Jump to content

โปรแกรมตัดคลิปวิดิโอ

• Please log in to reply
24 replies to this topic

#1 มะละกอ แขกดำ

มะละกอ แขกดำ

Nation War Mercury110-139

• LocationMercury:Nation War 110-139

Posted 15 October 2012 - 01:20

ใครพอมีโปรแกรมตัดคลิปวิดิโอบ้างคะ พอดีถ่ายไว้นานเกินค่ะ อยากตัดให้เหลือ2-3นาที ค่ะ

ขอวีธีใช้โปรแกรมด้วยค่ะ

Edited by มะละกอ แขกดำ, 15 October 2012 - 01:22.

อย่าไว้ใจกับคำพูดของคนใน"สังคมออนไลน์"

#2 orawun@Mars

orawun@Mars

เซียนบอร์ด LV4

Posted 15 October 2012 - 03:30

Movie maker

#3 ClawsKiller

ClawsKiller

เซียนบอร์ด LV2

Posted 15 October 2012 - 09:04

VirtualDub ^_^ ^_^

Solo Dungeon & Boss

แจ้งเบาะแส,โปรแกรมช่วยเล่น NEMESIS TEAM
คุณเป็นผู้เล่นเกม อย่าให้เกมเล่นคุณ
ขอความร่วมมือชาว BBS Cabal ช่วยกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้องค่ะ

#4 Life_RemaininG

Life_RemaininG

เซียนบอร์ด LV3

Posted 15 October 2012 - 09:08

VirtualDub โปรแกรมนี้เลยง่ายมากๆ

คลิป Wi Solo แจเวล 6
Spoiler

Spoiler

#5 NappingSyndrome

NappingSyndrome

*-*~Pinky Pie~*-*

• Location♪...เธอมีสิทธิ์ที่จะไม่พูด...
  • Miniplay:...ขอยืนยันว่าเธอนั้นใช่ไม่ใช่ใคร...♪

Posted 15 October 2012 - 10:05

http://bbs.playpark....นาดไฟล์avi-ที่/

กระทู้วิธีบีบ+ตัดของพี่ oNIRVANAo ค่ะ มีประโยชน์มาก :)

ถ้าตัดแล้วใหญ่ก็บีบได้อีกค่ะ
>> Napping♥Syndrome

#6 มะละกอ แขกดำ

• LocationMercury:Nation War 110-139

Posted 15 October 2012 - 13:40

VirtualDub ลองโหลดแล้วมันไม่เป็นเหมือนในกระทู้เลยค่ะ

ส่วนMovie maker ลองใช้แล้วค่ะ เราเซฟไม่เป็น พี่เจ้าของเรปพอมีวิธีใช้ให้บ้างมั้ยคะ ขอบพระคุณค่ะ

อย่าไว้ใจกับคำพูดของคนใน"สังคมออนไลน์"

#7 Life_RemaininG

Life_RemaininG

เซียนบอร์ด LV3

Posted 15 October 2012 - 13:45

VirtualDub ลองโหลดแล้วมันไม่เป็นเหมือนในกระทู้เลยค่ะ

ส่วนMovie maker ลองใช้แล้วค่ะ เราเซฟไม่เป็น พี่เจ้าของเรปพอมีวิธีใช้ให้บ้างมั้ยคะ ขอบพระคุณค่ะ

Sony Vegas เลย อิอิ

คลิป Wi Solo แจเวล 6
Spoiler

Spoiler

#8 NappingSyndrome

• Location♪...เธอมีสิทธิ์ที่จะไม่พูด...
  • Miniplay:...ขอยืนยันว่าเธอนั้นใช่ไม่ใช่ใคร...♪

Posted 15 October 2012 - 13:45

หน้าตาไม่เหมือนเฉยๆค่ะ แต่พวก เครื่องมือต่างๆเหมือนอยู่ค่ะ (ยืมคำพูดจากกระทู้พี่นู๋เรมา อิอิ) :P

วิธีเซฟmovie maker ก็ กด Save to my computer แล้วทำตามขั้นตอนค่ะ แต่ถ้าจะให้เป็น HD ต้องไปโหลดอะไรสักอย่างหนูจำลิ้งค์ไม่ได้แล้วอ่ะ รู้สึกจะให้ใครไปในกระทู้แบนดี้แคมอ่ะค่ะ

#9 มะละกอ แขกดำ

Posted 15 October 2012 - 18:18

อ่อค่ะๆ ขอบคุณมากค่ะ

ลองตัดกับโปรแกรมVirtualDubแล้ว คลิปแค่2นาทีกว่าเอง แต่ตั้งหลายกิก พอเปิดคลิปที่ตัดมาดู ทำไมคลิปมันเป็นภาพสโลล่ะคะ ช้ามาก

#10 NappingSyndrome

Posted 15 October 2012 - 18:50

อ่อค่ะๆ ขอบคุณมากค่ะ

ลองตัดกับโปรแกรมVirtualDubแล้ว คลิปแค่2นาทีกว่าเอง แต่ตั้งหลายกิก พอเปิดคลิปที่ตัดมาดู ทำไมคลิปมันเป็นภาพสโลล่ะคะ ช้ามาก

พอตัดเสร็จแล้วเซฟเรียบร้อยแล้ว ต้องเอามาบีบใน VirtualDub อีกรอบค่ะ ถ้ายังไม่หนำใจก็ยัด Handbrake อีกค่ะ ^_^

ส่วนเรื่องภาพสโลว... อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันค่ะ เผลอข้ามขั้นตอนไหนไปรึป่าวคะ (อันที่จริงตัวหนูก็ไม่เคยลองตัดซะทีนะคะ เลยไม่รู้วิธีแก้ - -"")

edit: เขียน Handbrake ผิดมานานสองนาน เขียนเป็น Handbreak อาย -*-

Edited by NappingSyndrome, 15 October 2012 - 20:17.

#11 ๛•มะม๊า•๛

๛•มะม๊า•๛

ขั้นเทพ LV1

Posted 15 October 2012 - 20:13

เราตัดจาก virtualdubก่อน

แล้วมาย่อให้เล็กลงอีกกับโปรแกรมนี้ค่ะ handbbrake

หรือไม่ก็ตัดจากโปรแกรมนี้เลยก็ได้ค่ะ handbbrake ไฟล์จะเล้กมากกกกกก

BandiCam โปรแกรมถ่ายคลิปเต็มเวลา Download http://www.upload-thai.com/download.php?id=f5e60323ad38da5f7ef7218dda1c996d
วิธีแคร๊ก เครดิตยัยนู๋เร กด Spoiler จ้า

Spoiler

............................................................................................................................................................................................................................................Posted Image
Spoiler

#12 มะละกอ แขกดำ

Posted 16 October 2012 - 01:53

ขอบคุณมากค่ะ วันนี้ลองทำทั้งวันก็ยังไม่ได้ โปรที่ถ่ายไว้คงหมดเขตก่อนพอดีกว่าเราจะทำเป็น เฮ้อ

#13 สิ้นแสงดาว

สิ้นแสงดาว

ขั้นเทพ LV1

Posted 16 October 2012 - 07:06

ขอบคุณมากค่ะ วันนี้ลองทำทั้งวันก็ยังไม่ได้ โปรที่ถ่ายไว้คงหมดเขตก่อนพอดีกว่าเราจะทำเป็น เฮ้อ

ได้หรือยังครับ ผมแนะนำ Format Factoryหาได้ทัวไปตาม Thaiware หรือ http://www.filehippo...=format factory
เป็น Free ware ใช้ง่าย พิมพ์ หาเอาใน google ก็เจอ
ข้อดี >>> เมนู มันเป็นภาษาไทยครับ
เอาไว้ระเบิด รู ปูนซีเมนต์ นะจ๊ะ

สุดยอดทางพร้าว และบาวเหอะ

จะเปิดเพลง เสียงดัง จะเปิดฟังทั้งวัน มันกะ ไม่เมา

#14 มะละกอ แขกดำ

Posted 18 October 2012 - 17:19

ได้หรือยังครับ ผมแนะนำ Format Factoryหาได้ทัวไปตาม Thaiware หรือ http://www.filehippo...=format+factory
เป็น Free ware ใช้ง่าย พิมพ์ หาเอาใน google ก็เจอ
ข้อดี >>> เมนู มันเป็นภาษาไทยครับ

Format Factory มันตัดคลิปวิดิโอได้ด้วยเหรอคะ ตอนนี้เราก็ใช้อยู่ค่ะ แต่ใช้ ย่อไฟล์วิดิโอให้มีชนาดเล็กลงอย่างเดียว ตัดคลิปยังทำไม่เป็นเลย

#15 Oh ... Oe่ๅnsี๊ดนะ

Oh ... Oe่ๅnsี๊ดนะ

---- Oe่ๅs้OJaิ‘จ๊ะ ฮ่าๆๆ ----

• Locationง๊ๅนง๊ๅนแหล๊ะน๊ๅ
  • Miniplay:เ อ า อ ยู่ ค๊ า บ !!

Posted 18 October 2012 - 17:59

Format Factory มันตัดคลิปวิดิโอได้ด้วยเหรอคะ ตอนนี้เราก็ใช้อยู่ค่ะ แต่ใช้ ย่อไฟล์วิดิโอให้มีชนาดเล็กลงอย่างเดียว ตัดคลิปยังทำไม่เป็นเลย

สัตเลี้ยงสวยอ่ะ

Spoiler

#16 มะละกอ แขกดำ

Posted 18 October 2012 - 18:02

สัตเลี้ยงสวยอ่ะ

มีคนโข่งขายอยู่2พันกว่าเอ็ม ที่เมอร์ ออฟเหมือนกันเลย เมจิกแอม4 เม็กคริเรท2

แต่สงสัยจะขายไปแล้ว เห็นโข่งเมื่ออาทิตย์ที่แล้วมั้ง

#17 Oh ... Oe่ๅnsี๊ดนะ

Oh ... Oe่ๅnsี๊ดนะ

---- Oe่ๅs้OJaิ‘จ๊ะ ฮ่าๆๆ ----

• Locationง๊ๅนง๊ๅนแหล๊ะน๊ๅ
  • Miniplay:เ อ า อ ยู่ ค๊ า บ !!

Posted 18 October 2012 - 18:16

มีคนโข่งขายอยู่2พันกว่าเอ็ม ที่เมอร์ ออฟเหมือนกันเลย เมจิกแอม4 เม็กคริเรท2

แต่สงสัยจะขายไปแล้ว เห็นโข่งเมื่ออาทิตย์ที่แล้วมั้ง

อ่อ งับ

Spoiler

#18 ยัยนู๋เร

ยัยนู๋เร

Reira

• LocationMarsแนล6

Posted 18 October 2012 - 20:25

virtualdub ตัดและบีบได้ในเวลาเดียวกันนะ ^_^

#19 ยัยนู๋เร

ยัยนู๋เร

Reira

• LocationMarsแนล6

Posted 18 October 2012 - 21:44

จับตัดๆๆ

#20 มะละกอ แขกดำ

Posted 19 October 2012 - 03:26

virtualdub ตัดและบีบได้ในเวลาเดียวกันนะ ^_^

โหลดไม่ได้ค่ะ มันโหลดมา พอติดตั้งจะเข้าไปใช้โปรแกรมมันขึ้นช่อง4เหลี่ยม เขียนภาษาอังกฤษ เราอ่านมัั่วๆ ประมาณว่าเออเร่อ หรือไม่ซับพอทอะไรนี่แหละ แต่เปิดใช้ได้นะ พอเราเปิดไป ที่ให้เลือกคอมเพรสชัน มันไม่เห็นมีตัวเลขไรเลย และมีแค่ไม่กี่อันให้เลือกเป็นภาษาอังกฤษหมด

งงค่ะ+โ..่ หรือเปล่าก็ไม่รู้

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users