Jump to content

เลเวลของอาวุท มันมีส่วนเกี่ยวกับข้องกับการโจมตีหรือเปล่าครับ.

• Please log in to reply
11 replies to this topic

#1 M-001

M-001

เซียนบอร์ด LV7

Posted 14 July 2012 - 12:21

เลเวลของอาวุท มันมีส่วนเกี่ยวกับข้องกับการโจมตีหรือเปล่า
แล้วน้ำหนัก กับพลังโจมตีของดาบ ควรใช้เล่มไหนดี
สำหรับรูนสายสับแหลก จะเอาไปใส่การ์ดปลาไหล
ขอคำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ..

#2 Guest_CM-Goku_*

Guest_CM-Goku_*
  • Guests

Posted 14 July 2012 - 12:54

สำหรับอาวุธที่จะนำมาใส่การ์ดปลาไหล แล้วจะให้ผลแบบต่อเนื่องหรือติดบ่อยๆ ต้องใส่อย่างน้อย 3 ใบเลยครับ

#3 M-001

M-001

Posted 14 July 2012 - 13:48

ขอบคุณครับ
จากที่เลือกมา มีเล่มเดียว Krasnaya [3]
แต่เลเวลอาวุทแค่ 2 มันจะแรงหรือเปล่าครับ

#4 ๐บอบบาง๐

๐บอบบาง๐

เซียนบอร์ด LV6

Posted 14 July 2012 - 14:37

อาวุธ เลเวลยิ่งสูง slot ยิ่งลดลง ความสามารถพิเศษของอาวุธก็จะมีมากขึ้น

ถ้าใช้เฉพาะอาวุธอย่างเดียว เลเวลสูงจะตีแรงกว่า
ถ้าใช้อาวุธตี+ เลเวลสูงยิ่งได้เปรียบ
ถ้าใช้กับการ์ดเพิ่มแรงตี เลเวลต่ำจะใส่ได้เยอะกว่า

#5 TileFC

TileFC

หน้าใหม่ LV1

Posted 14 July 2012 - 14:51

ไม่มี Violet Fear(2) ให้เลือกเหรอ

#6 รูนไนท์ไร้สังกัด

รูนไนท์ไร้สังกัด

เซียนบอร์ด LV5

Posted 14 July 2012 - 15:24

เลเวลของอาวุธมีส่วนมากครับในพลังโจมตี อย่างที่ท่านบอบบางได้โพสไว้ครับ อาวุธเลเวล1-2 มี[] เยอะ มากสุด 4[] แต่พลังโจมตีต่ำ

อีกทั้งค่าบวก ในแต่ละระดับที่เพิ่ม ATK ก็ต่างกัน อาวุธเลเวล 1 การตีบวกแต่ละระดับจนถึง+5 ก็+ATK เพียง 2 หน่วย ส่วนอาวุธเลเวล 2 บวก 4 หน่วย

ในขณะที่อาวุธเลเวล 4 นอกจากจะบวกATK ถึง 7 หน่วยต่อการตีบวกแล้ว เมื่อตีบวกเกินระดับปลอดภัยเกินบวก 4 ค่าโบนัสATK ก็ยิ่งสูงขึ้น

หากจะใส่การ์ดติดสถานะอย่างการ์ดปลาไหล ผมว่าใส่เพียงใบเดียวก็เห็นผลนะครับ รูนสายสับมีค่าASPD สูงอยู่แล้ว โอกาสติดย่อมจะสูงขึ้นอยู่แล้ว น่าจะพอๆกับใช้ดาบม่วงแล้วติดทะลุDEF ซึ่งออกบ่อยพอสมควร

การจะเลือกใส่กับอาวุธแบบไหน ความเห็นส่วนตัวของผม ผมมองว่าขึ้นอยู่กับว่า เราใส่เพื่อป่วนด้วยการติดสถานะต่อเป้าหมาย หรือใส่เพื่อหวังผลเรื่องATK ด้วยแบบว่าครอบคลุม ไม่ต้องสลับดาบบ่อยๆ

หากจะเน้นการติดสถานะให้ออกบ่อย ตัดจังหวะโต้กลับของเป้าหมาย การใส่Krasnaya ก็เป็นตัวเลือกที่ดีครับ แม้จะเป็นอาวุธเลเวล 2 แต่ATK ก็สูงถึง200 แถมยังมีโบนัสที่STR เฃพื้นฐานรวม95 จะบวกATK20

อีกทั้งมี[] ถึงสามช่อง

แต่หากจะเน้นHybrid ผสมทั้งความแรง และตัดจังหวะเป้าหมายด้วยสถานะด้วย การใส่ดาบม่วงตีบวกให้สูงๆ ก็เป็นตัวเลือกที่ดีครับ ติดทะลุDEF บ่อยแล้วก็ติดสถานะไปด้วย

อันนี้เป้นความเห็นส่วนตัวนะครับ เซียนกระบี่ท่านอื่นหากมีเคล็ดเพลงกระบี่ใดๆที่เหนือกว่าก็ลองมาแชร์กันครับ

#7 pointlockout1313

pointlockout1313

ผู้พากระทู้ออกทะเล lv.10

• Location>> |`m not ur friend `·.¸¸.¤¸¸.·´¯`·.¸·ஐ ..¤¸¸.·´¯`·.¸·.>>
  • Miniplay:~*po|nt`|ockout*~ `·.¸¸.¤¸¸.·´¯`·.¸·ஐ ..¤¸¸.·´¯`·.¸·.>>

Posted 14 July 2012 - 15:33

ถามต่อ ความต่างของเลเวล "คน" มีผลต่อการลดความสามรถไหมครับ

แบบว่าเวล 120 เจอเวล 150 จะลดความสามารถไหม พวกตีเบาลง เดฟน้อยลงอะไรแบบนี่

#8 รูนไนท์ไร้สังกัด

Posted 14 July 2012 - 15:45

ถามต่อ ความต่างของเลเวล "คน" มีผลต่อการลดความสามรถไหมครับ

แบบว่าเวล 120 เจอเวล 150 จะลดความสามารถไหม พวกตีเบาลง เดฟน้อยลงอะไรแบบนี่

ความเห็นส่วนตัว ผมเองก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน หากเป็นความต่างระหว่างเรากับมอนสเตอร์ตามแมพ คิดว่ามีผลนะ เท่าที่ลองมา ใครรู้มาช่วยเสริมที :mellow:

แต่ถ้ากับผู้เล่นด้วยกัน ผมชักไม่แน่ใจ- -

#9 M-001

M-001

Posted 14 July 2012 - 16:31

เลเวลของอาวุธมีส่วนมากครับในพลังโจมตี อย่างที่ท่านบอบบางได้โพสไว้ครับ อาวุธเลเวล1-2 มี[] เยอะ มากสุด 4[] แต่พลังโจมตีต่ำ

อีกทั้งค่าบวก ในแต่ละระดับที่เพิ่ม ATK ก็ต่างกัน อาวุธเลเวล 1 การตีบวกแต่ละระดับจนถึง+5 ก็+ATK เพียง 2 หน่วย ส่วนอาวุธเลเวล 2 บวก 4 หน่วย

ในขณะที่อาวุธเลเวล 4 นอกจากจะบวกATK ถึง 7 หน่วยต่อการตีบวกแล้ว เมื่อตีบวกเกินระดับปลอดภัยเกินบวก 4 ค่าโบนัสATK ก็ยิ่งสูงขึ้น

หากจะใส่การ์ดติดสถานะอย่างการ์ดปลาไหล ผมว่าใส่เพียงใบเดียวก็เห็นผลนะครับ รูนสายสับมีค่าASPD สูงอยู่แล้ว โอกาสติดย่อมจะสูงขึ้นอยู่แล้ว น่าจะพอๆกับใช้ดาบม่วงแล้วติดทะลุDEF ซึ่งออกบ่อยพอสมควร

การจะเลือกใส่กับอาวุธแบบไหน ความเห็นส่วนตัวของผม ผมมองว่าขึ้นอยู่กับว่า เราใส่เพื่อป่วนด้วยการติดสถานะต่อเป้าหมาย หรือใส่เพื่อหวังผลเรื่องATK ด้วยแบบว่าครอบคลุม ไม่ต้องสลับดาบบ่อยๆ

หากจะเน้นการติดสถานะให้ออกบ่อย ตัดจังหวะโต้กลับของเป้าหมาย การใส่Krasnaya ก็เป็นตัวเลือกที่ดีครับ แม้จะเป็นอาวุธเลเวล 2 แต่ATK ก็สูงถึง200 แถมยังมีโบนัสที่STR เฃพื้นฐานรวม95 จะบวกATK20

อีกทั้งมี[] ถึงสามช่อง

แต่หากจะเน้นHybrid ผสมทั้งความแรง และตัดจังหวะเป้าหมายด้วยสถานะด้วย การใส่ดาบม่วงตีบวกให้สูงๆ ก็เป็นตัวเลือกที่ดีครับ ติดทะลุDEF บ่อยแล้วก็ติดสถานะไปด้วย

อันนี้เป้นความเห็นส่วนตัวนะครับ เซียนกระบี่ท่านอื่นหากมีเคล็ดเพลงกระบี่ใดๆที่เหนือกว่าก็ลองมาแชร์กันครับ

ขอบคุณมากเลยครับ คุณรูนไนท์ไร้สังกัด
ถ้าเป็นแบบนี้ ดาบ Atlas weapon [] ซึ่งมีโอกาสทำลายเกราะด้วย
ผมว่าก็น่าที่จะใส่การ์ดปลาไหลได้ดีที่สุดแล้ว .. :lol:

#10 GtoGanG

GtoGanG

เซียนบอร์ด LV3

Posted 14 July 2012 - 17:12

ดาบบอสหมาไม่เวิคมั้งครับ มันใส่ได้แค่ใบเดียว ลักษณะของการ์ดใบนี้ถ้าใส่หลายใบมันจะสุ่มติดจะใบอื่นๆด้วย ซึ่งมันจะทำให้ติดต่อเนื่องจนปั้มไม่ได้เลยก็มี

แต่ถ้าหากใส่ใบเดียวมันจะมีช่วงที่การ์ดไม่แสดงผลจุดนั้นจะทำให้เขาปั้มทันนะครับ ส่วนตัวคิดว่าเป็นดาบม่วงน่าจะดีกว่า
Posted Image======================= มีประโยชน์ช่วยกด+กันด้วยนะ^^ Posted Image

แลกเปลี่ยนปัญหาคาใจแช้ม/ชูร่า คลิกมาเลย

#11 M-001

M-001

Posted 14 July 2012 - 17:48

อ่อ..เข้าใจล่ะ คือให้การ์ดมันติดสถานะหลาย ๆ ใบ การติดก็มีโอกาสเพิ่มขึ้น

อ่านจากกระทู้ที่ผ่านมา เขาว่าถ้าดาบม่วงมันออกสกิล มันจะไปลบสถานะของการ์ดปลาไหลน่ะครับ..

#12 รูนไนท์ไร้สังกัด

Posted 14 July 2012 - 18:48

อ่อ..เข้าใจล่ะ คือให้การ์ดมันติดสถานะหลาย ๆ ใบ การติดก็มีโอกาสเพิ่มขึ้น

อ่านจากกระทู้ที่ผ่านมา เขาว่าถ้าดาบม่วงมันออกสกิล มันจะไปลบสถานะของการ์ดปลาไหลน่ะครับ..

เข้่าใจถูกต้องแล้วครับ ผมเองก็ลืมนึกถึงเรื่องนี้ไป

แต่จะว่าไป ใส่Atlas Weapon ก็ไม่เลวนะครับ บวกสูงๆ ก็สับแรง แถมจะแหกเสื้อด้วย