Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก: [ซับไทย] ขบวนการโจรสลัดโกไคเจอร์ -ตอนที่ 22 ออกตัวครับ "หน้า 5"- - Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก

Jump to content

• 5 Pages +
  • 1
  • 2
  • 3
  • Last »
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

[ซับไทย] ขบวนการโจรสลัดโกไคเจอร์ -ตอนที่ 22 ออกตัวครับ "หน้า 5"- ขบวนการครบรอบ 35 ปี ของเซนไต ปี 2011 ครับ

#1 User is offline   JapanClub 

• DummNaaM
  • Group: Members

Posted 09 March 2011 - 09:59

DNT-Fansub Present....
35th Anniversary Live Action
Kaizoku Sentai Gokaiger

http://www.youtube.c...h?v=5r9K_ZZHje4

ขบวนการ 5 สี ลำดับที่ 35 และเป็นซีรีย์ครบรอบ 35 ปี "ซุปเปอร์ เซ็นไต"
ไลฟ์แอคชั่นสุดมันส์ พร้อมเอฟเฟคอันเหนือชั้นของปี 2011 ได้มาถึงท่านผู้ชมในฉบับภาษาไทยแล้วครับ
ผมจะทำต่อไปเรื่อยๆ จนกว่า ROSE จะซื้อ LC นะครับ (ตอนนี้โรส ซื้อ LC ถึงลำดับที่ 32 โกออนเจอร์ครับ)

เรื่องย่อ
หลังจากสงครามในตำนาน นักรบซุปเปอร์เซ็นไต ทั้ง 34 ขบวนการ ได้สูญเสียพลังอำนาจของตน
หลังจากป้องกันการรุกรานของ อาณาจักร ซันการ์ค ที่หมายยึดครองทุกสิ่งในจักรวาล
และ เหล่านักรบจึงเหลือเพียงแค่ตำนาน

หลังจากนั้นไม่นาน กลุมสลัดอวกาศหนุ่ม ได้เดินทางมายังโลกมนุษย์
เพื่อตามหาสมบัติที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในจักรวาล
และตำนานครั้งใหม่ ก็ได้เริ่มต้นขึ้น.............

นักแสดงหลัก

กับตัน มาร์เวลลัส / โกไคเรด แสดงโดย โอซาวะ เรียวตะ

โจ กิปเคน / โกไคบลู แสดงโดย ยามาดะ ยูคิ

ลูก้า มิวฟี่ / โกไคเยลโล่ แสดงโดย อิจิมิจิ มาโอะ

ดอน ดอคคอยเออร์ / โกไคกรีน แสดงโดย ชิมิสึ คาซึคิ

ไอม์ เดอ ฟามิว / โกไคพิงค์ แสดงโดย โคอิเคะ ยูอิ

เนวี่ / เนวิเกเตอร์ ค้นหาสมบัติของโกไคเจอร์ พากย์โดย ทามุระ ยูคาริ

นักแสดงรับเชิญ
1.อาคะเรนเจอร์ (โกเรนเจอร์) พากย์โดย นาโอยะ มาโกโตะ
2.อาคะเรด พากย์โดย โทรุ ฟุรุยะ
3.โอซุ ไค / มาจิเรด (มาจิเรนเจอร์) แสดงโดย ฮาชิโมโตะ อาสึชิ
4.เรมอน มาริกะ / เดกะเยลโล่ (เดกะเรนเจอร์) แสดงโดย คิโนชิตะ อายูมิ
5.ด็อกกี้ ครูเกอร์ / เดกะมาสเตอร์ (เดกะเรนเจอร์) พากย์โดย อินาดะ เท็ตสึ
6.อาคาสะ บันบัน / เดกะเรด (เดกะเรนเจอร์) แสดงโดย ไซเน ริวจิ
และดาราเก่าๆอีกคับคั่ง

Goseiger VS Shinkenger ออกตัวครับ
http://www.bakadetsu...ils.php?id=3942
!!!!คลิปแปลงร่าง ระวังสปอย!!!! *ชินเคนโกลด์ อักษรผิด*
http://www.youtube.c...h?v=fJ0ctWkhxdA

This post has been edited by JapanClub: 31 July 2011 - 03:10

คาเมนไรเดอร์ x ซุปเปอร์ เซ็นไต : ซุปเปอร์ฮีโร่ไทเซ็น
21 เม.ย. 12

1 ใน 3 ของกลุ่มผู้ร่วมอุดมการณ์ "ดัมน๊าาาาาาาาาาม-แฟนซับ ทีม!" เฮ้อ
0

#2 User is offline   アイリ 

• "あなたはそこにいますか?"
  • LocationAnime World @ Freestyle

Posted 09 March 2011 - 13:14

ขบวนการเฮนไต Posted Image

เลื้อนี้สีเหลืองกับสีชมพูใช้ได้ฮะ แต่ผมไม่ได้ดู :lol:

Spoiler

We Love ティアナ・ランスター

~* โลกนี้ไม่มีคนโง่ ไอ้พวกที่ด่าคนอื่นโง่ คุณฉลาดแค่ไหนกันเชียว? *~

0

#3 User is offline   JapanClub 

• DummNaaM

Posted 09 March 2011 - 13:41

เหลืองสาวห้าว ตอนสู้เป็นศิลปะมากครับ
ชมพูดสาวสุภาพ ตอนสู้ตีไม่ยั้ง ยิงรัวจริง อะไรจริง
นิสัยสลับกันหมด - -

คาเมนไรเดอร์ x ซุปเปอร์ เซ็นไต : ซุปเปอร์ฮีโร่ไทเซ็น
21 เม.ย. 12

1 ใน 3 ของกลุ่มผู้ร่วมอุดมการณ์ "ดัมน๊าาาาาาาาาาม-แฟนซับ ทีม!" เฮ้อ
0

#4 User is offline   DARKDREAM 

• untitled
  • LocationYume Sekai

Posted 09 March 2011 - 14:13

ตกใจหมดเห็นอะไรไตๆ 5555 เข้ามาดู อ่อ

พวกRangersนี่เลิกดูไปแล้วแหะ
เลิกเล่นถาวร
Spoiler
0

#5 User is offline   Alicetan 

• เซียนบอร์ด LV2

Posted 12 March 2011 - 18:57

เมื่อวานเข้าไปบากะเดสึโหลดมายังไม่ได้ดูเลย
เซนไตปีนี้แรงมีซับออกด้วยแหละ><
ไม่ต้องรอดูสปอยที่เจฮีโร่ละ
เป็นกำลังใจให้ทำต่อไปนะครับ~
ปีนี้ชมพูน่ารักมวากน่ารักโคตร>__<
0

#6 User is offline   LoliNeko 

• แมวเกรียนๆ ; w ;
  • View blog
  • Locationเมืองดัดจริต ตอแหลแลนด์

Posted 12 March 2011 - 22:41

ดูซับอิ้งในยูทูปอยู่เลย >_<
มีคนจะทำไทยแล้ววว เฮ >w<!! ดีใจ

Inu x Boku SS ♥ อยากดู SS2 จริงจัง

0

#7 User is offline   JapanClub 

• DummNaaM

Posted 14 March 2011 - 10:44

อาทิตย์นี้ ทีมผมได้พักแล้วฮะ ว่าจะชวนอินซาร์นไปเดทอยู่ -_-

21 เม.ย. 12

0

#8 User is offline   CM-Lucky 

• การนอนดีต่อสุขภาพ
  • Group: Moderators

Posted 17 March 2011 - 16:14

มีเพื่อนเอามาให้ดูแล้วค่ะ คาดว่าน่าจะเป็นซัปของท่านเจ้าของกระทู้ เป็นอะไรที่ฮามาก :lol:
0

#9 User is offline   JapanClub 

• DummNaaM

Posted 17 March 2011 - 16:52

ตอนนี้ช่วงที่ตอนที่ 5 ญี่ปุ่นงดฉาย ทีมเราทำโปรเจคใหม่เพิ่มเติมนะครับ

ขบวนการเทพสวรรค์โกเซย์เจอร์ ปะทะ ขบวนการซามูไรชินเคนเจอร์
คลิปต่อไปนี้ ไม่มีผลต่อเนื้อเรื่องดูได้ ไม่เป็นการสปอยนะครับ

น่าสงสารโกเซย์แบล็คน่อ ซับไม่มีสี ช่วยไม่ได้ฮะ อยากสีดำเอง -_-
ซ้ำยังหน้าตาคล้ายนาธาX โอมาX ด้วย แย่จรินๆฮะ -_-
http://www.youtube.c...h?v=zZablv_K2Kg

โกไคเจอร์ เข้าไปแจมใน โกเซย์เจอร์ vs ชินเคนเจอร์
http://www.youtube.c...h?v=O4K8cF84L10

ส่วนซับไทยตัวเต็ม ทีมผมจะทำออกมาเมื่อไหร่นั้น.... ก็เห็นเองครับ -_-

21 เม.ย. 12

0

#10 User is offline   Ducati9009 

• เริ่มโปร LV2

Posted 17 March 2011 - 16:54

คุณ JapanClub ครับ มีการ์ตูนพวก มาสค์ ตัวอื่นๆบ้างหรือเปล่าอ่ะครับ ผมชอบมาสค์ไรเดอร์คาบูโตะพอจะหาได้จากที่ไหนบ้างหรือเปล่าอ่ะครับ
0

#11 User is offline   JapanClub 

• DummNaaM

Posted 17 March 2011 - 16:55

View PostCM-Lucky, on 17 March 2011 - 16:14, said:

มีเพื่อนเอามาให้ดูแล้วค่ะ คาดว่าน่าจะเป็นซัปของท่านเจ้าของกระทู้ เป็นอะไรที่ฮามาก :lol:

ท่าน CM Lucky จำได้มั้ยครับ ว่าซับมีสีมั้ย ถ้าซับไม่มีสีแสดงว่าเป้นตัวที่ทีมผมทำขึ้นมาเล่นๆนะฮะ มันมั่วมาก :lol:
ลองถามเพื่อนดูนะครับ ว่ามันมีคำว่า Final Ver. อยู่หลังชื่อเรื่องมั้ย
แบบ Final นี่จะเป๊ะๆ เนื้อเรื่องอะไรซับได้เข้มข้น น่าติดตามกว่า เหมือนกับว่า ทำกันคนละทีมเลย 555
ซับจะเป็นสีแบบคลิปด้านบนนะฮะ

อันนี้แฟนเพจครับ
http://www.facebook....159227577464611

This post has been edited by JapanClub: 17 March 2011 - 16:59

21 เม.ย. 12

0

#12 User is offline   JapanClub 

• DummNaaM

Posted 17 March 2011 - 16:58

View PostDucati9009, on 17 March 2011 - 16:54, said:

คุณ JapanClub ครับ มีการ์ตูนพวก มาสค์ ตัวอื่นๆบ้างหรือเปล่าอ่ะครับ ผมชอบมาสค์ไรเดอร์คาบูโตะพอจะหาได้จากที่ไหนบ้างหรือเปล่าอ่ะครับ

ทีมผมจะทำแต่เซ็นไตน่ะครับ ถ้า คาเม็นไรเดอร์ ลองสอบถามทีมของพี่ๆ PTS ดีกว่าครับ ผมไม่แน่ใจว่าพี่เค้าทำภาคไหนบ้าง ที่เห็นก็มี ดีเคท ดับเบิ้ล ไรเดอร์โอส แล้วก็เดอะมูฟวี่อีกหลายภาคอยู่นะฮะ
แฟนเพจของ PTS ครับ http://www.facebook....150134706905651

21 เม.ย. 12

1

#13 User is offline   Ducati9009 

• เริ่มโปร LV2

Posted 17 March 2011 - 17:00

View PostJapanClub, on 17 March 2011 - 16:58, said:

ทีมผมจะทำแต่เซ็นไตน่ะครับ ถ้า คาเม็นไรเดอร์ ลองสอบถามทีมของพี่ๆ PTS ดีกว่าครับ ผมไม่แน่ใจว่าพี่เค้าทำภาคไหนบ้าง ที่เห็นก็มี ดีเคท ดับเบิ้ล ไรเดอร์โอส แล้วก็เดอะมูฟวี่อีกหลายภาคอยู่นะฮะ
แฟนเพจของ PTS ครับ http://www.facebook....150134706905651

ขอบคุณมากครับผม ตอบเร็วดีจังเลย ได้ใจไปเลยขอรับ :P
0

#14 User is offline   CM-เนตรเพลิง 

• Solo Player
  • LocationSeems like everybody's got a price

Posted 17 March 2011 - 19:19

คิดถึงเจ็ทแมน กับจูเรนเจอร์อะ

โกไค เช้นจ์!!!

มาร่วมกันโหวต CM ในดวงใจ ที่ท่านชื่นชอบ หรือถูกใจ ได้ที่ปุ่มโหวตด้านล่างนี้เลยครับ
ระยะเวลาการ โหวต 10 เมษายน - 24 เมษายน 2557 นะครับ
Posted ImagePosted Image

แจ้งปัญหา Rohan Lost Saga King Naresuan EverPlanet Cabal
0

#15 User is offline   DARKDREAM 

• untitled
  • LocationYume Sekai

Posted 17 March 2011 - 20:36

เอาใจช่วยครับ ถึงจะไม่ได้ดูอะนะ :lol:
เลิกเล่นถาวร
Spoiler
0

#16 User is offline   LoliNeko 

• แมวเกรียนๆ ; w ;
  • View blog
  • Locationเมืองดัดจริต ตอแหลแลนด์

Posted 18 March 2011 - 10:43

ตอน 5 งดฉายสินะ ว้า แต่ก็นะไม่แปลก :mellow:
แวะมาขอโหลดเก็บไว้ละนะคะ ขอบคุณค่ะ (เพราะดูซับอิ้งไปก่อนแล้ว ทีแรกยังไม่รู้ว่ามีคนทำ =-=")

Inu x Boku SS ♥ อยากดู SS2 จริงจัง

0

#17 User is offline   CM-Lucky 

• การนอนดีต่อสุขภาพ

Posted 18 March 2011 - 17:42

View PostJapanClub, on 17 March 2011 - 16:52, said:

โกไคเจอร์ เข้าไปแจมใน โกเซย์เจอร์ vs ชินเคนเจอร์
http://www.youtube.c...h?v=O4K8cF84L10

ส่วนซับไทยตัวเต็ม ทีมผมจะทำออกมาเมื่อไหร่นั้น.... ก็เห็นเองครับ -_-

สีแดง 5 ตัว เมพมาก ภาคนี้ดูแล้วสนุกดีจริงๆ :lol:
0

#18 User is offline   Alicetan 

• เซียนบอร์ด LV2

Posted 18 March 2011 - 21:03

มาจิบลูมีดุ้น เฮอริเคนบลูมีดุ้น...[คนแสดงคนโปรดทั้งคู่]

ไล่ดูวนกี่รอบไอม์จังก็น่ารักมาก~
พอชินเคนจบไม่ได้ดูต่อโกเซย์เนื้อเรื่องจืดๆเลยไม่ดูได้สมกับที่รอโกไคนี่แล

ปล.ท่าตอนประกาศตัวด๊อกเตอร์ทำท่าอะไรล่ะนั่น...

This post has been edited by Alicetan: 18 March 2011 - 21:06

0

#19 User is offline   JapanClub 

• DummNaaM

Posted 19 March 2011 - 09:35

ตัวนี้ปล่อยแล้วนะครับ ติดตามที่แฟนเพจครับผม
เสียดาย ซายากะ อิโซยามะฮะ ปกติพี่เค้าจะแบบว่า โชวทรวดทรง
แต่มาแสดงโกเซย์พิเศษ ใส่ยังกะหนาวมาก - -

http://www.youtube.c...h?v=cPeORNIyw5o

เรื่องย่อ.... เขียนเองเลยฮะ - -
อาราตะได้พบกับผู้หญิงลึกลับราชิล (แสดงโดย ซายากะ อิโซยามะ) ซึ่งกำลังตามหา "เขา" อยู่
อาราตะถูกชะตาตั้งแต่แรกพบ แต่ทว่า "เขา" ที่เธอตามหากลับเป็นชนวนสงครามครั้งใหญ่
โดยผู้นำคนใหม่ของวอร์สตาร์ ที่หมายจะใช้ "เขา" ในการทำลายล้างโลก....เช่นกัน
อนาคตจะเป็นอย่างไร ติดตามใน ขบวรการเทพสวรรค์ โกเซย์เจอร์ เอพิค ออน เดอะ มูฟวี่!!

This post has been edited by JapanClub: 19 March 2011 - 09:41

21 เม.ย. 12

0

#20 User is offline   JapanClub 

• DummNaaM

Posted 19 March 2011 - 09:48

น่าเสียดายที่ผมเรียนจบช้าไป 2 ปี ไม่งั้นคงได้ดู ชินเคนเจอร์ กับ โกเซย์เจอร์ จบกันแล้ว :lol:
โกเซย์เจอร์ เนื้อเรื่องน่าเบื่อ แต่ตอนสู้ดุดันนะครับ ดุดันกว่าชินเคนเจอร์อีก ลองดูดีๆ
แม้กระทั้ง ผู้หญิงก็ยังเป็นสาวห้าวทั้งคู่
http://www.youtube.c...h?v=gdc8XOiv02M
มีผู้ชายสาวแตกแค่ 1 คน ชื่ออะไรนะ อาXXตะ :lol:

This post has been edited by JapanClub: 19 March 2011 - 10:37

21 เม.ย. 12

0

Share this topic:

• 5 Pages +
  • 1
  • 2
  • 3
  • Last »
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic