Jump to content

สำนึก

• Please log in to reply
59 replies to this topic

#1 HKK07

HKK07

เริ่มโปร LV2

Posted 15 January 2013 - 16:49

สงสารคนที่โดนโกง ไม่ว่าจะซื้อของแครช หรือจะเดลซื้อของ พอถูกโกง ก็ถูกโกง ต่อมาก็ท้อกับชีวิตหมดอะไรตายอยาก เงินที่อุตส่าห์เก็บสะสมมาตั้งนาน พอมาบอกCก็ไม่ช่วยเฮียอะไร ช่วยอะไรไม่ได้ ย้ำช่วยอะไรไม่ได้ บอกไม่ได้ซื้อจากพ่อค้าบ้าง เป็นการแลกเปลี่ยนกันเอง การแลกเปลี่ยนคือต่างคนต่างได้รับสิ่งที่ต้องการ แต่นี่มีแต่คนที่โกงได้ของ ได้เงิน แล้วคนที่โดนไม่ได้อะไรเลย จรรยาบรรณของc คืออะไร ทำไมไม่ฟีตแบ็คคนที่ถูกโกง หรือย้อนกลับไปให้เหมือนเดิมก่อนที่จะทำการแลกเปลี่ยน (เสนอตามความคิดผม) ไอพวกที่ชอบโกงพวกคุนใช้อะไรคิดจะโกงเพื่ออะไรทำไมไม่หาไปเรื่อยไม่เห็นต้องรีบเทพ เกมส์ก็คือสังคม สังคมหนึ่งคุนจะให้มันมีแต่พวกขี้โกง โจรเยอะๆ แล้วตำรวจก็รับแจ้้ง ลงบันทึกประจำวัน จำไปเรื่อยๆเพราะมีหน้าที่ลงบันทึก ไม่จับโจร บ้างคนมีทั้ง รูป ชื่อตัวละคร เซิฟ เวลาที่ถูกโกง/เวลาที่แลกเปลี่ยน และเด๋วนี้มีพ่อค้าปลายเท้าบางคนยื่งมาทำให้ ชื่อของวงการพ่อค้าสุจริตต้องมัวหมองอีก เป็นพ่อค้ามันยังโกง เกมส์เป็นโลกที่ใครบางคนเข้ามาหาความสุข เจอเพื่อน ลงเนสด้วยกัน เวลด้วยกันสนุกไปวันๆเพื่อคลายเคลียด สุดท้ายนี้ผมอยากให้c แสดงสปิริตสักนิดนึง จัดไอพวกชอบโกงหนักๆหน่อยครับ เพื่อ! สังคมเกมส์ดราก้อนเนสที่สูงขึ้น

#2 CM-RA

CM-RA

เซียนบอร์ด LV8

• Moderators

Posted 15 January 2013 - 17:26

ในส่วนของการซื้อขายแลกเปลี่ยนในเกม ไม่เหมือนในชีวิตจริงนะครับ

ถ้าเป็นการซื้อไอเทมในเกมด้วยเงินในเกม ท่านสามารถตรวจสอบได้ว่าสินค้าหรือเงินถูกต้องหรือไม่

ดังนั้น ถ้าท่านตรวจสอบให้ดีก่อนกดตกลง ก็ไม่มีทางที่จะถูกโกงได้แน่นอน เพราะท่านสามารถที่จะยกเลิกการแลกเปลี่ยนได้ตลอดเวลา

ส่วนการซื้อขายไอเทม Cash ที่ไม่สามารถแลกเปลี่ยนได้ตามปกตินั้น เพราะอาจจะถูกโกงได้ง่าย ๆ

และด้วยระบบจริง ๆ แล้ว การมอบของขวัญ หรือ Gift นั้น ไม่ใช่ระบบการซื้อขายภายในเกมนะครับ แต่เป็นการส่งของให้ด้วยความสมัครใจของผู้ส่งเท่านั้น

แต่เนื่องจากมีผู้ที่ต้องการซื้อขายในรูปแบบนี้เป็นจำนวนมาก ทีมงานจึงตั้งสมาคมพ่อค้าสุจริตให้

เพื่อเป็นการรับประกันว่าพ่อค้าในสมาคมนี้จะไม่โกง เพราะถ้าโกง ทีมงานก็จะลงโทษให้

แถมยังส่งของที่ต้องการซื้อให้กับผู้ซื้อเพื่อชดเชยให้ด้วยครับ

ดังนั้น ในส่วนนี้ ทีมงานจึงไม่สามารถดำเนินการให้กับผู้ที่ไม่ได้ซื้อขายผ่านช่องทางพ่อค้าสุจริตได้ครับ

ทีมงานต้องขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วยครับผม

#3 HKK07

HKK07

Posted 15 January 2013 - 17:52

555 เพื่อนผมว่าพี่เหมือนโปรแกรมตอบเลย ช่วยชี้ชะหน่อย ทั้งๆที่รู้ชื่อแล้วแต่กับไม่ทำอะไรเลย แต่คนที่ไม่ได้ทำอะไรผิดเลยแต่กับโดยตรวจสอบว่าใช้โปรทั้งๆที่ไม่ได้ใช้มันหมายความว่าไงครับ แล้วถ้าคนที่โดนคือพี่บ้างพี่จะรู้สึกยังไง แฮ็คก็โดนโทรไปแจ้งก็ไม่ทำอะไรหมายความว่าไงครับ เล่นมาโดนแต่โกงๆๆๆแล้วใครมันอยากจะไปเล่น CMเขาตั้งมาไว้ทำอะไรหรอ นั่งเล่นไปวันๆหรอครับ ถ้างั้นถ้าผมสร้างตัวมาโกงบ้างก็ได้ดิ CMอย่าทำตัวเหมือนตำตรวจไทยได้มั้ยครับ ขอร้องจริงๆ ถ้าCMยังอยากให้คนเล่นเกมส์อยู่ละก็ช่วยทำอะไรหน่อยไม่ใช่มาตอบแค่ว่า ทีมงานต้องขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วยครับผม ยังไม่ทำอะไรเลยนิแล้ว เซ็งมากๆ ผมเป็นคนที่โดนโกงจนจะเบื่อที่จะเล่นเพราะCMไม่ทำอะไรเลย

#4 HKK07

HKK07

Posted 15 January 2013 - 18:53

ต้องคนโดนเองถึงจะเข้าใจฟิวนี้

#5 Guest_CM-Unplug_*

Guest_CM-Unplug_*
  • Guests

Posted 15 January 2013 - 19:21

ในส่วนนี้ทางทีมงานต้องขออภัยที่ไม่สามารถช่วยเหลือท่านได้ครับ

ซึ่งการกระทำการซื้อขายแลกเปลี่ยนกันในเกมนั้นถือเป็นการทำ ธุรกรรมอิเล็กทรอนิกส์

ซึ่งการฉ่อโกงกันนั้นท่านสามารถเอาผิด ผู้ที่กระทำการฉ้อโกงท่านได้ครับ

อ้างตามกฏหมายอิเล็กทรอนิกส์ ซึ่งในส่วนของการโดนโกงภายในเกมนั้น

ถือเป็นการเสียทรัพย์ ซึ่งท่านสามารถเอาความได้

ท่านสามารถศึกษากฏหมายอิเล็กทรอนิกส์ได้ที่นี่ครับ

http://www.thailandlawyercenter.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=538975216&Ntype=19

ซึ่งทางทีมงานสามารถช่วยแนะนำได้ในส่วนนี้แต่ในส่วนของ item ที่ได้ถูกฉ้อโกงนั้น

ทางทีมงานไม่สามารถคืนให้ท่านได้เนื่องจากอ้างอิงตามกฎของเกมนั้น

[13.] การธุรกรรมใดๆ ในเกมผู้ใช้บริการยอมรับ และตกลงจะใช้ความระมัดระวัง และละเอียดรอบคอบเหมือนการทำธุรกรรมในโลกแห่งความเป็นจริง ในกรณีเกิดความเสียหายใดๆ ขึ้น ผู้ใช้บริการตกลงยอมรับผิดในความเสียหายที่เกิดขึ้นแต่เพียงผู้เดียว

[14.] เอเชียซอฟท์ ขอสงวนสิทธิทุกประการในการให้บริการ, ชดใช้หรือชดเชยความเสียหายที่เกิดขึ้นทุกกรณี เช่น การถูกเอาเปรียบ, การถูกหลอกลวง, ความประมาทเลินเล่อต่างๆ เช่น การไม่รักษา, ป้องกันการใช้งาน ID และ password ของผู้ใช้บริการ ซึ่งส่งผลให้เกิดความเสียหายขึ้นระหว่างผู้ใช้บริการด้วยกันรวมถึงการเจาะรหัสข้อมูลของผู้ใช้บริการโดยผู้ใช้บริการด้วยกัน

ซึ่งในส่วนของกฏ กติกา มารยาท ในเกม ท่านสามารถ ศึกษาได้ ที่นี่ครับ

http://dragonnest.playpark.com/detail.aspx?webID=131&TID=363&contID=6221

ทั้งนี้ทางทีมงานต้องขออภัยเป็นอย่างสูงครับ

Edited by CM-Unplug, 15 January 2013 - 21:42.

#6 QแสนรักQ

QแสนรักQ

ขั้นเทพ LV2

• Locationเปล่าลืม ก็แค่ "...ไม่เคยจำ"
  • Miniplay:มัดหมี่ที่รัก

Posted 15 January 2013 - 21:37

555 เพื่อนผมว่าพี่เหมือนโปรแกรมตอบเลย ช่วยชี้ชะหน่อย ทั้งๆที่รู้ชื่อแล้วแต่กับไม่ทำอะไรเลย แต่คนที่ไม่ได้ทำอะไรผิดเลยแต่กับโดยตรวจสอบว่าใช้โปรทั้งๆที่ไม่ได้ใช้มันหมายความว่าไงครับ แล้วถ้าคนที่โดนคือพี่บ้างพี่จะรู้สึกยังไง แฮ็คก็โดนโทรไปแจ้งก็ไม่ทำอะไรหมายความว่าไงครับ เล่นมาโดนแต่โกงๆๆๆแล้วใครมันอยากจะไปเล่น CMเขาตั้งมาไว้ทำอะไรหรอ นั่งเล่นไปวันๆหรอครับ ถ้างั้นถ้าผมสร้างตัวมาโกงบ้างก็ได้ดิ CMอย่าทำตัวเหมือนตำตรวจไทยได้มั้ยครับ ขอร้องจริงๆ ถ้าCMยังอยากให้คนเล่นเกมส์อยู่ละก็ช่วยทำอะไรหน่อยไม่ใช่มาตอบแค่ว่า ทีมงานต้องขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วยครับผม ยังไม่ทำอะไรเลยนิแล้ว เซ็งมากๆ ผมเป็นคนที่โดนโกงจนจะเบื่อที่จะเล่นเพราะCMไม่ทำอะไรเลย

ทำใจ
ถือว่าเราได้บริจาคให้เปรตไปก็แล้วกันนะ
ปล่อยให้มันไปขอส่วนบุญส่วนกุศล ต่อไปละกัน
เปรตพวกนี้หน้าด้าน แถมยังมีพวกหนุนหลังด้วยนะ
:P

#7 thousapon

thousapon

หน้าใหม่ LV1

Posted 16 January 2013 - 01:48

สรุปคือ ไม่ใช่พ่อค้า ไม่มีสิทธิ์ฟ้องร้องใดๆ ถึงแม้จะมีหลักฐาน?

#8 QแสนรักQ

QแสนรักQ

ขั้นเทพ LV2

• Locationเปล่าลืม ก็แค่ "...ไม่เคยจำ"
  • Miniplay:มัดหมี่ที่รัก

Posted 16 January 2013 - 07:27

สรุปคือ ไม่ใช่พ่อค้า ไม่มีสิทธิ์ฟ้องร้องใดๆ ถึงแม้จะมีหลักฐาน?

:D ไม่มีใครใน AS มีปัญญาจัดการเรื่องนี้ได้สักคน
:D

#9 Xa่olaื่oก7ด้

Xa่olaื่oก7ด้

สยบศาสตรา

• LocationWindy Arena(Allkill Mode)
  • Miniplay:- Dual -

Posted 16 January 2013 - 07:35

จะไปโทษทีมงานอย่างเดียวก็ไม่ถูกนะครับ จริงอยู่ที่ว่าคนพวกนั้นมีเยอะเกลื่อนกลาด หน้าเดิมๆซ้ำๆ และคนแจ้งเยอะแยะ แต่ทางทีมงานเค้าก็แจ้งไว้ชัดเจนแล้วในเรื่องการแลกเปลี่ยน ทางที่ดี ซื้อขายอะไรก็แล้วแต่กับ พ่อค้าสุจริตดีกว่าครับ อย่างน้อยๆหากโดนโกงจริงๆก็จะได้ชดเชยให้แน่ๆ พ่อค้าหาง่ายครับ หน้า ah เยอะแยะ :blush:
Drama in Spoil
Spoiler

#10 TAA

TAA

<Sword Master>

Posted 16 January 2013 - 08:06

ทำไมไม่ซื้อกับพ่อค้าสุจริตล่ะครับ :huh:

#11 boonboon

boonboon

หน้าใหม่ LV2

Posted 16 January 2013 - 08:38

ต้องเป็นคนที่โดนจริงๆอ๊ะ มันเป็นความรู้สึกที่หมดหวัง ไม่อยากจะเล่น พอเลิก ไม่เอาอีกแล้ว ทำไมต้องมาโกงด้วย แค่เกมมันยังโกง แล้วชีวิตมันจะเจริญได้อย่างไรถ้ามันยังโกงขนาดในเกม TT

#12 ๐ศิษย์น้องเล็ก๐

๐ศิษย์น้องเล็ก๐

ขั้นเทพ LV2

Posted 16 January 2013 - 09:32

ขอโทษเถอะนะ ที่ไม่รู้สึกเห็นใจไอ้พวกที่โดนโกงเลย
เล่นเกมยังไงให้เค้าโกงได้ สมองอะมีไหม
พอโดนโกงก็มาโวยวาย ถ้าทีมงานเค้าต้องทำล้างตามเช็ดเรื่องหยุมหยิมๆ แบบนี้คงไม่ต้องเอาเวลาไปทำอย่างอื่นแล้ว
ริจะเล่นเกมน่ะ อย่าโง่

#13 Me'

Me'

เซียนบอร์ด LV3

Posted 16 January 2013 - 10:13

การเรียนของบางคนช่วยยกระดับการศึกษา แต่*หมาๆยังอยู่ครบ

#14 HKK07

HKK07

Posted 16 January 2013 - 11:30

ขอบคุน CM-RA และ CM-Unplug ที่มาให้ข้อมูลและเพื่อนๆที่มาอ่านโพตส์นี้ อยากให้เพื่อนผมได้ระบาย และผมอยากเตือนเพื่อนๆว่า อย่าเชื่อใจใครที่ไม่ใช่พ่อค้าสุจริต อย่าใจร้อนในการซื้อขาย พ่อค้าสุจริตก็มีแล้วปลอดภัยที่สุด เชื่อผมเพื่อนผมโดนมาเยอะ ใจเย็นๆรอพ่อค้าสุจริตมาขายดีกว่า

#15 กอล์ฟฟี่

กอล์ฟฟี่

เซียนบอร์ด LV1

Posted 16 January 2013 - 12:01

ในส่วนนี้ทางทีมงานต้องขออภัยที่ไม่สามารถช่วยเหลือท่านได้ครับ

ซึ่งการกระทำการซื้อขายแลกเปลี่ยนกันในเกมนั้นถือเป็นการทำ ธุรกรรมอิเล็กทรอนิกส์

ซึ่งการฉ่อโกงกันนั้นท่านสามารถเอาผิด ผู้ที่กระทำการฉ้อโกงท่านได้ครับ

อ้างตามกฏหมายอิเล็กทรอนิกส์ ซึ่งในส่วนของการโดนโกงภายในเกมนั้น

ถือเป็นการเสียทรัพย์ ซึ่งท่านสามารถเอาความได้

ท่านสามารถศึกษากฏหมายอิเล็กทรอนิกส์ได้ที่นี่ครับ

http://www.thailandlawyercenter.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=538975216&Ntype=19

ซึ่งทางทีมงานสามารถช่วยแนะนำได้ในส่วนนี้แต่ในส่วนของ item ที่ได้ถูกฉ้อโกงนั้น

ทางทีมงานไม่สามารถคืนให้ท่านได้เนื่องจากอ้างอิงตามกฎของเกมนั้น

[13.] การธุรกรรมใดๆ ในเกมผู้ใช้บริการยอมรับ และตกลงจะใช้ความระมัดระวัง และละเอียดรอบคอบเหมือนการทำธุรกรรมในโลกแห่งความเป็นจริง ในกรณีเกิดความเสียหายใดๆ ขึ้น ผู้ใช้บริการตกลงยอมรับผิดในความเสียหายที่เกิดขึ้นแต่เพียงผู้เดียว

[14.] เอเชียซอฟท์ ขอสงวนสิทธิทุกประการในการให้บริการ, ชดใช้หรือชดเชยความเสียหายที่เกิดขึ้นทุกกรณี เช่น การถูกเอาเปรียบ, การถูกหลอกลวง, ความประมาทเลินเล่อต่างๆ เช่น การไม่รักษา, ป้องกันการใช้งาน ID และ password ของผู้ใช้บริการ ซึ่งส่งผลให้เกิดความเสียหายขึ้นระหว่างผู้ใช้บริการด้วยกันรวมถึงการเจาะรหัสข้อมูลของผู้ใช้บริการโดยผู้ใช้บริการด้วยกัน

ซึ่งในส่วนของกฏ กติกา มารยาท ในเกม ท่านสามารถ ศึกษาได้ ที่นี่ครับ

http://dragonnest.playpark.com/detail.aspx?webID=131&TID=363&contID=6221

ทั้งนี้ทางทีมงานต้องขออภัยเป็นอย่างสูงครับ

ทุกทีผมจะไม่ค่อย เห็นด้วยกับ cm และคอยขัดตลอด แต่ อันนี้เห็นด้วยครับ

#16 ZeeZero

ZeeZero

Posted 16 January 2013 - 13:20

ขอโทษเถอะนะ ที่ไม่รู้สึกเห็นใจไอ้พวกที่โดนโกงเลย
เล่นเกมยังไงให้เค้าโกงได้ สมองอะมีไหม
พอโดนโกงก็มาโวยวาย ถ้าทีมงานเค้าต้องทำล้างตามเช็ดเรื่องหยุมหยิมๆ แบบนี้คงไม่ต้องเอาเวลาไปทำอย่างอื่นแล้ว
ริจะเล่นเกมน่ะ อย่าโง่

^
^
^
^
ก็เพราะคิดกันแบบนี้ไงโลกมันถึงเป็นแบบนี้ งั้นมาลองคิดดิเวลาคุณโดนตำรวจจับเพราะขับรถไม่ใส่หมวกแล้วก็ก็มาโว้ยวายแต่เวลา โจรเข้าบ้านแล้วตำรวจไม่ทำอะไรเลยคุณมาร้องของความเป็นทำในใจคุณคิดใช้มั้ยว่าจะมีตำรวจทำไม มันก็เหมือนกันแค่เกมยังแบบนี้แล้วสังคมจริงละมันถึงเป็นแบบนี้ไง อ่อ การเห็นใจคนอื่นแล้วช่วยเหลือกันมันก็เป็นหลักของศาสนานะครับ ผมคิดว่าคนแบบคุณก็เอาแต่ได้ไงตัวเองไม่เป็นอะไรก็ดีแล้ว แต่ถ้าคุณมีปัญหาแบบนี้บ้างละคุณจะทำยังไง ตอนนี้นะครับ ที่คุณพิมพ์มาไม่ต่างอะไรกับเดนคนเลยจริงๆ ถ้าผมมีลูกนะผมจะเอาขี้เถ่ายัดปากให้ตายเลยมันมีความคิดแบบนี้แล้วโตขึ้นพ่อแม่มันจะเป็นยังไง คงอยู่ในสถานคนชารา ผมโคตรเกียจพวกเห็นแต่ตัวอ่าครับ เพราะมันทำให้ประเทศเป็นแบบนี้ โจรมันถึงเต็มเมือง อ่อแต่คนดีๆก็มีนะครับ แล้วก็CM แบบคนก็ดีนะ(ไม่รู้นะ) CMเขาทำอะไรเยอะแยะพอแล้วอย่าไปว่าเขา(แต่ในเกมคนโกงของเต็มเบยยย) อ่อในเมื่อCMทำอะไรพวกนี้ไม่ได้ก็ดีนะมันก็จะได้เป็นวิธีหาเงินเร็วผมว่าก็โอนะ [size="4"]ทำให้คนอื่นเลิกเล่นเกมนี้ไปเลยคนที่เสียหายหนักมันก็ไม่ใช่เรานะว่ามั้ย

#17 MyLord

MyLord

เซียนบอร์ด LV5

Posted 16 January 2013 - 14:06

การถูกโกง จากการซื้อขาย Cash ในเกมส์ อันนี้ทางทีมงานได้ทำการก่อตั้งสมาคมพ่อค้าสุจริต และวิธีการซื้อขายที่ชัดเจน พร้อมทั้งข้อกำหนดการชดเชยมาให้แล้ว หากผู้เล่นยังฝืนที่จะทำธุรกรรมแบบเสี่ยงๆ นั่นก็เป็นความเสี่ยงที่ผู้เล่นต้องแบกรับเอาเอง เพราะงั้น เพื่อความสบายใจ ซื้อขาย(พร้อมอัดวีดิโอ) กับพ่อค้าสุจริต ดีที่สุดแล้ว

สำหรับคนที่ต้องการขาย Cash ถ้าเงินยังเติมไม่ถึง 6000 บาท ก็ขายใน AH ไปก่อน เติมครบเมื่อไหร่ค่อยสมัครเป็นพ่อค้าเอา ไม่ต้องรีบ อันที่จริงเกมส์นี้เล่นแบบไม่รีบ ยังไงก็มีใช้ ยังไงก็รวย ผมเองซื้อแคชแทบนับครั้งได้ ส่วนใหญ่ก็หาของ ขายของ ปั่นราคาของในเกมส์เอาทั้งนั้น ตอนนี้เงินก็มีอยู่หมื่นกว่าๆ เกือบสองหมื่นG หามาเองทั้งนั้น ไม่เคยขายแคช เล่นวันละ 4-5 ชั่วโมงหลังเลิกงานตลอด ของก็ไม่ได้ดีมากมาย แ่ต่ก็ไม่ขี้เหร่ถึงขนาดลงเนสไม่ได้ (ใส่เซ็ตเนส+8 ทั้งตัวตลอด) ของที่ซื้อใช้ก็ราวๆ 40% อีก 60% หามาเองกับมือทั้งนั้น

ส่วนการซื้อขายแลกเปลี่ยนเงินหรือบัตรกับG นั้น ทางทีมงานไม่ได้สนับสนุนอยู่แล้ว
และแน่นอนเมื่อไม่สนับสนุน ย่ิอมไม่ทำการใดๆ ที่ส่งเสริมให้ผู้เล่นทำกันแน่นอน

คนโดนก็น่าสงสารนะ แต่เมื่อเค้าสร้างช่องทางให้แล้ว ก็ไปตามช่องทางที่วางไว้จะดีกว่า

Edited by MyLord, 16 January 2013 - 14:08.

โป๊ะเช๊ะ!!!

#18 HKK07

HKK07

Posted 16 January 2013 - 14:45

ทำใจ
ถือว่าเราได้บริจาคให้เปรตไปก็แล้วกันนะ
ปล่อยให้มันไปขอส่วนบุญส่วนกุศล ต่อไปละกัน
เปรตพวกนี้หน้าด้าน แถมยังมีพวกหนุนหลังด้วยนะ
:P

ครับ

#19 ZeeZero

ZeeZero

Posted 16 January 2013 - 15:02

ครับ ผมเข้าแล้ว แต่แค่ผมคิดว่าถึงยังไงถ้าโดนโกงแล้วมีหลักฐาน มันก็น่าจะตรวจสอบแล้วแบนได้นิครับแต่กับไม่มีอะไรเกิดขึ้น ก็ปล่อยให้มันลอยนอล แล้วโพสขอQแสนรักQ มันบอกว่ามีเพื่อนที่ทำงานอยู่ASแล้ว แล้วCMยังไม่ทำอะไรเลยมันก็ยิ่งทำให้คนอื่นคิดว่าคนที่ทำผิดมีคนหนุนหลักเลย แล้วทำไมไม่ตรวจสอบแล้วแบนให้จบๆไปเลย มันจะได้กระจ่างว่าถึงจะเป็นใครก็ทำแต่ทำผิดก็ต้องรับผิด ของกับเงินผมไม่อยากได้คืนหรอกแค่ไม่อยากให้ใครต้องโดนอีก ถ้าอย่างนั้นผมโกงแล้วมีคนโง่มาให้โกงผมก็ไม่เป็นอะไรอะดิ อย่างนี้ให้โกงทั้งเซิฟเลยดีมั้ยอ่าครับ อย่างน้อยๆก็น่าจะมีกฏระเบียบนิดนึงนะครับ ไม่งั้นก็โกงกันมันเลย อ่อ ตั้งแต่แพท50โกงเยอะมากตอน 24 32 40 ยังไม่ค่อยมีเลยนะ สังสัยมันโกงแล้วไม่เป็นอะไรมันก็โกงกันเรื่อยๆ งั้นเรื่องนี้ผมจะหยุดแล้ว แค่เป็นเสียงแทนของคนที่โดนโกงว่าอยากให้ทำอะไรบ้างไม่ใช่ว่าจะโทษว่าโง่เอง*ไม่ซื้อกับพ่อค้าเอง ประกาศในเกมทุกวันก็ได้ว่าถ้าจะซื้อของแคชให้ซื้อกับพ่อค้าเท่านั้น ทำอย่างนี้ผมก็คิดว่าอย่างน้อยๆCMก็ได้ทำอะไรแล้ว แต่นี้เหมือนไม่ได้ทำอะไรเลยจริงๆนะ เห็นมันยิ่งเซ็ง

#20 ZeeZero

ZeeZero

Posted 16 January 2013 - 15:26

:D :D :DขอบคุณCMมากครับ ที่อย่างน้อยๆก็ได้ทำอะไรเพื่อป้องกันคนที่โดนโกงบ้าง

Edited by ZeeZero, 16 January 2013 - 15:27.

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users