Jump to content

แบบนี้โปรหรือเปล่าครับ updated

• Please log in to reply
206 replies to this topic

#161 ราคาของมันแพง!!

ราคาของมันแพง!!

โคโมนิวไทป์

• Locationหญ้า

Posted 25 April 2013 - 11:14

หยุดหยุดชีวิต

หยุดกับคนนี้

โคโมนิว

#162 Eakkakung

Eakkakung

เซียนบอร์ด LV4

Posted 25 April 2013 - 11:31

ไม่ต้องอุบหลอกมันมีวิธีอยู่คือต้องนั้งจะยิงอ่าถ้าโฟกัสเป็นสีแดงมันจะยิงไปตรงนั้น

อ่อ ขอบคุณครับ

ไม่ค่อยถนัดสกิลเกี่ยวกับนักนูเท่าไร
เว๊บทดลองอัพสกิล update ล่าสุด http://dn.mmosite.co...simulator.shtml

Spoiler

#163 3ef4iL

3ef4iL

หน้าใหม่ LV1

Posted 25 April 2013 - 12:22

ผมว่าเค้าเก่งอ่ะ ส่วนตัวไม่แปลกใจที่มีสไน ไม่เคยแพ้ เพราะผมเจอBow เล่นอาชีพไหนหรือถามใคร ก็บอกว่าไม่อยากสู้กันทั้งนั้น
ยิ่งbow เก่งๆแล้ว แต่ถ้าถามว่าไม่เคยแพ้นี่มันก็น่าแปลกจิงๆแหละ
ปล. ผมไม่ได้อวยใครนะความคิดเห็นส่วนตัว

#164 นักรบในสายเลือด

นักรบในสายเลือด

เซียนบอร์ด LV4

Posted 25 April 2013 - 12:42

โง่ฉิบหาย ขนาดมีโปรหยุดเวลาโดนบ้างไม่โดนบ้าง แถามพอหยุดโดนแล้วดัน LC ไม่โดนอีก

#165 Moottaka

Moottaka

ขั้นเทพ LV1

Posted 25 April 2013 - 13:08

เคยสู้กับมันแล้วค่าไม่ตาย

#166 Elixir

Elixir

ขาประจำ LV1

Posted 25 April 2013 - 13:10

ตามคำตอบจาก GM ได้ที่ลิ้งนี้ครับ
My link

#167 Moottaka

Moottaka

ขั้นเทพ LV1

Posted 25 April 2013 - 13:13

อยากดูคลิป 1 กับ 2 อ่ะครับ โพส หรือpm ให้หน่อยได้มั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ

ล็อกขา4000ไม่แปลกครับ โดน3ดอกมึจุก

#168 Starcraft <3

Starcraft <3

<3 Zergling XD

Posted 25 April 2013 - 13:16

ล็อกขา4000ไม่แปลกครับ โดน3ดอกมึจุก

ใน ladder นะ dmg เราจะหายไปประมาณครึ่งนึง

//by 'Frozty

ZergLing so cute xD

Spoiler

#169 Starcraft <3

Posted 25 April 2013 - 13:22

ตามคำตอบจาก GM ได้ที่ลิ้งนี้ครับ
My link

ทำใจเถอะ เคยแจ้งบัคไป บอกไปด้วยว่าไม่ได้เป็นทุกครั้ง พอไปตรวจบอกว่าไม่เจอ แล้วรูป+คลิปของเราคืออะไร มันก้ชัดว่าบัค???

(บัคตั้งป้อม+bulleye)

Edited by Starcraft <3, 25 April 2013 - 13:23.

Spoiler

#170 13ever

13ever

หน้าใหม่ LV1

Posted 25 April 2013 - 13:45

ปานนี้ พวกมีโปรในเครื่องนั่งยิ้มแล้ว ไม่ต้องกลัวโดนถ่ายคลิปส่งแล้ว

ไม่แปลกใจที่บอท โปร เกลื่อน ทีมงานคุณ ที่มีไว้ตรวจสอบ มันไม่ได้ครอบคลุมเลย แล้วยังไม่รับฟังจากผู้เล่นอีก คงใกล้ถึงเวลา เ็ป็นดั่ง RO แล้ว CABAL

กล่าวคำอำลา เกมนี้ ไว้ให้ ล่วงหน้าเลย

#171 Elixir

Elixir

ขาประจำ LV1

Posted 25 April 2013 - 14:17

บทสรุปสุดท้าย

สืบเนื่องจากกระทู้นี้ครับ แบบนี้โปรหรือเปล่าครับ

เนื่องด้วยมีการแจ้งเคสเข้าไป หลังจาก รอทางทีมงานตรวจสอบไป5วัน เลยได้รับคำตอบกลับมาว่า
"ทีมงาน Dragon Nest Online
สวัสดีครับ

ทางทีมงานขอแจ้งให้ท่านทราบว่าจากการตรวจสอบของทางทีมงานยังไม่พบผู้เล่นคนดังกล่าวกำลังกระทำความผิด
เพื่อดำเนินการเก็บหลักฐานและลงโทษครับ"

ปล.ความหมายคร่าวๆ คือทำอะไรไม่ได้ใช่ไหมครับ

ซึ่งทำให้ผมเกิดความสงสัยครับผม

1.ในการแจ้งเคสต้องมีการระบุเวลาเกิดเหตุ รายละเอียด ชื่อตัวละคร server, ..... : ในขั้นตอนนี้ปกติใช้เพื่อให้ ระบุเวลาสถานที่ในการเกิดเหตุเพื่อให้ทีมงานตรวจสอบจาก log file ต่างๆไม่ใช่หรือครับ
แล้วทำไมทีมงานจึงต้องลงไปเก็บหลักฐานอีกครั้ง ในเมื่อเวลา, สถานที่, log รายละเอียดต่างๆ มีพร้อม ซึ่งตามปกติมันสมควรที่จะเพียงพอต่อการตรวจสอบแล้ว ใช่ไหม?(นี่ยังไม่นับคลิปที่อัพลงด้วยซ้ำ), ผมเห็นยังมีการแบนคนที่ไม่ได้ใช้โปรจากการตรวจจับ package ผิดปกติที่ส่งมาเลย จากนี่, และการตามเรื่องจากลิ้งนี้ แล้วทำไมการตรวจสอบ log แบบนี้ถึงทำไม่ได้ครับ? แล้วทีมงานต้องทำการตรวจสอบซ้ำอีกครั้ง? ทำงานซ้ำซ้อน งานเยอะขึ้นอีก

ซึ่งการตรวจสอบจาก log file จะตอบโจทย์ในกรณีคนใช้ mod เพื่อแจ้งเข้าไปด้วยนะครับ เพราะการตรวจสอบจาก log จะได้ผลแน่นอนกว่ามากครับ

Spoiler

GM: สำหรับการลงโทษผู้เล่นนั้น ทางทีมงานจำเป็นจะ่ต้องนำตัวละครของทีมงาน เข้าไปเก็บหลังฐานเพื่อดำเนินการตรวจสอบด้วยตัวของทีมงานเองครับ
ซึ่งในภายหลักฐานจะต้องมีตัวละครของทีมงานปรากฏ อยู่ด้วย และหากทำการตรวจสอบแล้วพบว่า ผู้เล่นดังกล่าวนั้นกระทำผิดจริงทางทีมงานจึงจะสามารถลงโทษผู้เล่นได้ครับ

2. ตามกฎของเกมส์Dragonnest ข้อ 5 (รวมถึง หมายเหตุข้อ 2 และ 6)
"[6.] ผู้ใช้บริการตกลงและยอมรับให้การตัดสินของทีมงานให้ยึดตามหลักฐานในรูปของ screenshot ที่ทีมงานเก็บรวบรวมไว้หรือจากหลักฐานที่ผู้ใช้บริการต่างๆ ได้ส่งให้ทีมงานโดยทีมงานจะพิจารณาจากความชัดเจนของเจตนาที่ปรากฏในภาพที่ส่งมาเป็นหลักฐานเพื่อประกอบการพิจารณาของทีมงานและผู้ใช้บริการทราบเป็นอย่างดีว่า การตกแต่งภาพเป็นเจตนากระทำความผิดและหากการกระทำดังกล่าวกระทบต่อผู้ใช้บริการที่ถูกตกแต่งภาพผู้ใช้บริการที่ส่งภาพหลักฐานเท็จมายินยอมให้ทีมงานลงโทษตามกฎ กติกาที่ทีมงานวางไว้โดยไม่มีข้อโต้แย้งหรือข้อเรียกร้องใด ๆ ทั้งสิ้นไม่ว่าการลงโทษจะก่อให้เกิดความเสียหายแก่ผู้ส่งภาพหลักฐานเท็จหรือไม่ก่อให้เกิดความเสียหายก็ตาม โดยเฉพาะอย่างยิ่งกรณีถูกระงับการใช้งานไม่ว่าชั่วคราวหรือถาวรก็ตาม"

Spoiler

Spoiler

แปลว่าจากคลิปหลักฐานที่ส่งไปยังไม่แน่นหนาพอที่ ทีมงานจะตัดสินใจระงับการใช้งานไอดีดังกล่าวหรือครับ??
หรือว่าต้องการ ความละเอียด1080p

GM: สำหรับในข้อ 2 เหมือนข้อ 1 ครับ ทางทีมงานจะต้องใช้ตัวละครปฏิบัติหน้าที่ของทีมงานเองในการเก็บหลังฐาน จะไม่สามารถใช้หลักฐานที่ทางผู้เล่นส่งมาให้ได้ ครับ

3. ถ้าเป็นกรณีหลังจากผู้เล่นแจ้งเข้าไปแล้วสุดท้าย GM ต้องเข้าไปตรวจสอบซ้ำอีกที, แบบนี้น่าจะตั้งทีมแบบ ท่าน @ดาวใต้เงา จับบอท โปร จริงจังไปเลยไม่ดีกว่าหรือครับ ไม่ต้องให้ผู้เล่นแจ้ง อัพคลิปอัพรูป.....

GM: ข้อที่ 3 ในส่วนนี้ทางทีมงานมีเจ้าหน้าที่ทำการตรวจสอบ เหมือนกับท่าน @ดาวใต้เงา เช่นกันครับ ข้อนี้ไม่ต้องเป็นห่วงครับ
หากทีมงานตรวจสอบพบ และ เก็บหลักฐานได้แน่นอนแล้ว ทางทีมงานจะทำการลงโทษผู้เล่นดังกล่าวแน่นอนครับ

สุดท้ายนี้หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้รับการตอบกลับจากทีมงานที่ชัดเจนกว่า mail ที่ได้รับครับ

ขอบคุณมากครับ

ปล. เรื่องจบครับ RIP Dragonnest
ปล2. เลิกถ่ายคลิปกันได้แล้วนะครับถ้าเจอโปรบอกคนใช้ว่ารอก่อนแปปนึงเด๋ว GM มาเก็บหลักฐาน แล้วโทรหาทีมงานหรือแจ้งเรื่องเลยครับแล้วรอทีมงานจะเข้าไป เก็บหลักฐานครับ (บอกคนใช้โปรว่ารอ5วันครับ)

#172 Starcraft <3

Posted 25 April 2013 - 14:25

ผมเตือนท่านแล้วไม่มีประโยชน์หรอก

Spoiler

#173 กระสุนพิฆาตเธอ

กระสุนพิฆาตเธอ

เซียนบอร์ด LV1

Posted 25 April 2013 - 14:37

555

#174 เค ♥

เค ♥

พะแพรนะฮว๊าฟฟ =D

Posted 25 April 2013 - 15:07

สรุปทำเพียงมองอย่างหยามเหยียดแค่นี้สินะ

ไปอยู่ในสภาได้เลยนะเนี่ยเก๋ๆ

Edited by เค ♥, 25 April 2013 - 15:08.

Spoiler

♥♥♥ EternuS [BD] ♥♥♥

#175 Starcraft <3

Posted 25 April 2013 - 15:11

สรุปทำเพียงมองอย่างหยามเหยียดแค่นี้สินะ

ไปอยู่ในสภาได้เลยนะเนี่ยเก๋ๆ

งง อ่าว่าแต่เทอเคยเรียกลูกอะโพแล้วกดหัวเราในแลดเดอร์ตายเบย -0-

Spoiler

#176 เค ♥

เค ♥

พะแพรนะฮว๊าฟฟ =D

Posted 25 April 2013 - 15:30

งง อ่าว่าแต่เทอเคยเรียกลูกอะโพแล้วกดหัวเราในแลดเดอร์ตายเบย -0-

*0* เค้าเรียกยุทการณ์จับขึงแล้วลงแขก

ตอนนี้เปลี่ยนเป็นเห็ดแล้ว เปลี่ยนชื่อเป็นยุทการณ์จับขึงแล้วระเบิดเหมือง :wub:
Spoiler

♥♥♥ EternuS [BD] ♥♥♥

#177 Starcraft <3

Posted 25 April 2013 - 15:36

*0* เค้าเรียกยุทการณ์จับขึงแล้วลงแขก

ตอนนี้เปลี่ยนเป็นเห็ดแล้ว เปลี่ยนชื่อเป็นยุทการณ์จับขึงแล้วระเบิดเหมือง :wub:

เราว่าอะโพโหดกว่านา เพราะมันไม่หายไปเลยอีกอย่างมันแรง 5000 เหมือนกันด้วย แต่อะโพอยู่ได้นานกว่า -0-

ว่าแต่ดคิดไงกับปลวกฯ

ปล. รอดอกไม้เรากลับมาก่อนนะ :3 เห็ดเซ่นดอกไม้หมด

Spoiler

#178 cAtErPiLLaRz

cAtErPiLLaRz

เซียนบอร์ด LV3

Posted 25 April 2013 - 15:42

ก่อนจะเป็นทีมงานตรวจโปรแกรมช่วยเล่นเนี่ย ช่วยไปลองเล่นให้ครบทุกอาชีพก่อนนะครับ ตอบเหมือนแถๆไปวันๆ ทั้งๆที่เห็นกันอยู่ชัดๆ
Server : Black Dragon
Character Name(Class) : cAtErPiLLaRz(Smasher) / FieryTrooperz(Majesty)
Guild : ๐RK๐Dragon / Teddyl3ear
Hobbies : PVP Ladder 1-1 / All Kill / Lost Temple(SB)

#179 piangpiang

piangpiang

เปียงเปียงป่ะ

• LocationGreen Blood (WD)

Posted 25 April 2013 - 15:47

ถึงจะเป็นแค่เกมก็ทำให้มันดีหน่อยสิ เอาใจใส่ได้มั้ย

นี่ที่รัก ..

.. 1 ปี 4 เดือนแล้ววว ^^

Piki Poko

Spoiler

#180 ^TucK^

^TucK^

เริ่มโปร LV2

• LocationWD
  • Miniplay:คิดว่าเป็นแบบนี้มันดีแล้วหรอT^T

Posted 25 April 2013 - 16:23

:o :o เห็นกันยุชัดๆ กำ