Jump to content

แจ้งเบาะแส Bot Ragnarok Online

• This topic is locked This topic is locked
27 replies to this topic

#1 CM-RiceCake

CM-RiceCake

รักนะคะ~คนดีของฉาน

• Moderators

Posted 29 August 2012 - 10:57

สวัสดีค่ะ

สำหรับท่านใดที่ต้องการจะแจ้งปัญหาผู้กระทำผิดใช้โปรแกรมช่วยเล่น สามารถแจ้งเบาะแสเพื่อให้ทีมงานเข้าไปทำการตรวจสอบได้ ที่นี้ ค่ะ

โดยระบุ
- ชื่อตัวละคร*
- อาชีพ*
- Server*
- Map
- Screenshot
*จำเป็นต้องระบุให้ชัดเจนเพื่อให้ทีมงานตรวจสอบไม่ผิดตัว

ชื่อตัวละครในเกมส์อาจมีหลายตัวละครชื่อคล้ายกัน เพื่อความถูกต้องสามารถ copy ชื่อตัวละครได้โดย
1. เปิด chat 1:1 กับตัวละครที่ต้องการ
2. เลือกไปที่แถบคำพูดด้านซ้ายที่เอาไว้พิมพ์ชื่อตัวละคร
3. คลิกเลือกด้านในพบชื่อตัวละครที่เปิดกระซิบไว้
4. กด ctrl+c เพื่อทำการ copy ชื่อตัวละคร
5. นำชื่อที่ไปวาง(ctrl+v)ในโปรแกรม Notepad จะได้ชื่อตัวละครที่ต้องการ

- หลักฐานในการแบนต้องเป็นหลักฐานของทีมงาน ดังนั้นทุกๆเบาะแสที่แจ้งเข้ามาจะถูกนำมาใช้ในติดตามตัวละครดังกล่าวเพื่อเก็บหลักฐานต่อไปค่ะ

- หากไม่ต้องการเปิดเผยชื่อผู้แจ้งสามารถ pm มาที่ CM-nemesis ได้ค่ะ

และอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ ที่นี้ ค่ะ

#2 ~มานา@รันNo.2

~มานา@รันNo.2

Devil Cyber alone Masano

• Locationสาวน้อยมืดมน
  • Miniplay:https://my.playpark.com/photo/1233-Mydreamsinmyworld/

Posted 29 August 2012 - 12:02

CM-RiceCake Posted Image

อยากได้คนนี่เป็นเหยี่อต้องทำอย่างไรบาง

#3 CM-RiceCake

CM-RiceCake

Posted 29 August 2012 - 14:06

CM-RiceCake Posted Image

อยากได้คนนี่เป็นเหยี่อต้องทำอย่างไรบาง

ทำใจค่ะ เพราะไม่ได้เป็นปลา :lol:

#4 vOlume

vOlume

เซียนบอร์ด LV5

Posted 29 August 2012 - 18:10

ทำใจค่ะ เพราะไม่ได้เป็นปลา :lol:

ปลานะครับที่กินเหยื่อ แต่เหยือของปลาคือหนอน นะครับ

#5 CM-RiceCake

CM-RiceCake

Posted 29 August 2012 - 18:23

ปลานะครับที่กินเหยื่อ แต่เหยือของปลาคือหนอน นะครับ

:D
ไม่สนใจเป็นเหยื่อใครค่ะ แต่จะล่าแทนดีม่ะ

#6 vOlume

vOlume

Posted 29 August 2012 - 18:50

ไม่สนใจเป็นเหยื่อใครค่ะ แต่จะล่าแทนดีม่ะ

:lol:

#7 M-001

M-001

เซียนบอร์ด LV7

Posted 29 August 2012 - 21:56

เห็นเขาเคยคุยกันในแมพ ว่าเขาบอท ใช้บอทเทพ ไม่มีทางจับได้
ถ้า CM/GM เข้าแมพเมื่อไร บอทจะเด้งออกทันที
อยากรู้จริง ๆ ว่าจริงหรือเปล่าครับ ที่การเข้าแมพของ CM/GM บอทสามารถรับรู้ได้
แล้วแบบนี้จะจับได้หรือครับ ถ้าเป็นบอทเทพ ๆ น่ะครับ..

ปล.ไม่ได้บอทแต่อยากได้ความรู้.. :lol:

#8 M-001

M-001

Posted 29 August 2012 - 21:59

บางทีการส่งรูปมาแปะในกระทู้นี้ อาจจะทำให้เจ้าของบอทไหวตัวทันนะครับ คนมาดูลาดเลาเยอะ

PM หลักฐานให้เจ้าหน้าที่ ส่วนในบอร์ด ก็ตามเป็นเคสเอาจะดีกว่ารึปล่าว

ใช่ครับ มีทางแก้หรือเปล่าอยากส่งน่ะ กลัวการล้างแค้น/กลั่นแกล้ง/เกรียน อะไรพวกนี้น่ะครับ เพราะคนพวกนี้ไม่มีจิตสำนึก..
เพราะผมเคยเจอมาแล้ว PM มาว่าเลย เลยไม่กล้าส่งอีกเลย...แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเขาโดนแบนหรือเปล่า
เขาบอกบอทเขาเทพ ไม่มีทางจับได้..แต่ก็ PM มาว่านิดหน่อย :lol:

#9 vOlume

vOlume

Posted 29 August 2012 - 22:11

ถ้าหนีพ้นจะโดนกันเป็น ที 700-800ตัวหรือท่าน

#10 Talaysai

Talaysai

ขั้นเทพ LV2

Posted 30 August 2012 - 03:09

งั้นขอประเดิมเหยื่อ รายแรกของ กระทู้เลยละกันเห็นมานานแล้ว เห็นอยู้ทุกวัน ทุกเวลาของ map นี้
Sever:Poring map:nyd_dun01 อาชีพ shadow ส่วมหมวกตุ็กตาหิมะ
%3Ca%20href=Posted Image">

ส่วนที่เหลือก็ฝากให้ ท่าน Cm กับ Gm พิจารณาแล้วกันว่าแบบนี้ผิดหรือเปล่าโดยเฉพาะช่วงวอ แบบนี้เยอะตามโรงแรม ทุกเมืองน่าจะเกือบทุก Sever ด้วยซ้ำ

%3Ca%20href=

Edited by Talaysai, 30 August 2012 - 03:15.

#11 CM-RiceCake

CM-RiceCake

Posted 30 August 2012 - 10:07

เห็นเขาเคยคุยกันในแมพ ว่าเขาบอท ใช้บอทเทพ ไม่มีทางจับได้
ถ้า CM/GM เข้าแมพเมื่อไร บอทจะเด้งออกทันที
อยากรู้จริง ๆ ว่าจริงหรือเปล่าครับ ที่การเข้าแมพของ CM/GM บอทสามารถรับรู้ได้
แล้วแบบนี้จะจับได้หรือครับ ถ้าเป็นบอทเทพ ๆ น่ะครับ..

ปล.ไม่ได้บอทแต่อยากได้ความรู้.. :lol:

ถ้ามีแหล่งข้อมูลก็สามารถแจ้งให้ตรวจสอบได้ จะได้ตามตรวจสอบให้เป็นกรณีพิเศษค่ะ

ใช่ครับ มีทางแก้หรือเปล่าอยากส่งน่ะ กลัวการล้างแค้น/กลั่นแกล้ง/เกรียน อะไรพวกนี้น่ะครับ เพราะคนพวกนี้ไม่มีจิตสำนึก..
เพราะผมเคยเจอมาแล้ว PM มาว่าเลย เลยไม่กล้าส่งอีกเลย...แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเขาโดนแบนหรือเปล่า
เขาบอกบอทเขาเทพ ไม่มีทางจับได้..แต่ก็ PM มาว่านิดหน่อย :lol:

หากไม่ต้องการเปิดเผยชื่อผู้แจ้งสามารถ pm มาที่ CM-nemesis ได้ค่ะ

งั้นขอประเดิมเหยื่อ รายแรกของ กระทู้เลยละกันเห็นมานานแล้ว เห็นอยู้ทุกวัน ทุกเวลาของ map นี้
Sever:Poring map:nyd_dun01 อาชีพ shadow ส่วมหมวกตุ็กตาหิมะ

ส่วนที่เหลือก็ฝากให้ ท่าน Cm กับ Gm พิจารณาแล้วกันว่าแบบนี้ผิดหรือเปล่าโดยเฉพาะช่วงวอ แบบนี้เยอะตามโรงแรม ทุกเมืองน่าจะเกือบทุก Sever ด้วยซ้ำ

%3Ca%20href=

สามารถแจ้งเบาะแสเพื่อให้ทีมงานเข้าไปทำการตรวจสอบได้ ที่นี้ นะคะ

#12 hondazwave

hondazwave

เริ่มโปร LV2

Posted 30 August 2012 - 11:50

รบกวนไปไล่บอทที่ nif_fild01 ทีครับ ชูร่ามาทั้งสำนักเลย รอบแรกแจ้งไปตอน10.17 ตอนนนี้กลับมาอีกแล้ว11.42
ส่วนคนที่บอทถ้าเห็น ข้อความนี้ช่วยปิดทีนะครับ เปิดอีกผมแจ้งอีก

ไม่ต้องแบนก็ได้ครับ ไล่ให้แมพมันว่างๆทีมีคนเล่นมือประมาณ4คนในแมพ บอทซะ30ตัว

#13 Guest_CM-Goku_*

Guest_CM-Goku_*
  • Guests

Posted 30 August 2012 - 12:16

รบกวนไปไล่บอทที่ nif_fild01 ทีครับ ชูร่ามาทั้งสำนักเลย รอบแรกแจ้งไปตอน10.17 ตอนนนี้กลับมาอีกแล้ว11.42
ส่วนคนที่บอทถ้าเห็น ข้อความนี้ช่วยปิดทีนะครับ เปิดอีกผมแจ้งอีก

ไม่ต้องแบนก็ได้ครับ ไล่ให้แมพมันว่างๆทีมีคนเล่นมือประมาณ4คนในแมพ บอทซะ30ตัว

เรียบร้อยแล้วนะครับ

#14 M-001

M-001

Posted 30 August 2012 - 12:46

เรียบร้อยแล้วนะครับ

สรุปว่าจะต้องแจ้งที่ไหน :mad: ที่กระทู้นี้ หรืออีกกระทู้ที่ทำลิ้งไป
จากกระทู้ข้างบน รวดเร็วดี แล้วอีกกระทู้แจ้งเบาะแสบอทล่ะ ผมแจ้งไปเมื่อวาน วันนี้ก็ยังอยู่
หรือจะต้องเอามาแจ้งที่กระทู้นี้..เริ่มมั่วล่ะ..เอาแน่ ๆ สักกระทู้สำหรับแจ้งแบนบอท.. :blink:

ผมจะส่งบ่อย ๆ พวกบอทเนี่ย เอาเปรียบกันเห็น ๆ รวย แล้วรวยอีก ..อิจฉามัน.. :lol:

Edited by M-001, 30 August 2012 - 12:48.

#15 CM-RiceCake

CM-RiceCake

Posted 30 August 2012 - 13:18

สรุปว่าจะต้องแจ้งที่ไหน :mad: ที่กระทู้นี้ หรืออีกกระทู้ที่ทำลิ้งไป
จากกระทู้ข้างบน รวดเร็วดี แล้วอีกกระทู้แจ้งเบาะแสบอทล่ะ ผมแจ้งไปเมื่อวาน วันนี้ก็ยังอยู่
หรือจะต้องเอามาแจ้งที่กระทู้นี้..เริ่มมั่วล่ะ..เอาแน่ ๆ สักกระทู้สำหรับแจ้งแบนบอท.. :blink:

ผมจะส่งบ่อย ๆ พวกบอทเนี่ย เอาเปรียบกันเห็น ๆ รวย แล้วรวยอีก ..อิจฉามัน.. :lol:

แจ้งที่กระทู้ของ Nemesis Team ค่ะ

#16 hondazwave

hondazwave

Posted 30 August 2012 - 21:55

รบกวนไปไล่บอทที่ nif_fild01 ทีครับ มันกลับมารอบที่3แล้วจ้า เวลา21.53 นาที
ทีมงานเดิมเลย

ผมจะแจ้งเรื่อยๆจนกว่าผมจะเวลแมพนี้เสร็จนะครับ

#17 YuME.PW777

YuME.PW777

เซียนบอร์ด LV3

Posted 31 August 2012 - 08:43

เออน่าทำมั่งว่ะเซิฟโปริ่งจับแม่มทุกกิลเลยใช้บอทวาปกลิวอ ฮาๆ :wub: บอกแค่ว่าอย่าให้รู้นะจ๊ะ อ๋อไม่ต้องสิรู้ๆ กันอยู่แล้วนิ 4 กิลใช้เวลาเกือบ ชม. เอาไม่ลงมันสมควรแล้วล่ะ ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆ

มาฮาแล้วจากไป ทำตัวเนี่ยนเงียบไม่บอกใคร /gg

#18 Guest_CM-Goku_*

Guest_CM-Goku_*
  • Guests

Posted 31 August 2012 - 09:07

รบกวนไปไล่บอทที่ nif_fild01 ทีครับ มันกลับมารอบที่3แล้วจ้า เวลา21.53 นาที
ทีมงานเดิมเลย

ผมจะแจ้งเรื่อยๆจนกว่าผมจะเวลแมพนี้เสร็จนะครับ

ลงไปดูให้แล้วตอนนี้ไม่เจอแล้วนะครับ

Edited by CM-Goku, 31 August 2012 - 10:01.

#19 PoomKub

PoomKub

หน้าใหม่ LV1

Posted 31 August 2012 - 20:56

บอทขายวาปฮะ มอรอค ทุกเซิฟเวอร์!!!

#20 Louei

Louei

Posted 31 August 2012 - 21:42

ช่วงวอ มันก็มีกันทุกกิว ทุกที่อะคับ

บอทวาป คงไม่มีใครมานั่งกดเปิดวาปเองหรอก คนเป็นร้อยๆ

คุณเอาเวลาไปดู บอทตามแมพต่างๆจะดีกว่า

อย่างลาวา เซปโปลิ่งเมื่อวาน มีGMมาลงแมพ บอทหายเรียบ

วันนี้มันมาเหมือนเดิม เดินเป็นขโหยง บอทเก็บขยะ

บางคนเล่นบอทตามติด(บอทฮิว)

ที่จริง ควรจะเดินตรวจทุกวัน แบนมันทุกวัน

พวกนี้เค้าเรียกว่า ฟอกเงิน ทำให้เงินเกมเฟ้อ แล้วก็ขายเป็นเงินจริง (ลูกโซ่)

Edited by Louei, 31 August 2012 - 21:44.