Jump to content

โดนแฮคกันได้ไงอยากรู้

• Please log in to reply
11 replies to this topic

#1 WatBost

WatBost

ขาประจำ LV2

Posted 28 March 2013 - 10:52

ผมเล่นเกมนี้มา นานมากละ 5-6ปีที่แล้ว ผมก็เลิกบางเล่นบางตามภาษา
เกิดมายังม่ะเคยโดนแฮคเลย@keyผมก็ไม่มี เข้าเว็ปผมก็เข้าไปมั่ว
อยากรู้ทำไม ถึงโดนแฮคกันเพาระอะไร มันอยู่ที่พวกคุณโหลดโปรกันเองรึป่าว

#2 JamesNim

JamesNim

เซียนบอร์ด LV8

• LocationScions Of Fate ___ เทคโนราชมงคลโคราช---○♠มนุษยศาสตร์ - ภาษาอังกฤษ♠○
  • Miniplay:CBR is more life :D

Posted 28 March 2013 - 11:20

ผมก็ยังไม่ทราบแน่ชัดหรอกครับว่าที่โดนกันเพราะอะไร ถ้าหากว่าไม่เคยบอกพาสเวิร์ดใครแล้วโดนแฮคยังเป็นไปได้ยากเลย Posted Image

มันก็ขึ้นกับพฤติกรรมของแต่ละคนด้วย Posted Image

เล่นเกมอย่างมีสติด้วยนะครับ Posted Image

IGN : JamesJi
Class : Hanbi
House : Rebornsoulz
Scions Of Fate : Earth 1
>>>>___ : I'm FRIENDLY with everyone, not ARROGANT ;)
Welcome all newbie who bored YG-th society ^^
Let's have fun :D

#3 Guest_CM-HolyZealotz_*

Guest_CM-HolyZealotz_*
  • Guests

Posted 28 March 2013 - 11:32

สวัสดีครับ

ปัญหาการถูก Hack สามารถเกิดขึ้นได้หลายลักษณะครับ

วิธีการของผู้ไม่หวังดีนั้นจะมีอยู่มากมาย ตั้งแต่การขโมยข้อมูลไปใช้แอบอ้าง

หรือการเจาะฐานข้อมูล แม้แต่การคาดเดาธรรมดาๆจากสิ่งรอบๆตัวเหยือก็เป็นสาเหตุได้เช่นกัน

ในเรื่องนี้ทีมงานเอง คงไม่อาจให้รายละเอียดได้มากนักครับ

ในเบื้องต้น สิ่งที่ทุกคนพึงกระทำคือการรักษาปกป้องข้อมูลของตนเอง

เพื่อลดความเสี่ยงที่จะตกเป็นเหยือของผู้ไม่หวังดีทั้งหลายที่คอยจ้องหาผลประโยชน์

ไม่ได้จำกัดอยู่แค่กรณี Hack แต่รวมไปถึงการหลอกลวงต่างๆ เช่นหลอกเดลของ

ทั้งหมดนี้อยู่นอกเหนือจากที่ทีมงานจะเข้าไปดูแลได้ครับ

อีกสิ่งหนึ่งที่อยากจะแนะนำเหลือเกิน ก็คือ @key แต่ติดตรงที่สินค้ายังไม่มา

แต่ว่าหากนำเข้ามาพร้อมจำหน่ายเมื่อไหร่ ก็อยากให้ซื้อหามาติดเอาไว้เพื่อป้องกัน AP ของท่านครับ

อย่างน้อยที่สุด ในกรณีที่รหัสผ่านทุกอย่างของท่านถูกเปลี่ยน

@key จะเป็นปราการด่านสุดท้ายให้กับท่านครับ

Edited by CM-HolyZealotz, 28 March 2013 - 13:03.

#4 Mistershot

Mistershot

ขาประจำ LV2

Posted 28 March 2013 - 12:15

อาจจะเป็นการดักพาสจากร้านเกมส์ที่อยู่นอกเหนือจากลิขสิทธิ์ก็เป็นได้ ^^

ปล.กรณีเล่นร้านเกมส์

#5 เทพยาจก

เทพยาจก

หน้าใหม่ LV1

Posted 28 March 2013 - 12:26

ผมเองยังโดนเลยร้านเกมส์ก็ไม่เข้าเว็บก็ไม่เปิดมั่วโปรก็ไม่เล่นบอทก็ไม่มีเฟรชบุ๊คก็ใช้เมลอื่น

ทำไมผมถึงโดนอ่ะ ยังหาข้ออธิบายไม่ได้เลยแล้วอีกอย่างผมมีหลายตัวถ้ามันแฮกมาจากเครื่องที่ผมเล่นอยู่ทำไหมมันไม่เอาไปสะให้หมดอ่ะ

มันแฮกแค่ตัวขายของไปตัวที่ใช้เวลไม่เอาเหอะๆมันแปลกดีนะ

#6 Guest_CM-HolyZealotz_*

Guest_CM-HolyZealotz_*
  • Guests

Posted 28 March 2013 - 13:07

ตอบตรงๆนะครับ

ผมไม่รู็เหมือนกันว่าไปทำเอาท่าไหนให้โดน Hack ได้นะครับ

ส่วนตัวผมเองไม่เคยโดน Hack เลยเสียด้วย

แต่ผมมั่นใจว่าคนที่เป็น Hacker เขาย่อมมีความเชียวชาญในด้านที่เขาทำ จะวิธีไหนก็ไม่ทราบ

ที่คุณถามมาผมก็อยากทราบเช่นกัน แต่หาคำตอบให้ไม่ได้ครับ

#7 ArMyClAsH

ArMyClAsH

เซียนบอร์ด LV1

Posted 28 March 2013 - 13:11

ตอบตรงๆนะครับ

ผมไม่รู็เหมือนกันว่าไปทำเอาท่าไหนให้โดน Hack ได้นะครับ

ส่วนตัวผมเองไม่เคยโดน Hack เลยเสียด้วย

แต่ผมมั่นใจว่าคนที่เป็น Hacker เขาย่อมมีความเชียวชาญในด้านที่เขาทำ จะวิธีไหนก็ไม่ทราบ

ที่คุณถามมาผมก็อยากทราบเช่นกัน แต่หาคำตอบให้ไม่ได้ครับ

ก็บอกไปซิว่า AS กาก

แฮกเกอมันเทพกว่าเยอะ

#8 KongToZZZZ

KongToZZZZ

หน้าใหม่ LV3

Posted 28 March 2013 - 13:33

ทุกอย่าง ต้องมีเหตุและมีผล แฮกเกอรก็คนไม่ไช่ผี แสดงว่ามันต้องมีวิธี แต่มันคือวิธีใหนแค่นั้นแหละ ฮาๆ
ช่วยๆกันคิด ส่วนผมคิดมาหลายวันแหละ

#9 JamesNim

JamesNim

เซียนบอร์ด LV8

• LocationScions Of Fate ___ เทคโนราชมงคลโคราช---○♠มนุษยศาสตร์ - ภาษาอังกฤษ♠○
  • Miniplay:CBR is more life :D

Posted 28 March 2013 - 13:52

ทุกอย่าง ต้องมีเหตุและมีผล แฮกเกอรก็คนไม่ไช่ผี แสดงว่ามันต้องมีวิธี แต่มันคือวิธีใหนแค่นั้นแหละ ฮาๆ
ช่วยๆกันคิด ส่วนผมคิดมาหลายวันแหละ

ทุกอย่างย่อมมีเหตุและผล Posted Image Posted Image
IGN : JamesJi
Class : Hanbi
House : Rebornsoulz
Scions Of Fate : Earth 1
>>>>___ : I'm FRIENDLY with everyone, not ARROGANT ;)
Welcome all newbie who bored YG-th society ^^
Let's have fun :D

#10 ไม่ชoบดsๅม่ๅ

ไม่ชoบดsๅม่ๅ

Posted 28 March 2013 - 14:46

ผมเล่นเกมนี้มา นานมากละ 5-6ปีที่แล้ว ผมก็เลิกบางเล่นบางตามภาษา
เกิดมายังม่ะเคยโดนแฮคเลย@keyผมก็ไม่มี เข้าเว็ปผมก็เข้าไปมั่ว
อยากรู้ทำไม ถึงโดนแฮคกันเพาระอะไร มันอยู่ที่พวกคุณโหลดโปรกันเองรึป่าว

ตั้งกระทู้เยี่ยงนี้ อาจจะถูกคนที่เค้าโดนแฮ็กด่าได้นะ

คนที่เล่นโยกัง เวลจนเซียนจะมีสักกี่คนที่โง่ขนาดโหลดโปรมาไว้ในเครื่อง

บางกระทู้ที่โดนแฮ็กขนาดมีแค่เกมส์โยกังอยู่ในเครื่องแค่เกมส์เดียว เล่นบ้านอย่างเดียวยังโดนแฮ็กได้

ถ้ายังไม่โดนแฮ็กกับตัวบ้างก็อย่าเพิ่งว่าคนอื่นคับ เดี๋ยวจะร้องไม่ออก

#11 คนโดนแฮก

คนโดนแฮก

Posted 28 March 2013 - 16:14

โดนเจาะไงครับ

#12 Kiarati Kawin

Kiarati Kawin

เกียรติกวิน

• Locationอยู่ในระเบียบวินัย ใจซื่อสัตย์สุจริต ย่อมได้รับเกียรติทุกสถาน
  • Miniplay:วันใดที่ท้อถอย ความสำเร็จจะหลุดลอย

Posted 28 March 2013 - 17:06

อ่านกระทู้เก่าๆ ดู แล้วก็ใช้วิจารณญาณครับ :blink:

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users