Jump to content

เน็ตทรู รีทุกๆ 24 ชม. เลย มีวิธีแก้มั้ย

• Please log in to reply
20 replies to this topic

#1 Icezii

Icezii

เซียนบอร์ด LV5

Posted 07 July 2012 - 11:04

แต่ก่อนไม่เห็นเป็นเลย

มาตอนนี้เป็นซะงั้น

เวลามันรีแล้วตัวหลุดหมดเลยตี้ๆอยู่ เห้อ

ตอนนี้ มันรีตอน 4 ทุ่ม 6 นาทีอยู่อะ

แต่สมมุติว่าวันนี้ เราไม่ได้เล่นคอมตอน 4 ทุ่ม 6 นาที

ถ้าเราเปิดเน็ต เมื่อไหร่ มันจะเริ่มเป็นเวลารีเลย แล้วอีก 24 ชม. มันจะรีอะ

เช่น เราข้ามจาก 4 ทุ่ม 6 นาที ไปเปิดตอนตี 2

ตี 2 ของอีกวัน มันจะรี อะ

เซ็งมาก ตี้ๆอยู่ หลุดตลอด เป็นทุกวัน

เสิจตามกูเกิ้ล ก็หาไม่เจอวิธีแก้อีก

ใครพอจะรู้วิธีแก้มั้ย ช่วยทีจ้า

ขอบคุณทุก คห. เลยนะ

;) ;) ;)

Edited by Icezii, 07 July 2012 - 12:07.

Alter & Soulmaker Hybrid Guide ♥ http://bbs.playpark....49#entry6589649

#2 yakult80

yakult80

ขั้นเทพ LV2

Posted 07 July 2012 - 11:12

reset router แบบ กดปุ่ม.....แล้วตั้งค่าใหม่ครับ B) B)

#3 นายจอมจุ้นวุ้นมายา

นายจอมจุ้นวุ้นมายา

เซียนบอร์ด LV6

Posted 07 July 2012 - 11:17

คิดว่าไม่น่ามีวิธีแก้น่ะ เพราะมันเป็นที่เครือข่ายทรูเองหรือป่าว

ผมใช้ TOT มันก็รีวันละรอบ แต่ผมอาศัยว่าผมรีก่อนที่มันจะรีตัวมันเอง

ผมรีทุก ๆ 11.30 อ่ะครับ ทำทุกวัน แต่ถ้าวันไหนไม่ได้รี รับรองไม่หลุดสายก็บ่าย ไม่บ่ายก็เย็นครับ สรุปหลุดแน่ ๆ

#4 sengwoyyy

sengwoyyy

ขั้นเทพ LV2

• Miniplay:http://www.picza.net/show.php?id=20120702vEIdvEPdvPTdvlE173842

Posted 07 July 2012 - 11:20

3bb 24ชม ไม่เคยเห็นมันรีเลย เปิดมา3 วันแล้ว :P

#5 Icezii

Icezii

เซียนบอร์ด LV5

Posted 07 July 2012 - 11:30

:unsure: :unsure: :unsure: :unsure:

Alter & Soulmaker Hybrid Guide ♥ http://bbs.playpark....49#entry6589649

#6 NO_SMOKING

NO_SMOKING

ขั้นเทพ LV1

Posted 07 July 2012 - 11:58

เท่าที่หามายังไม่มีวิธี แต่ถ้าเป็นพวกเน็ตเคเบิลจะเปิดได้ยาวๆเลย

สายฝนกระหรี่ 14แมงดา กรองทิพย์นักล่า 85นักเลง

#7 ๑๑ฉลามขาว๑๑

๑๑ฉลามขาว๑๑

ขั้นเทพ LV2

Posted 07 July 2012 - 12:34

เน็ทที่ใช้ ADSL มันรีทุก24ชั่วโมงอยู่แล้วนี่นา
นอกจากเปลี่ยนไปใช้ True Cable ใช้ใยแก้วนำแสง จะไม่รีเลย ยาวเป็นเดือน

#8 ๐lsขาweาeม๐

๐lsขาweาeม๐

ทางของฉัน ฝันของเธอ

• Locationพิภพบ่องู 555+

Posted 07 July 2012 - 12:36

ลองติดต่อขอยกเลิก แล้วเปลี่ยนไปใช้ True Cable ดูครับ

แอบโชวแบบเกรียนๆ
ชอบโดนไล่ออก (บังคับออก) ^^

Edited by ๐lsขาweาeม๐, 07 July 2012 - 12:37.

ฝาก ไลท์Fan Pageขายเสื้อผ้าแฟชั่นหน่อยจ้า iCute Drees คลิ๊ก!!

สเปกคอม คลิ๊ก!!

Spoiler

ขอมือเธอหน่อย ไว้คอยกระชับให้ชื่นใจ ขอมองตาหน่อย ไว้คอยให้เตือนเมื่อเหงาใจ…
ขอใจเธอหน่อย ไว้คอยเป็นแรงผลักดันฝันอันยิ่งใหญ่ หากมีหัวใจของเธอ ก็สุขเกินพอ…
Spoiler

"มนุษย์ทุกคนล้วนเกิดมาพร้อม....ภาระหน้าที่ที่ต้องทำแตกต่างกันไป
บางคนเรียกมันว่าความฝัน บ้างก็ว่ามันเป็นหน้าที่......
แต่มีสิ่งหนึ่งที่เหมือนกันอยู่นั้นคือ ทุกคนต่างยอมแลกแม้ชีวิตเพื่อทำมันให้สำเร็จ"

#9 เบื่อโลกหวะ

เบื่อโลกหวะ

เบื่อโลกหวะ

Posted 07 July 2012 - 12:44

ลองติดต่อขอยกเลิก แล้วเปลี่ยนไปใช้ True Cable ดูครับ

โหด แท้
ปริมาณความต้องการของมนุษย์ที่ไม่สิ้นสุด ไม่เพียงพอต่อ ทรัพยากร
เหตุใด วิชาเศรษฐศาสตร์ จึงให้ความสำคัญกับ ปริมาณความต้องการที่ไม่สิ้นสุด มากกว่า ปริมาณมนุษย์ที่ไม่สิ้นสุด

หมอขาดชาวนาไม่ได้ ชาวนาก็ขาดหมอไม่ได้ ใครสำคัญกว่า?
หลายคนบอก หมอและชาวนา ก็สำคัญเท่ากันสิ
สำหรับผม ผมคิดว่าถ้าดูที่ความสำคัญไม่ได้ ผมก็คงจะดูที่ จำนวน

ถ้าคุณต้องการสิ่งที่คุณไม่เคยมีมาก่อน คุณต้องทำสิ่งที่คุณไม่เคยทำมาก่อน

จะเลือก ความสุขที่แลกมาด้วยความทุกข์ หรือ ความว่างเปล่าอย่างสงบ

#10 อะจึ๋ย..!สวรรค์รำไร

อะจึ๋ย..!สวรรค์รำไร

คน...จร ไหนเลยจะมีชื่อ

• Location???
  • Miniplay:สัจจะนิยม

Posted 07 July 2012 - 13:13

:blink: :blink: :blink:

#11 Kiarati Kawin

Kiarati Kawin

เกียรติกวิน

• Locationอยู่ในระเบียบวินัย ใจซื่อสัตย์สุจริต ย่อมได้รับเกียรติทุกสถาน
  • Miniplay:วันใดที่ท้อถอย ความสำเร็จจะหลุดลอย

Posted 07 July 2012 - 13:23

แก้ไม่ได้ครับ นอกจากจะเปลี่ยนไปใช้ Cable แต่ Cable ก็ไม่แน่ว่าวันไหนเขาจะตัดทุก 24ชั่วโมงเหมือน ADSL เพราะในสัญญาเขามีข้อตกลงไว้แล้วว่าจะมีการตัดทุกๆ 24ชั่วโมงเพื่อเก็บข้อมูลการใช้งาน
แต่ทุกวันนี้ Cable เขาก็ยังไม่ตัดครับ ยังปล่อยยาวอยู่
ส่วน ADSL ของ 3BB ยาวไม่มีตัดครับ

ถ้าพื้นที่ของท่านระบบ Cable ไปถึงก็เปลี่ยนไปใช้ Cable คุ้มกว่าแรงกว่า :)

#12 AofP

AofP

เซียนบอร์ด LV2

Posted 07 July 2012 - 14:52

3bbไม่ตัด tot ตัดอิืนๆไม่รู้ - -

#13 Kiarati Kawin

เกียรติกวิน

• Locationอยู่ในระเบียบวินัย ใจซื่อสัตย์สุจริต ย่อมได้รับเกียรติทุกสถาน
  • Miniplay:วันใดที่ท้อถอย ความสำเร็จจะหลุดลอย

Posted 07 July 2012 - 14:56

เคเบิ้ลดีกว่าอยู่แล้วครับ เพราะเป็นสายสัญญาณเน็ทเพียวๆ ไม่ต้องพ่วงมากับสัญญาณโทรศัพย์อย่าง ADSL หรือ xDSL

ค่าใช้จ่ายและความแรงก็ต่างกันเยอะนะครับ
อย่างของ True
- เน็ทผ่านสายโทรศัพย์ 9M เดือนละ 899บาท
- เน็ท Cable 10M เดือนละ 699บาท

อันไหนคุ้มครับ ^^ แรงกว่าเสถียรกว่า แถมถูกกว่าอีกด้วย ติดแค่พื้นที่ให้บริการเท่านั้นครับ แต่ True ก็ขยายพื้นที่ให้บริการอยู่อย่างต่อเนื่องนะครับ

รายระเอียดศึกษาได้จากเว็บผู้ให้บริการเลยครับ
http://www.trueonlin...tra_hispeed.php

#14 QUEZAna

QUEZAna

Sleep Dota QueZa

Posted 07 July 2012 - 15:49

บ๊ะ 126 ชั่วโมง

#15 HEAVYMETAL

HEAVYMETAL

เซียนบอร์ด LV2

Posted 07 July 2012 - 15:55

เน็ตที่เป็น ADSL ทุกค่าย ทาง ISP จะทำงาน Re IP ทุก 24 ชั่วโมงนับจากการต่อเน็ตครั้งสุดท้าย
ครับ ไม่แปลกที่เค้ารีเน็ต ส่วนคนที่ไม่รี เลยถือว่าดวงดีไป

ผมก็พึ่งไปเปลี่ยนเป็น เน็ตทรูเคเบิล ครับ 10M 699 บาท

ตอนนนี้บอทกล่องมาอาทิตย์นึงแล้ว เน็ตไม่ตัดเรย ปกติต้องมาคอยรีเน็ตทุก 24 ชั่วโมง

ติดต่อทางทรู เลยครับ โทรไปแปบเดียวเค้าก็มาทำให้ มันจะเป็ฯสายเคเบิล ไม่ต้องใช้สายโ?รศัพท์

Rounter ก็แบบ 4 พอร์ต ที่ support cable modem มีแถมมาให้ เล่นได้หลายเครื่องเหมือนเดิม
อัสนีย์ขยี้พสุธา

ไม่เคยมีคำว่า "ไม่เคยเกรียน"

#16 Kiarati Kawin

เกียรติกวิน

Posted 07 July 2012 - 16:25

เน็ตที่เป็น ADSL ทุกค่าย ทาง ISP จะทำงาน Re IP ทุก 24 ชั่วโมงนับจากการต่อเน็ตครั้งสุดท้าย
ครับ ไม่แปลกที่เค้ารีเน็ต ส่วนคนที่ไม่รี เลยถือว่าดวงดีไป

ผมก็พึ่งไปเปลี่ยนเป็น เน็ตทรูเคเบิล ครับ 10M 699 บาท

ตอนนนี้บอทกล่องมาอาทิตย์นึงแล้ว เน็ตไม่ตัดเรย ปกติต้องมาคอยรีเน็ตทุก 24 ชั่วโมง

ติดต่อทางทรู เลยครับ โทรไปแปบเดียวเค้าก็มาทำให้ มันจะเป็ฯสายเคเบิล ไม่ต้องใช้สายโ?รศัพท์

Rounter ก็แบบ 4 พอร์ต ที่ support cable modem มีแถมมาให้ เล่นได้หลายเครื่องเหมือนเดิม

ADSL ของ 3BB ไม่ตัดนะครับ

#17 ชินฟุงแบก

ชินฟุงแบก

พรรคเทพอลังการ

Posted 07 July 2012 - 16:43

ตั้งค่าที่เราท์เตอร์อ่ะ เราก็ตั้งปิดรีอัตโนมัติไว้ ไม่รีเหมือนกัน

ตรงไหนครับ

ผมไม่ไช่คนที่เล่น หมอ ชินฟุงแบก กิลแปปซี่ซ่า จอ บอ

#18 สมาคมวอวนอนคุก

สมาคมวอวนอนคุก

ขาประจำ LV1

Posted 07 July 2012 - 16:46

:unsure: :unsure: :unsure:

#19 เสี่ยวลี่

เสี่ยวลี่

เซียนบอร์ด LV1

Posted 07 July 2012 - 21:03

ต้องโทรเช๊คก่อนว่าเข้าถึงพื้นที่ไหม ขนาดในกรุงเทพเอง ปริมณฑลบางส่วนเข้าไม่ถึงเลย

#20 อะจึ๋ย..!สวรรค์รำไร

อะจึ๋ย..!สวรรค์รำไร

คน...จร ไหนเลยจะมีชื่อ

• Location???
  • Miniplay:สัจจะนิยม

Posted 07 July 2012 - 21:05

:huh: :huh: :huh: