Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก: โดนแฮคกันได้ไงอยากรู้ - Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก

Jump to content

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

โดนแฮคกันได้ไงอยากรู้ ????

#1 User is offline   WatBost 

• ขาประจำ LV2
  • Group: Members

Posted 28 March 2013 - 10:52

ผมเล่นเกมนี้มา นานมากละ 5-6ปีที่แล้ว ผมก็เลิกบางเล่นบางตามภาษา
เกิดมายังม่ะเคยโดนแฮคเลย@keyผมก็ไม่มี เข้าเว็ปผมก็เข้าไปมั่ว
อยากรู้ทำไม ถึงโดนแฮคกันเพาระอะไร มันอยู่ที่พวกคุณโหลดโปรกันเองรึป่าว
0

#2 User is offline   JamesNim 

• เซียนบอร์ด LV8
  • Locationเทพดาราสะท้านฟ้า --- เทคโนราชมงคลโคราช---○♠มนุษยศาสตร์ - ภาษาอังกฤษ♠○
  • Miniplay:CBR is more life :D

Posted 28 March 2013 - 11:20

ผมก็ยังไม่ทราบแน่ชัดหรอกครับว่าที่โดนกันเพราะอะไร ถ้าหากว่าไม่เคยบอกพาสเวิร์ดใครแล้วโดนแฮคยังเป็นไปได้ยากเลย Posted Image

มันก็ขึ้นกับพฤติกรรมของแต่ละคนด้วย Posted Image

เล่นเกมอย่างมีสติด้วยนะครับ Posted Image

0

#3 Guest_CM-HolyZealotz_*

• Group: Guests

Posted 28 March 2013 - 11:32

สวัสดีครับ

ปัญหาการถูก Hack สามารถเกิดขึ้นได้หลายลักษณะครับ

วิธีการของผู้ไม่หวังดีนั้นจะมีอยู่มากมาย ตั้งแต่การขโมยข้อมูลไปใช้แอบอ้าง

หรือการเจาะฐานข้อมูล แม้แต่การคาดเดาธรรมดาๆจากสิ่งรอบๆตัวเหยือก็เป็นสาเหตุได้เช่นกัน

ในเรื่องนี้ทีมงานเอง คงไม่อาจให้รายละเอียดได้มากนักครับ

ในเบื้องต้น สิ่งที่ทุกคนพึงกระทำคือการรักษาปกป้องข้อมูลของตนเอง

เพื่อลดความเสี่ยงที่จะตกเป็นเหยือของผู้ไม่หวังดีทั้งหลายที่คอยจ้องหาผลประโยชน์

ไม่ได้จำกัดอยู่แค่กรณี Hack แต่รวมไปถึงการหลอกลวงต่างๆ เช่นหลอกเดลของ

ทั้งหมดนี้อยู่นอกเหนือจากที่ทีมงานจะเข้าไปดูแลได้ครับ

อีกสิ่งหนึ่งที่อยากจะแนะนำเหลือเกิน ก็คือ @key แต่ติดตรงที่สินค้ายังไม่มา

แต่ว่าหากนำเข้ามาพร้อมจำหน่ายเมื่อไหร่ ก็อยากให้ซื้อหามาติดเอาไว้เพื่อป้องกัน AP ของท่านครับ

อย่างน้อยที่สุด ในกรณีที่รหัสผ่านทุกอย่างของท่านถูกเปลี่ยน

@key จะเป็นปราการด่านสุดท้ายให้กับท่านครับ

This post has been edited by CM-HolyZealotz: 28 March 2013 - 13:03

0

#4 User is offline   Mistershot 

• ขาประจำ LV2

Posted 28 March 2013 - 12:15

อาจจะเป็นการดักพาสจากร้านเกมส์ที่อยู่นอกเหนือจากลิขสิทธิ์ก็เป็นได้ ^^

ปล.กรณีเล่นร้านเกมส์
0

#5 User is offline   เทพยาจก 

• หน้าใหม่ LV1

Posted 28 March 2013 - 12:26

ผมเองยังโดนเลยร้านเกมส์ก็ไม่เข้าเว็บก็ไม่เปิดมั่วโปรก็ไม่เล่นบอทก็ไม่มีเฟรชบุ๊คก็ใช้เมลอื่น

ทำไมผมถึงโดนอ่ะ ยังหาข้ออธิบายไม่ได้เลยแล้วอีกอย่างผมมีหลายตัวถ้ามันแฮกมาจากเครื่องที่ผมเล่นอยู่ทำไหมมันไม่เอาไปสะให้หมดอ่ะ

มันแฮกแค่ตัวขายของไปตัวที่ใช้เวลไม่เอาเหอะๆมันแปลกดีนะ

0

#6 Guest_CM-HolyZealotz_*

• Group: Guests

Posted 28 March 2013 - 13:07

ตอบตรงๆนะครับ

ผมไม่รู็เหมือนกันว่าไปทำเอาท่าไหนให้โดน Hack ได้นะครับ

ส่วนตัวผมเองไม่เคยโดน Hack เลยเสียด้วย

แต่ผมมั่นใจว่าคนที่เป็น Hacker เขาย่อมมีความเชียวชาญในด้านที่เขาทำ จะวิธีไหนก็ไม่ทราบ

ที่คุณถามมาผมก็อยากทราบเช่นกัน แต่หาคำตอบให้ไม่ได้ครับ
0

#7 User is offline   ArMyClAsH 

• เซียนบอร์ด LV1

Posted 28 March 2013 - 13:11

View PostCM-HolyZealotz, on 28 March 2013 - 13:07, said:

ตอบตรงๆนะครับ

ผมไม่รู็เหมือนกันว่าไปทำเอาท่าไหนให้โดน Hack ได้นะครับ

ส่วนตัวผมเองไม่เคยโดน Hack เลยเสียด้วย

แต่ผมมั่นใจว่าคนที่เป็น Hacker เขาย่อมมีความเชียวชาญในด้านที่เขาทำ จะวิธีไหนก็ไม่ทราบ

ที่คุณถามมาผมก็อยากทราบเช่นกัน แต่หาคำตอบให้ไม่ได้ครับ

ก็บอกไปซิว่า AS กาก

แฮกเกอมันเทพกว่าเยอะ
0

#8 User is offline   KongToZZZZ 

• หน้าใหม่ LV3

Posted 28 March 2013 - 13:33

ทุกอย่าง ต้องมีเหตุและมีผล แฮกเกอรก็คนไม่ไช่ผี แสดงว่ามันต้องมีวิธี แต่มันคือวิธีใหนแค่นั้นแหละ ฮาๆ
ช่วยๆกันคิด ส่วนผมคิดมาหลายวันแหละ
0

#9 User is offline   JamesNim 

• เซียนบอร์ด LV8
  • Locationเทพดาราสะท้านฟ้า --- เทคโนราชมงคลโคราช---○♠มนุษยศาสตร์ - ภาษาอังกฤษ♠○
  • Miniplay:CBR is more life :D

Posted 28 March 2013 - 13:52

View PostKongToZZZZ, on 28 March 2013 - 13:33, said:

ทุกอย่าง ต้องมีเหตุและมีผล แฮกเกอรก็คนไม่ไช่ผี แสดงว่ามันต้องมีวิธี แต่มันคือวิธีใหนแค่นั้นแหละ ฮาๆ
ช่วยๆกันคิด ส่วนผมคิดมาหลายวันแหละ

ทุกอย่างย่อมมีเหตุและผล Posted Image Posted Image
0

#10 User is offline   ไม่ชoบดsๅม่ๅ 

Posted 28 March 2013 - 14:46

View PostWatBost, on 28 March 2013 - 10:52, said:

ผมเล่นเกมนี้มา นานมากละ 5-6ปีที่แล้ว ผมก็เลิกบางเล่นบางตามภาษา
เกิดมายังม่ะเคยโดนแฮคเลย@keyผมก็ไม่มี เข้าเว็ปผมก็เข้าไปมั่ว
อยากรู้ทำไม ถึงโดนแฮคกันเพาระอะไร มันอยู่ที่พวกคุณโหลดโปรกันเองรึป่าว

ตั้งกระทู้เยี่ยงนี้ อาจจะถูกคนที่เค้าโดนแฮ็กด่าได้นะ

คนที่เล่นโยกัง เวลจนเซียนจะมีสักกี่คนที่โง่ขนาดโหลดโปรมาไว้ในเครื่อง

บางกระทู้ที่โดนแฮ็กขนาดมีแค่เกมส์โยกังอยู่ในเครื่องแค่เกมส์เดียว เล่นบ้านอย่างเดียวยังโดนแฮ็กได้

ถ้ายังไม่โดนแฮ็กกับตัวบ้างก็อย่าเพิ่งว่าคนอื่นคับ เดี๋ยวจะร้องไม่ออก
0

#11 User is offline   คนโดนแฮก 

Posted 28 March 2013 - 16:14

โดนเจาะไงครับ
0

#12 User is offline   Kiarati Kawin 

• เกียรติกวิน
  • Locationอยู่ในระเบียบวินัย ใจซื่อสัตย์สุจริต ย่อมได้รับเกียรติทุกสถาน
  • Miniplay:วันใดที่ท้อถอย ความสำเร็จจะหลุดลอย

Posted 28 March 2013 - 17:06

อ่านกระทู้เก่าๆ ดู แล้วก็ใช้วิจารณญาณครับ :blink:
0

Share this topic:

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic