Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก: Anti-Hack Error ครับ - Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก

Jump to content

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

Anti-Hack Error ครับ รายละเอียดด้านในครับ

#1 User is offline   finalstepchain 

• หน้าใหม่ LV2
  • Group: Members

Posted 26 August 2012 - 11:02

" Problem occurred from Anti-Hack function.(2)(Error code = 108) Program will be terminated. "

โหลดตัวเกมส์มาใหม่ครับ พอโหลด Patch ผ่านแต่ไม่สามารถเข้าตัวเกมส์ได้เนื่องจาก Anti-Hack Error=108 ตามข้างต้นครับ

รบกวน CM\GM มาตอบวิธีแก้ไขหน่อยครับ

ขอบคุณครับ
0

#2 User is online   ~มานา@รันNo.2 

• Devil Cyber alone Masano
  • View blog
  • Locationฉันคือความมืดมิดแห่งรัตติกาล

Posted 26 August 2012 - 12:13

วินโด 7ใช่เปล่า ลองเปิดในฐานนะผู้ดูแลหน่อย
DC Universe Onlinehttps://www.youtube....h?v=BFoWIp0QQb0
https://www.youtube....h?v=q-NxDVSTFQ0หิ่งห้อย ตัวใหนจะโดน คนใจร้ายไล่จับขังในขวด ขังจนตาย เหล่าปลาหมึกทำงานกัน เหนี่อย สายตาของเขาก็กลายเป็นแมงมุมคอยมองไปมา วันทีพวกเขาเหล่านีหายไป มักจะมีตัวใหม่มาเรีอยๆก็ต้องมานับหนึงกันใหม่ แต่คนใจร้ายมัก สะใจเล็กน้อย ถ้าเปลียนจากคนใจร้าย โดนหิ่งห้อยจับใส่ขวด แล้วจะรู้สึก ต้น ลำภู เมือต้นไม้นี ตายก้จะไม่มีหิ่งห้อยให้คอยจับใส่ขวดตอนนี่เป็นดอกไม้ในไซเปอร์และจะบินให้สุงทีสุด
สอนทำคลิป และโปรแกรม
0

#3 User is offline   finalstepchain 

Posted 26 August 2012 - 13:11

ผม run admin แล้วครับก็ไม่ได้เหมือนกัน
0

#4 User is offline   finalstepchain 

Posted 26 August 2012 - 13:12

พอ Run as admin แล้วมันขึ้นว่า " Server connect not found. Program will be terminated " ครับ

ต้องทำยังไงต่อครับ
0

#5 Guest_CM-Goku_*

• Group: Guests

Posted 26 August 2012 - 13:25

ก่อนกด run as .. ลองเข้าไปปิด UAC ใน Control Panel ก่อนครับ
0

#6 User is offline   finalstepchain 

Posted 26 August 2012 - 14:24

ปิดยังไงครับ UAC นี่ใช่ User Account ป่าวครับ
0

#7 Guest_CM-Goku_*

Posted 26 August 2012 - 14:55

View Postfinalstepchain, on 26 August 2012 - 14:24, said:

ปิดยังไงครับ UAC นี่ใช่ User Account ป่าวครับ

ถูกต้องแล้วครับผม
0

#8 User is offline   finalstepchain 

Posted 26 August 2012 - 15:24

ผมลากลงสุดแล้วครับ ก็ยังเข้าไม่ได้เหมือนเดิม

Attached File(s)

0

#9 User is offline   finalstepchain 

Posted 26 August 2012 - 17:52

ดันหน่อย แก้ไม่หายครับ CM/GM หายเงียบเลย ไม่มาแก้ไขปัญหาให้ลูกค้าหรอครับ
0

#10 Guest_CM-TeddyBear_*

Posted 26 August 2012 - 17:58

ลองทำตามนี้ดูนะครับ
1.ไปที่ C:\Program Files\AsiaSoft\Gravity\RagnarokOnline\hshield\Update หรือไดร์ฟที่ลงเกมไว้
แล้วเลือก autoup ดับเบิ้ลคลิกแล้วเลือก Start Update แล้วลองเข้าเกมอีกทีครับ
2. หากยังไม่สามารถเข้าเกมได้ ให้ลองทำการปิด Router ไว้ประมาน 5-10 นาที หลังจากนั้นลองเข้าเกมใหม่ โดยอย่าเพิ่งเปิดโปรแกรมอื่นๆ ครับ
3. หากยังไม่สามารถเข้าเกมได้อีกทีมงานแนะนำให้ทำการ Uninstall โดยเข้าไปที่ Control Panel แล้วไปที่ Add Or Remove Programe กด uninstall แล้วลบโฟลเดอร์เกมเก่าทั้งหมด
หลังจากนั้นติดตั้งใหม่ด้วย Client ล่าสุดจาก http://www.asiasoft....313&contID=4557 ครับ
0

#11 User is offline   finalstepchain 

Posted 26 August 2012 - 19:21

ทำตามข้างต้นหมดแล้วครับ ไม่หายครับ ผมโหลดตัว install ล่าสุดมาลงใหม่ถึง 3 ครั้งแล้วครับก็ไม่หายครับ รวมถึงทำตามวิธีข้างต้นแล้วด้วยครับ

0

#12 User is offline   Thorkungkiki 

• หน้าใหม่ LV1

Posted 26 August 2012 - 19:46

View Postfinalstepchain, on 26 August 2012 - 19:21, said:

ทำตามข้างต้นหมดแล้วครับ ไม่หายครับ ผมโหลดตัว install ล่าสุดมาลงใหม่ถึง 3 ครั้งแล้วครับก็ไม่หายครับ รวมถึงทำตามวิธีข้างต้นแล้วด้วยครับ

ผมก็เป็นครับ ทำไงก็ไม่หายเลยลบแ้วลงใหม่ พอกดเข้าไปทีนี้ โหลดแพชยังไม่ได้เลยครับ
0

#13 User is offline   bigtoibigtoi 

Posted 26 August 2012 - 22:57

เป็นเหมือนกันเลยครับ แก้ไงดี
Server connect not found. Program will be terminated
0

#14 User is offline   finalstepchain 

Posted 27 August 2012 - 21:01

ดันครับ ยังเข้าไม่ได้ครับ CM/GM มาช่วยดูหน่อย หายไปเลย 3 วันแล้วครับที่ไม่ได้รับการแก้ไข
0

#15 User is online   ~มานา@รันNo.2 

• Devil Cyber alone Masano
  • View blog
  • Locationฉันคือความมืดมิดแห่งรัตติกาล

Posted 27 August 2012 - 21:12

จริงก้อยากช่วยนะ ผมจะเป็นแค่ช่วงเวลา เหมือนว่าเน็ทจะแย่เป็นช่วงๆ
DC Universe Onlinehttps://www.youtube....h?v=BFoWIp0QQb0
https://www.youtube....h?v=q-NxDVSTFQ0หิ่งห้อย ตัวใหนจะโดน คนใจร้ายไล่จับขังในขวด ขังจนตาย เหล่าปลาหมึกทำงานกัน เหนี่อย สายตาของเขาก็กลายเป็นแมงมุมคอยมองไปมา วันทีพวกเขาเหล่านีหายไป มักจะมีตัวใหม่มาเรีอยๆก็ต้องมานับหนึงกันใหม่ แต่คนใจร้ายมัก สะใจเล็กน้อย ถ้าเปลียนจากคนใจร้าย โดนหิ่งห้อยจับใส่ขวด แล้วจะรู้สึก ต้น ลำภู เมือต้นไม้นี ตายก้จะไม่มีหิ่งห้อยให้คอยจับใส่ขวดตอนนี่เป็นดอกไม้ในไซเปอร์และจะบินให้สุงทีสุด
สอนทำคลิป และโปรแกรม
0

#16 User is offline   finalstepchain 

Posted 27 August 2012 - 21:23

ของผมมันเข้าไม่ได้เลยไงครับ ไม่ได้เป็นแค่ช่วงๆ
0

#17 User is offline   BlackJr 

Posted 28 August 2012 - 07:28

ดันนนนนนนนนนนนนนน เพราะว่าเป็นเหมือนกัน 3 วันและ แก้ไงอ่า วิธีที่บอกมาทำหมดทุกอย่างแล้วลงวินโดว์ใหม่แถมด้วยอีกตะหาก(คิดว่าเป็นที่วินโดว์) ก็ไม่หาย เซ็งจิตครับพี่น้อง
G U N S L I N G E R

G U N S L I N G E R
0

Share this topic:

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic