Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก: สำนึก - Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก

Jump to content

• 3 Pages +
  • 1
  • 2
  • 3
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

สำนึก

#21 User is offline   MyLord 

• เซียนบอร์ด LV5
  • Group: Members

Posted 16 January 2013 - 16:07

ต่อให้มีเพื่อนที่ทำงาน AS ถ้ามันจะโดนแบนเพราะทำผิด ยังไงมันก็โดน เพราะเค้าทำงานกันเป็นทีม ไม่ได้คุมคนเดียว เพราะผมเองก็มีคนรู้จักอยู่ใน AS เหมือนกัน พวกแพ็คเกจราคาพิเศษอะไร ก็ฝากซื้ออยู่บ่อยๆ Posted Image

ส่วนเรื่องไล่แบนคนโกง ก็อย่างที่ได้บอกไป อะไรที่เค้าไม่สนับสนุน เค้าไม่ทำอะไรอยู่แล้วแหละ เรื่องนี้มันเป็นปัญหามานานแล้ว ช่วงแรกๆผมก็แบบนายน่ะแหละ อยากให้คนผิดได้รับโทษ แต่พอนานๆไปก็ชินกับความเฉยชานั้นไปเอง มานั่งคิดอีกที อาจเพราะว่าเค้าไม่อยากให้คนซื้อ Cash จากแหล่งที่เค้าไ่ม่ได้รับรอง เค้าก็เลยไม่ดำเนินการใดๆ เพราะถ้าไปไล่แบน นอกจากจะเพิ่มภาระให้ทีมงานแล้ว ยังกลายเป็นว่าสมาคมที่ตั้งขึ้นมา ไม่มีใครสนใจซะอีก
พ่อค้าสุจริต แต่เดิมการสมัครก็คิดยอดเงินที่ 2พันบาทเท่านั้น หลังๆมา มันก็มีพ่อค้าชั่วๆ ทำให้เค้าต้องขยับขึ้นเป็น 6พันบาทอีกจนได้
แต่อย่างน้อยๆ ก็ยังดี ที่คนที่โดนโกงโดยพ่อค้านั้นก็ยังได้รับการชดเชย และตัวพ่อค้าก็โดนแบนทั้งโคตร สะใจไปตามๆกัน

ถามว่าอยากโกงซะเองบ้างทำได้มั๊ย ก็ทำได้ ถ้าอยากทำล่ะก็นะ...
โป๊ะเช๊ะ!!!
0

#22 User is offline   QแสนรักQ 

• ขั้นเทพ LV2
  • Location"โคตรเฮฮา" ตอนที่มัน ...บอกลาเธอ
  • Miniplay:RAINBOW ForeveR

Posted 16 January 2013 - 21:24

View PostMyLord, on 16 January 2013 - 16:07, said:

ต่อให้มีเพื่อนที่ทำงาน AS ถ้ามันจะโดนแบนเพราะทำผิด ยังไงมันก็โดน เพราะเค้าทำงานกันเป็นทีม ไม่ได้คุมคนเดียว เพราะผมเองก็มีคนรู้จักอยู่ใน AS เหมือนกัน พวกแพ็คเกจราคาพิเศษอะไร ก็ฝากซื้ออยู่บ่อยๆ Posted Image

ส่วนเรื่องไล่แบนคนโกง ก็อย่างที่ได้บอกไป อะไรที่เค้าไม่สนับสนุน เค้าไม่ทำอะไรอยู่แล้วแหละ เรื่องนี้มันเป็นปัญหามานานแล้ว ช่วงแรกๆผมก็แบบนายน่ะแหละ อยากให้คนผิดได้รับโทษ แต่พอนานๆไปก็ชินกับความเฉยชานั้นไปเอง มานั่งคิดอีกที อาจเพราะว่าเค้าไม่อยากให้คนซื้อ Cash จากแหล่งที่เค้าไ่ม่ได้รับรอง เค้าก็เลยไม่ดำเนินการใดๆ เพราะถ้าไปไล่แบน นอกจากจะเพิ่มภาระให้ทีมงานแล้ว ยังกลายเป็นว่าสมาคมที่ตั้งขึ้นมา ไม่มีใครสนใจซะอีก
พ่อค้าสุจริต แต่เดิมการสมัครก็คิดยอดเงินที่ 2พันบาทเท่านั้น หลังๆมา มันก็มีพ่อค้าชั่วๆ ทำให้เค้าต้องขยับขึ้นเป็น 6พันบาทอีกจนได้
แต่อย่างน้อยๆ ก็ยังดี ที่คนที่โดนโกงโดยพ่อค้านั้นก็ยังได้รับการชดเชย และตัวพ่อค้าก็โดนแบนทั้งโคตร สะใจไปตามๆกัน

ถามว่าอยากโกงซะเองบ้างทำได้มั๊ย ก็ทำได้ ถ้าอยากทำล่ะก็นะ...

:wub: :wub:
Spoiler
เลเวล 60 ทั้ง 24 ตัว

Spoiler

0

#23 User is offline   QแสนรักQ 

• Location"โคตรเฮฮา" ตอนที่มัน ...บอกลาเธอ

Posted 16 January 2013 - 21:28

View Post๐ศิษย์น้องเล็ก๐, on 16 January 2013 - 09:32, said:

ขอโทษเถอะนะ ที่ไม่รู้สึกเห็นใจไอ้พวกที่โดนโกงเลย
เล่นเกมยังไงให้เค้าโกงได้ สมองอะมีไหม
พอโดนโกงก็มาโวยวาย ถ้าทีมงานเค้าต้องทำล้างตามเช็ดเรื่องหยุมหยิมๆ แบบนี้คงไม่ต้องเอาเวลาไปทำอย่างอื่นแล้ว
ริจะเล่นเกมน่ะ อย่าโง่

:wub: :wub:

ขอบคุณสำหรับการเตือนสติ
เราไม่ได้โวยวาย หรือ ฟูมฟาย อะไรเท่าไหร่
คิดเสียว่า ให้ตังค์เปรตตัวหนึ่งอ่ะนะ

และเปรตตัวนี้ ก็จะไปขอส่วนบุญคนที่ "ฉลาด" เข้าสักวัน
Spoiler

Spoiler

0

#24 User is offline   EzoMatiC 

• ขาประจำ LV1

Posted 17 January 2013 - 03:51

มีเกมนี้เกมเดียวนี้ละที่มี สมาคาพ่อค้า(ไม่แน่ใจเท่าไร -_- ) เพราะมีนี้ละ เลยทำให้พวกที่ไปเกรียนคนอื่นที่ไม่เป็นพ่อค้า สามารถจะ เกรียนได้เป็น พันๆปี จนเกมปิด แต่ก้ไม่สามารถ ทำอะไรมันได้เลย
ถ้าลองไม่มี สมาคม พ่อค้าดูซิ มีหลักฐานสามารถแบนได้เลย เหมือนเกม อื่นๆๆ
ส่วนพ่อค้าที่ เกรียนคนอื่น ส่วนมาก ผมเห็นไม่มีของ กันทั้งนั้น เพราะโดนแฮก ละมั่ง
ถ้าของแคสทุกอย่าง ลง AH ได้นะ หมดปัญหา นี้แน่ ไอพวกเกรียนๆ โกงๆ ทั้งหลาย ทำอะไรไม่ถูกแน่
แต่มันคงฉลาดหาวิธีจะโกงได้อยู่ดี เพราะมันคน โกง ต้องโกงให้ได้ ไม่ทางใดก้ทางนึง

This post has been edited by EzoMatiC: 17 January 2013 - 03:59

0

#25 User is offline   bank111 

• ขาประจำ LV2

Posted 17 January 2013 - 06:08

ผมว่า ที่ CM เคาพูด มันก็ มีเหตุ ส่วน ที่เราโดนโกงแล้ว เคาไม่ เอาเรื่องก็ มีเหตุ อีก ต่างคนต่างไม่ สามารถ ทำไรได้ นะผมว่า
ถึงแม้ บ้างคน ออาจคิดว่า มันเปนการโดนโกงแค่ในเกม เล็กน้อยๆแต่ หารู้ไมว่า เงินในเกมก็มาจาก ตังนอกเกม อีกที
ประเด็น คือที่เราโดนโกง เพราะไร ? เพราะ เราไม่ยอมทำตามที่เคานำแนะ มาเคาแนะนำไห้ติดต่อซื้อขายกับพ่อค้าและ ถ่ายรูปหรือคลิปเป็นหลักทานไว้ เพื่อโดนโกงเราเคยทำกันไมครับ
0

#26 User is offline   bank111 

Posted 17 January 2013 - 06:16

ผมว่า จะคุนทำแบบนี้ มันก็ไม่ถูก ครับผมก็อยากไห้ C เคาไปแบนพวกที่มันเกียนแต่ คุนผิดรือป่าว คุนจะไปว่าเคาอย่างเดียวก็ไม่ได้ ครับ
C เคาทำพ่อค้า มาเพื่ออะไร ครับ ? ก็ทำมาเพื่อไห้ พวกเราขายของกันได้ สดวกขึ้นเพื่อไห้เราไม่โดนโกง
แล้วพวกคุน เคยทำไมกันไม ครับ ? ที่คุน มาบอกโดนคนโนน คนนี่โกง โดนโกงเพราะ อะไร ? เพราะตัวคุนไม่เชื่อ ทำตาม ที่เคานำแนะมารือป่าว ?
เคา ทำพ่อค้าไห้เราไปซื้อของได้ แต่ คุนก็ไม่เอาคุนก็ยังไปซื้อของกับ คนที่มันไม่ใช่พ่อค้า ทั้งๆที่รู้ว่า มันจะโกงคุนเมื่อไหร่ก็ได้
แต่กลับกัน เมื่อคุนซื้อของกับพ่อค้า และคุนทำตามที่ เคาแนะนำมา คุนก็จะไม่มีวันสูนเสีย บางคนอาจบอกว่า เคยโดน พ่อค้าโกง แล้วคุน ทำที่เคาบอก รือป่าว
เคาบอกไห้ คุนถ่ายรูปหรือคลิปเพื่อเปนหลักทาน คุนเคยทำไม คุนได้แต่คิดว่า เคาเปนพ่อค้าแล้ว เคาจะไม่โกงคุนหรอก ท้าพวกเรา ทุกคน ทำตามที่ C เคาแนะนำผมเชื่อว่า จะไม่มี ใครโดน โกงหรอก ครับ
ผมก็เคยโดน มาก่อน โดนเพราะไร เพราะไม่ยอมทำตามไง
ผมรู็ว่า G ที่คุนเสียไปกว่าคุน จะหามาได้ กว่าคุน จะหาตังจากนอกจอมาเติม เพื่อหาโนนนี่ มาขายมัน ยากลำบากผมก็เข้าใจว่ามันเปนยังไงเวลาโดนโกง
หลังจากนี่คุนลองไป คิดเอานะ ว่าคุน ควรทำยังไง
0

#27 User is offline   Eros__ 

• เริ่มโปร LV2

Posted 17 January 2013 - 06:45

- -เรื่องนี้มันยังมีอีกหรอ เวลาจะซื้อของแคสจากพ่อค้า อ่ะครับ กรุณาสังเกตุฉายาหน้าชื่อด้วยว่าเป็นสมาคมพ่อค้าสุจริตไหมมนะจ่ะ ไม่ใช่ว่าคัยจะเป็นก็ได้พ่อค้าอ่ะ พิจรณาก่อนทำอะไรด้วยนะงับบบ เพราะว่าถ้าเป็นพ่อค้าจริงๆเค้าจะมีฉายา

This post has been edited by Eros__: 17 January 2013 - 06:48

0

#28 User is offline   —‼◄LมจมSณะ๏►‼— 

Posted 17 January 2013 - 06:51

View PostZeeZero, on 16 January 2013 - 15:02, said:

ครับ ผมเข้าแล้ว แต่แค่ผมคิดว่าถึงยังไงถ้าโดนโกงแล้วมีหลักฐาน มันก็น่าจะตรวจสอบแล้วแบนได้นิครับแต่กับไม่มีอะไรเกิดขึ้น ก็ปล่อยให้มันลอยนอล แล้วโพสขอQแสนรักQ มันบอกว่ามีเพื่อนที่ทำงานอยู่ASแล้ว แล้วCMยังไม่ทำอะไรเลยมันก็ยิ่งทำให้คนอื่นคิดว่าคนที่ทำผิดมีคนหนุนหลักเลย แล้วทำไมไม่ตรวจสอบแล้วแบนให้จบๆไปเลย มันจะได้กระจ่างว่าถึงจะเป็นใครก็ทำแต่ทำผิดก็ต้องรับผิด ของกับเงินผมไม่อยากได้คืนหรอกแค่ไม่อยากให้ใครต้องโดนอีก ถ้าอย่างนั้นผมโกงแล้วมีคนโง่มาให้โกงผมก็ไม่เป็นอะไรอะดิ อย่างนี้ให้โกงทั้งเซิฟเลยดีมั้ยอ่าครับ อย่างน้อยๆก็น่าจะมีกฏระเบียบนิดนึงนะครับ ไม่งั้นก็โกงกันมันเลย อ่อ ตั้งแต่แพท50โกงเยอะมากตอน 24 32 40 ยังไม่ค่อยมีเลยนะ สังสัยมันโกงแล้วไม่เป็นอะไรมันก็โกงกันเรื่อยๆ งั้นเรื่องนี้ผมจะหยุดแล้ว แค่เป็นเสียงแทนของคนที่โดนโกงว่าอยากให้ทำอะไรบ้างไม่ใช่ว่าจะโทษว่าโง่เอง*ไม่ซื้อกับพ่อค้าเอง ประกาศในเกมทุกวันก็ได้ว่าถ้าจะซื้อของแคชให้ซื้อกับพ่อค้าเท่านั้น ทำอย่างนี้ผมก็คิดว่าอย่างน้อยๆCMก็ได้ทำอะไรแล้ว แต่นี้เหมือนไม่ได้ทำอะไรเลยจริงๆนะ เห็นมันยิ่งเซ็ง

การซื้อขายแลกเปลี่ยนเป็นการยินยอมของทั้งสองฝ่าย ทางที่ดีซื้อกับพ่อค้าบางทีพ่อค้ายังโกงเลยค่ะ แล้วกับพวกไม่ใช่พ่อค้ามันมีความเสี่ยงค่อนข้างสูงมากที่จะโดนโกง เพราะงั้นกรุณาซื้อที่พ่อค้าและทำการบันทึกหลักฐานทุกครั้งที่ทำการซื้อขาย เพื่อประโยชน์ของตัวคุณเอง ถ้าพ่อค้าโกงคุณก็ร้องเรียนได้แถมยังได้ของชดเชยด้วยนะคะ นี่คือระเบียบค่ะ ทีมงานเขาก็ช่วยได้ในระดับหนึ่ง คือพ่อค้าสุจริต ทำไมไม่ไปซื้อกันนะ เขาเติมเงิน6พันกว่าจะได้ฉายามานะคะ เขาคงไม่โกงคุณเพียงเพราะของแคชไม่กี่จีหรอกมั้งคะไม่คุ้มเลย แต่กับผู้เล่นทั่วไปที่นั่งโข่งขายนั่นขายนี่มันก็มีขายจริงบ้างแต่ส่วนน้อยนะ เพราะงั้นถ้าคุณชอบเสี่ยงคุณก็ต้องยอมรับผลมันด้วย ถ้าคุณอยากได้ของแนะนำพ่อค้านะคะ บลาๆๆๆๆๆๆๆๆ
0

#29 User is offline   HKK07 

Posted 17 January 2013 - 20:16

View Post—‼◄LมจมSณะ๏►‼—, on 17 January 2013 - 06:51, said:

การซื้อขายแลกเปลี่ยนเป็นการยินยอมของทั้งสองฝ่าย ทางที่ดีซื้อกับพ่อค้าบางทีพ่อค้ายังโกงเลยค่ะ แล้วกับพวกไม่ใช่พ่อค้ามันมีความเสี่ยงค่อนข้างสูงมากที่จะโดนโกง เพราะงั้นกรุณาซื้อที่พ่อค้าและทำการบันทึกหลักฐานทุกครั้งที่ทำการซื้อขาย เพื่อประโยชน์ของตัวคุณเอง ถ้าพ่อค้าโกงคุณก็ร้องเรียนได้แถมยังได้ของชดเชยด้วยนะคะ นี่คือระเบียบค่ะ ทีมงานเขาก็ช่วยได้ในระดับหนึ่ง คือพ่อค้าสุจริต ทำไมไม่ไปซื้อกันนะ เขาเติมเงิน6พันกว่าจะได้ฉายามานะคะ เขาคงไม่โกงคุณเพียงเพราะของแคชไม่กี่จีหรอกมั้งคะไม่คุ้มเลย แต่กับผู้เล่นทั่วไปที่นั่งโข่งขายนั่นขายนี่มันก็มีขายจริงบ้างแต่ส่วนน้อยนะ เพราะงั้นถ้าคุณชอบเสี่ยงคุณก็ต้องยอมรับผลมันด้วย ถ้าคุณอยากได้ของแนะนำพ่อค้านะคะ บลาๆๆๆๆๆๆๆๆ

http://bbs.playpark....02#entry5056802

ตามนั้น
0

#30 User is offline   OHO2 

• เซียนบอร์ด LV3

Posted 17 January 2013 - 20:22

จีเอ็มไม่ได้เรียนจบกฏหมายนะ แต่เราเป็นคนที่จบกฏหมายมา

แต่ขอบอกไว้ว่า กฏที่ให้มานั่น บริษัทตั้งเองเพื่อไม่ต้องรับผิดชอบต่อผุ้เล่น

ตอนผุ้เล่นสมัคร ไอดีข้อตกลงบริษัทระบุไว้ยาวมากแต่บางคนไม่อ่านเอง

แนะนำให้ ต้องดูดีๆ ทีมงานเขาให้ตั้งรหัสยากๆดันไปตั้งง่ายๆ

การตกลงกันภายในเกมถือเป็นสิทธิ์ของผู้เล่นเอง

เกิดการประมาทเลิ่นล่อ บางอย่าง คาดไม่ถึงก็ไม่รับผิดชอบด้วย คุณทำตัวเองเอง

ไปตกลงโดยไม่มีใครมีส่วนรุ้ส่วนเห็น แม้มีหลักฐานพยานมากมาย นั่นก็ไม่ได้ช่วยคุณ

ยังไงก็ระวังไว้ให้ดี เพราะ ทีมงานหรือบริษัทเกม ไม่มีวันช่วยคุณได้

คุณต้องระมัดระวังมากกว่าเดิม

ปล จะซื้อของกับใครให้ดูฉายาพ่อค้า พ่อค้าคนไหนโกง คุณย่อมส่งแบนได้ ต้องเติมเงิน 6000 บาทเพื่อได้ฉายา นั่นยากมาก

ห้ามให้พ่อค้าเปลี่ยนตัวเอาตัวอื่นมาเดล ส่งเงินส่งของ เด็ดขาด

คนโกงส่วนใหญ่ไม่ได้มีเงินรวยครั้งเดียวหรอก ต้องเติมนานๆ

This post has been edited by OHO2: 17 January 2013 - 20:25

0

#31 User is offline   ZeeZero 

• หน้าใหม่ LV2

Posted 21 January 2013 - 12:44

View PostOHO2, on 17 January 2013 - 20:22, said:

จีเอ็มไม่ได้เรียนจบกฏหมายนะ แต่เราเป็นคนที่จบกฏหมายมา

แต่ขอบอกไว้ว่า กฏที่ให้มานั่น บริษัทตั้งเองเพื่อไม่ต้องรับผิดชอบต่อผุ้เล่น

ตอนผุ้เล่นสมัคร ไอดีข้อตกลงบริษัทระบุไว้ยาวมากแต่บางคนไม่อ่านเอง

แนะนำให้ ต้องดูดีๆ ทีมงานเขาให้ตั้งรหัสยากๆดันไปตั้งง่ายๆ

การตกลงกันภายในเกมถือเป็นสิทธิ์ของผู้เล่นเอง

เกิดการประมาทเลิ่นล่อ บางอย่าง คาดไม่ถึงก็ไม่รับผิดชอบด้วย คุณทำตัวเองเอง

ไปตกลงโดยไม่มีใครมีส่วนรุ้ส่วนเห็น แม้มีหลักฐานพยานมากมาย นั่นก็ไม่ได้ช่วยคุณ

ยังไงก็ระวังไว้ให้ดี เพราะ ทีมงานหรือบริษัทเกม ไม่มีวันช่วยคุณได้

คุณต้องระมัดระวังมากกว่าเดิม

ปล จะซื้อของกับใครให้ดูฉายาพ่อค้า พ่อค้าคนไหนโกง คุณย่อมส่งแบนได้ ต้องเติมเงิน 6000 บาทเพื่อได้ฉายา นั่นยากมาก

ห้ามให้พ่อค้าเปลี่ยนตัวเอาตัวอื่นมาเดล ส่งเงินส่งของ เด็ดขาด

คนโกงส่วนใหญ่ไม่ได้มีเงินรวยครั้งเดียวหรอก ต้องเติมนานๆ

???? CMไม่ได้จบมหาลัยหรอว่ะถึงไม่ได้เรียนกฏหมาย มหาลัยเขาก็สอนนะหรือว่าคุณยังเด็กหัวเกรียนอยู่ถึงไม่รู้ว่ามหาลัยเขาก็สอนกฏหมายอ่าแล้วก้ไม่ต้องคิดนะว่านิติจะได้เรียนแค่เอกเดียวเอกอื่นคณะอื่นก็เรียน แล้วผมว่าคุณเป็นคนโกงหรือป่าวดูจากว่าเหมือนคนเกรียนๆแล้วก็ว่าCMโง่ไม่ได้เรียนกฏหมายด้วย ผมว่ากลับไปเรียนการใช่ภาษาเพื่อการสื่อสารดีกว่ามั้ย แล้วก็นะเรื่องมันก็จบไปแล้วนะยังจะมาต่อให้มันยาว จะบอกว่าให้ไปซื้อกับพ่อค้าคุณไม่ได้ดูโพสที่พ่อค้าโกงกันหรอ หยุดทำตัวโง่ๆกันได้แล้ว ถ้าอยากได้ของแคชเติมซื้อเองจบ ขอบคุณคนที่โดนโกงแล้วมาช่วยกันตอบด้วยนะ แล้วไอ้พวกที่ไม่ได้โดนโกงแล้วตอบ บ้างก็ดีนะ แต่ที่ตอบกวนขอให้หยุดเถอะเพราะไม่งั้นมันจะทำให้คิดว่าพวกคุณเป็นคนที่โกงคนอื่นมาแล้วมาทำตัวเป็นคนที่ฉลาดในคาบของคนเลว

This post has been edited by ZeeZero: 21 January 2013 - 12:47

0

#32 User is offline   patanachai 

Posted 21 January 2013 - 12:56

ผมว่านะครับ ในความ คิดของผม ผมเสนอไห้ เอาของแคส อย่าไห้เดลได้ ไม่ไห้ส่งของขวัญ คือว่าเอาลง ah ได้อย่างเดียว ผมว่าลดปัญหา การถูกโกงไปได้เยอะ ถ้ายังโดนโกงอีก ก็ควรเช็คสมองได้แล้วครับผม
0

#33 User is offline   patanachai 

Posted 21 January 2013 - 13:01

ส่วนพ่อค้าสุจริตมันไม่100%ทุกคนเสมอไปนะ ผม 1คนละที่โดนพ่อค้าโกง เพราะมันเอาแฮกid ของคนที่เป็นพ่อค้ามา หลอกซื้อ หลอก ขาย ถ้าจะไห้ดีนะครับ สังเกตุพ่อค้า หน้าเดิมๆ สมมุตว่าพ่อค้าหน้าไหม่ที่เราไม่เคยเห้น ควรจะส่องของไนตัว เค้านิดนึงกะดีนะครับ ถ้าซื้อขายกันตกลงแล้ว ok เราก้อควรแอดเพื่อนไว้กะดี นะครับ
0

#34 User is offline   กอล์ฟฟี่ 

• เซียนบอร์ด LV1

Posted 21 January 2013 - 13:01

ไม่ได้ซ้ำเติมนะครับผมเจอ เมื่อวานเลย BE ผม พ่อค้า ประกาศ ขายก่อง10/1800 ราคาเท่ากับคนไม่ได้เป็นพ่อค้า มันไปซื้อ คนที่ไม่ได้เป็นพ่อค้าซะงั้น แล้วสักพักมันก็ประกาศ ว่าเจอโกงตัง แล้วคนที่โกงตังมันก็บอกสมน้ำหน้า มันโกงไปก็ไม่มีใครทำไรมันได้ แถม ท้าให้ส่งแบรนอีก แบบนี้ ผมควรจะสงสารมันดีไหมเนี่ย ผมพ่อค้ายืนขายแทบตายดันไม่ซื้อ :wacko:
0

#35 User is offline   kenny447 

• เซียนบอร์ด LV3

View PostZeeZero, on 21 January 2013 - 12:44, said:

???? CMไม่ได้จบมหาลัยหรอว่ะถึงไม่ได้เรียนกฏหมาย มหาลัยเขาก็สอนนะหรือว่าคุณยังเด็กหัวเกรียนอยู่ถึงไม่รู้ว่ามหาลัยเขาก็สอนกฏหมายอ่าแล้วก้ไม่ต้องคิดนะว่านิติจะได้เรียนแค่เอกเดียวเอกอื่นคณะอื่นก็เรียน แล้วผมว่าคุณเป็นคนโกงหรือป่าวดูจากว่าเหมือนคนเกรียนๆแล้วก็ว่าCMโง่ไม่ได้เรียนกฏหมายด้วย ผมว่ากลับไปเรียนการใช่ภาษาเพื่อการสื่อสารดีกว่ามั้ย แล้วก็นะเรื่องมันก็จบไปแล้วนะยังจะมาต่อให้มันยาว จะบอกว่าให้ไปซื้อกับพ่อค้าคุณไม่ได้ดูโพสที่พ่อค้าโกงกันหรอ หยุดทำตัวโง่ๆกันได้แล้ว ถ้าอยากได้ของแคชเติมซื้อเองจบ ขอบคุณคนที่โดนโกงแล้วมาช่วยกันตอบด้วยนะ แล้วไอ้พวกที่ไม่ได้โดนโกงแล้วตอบ บ้างก็ดีนะ แต่ที่ตอบกวนขอให้หยุดเถอะเพราะไม่งั้นมันจะทำให้คิดว่าพวกคุณเป็นคนที่โกงคนอื่นมาแล้วมาทำตัวเป็นคนที่ฉลาดในคาบของคนเลว

คณะที่ผมเรียนจบมา ไม่มีสอนครับ เรื่องจริงPosted Image

This post has been edited by kenny447: 21 January 2013 - 13:02

0

#36 User is offline   Tวันที่ฉันกลัวT 

555ไม่ไช่พ่อค้าแล้วคุณซื้อกะเค้าแล้วโดนโกงมันก็สมควรเพราะถึงมีหลักฐานคุณก็ทำอรัยไม่ได้*-*
0

#37 User is offline   Tวันที่ฉันกลัวT 

Posted 21 January 2013 - 13:03

ผมเจ็บมาเยอะโดนมาเยอะเลยเลิกซื้อไม่ว่าพ่อค้าหรือไม่พ่อค้าเติมซื้อเองสบายใจไร้ปัญหา5555
0

#38 User is offline   Baw-Wit 

• เซียนบอร์ด LV2

Posted 21 January 2013 - 13:07

:blink: :blink: :blink: :blink:
0

#39 User is offline   patanachai 

Posted 21 January 2013 - 13:09

View PostTวันที่ฉันกลัวT, on 21 January 2013 - 13:03, said:

ผมเจ็บมาเยอะโดนมาเยอะเลยเลิกซื้อไม่ว่าพ่อค้าหรือไม่พ่อค้าเติมซื้อเองสบายใจไร้ปัญหา5555

ถูกของคุน แต่ผมไม่เติมละ 555
0

#40 User is offline   QแสนรักQ 

Posted 21 January 2013 - 13:11

View Postpatanachai, on 21 January 2013 - 13:09, said:

ถูกของคุน แต่ผมไม่เติมละ 555

:lol: :lol:
Spoiler

Spoiler

0

Share this topic:

• 3 Pages +
  • 1
  • 2
  • 3
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic