ตรงเป๊ะไหม

ไม่ส่งเสริมก็ได้ 555+
แต่เรื่องชื่อใหม่ ก็ว่าจะทำอยู่นะ
รอเปิดเซิฟก่อนจะตั้งชื่อใหม่และ

เอาเป็น "เทพPainแห่งทุ่งสองห้อง" 5555+
Posted ImagePosted Image
0

#105 User is offline   ๐Y๐~จินนี่~๐Y๐ 

• เซียนบอร์ด LV4

Posted 14 May 2013 - 14:25

View Post>>Orion<<, on 14 May 2013 - 13:22, said:

โอ้วก็เเหงหละ เซิฟฟรีก็ต้องเหนือกว่าอยู่แล้วถ้าจะพูดงี้หนะนะ ^^
วัดที่อะไรดีหละ วัดที่RTC ดีไม๊ ^^

นี่ขนาดไม่เอ่ยชื่อยังดิ้นได้อีกวุ้ย วัดที่RTCหรอ จเอาไรมาวัดดี แชมป์Rtc4 ครั้งแรกที่จัดแข่งออนไลน์มากูว่ามีแต่กิลจากNorseทั้งนั้นนี่หว่า เซิฟฟรีเพิ่งจะได้ไปก็ตอนจัดแบบOfflineนี่ล่ะ แล้วไปแพ้เขาอีกต่างหาก พวกตาแดงเขาก็มาจากเซิฟNorseหมดล่ะแต่อิ่มตัวเลยย้ายไปพอลิ่งแค่นั้น เพราะงั้น*อย่ามาแถโง่ๆว่ามาวัดที่Rtcกูยังจำได้ตอนที่แข่งที่ mcc hall thamallบางกะปิกิลกูแข่งชนะแล้วแต่ไปเจอกิลบางกิลไม่ยอมแพ้ไปโวยวายอ้างว่า มีหลุดคนนึงขอแข่งใหม่แล้วไปใช้เส้นให้แข่งใหม่พวกกูรำคาญเลยหมดอารมณ์ยกให้*ไปสุดท้ายไปโดนฟีโน่ถล่มแบบขาดลอย บอกตรงกิลจากYoyoนี่ล่ะ แล้วจะมาบอกวัดกันที่Rtcจะขำตายว่ะ ปัญญาอ่อนมาก
0

#106 User is offline   >>Orion<< 

Posted 14 May 2013 - 14:34

View Post๐Y๐~จินนี่~๐Y๐, on 14 May 2013 - 14:25, said:

นี่ขนาดไม่เอ่ยชื่อยังดิ้นได้อีกวุ้ย วัดที่RTCหรอ จเอาไรมาวัดดี แชมป์Rtc4 ครั้งแรกที่จัดแข่งออนไลน์มากูว่ามีแต่กิลจากNorseทั้งนั้นนี่หว่า เซิฟฟรีเพิ่งจะได้ไปก็ตอนจัดแบบOfflineนี่ล่ะ แล้วไปแพ้เขาอีกต่างหาก พวกตาแดงเขาก็มาจากเซิฟNorseหมดล่ะแต่อิ่มตัวเลยย้ายไปพอลิ่งแค่นั้น เพราะงั้น*อย่ามาแถโง่ๆว่ามาวัดที่Rtcกูยังจำได้ตอนที่แข่งที่ mcc hall thamallบางกะปิกิลกูแข่งชนะแล้วแต่ไปเจอกิลบางกิลไม่ยอมแพ้ไปโวยวายอ้างว่า มีหลุดคนนึงขอแข่งใหม่แล้วไปใช้เส้นให้แข่งใหม่พวกกูรำคาญเลยหมดอารมณ์ยกให้*ไปสุดท้ายไปโดนฟีโน่ถล่มแบบขาดลอย บอกตรงกิลจากYoyoนี่ล่ะ แล้วจะมาบอกวัดกันที่Rtcจะขำตายว่ะ ปัญญาอ่อนมาก

ก็ไม่รู้อดีตเป็นไง แต่นี่ Renewal และนี่ ปัจจุบัน RTC ล่าสุด กิลจากนอส อยู่อันดับไหนหละ ?
:lol: :lol:
0

#107 User is offline   ~ชัก~ก่า~แด้ว~ 

• เซียนบอร์ด LV4

Posted 14 May 2013 - 14:40

อย่าไปว่า หนูน้อย เลย บอร์ดนี้ หนูน้อย ใหญ่กว่า cm อีกนะ

สมัครแปปเดียว ปั้มโพสได้ 1000+ แล้ว ฮ่าๆ รุ้ทุกเรื่องยกเว้นเรื่องจริง :lol:

ยุครุ่งเรืองของ norse คนเยอะกว่า เซิฟฟรีตอนนี้ซะอีก เซิฟฟรี 1 คน เปิด 4-5 จอ เห็นบ่อย

ส่วนบอทยิ่งไปใหญ่ 1 คน เปิดที 50-100 ตัว เพราะมันฟรี ระบบมันเลยเละเทะ

พวกเปิดบอท 50-100 ตัว ส่วนใหญ่จะเป็นพวกกิลใหญ่ๆ ทำให้ผูกขาดทั้งเรื่องของเทพ+ของใช้

ซึ่งก็เห็นกันแล้ว เซิฟ ปิกกี้ โยโย่ คนน้อยลงอย่างเห็นได้ชัด ทั้งๆที่เปิดเล่นฟรี

แต่ norse อยู่มาได้ถึง 10ปี สังคมก็แตกต่างกับเซิฟฟรี เซิฟ norse ส่วนใหญ่คนรัก ro จริงๆ

รักความสงบ รักการเก็บเลเวล ทำเควส ปัญหาเดียวคือ ราคาบัตร ถ้า as เพิ่มเวลา หรือ ลดราคา

เซิฟ norse คนจะกลับมาเยอะขึ้น แต่ช่วงนี้เงียบจริงๆ ไม่มีทีท่า as จะทำอะไร
1

#108 User is offline   >>Orion<< 

Posted 14 May 2013 - 14:43

View Post~ชัก~ก่า~แด้ว~, on 14 May 2013 - 14:40, said:

อย่าไปว่า หนูน้อย เลย บอร์ดนี้ หนูน้อย ใหญ่กว่า cm อีกนะ

สมัครแปปเดียว ปั้มโพสได้ 1000+ แล้ว ฮ่าๆ รุ้ทุกเรื่องยกเว้นเรื่องจริง :lol:

ยุครุ่งเรืองของ norse คนเยอะกว่า เซิฟฟรีตอนนี้ซะอีก เซิฟฟรี 1 คน เปิด 4-5 จอ เห็นบ่อย

ส่วนบอทยิ่งไปใหญ่ 1 คน เปิดที 50-100 ตัว เพราะมันฟรี ระบบมันเลยเละเทะ

พวกเปิดบอท 50-100 ตัว ส่วนใหญ่จะเป็นพวกกิลใหญ่ๆ ทำให้ผูกขาดทั้งเรื่องของเทพ+ของใช้

ซึ่งก็เห็นกันแล้ว เซิฟ ปิกกี้ โยโย่ คนน้อยลงอย่างเห็นได้ชัด ทั้งๆที่เปิดเล่นฟรี

แต่ norse อยู่มาได้ถึง 10ปี สังคมก็แตกต่างกับเซิฟฟรี เซิฟ norse ส่วนใหญ่คนรัก ro จริงๆ

รักความสงบ รักการเก็บเลเวล ทำเควส ปัญหาเดียวคือ ราคาบัตร ถ้า as เพิ่มเวลา หรือ ลดราคา

เซิฟ norse คนจะกลับมาเยอะขึ้น แต่ช่วงนี้เงียบจริงๆ ไม่มีทีท่า as จะทำอะไร

โอ้โห นอสเปิดมา 10 ปีแล้วหรอ
ผมไปอยู่ที่เเห่งใดมาหว่า
ผมเล่นตอน EP1.0 ไม่เห็นมี นอส เลยนะ
มีซาร่า กับ ชาออส แล้วก็อะไรอีกจำไม่ได้และ
และก็ตอน EP 7 ได้มั๊ง ก็มี กริมเนีย อยู่ ไม่เคยเจอ นอสเลยนะ
เซิฟไหนหว่า นอส สมัยนั้นผมก็เลิกเล่นไป ราวๆ 4 ปีได้ กลับมาเลยเจอนอส
สงสัย นอส มันเเอบไปเปิดใน โลกคู่ขนาน มามั๊ง ตั้ง 10 ปีเเหนะ
:lol: :lol: :lol:
0

#109 User is offline   AEKK 

• เซียนบอร์ด LV6
  • Locationไม่เคยอยู่ในสายตาเลย
  • Miniplay:55 5 5 5 5

Posted 14 May 2013 - 14:47

ไอดีผมเนี่ยนับรวมแล้วก้เกือบ10ปีนะครับ เพระอยู้มาตั้งแต่ชาออสโอเคมั้ยเทพเพน คนที่อยู่เนี้ยไม่มีใครเค้ากลัวคุณหล้อก คนที่เค้ากลัวคุณเค้าหนีคุณไปอยู่พรอนหมดแล้วเถียงไปไงก้ไม่ชนะหลอก...หึหึ
0

#110 User is offline   >>Orion<< 

Posted 14 May 2013 - 14:57

View PostAEKK, on 14 May 2013 - 14:47, said:

ไอดีผมเนี่ยนับรวมแล้วก้เกือบ10ปีนะครับ เพระอยู้มาตั้งแต่ชาออสโอเคมั้ยเทพเพน คนที่อยู่เนี้ยไม่มีใครเค้ากลัวคุณหล้อก คนที่เค้ากลัวคุณเค้าหนีคุณไปอยู่พรอนหมดแล้วเถียงไปไงก้ไม่ชนะหลอก...หึหึ

แล้วผมต้องการให้ใครมากลัวหรอ ?
ผมชอบซะอีกไอ่พวกสู้เนี่ย เพราะยิ่งมันสู้เยอะยิ่งมันก็ยิ่งเจ็บเยอะ 555+

ไอ่พวกประเภท พูด 2-3 คำก็ร้องไห้แล้วหนี จะไปสนุกอะไรหละ

This post has been edited by >>Orion<<: 14 May 2013 - 14:58

0

#111 User is offline   Ninja^แมว 

• เริ่มโปร LV2

Posted 14 May 2013 - 15:02

View PostAEKK, on 14 May 2013 - 13:12, said:

เล่นเหมือนกันเลยครับชาออส เล่นยาวจนเบื่อบอทไปต่อวัลไครี่2 แต่ที่เลิกจริงจริงตอนนั้น เพระ as ไม่ยอมรีแก้บัคมอนเตอแข่งวิ่ง ทำให้พวกเกระธาตุรูของเวล4ออกเยอะเลยเลิกไปกลับมาเล่นอีกครั้งแปลกใจวัลไครี่หาย ไปใหนเหลือแต่นอร์ส ฮะ ฮะ มารู้ตอนหลังว่าล่มไปเพระบอทเจาะเข้าไปถล่มได้[จากคนในบอร์ด] เป็นผมถ้าผมอยู่ตอนนั้นผมก็เลิกละครับ เชื่อใจว่าไร้บอท มาตลอดเจอแบบนั้นก็ไปไม่เป็นเหมือนกัน

อ้าวรวมพลคน Chaos เก่า หุหุ ผมก็ Chaos ครับ

อยากรู้แต่ไม่อยากถาม นะแหม่.......
0

#112 User is offline   AEKK 

• Locationไม่เคยอยู่ในสายตาเลย

Posted 14 May 2013 - 15:05

View Post>>Orion<<, on 14 May 2013 - 14:57, said:

แล้วผมต้องการให้ใครมากลัวหรอ ?
ผมชอบซะอีกไอ่พวกสู้เนี่ย เพราะยิ่งมันสู้เยอะยิ่งมันก็ยิ่งเจ็บเยอะ 555+

ไอ่พวกประเภท พูด 2-3 คำก็ร้องไห้แล้วหนี จะไปสนุกอะไรหละ

ผมก็ไม่เห็นจะมีใครเจ็บนิครับมีแต่คุณนั่นแหละที่ดูจะแย่ลงแย่ลงทุกวัน เอ๊ะ คงไม่รู้ตัวสินะ... 5 5
1

#113 User is offline   Tigano 

• ขาประจำ LV1

Posted 14 May 2013 - 15:06

>>Orion<< แก้ตัวแทนบอทจังแต่ก่อนกุเล่น ยังไม่มีบอทวาปวอเลยครับ ยังจ้างคนมาวาปเลยครับ เพิ่งมาเล่นเซิฟฟรีแล้วอย่าปากมาก !!! ก่อนจะรวมมาเป็นนอส ชื่อคุณยังไม่อยู่ในสายตาเลย !!! เห็นโชว์พาวทุกกระทู้เลย !!!
0

#114 User is offline   Ninja^แมว 

Posted 14 May 2013 - 15:07

....

.....

ตรงเป๊ะไหม

แบบนั้นเลยครับ หุหุ คือถ้าสมัยก่อน GM หรือ ทาง AS มีมาตรการขั้นเด็ดขาด แบนบอทตั้งแต่เนิ่นๆ ก็ไม่เลยเถิดมาขนาดนี้ ทำให้บอทครอง TRO มาช้านาน

อยากรู้แต่ไม่อยากถาม นะแหม่.......
0

#115 User is offline   Tigano 

Posted 14 May 2013 - 15:08

View PostAkumatsu, on 14 May 2013 - 11:57, said:

ยุค RO รุ่งเรืองจริงๆ คือยุคก่อนมีบอท

คนเยอะขนาดไหน เกมออนไลน์อันดับ 1ของประเทศ ลองถามคนทีเค้าเล่นมานานๆ

สมัยแรกๆ TRO มีถึง 18เชิฟเวอร์ ก็ไม่ใช่มีแต่คนเล่น แต่บอทยังน้อยกว่าเชิฟฟรีสมัยนี้ชะอีก

........

นอสก็ยังมีคนครับ แต่ส่วนมาก ส.ว ทำงาน ศ-ส-อ คนเยอะ :lol:

เห็นด้วยอย่างแฮงงง !
0

#116 User is offline   AEKK 

Posted 14 May 2013 - 15:12

View PostTigano, on 14 May 2013 - 15:06, said:

>>Orion<< แก้ตัวแทนบอทจังแต่ก่อนกุเล่น ยังไม่มีบอทวาปวอเลยครับ ยังจ้างคนมาวาปเลยครับ เพิ่งมาเล่นเซิฟฟรีแล้วอย่าปากมาก !!! ก่อนจะรวมมาเป็นนอส ชื่อคุณยังไม่อยู่ในสายตาเลย !!! เห็นโชว์พาวทุกกระทู้เลย !!!

ทุกวันนี้ผมก็ไม่เคยขอวาบใครนะครับ อยากไปใหนเดินไปเองได้ กลาส วาปกิฟเดินไปเองทุกวันหลังหลังต้องไป hugel บ่อย ก็เอาอีกตัวพรีสอ่อนอ่อนไม่ใส่ของเลเวลแค่60 อีกไอดีคอยเปิดวาบเอา จับแต่งงานกันซะทีนี้อยากจะไปเซฟวาปที่ใหนใหนไปได้ทุกที่ละครับ ไม่ยากเย็น....เติม55บาทใช้ได้ทั้งเดีอนแค่เปิดวาบเนี้ย...
1

#117 User is offline   Ninja^แมว 

Posted 14 May 2013 - 15:12

View PostTigano, on 14 May 2013 - 15:06, said:

คือเค้าก็คงอยากให้เราเห็นข้อดีของบอทบ้างละมั้งครับ แต่สำหรับผมบอทมันก็คือบอท มันผิดกฏหมายนะฮะ

ถึงผมจะเคยได้ประโยชน์จากบอทเช่น ไอเทมตามท้องตลาดที่บอทดรอปมาขายให้เราซื้อก็เถอะ

บอทวงบอทวาป (อันนี้ยังไม่เคยเจอเพราะไม่เคยเล่นเซิร์ฟฟรี) ผมว่าจะพูดให้บอทดูดีมีสง่าราศีขึ้นมายังไง

มันก็ถือว่าเป็นข้อห้ามที่เราต้องทำตามกฏของเค้า แล้วไอ้ที่แล๊คๆเดินกระตุกๆเนี่ยส่วนหนึ่งก็มาจากบอทนั่นแหล่ะคับทำให้เซิร์ฟเวอร์ทำงานหนัก

0

#118 User is offline   >>Orion<< 

Posted 14 May 2013 - 15:14

ก็ก่อนจะเป็น นอส ผมไม่ได้เล่นนิครับ
ผมเลิกเล่นไปเพราะไม่รู้จะเล่นเอาอะไรแล้วไง ^^
ผมเคลียหมดทุกอาชีพ สมัย Hi-Class แล้ว
ของผมก็สัมผัสมาทุกระดับแล้ว RTC ผมก็ไปมาแล้ว (อายุ 15 เองมั๊งตอนนั้น 555+)
ผมก็คงไม่ถามหรอกนะครับกิลผมใครจะรู้จักหรือเปล่า เพราะเรืองมันก็นานนมมาแล้ว
แต่บอกแค่ว่า กิลผมอยู่ตอนนั้นคือ
ไวรัสขาว/ดำ + อันเดอกราว

ผมเล่นเซิฟสุดท้ายของ Pre-Renewal ก็เซิฟกริมเนีย ตอนรวมกับ อะไรไม่รู้ แล้วผมก็ขี้เกียดทำเรื่องย้ายโน้นโอนนี่อะไรของมัน
แล้วผมก็ไป เล่นเซิฟนอกอยู่ 3 ปี ผมก็กลับมาอีกที Renewal ซึ่ง มีแค่ โยโย่ อลิส ปอริ่ง ปิกกี้ และ นอส
เหตุผลก็เพราะ อยากรู้ Class3 มันเป็นไง ก็เท่านั้นเเหละครับ

สมัยผมเล่นก็เติม วัน เติม ชั่วโมง มานั่งบอท เหมือนกัน
แอสครอสใส่ ไอซ์พิค+2ไข่2เหมือง บอทอยู่ Sleeper จน99 สบายๆ
สตาคเกอ บอทเเมวดำอยู่ ซ้ายบน กิฟ
ทำไมจะไม่มีบอทหละครับ สมัยผมเล่น
เพียงแต่ Config เค้ายังเซทกันไม่เทพพอขนาดจะให้วาปได้เหมือนปัจจุบันเท่านั้นเเหละ

อย่าคิดว่าผมเล่นใหม่สิครับ ^^
เผลอๆ ผมเล่นมานานกว่าใครๆ ณ ที่นี้ด้วยซ้ำไป
ผมไม่ใช่ ย่อยๆ นะครับ ^^
0

#119 User is offline   Tigano 

Posted 14 May 2013 - 15:14

View Postiluvenis, on 14 May 2013 - 12:37, said:

ภาพบรรยากาศ Morroc ณ Alice นั่งเคาท์ดาวน์กัน ในช่วงวันสุดท้ายก่อนรวมเซิร์ฟ

จะสื่ออะไรคับตอนผมเล่น บาดอ รวมกับทอร์ ไม่มีหรอกครับบรรยากาศแบบนี้ เพราะมันสื่อให้เห็นว่าถึงเวลาตกต่ำของro
0

#120 User is offline   Kittiya_New 

Posted 14 May 2013 - 15:16

หนังสือเล่มแรก จำได้แค่หน้าหลังเป็น บอกว่า การ์ด อะไร เป็นอะไร
เล่มสอง เปิดมาหน้าแรก เป็นพวก หมวกทำเควส เช่น หน้ากากโอเปร่า หมวกฟาง หมวก bus stop
แล้วก็มาหนังสือเล่มเล็กๆหนาๆ
แล้วก็พวก ro new ro club ตามมา แต่จริงมันมี เยอะกว่านี้นะ แต่จำไม่ได้ละ
เคยได้แถมแผ่น dragon raja มาด้วย (โชว์ความแก่) อิอิ
0

Share this topic:

• 9 Pages +
  • « First
  • 4
  • 5
  • 6
  • 7
  • 8
  • Last »
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic