Jump to content

เพลงตอนเปิดเกมส์เจ้าปัญหา มันเพราะหรือไม่เพราะ?

• Please log in to reply
61 replies to this topic

Poll: เพลงตอนเปิดเกมส์เจ้าปัญหา มันเพราะหรือไม่เพราะ? (120 member(s) have cast votes)

เพลงเปิดเกมส์ เพราะหรือไม่เพราะ ?

1. เพราะมาก ฟังแล้วน้ำตาไหลเลย (39 votes [32.50%] - View)

Percentage of vote: 32.50%

2. ไม่เพราะเลย เอาออกไปซะเถอะ (81 votes [67.50%] - View)

Percentage of vote: 67.50%

Vote Guests cannot vote

#1 Elfey

Elfey

แกร่งเกินกว่าทีจะรัก

Posted 15 June 2012 - 05:23

เห็นบ่นกันหลายกระทู้แล้ว โดยส่วนตัวอยากให้เปลี่ยนเเป็นเพลงเก่าดั้งเดิมของเกมส์จะดีกว่า

อยากจะโบกคนออกแบบเกมส์นี้จริงๆ ปรับปรุงกี่ทีๆ แม๊งก็ไม่เคยสมดุลย์เลย...........oIo
( 이 게임의 디자인은 정말 과시하고 싶어.몇 가지 업데이트됩니다. 어머니는 전혀 균형되지 않았습니다 ...........olo)

#2 yggdrasill

yggdrasill

เซียนบอร์ด LV1

Posted 15 June 2012 - 05:41

ผมใส่ mod ใช้เพลงของทางฝั่ง JP Road to Glory เพลง pv ของ DN ญี่ปุ่นที่เพราะที่สุดในบรรดาทุก sv

#3 non6841

non6841

I'm Lolicon

• Location~~MY HOME~~

Posted 15 June 2012 - 05:43

ปัญหาไม่ใช่เพราะไม่เพราะ ปัญหาคือไม่เข้ากับเกม มันก็เเค่นี้เดวก็มีดราม่าอีก= =

#4 Elfey

Elfey

Posted 15 June 2012 - 05:44

ผมใส่ mod ใช้เพลงของทางฝั่ง JP Road to Glory เพลง pv ของ DN ญี่ปุ่นที่เพราะที่สุดในบรรดาทุก sv

อยากเปลี่ยนมั่ง ทำไงดี แนะนำเวป mod หน่อย

อยากจะโบกคนออกแบบเกมส์นี้จริงๆ ปรับปรุงกี่ทีๆ แม๊งก็ไม่เคยสมดุลย์เลย...........oIo
( 이 게임의 디자인은 정말 과시하고 싶어.몇 가지 업데이트됩니다. 어머니는 전혀 균형되지 않았습니다 ...........olo)

#5 recca

recca

ขาประจำ LV1

Posted 15 June 2012 - 06:11

Road to Glory
My link

ตามเรป 2 อ่ะ เรื่องอนิเม พี่ยุ่นเขาถนัด ฝรั่งยังชม

เพลงมันก็เพราะทั้งคู่ แต่ที่เถียงกันคือ มันเข้ากับเกมนี้หรือเปล่า "ออกเดินทางอีกครั้ง" มันก็ดูเข้าอ่ะนะ แต่ของเดิมดูเหมาะกว่า
และยังมีเหมาะๆกว่านี้อีกมาก ลองหาเพิ่มเติมได้

เรื่องๆเล็กๆน้อยๆแบบนี้ ถ้ากดดันมากๆต่างชาติเค้าอาจจะเปลี่ยนนะ
แต่เรื่องๆเล็กๆน้อยๆแบบนี้กดกันแค่ไหน พี่ไทยก็ไม่เปลี่ยน
ไหนๆเกมมีแลค มีหลุด ตัวเลื่อน หมาวาป อยู่แล้ว ได้หา ได้ฟังเพลงที่ชอบ 10 วิ ก่อนเข้าเกมก็ไม่เลว

Edited by recca, 15 June 2012 - 06:19.

#6 Miyanaga

Miyanaga

เซียนบอร์ด LV2

• LocationShinobu~*

Posted 15 June 2012 - 06:45

ผมบอกตามตรงเพลงมันก็ไม่ได้แย่ขนาดนั้นส่วนเรื่องเข้าไม่เข้าถามว่า
ตลอดเวลาที่คุณเล่นคุณอยุ่หน้า Log in หรอ เข้าใจว่าไม่ควรก้าวก่ายความคิดของคนอื่น
ผมก็รุ้ว่ามันไม่เข้าแต่ผมเฉยๆ มันก็เหมือนเห็นสิ่งที่ไม่ชอบแล้วก็เดินผ่านไปแค่นั้นเอง
เราไม่ได้เล่นอยุ่หน้า log in นานๆซะหน่อย - -

#7 Elise

Elise

Posted 15 June 2012 - 06:56

เพลงเพราะนะครับ แต่มันไม่เข้ากับ theme ของเกมหลายๆ คนจึงบ่นกัน ผมว่าเพลงเหมาะที่จะเป็นเพลงโปรโมทในช่วงเวลาหนึ่งๆเท่านั้น ไม่ใช้ยกให้เป็น Theme ของเกม ส่วนตัวฟังสองสามรอบพอรู้เนื้อหาเพลง ก็เบื่อเเล้วเพราะมันแค่แฟชั่น

อันนี้ Mod. สมทบให้ละกันนะครับ จะเป็นเพลงที่พยายามคง theme แบบ Fantasy ไว้ (จริงๆ อิงความชอบตัวเองมากกว่า ติดมาจากเกมๆ หนึ่ง)
รายการที่ mod ไปก็ดังนี้ >>> โหลด <<<

ผมจะเน้นเปลี่ยน Title BGM กับ เมือง Carlderock เพราะแต่ก่อนชอบออนยืนไว้เฉยๆนานๆ เวลาดูตลาดก็รู็สึกไม่เบื่อเพราะตัดไว้เป็นลูป

ปล.ก็ถือว่าแก้เบื่อเฉพาะหน้ากันไป ผมเองก็พึ่งรู้นะว่าเค้าเปลี่ยนเพลง title theme พึ่งมารู้ก็เพราะเห็นมีการโวยกันนี่แหล่ะ เพราะ mod ทับตลอด

Edited by Elise, 15 June 2012 - 06:57.

#8 2 Step to Hell

2 Step to Hell

หน้าหล่อ LV ∞

Posted 15 June 2012 - 06:59

ว่าเเต่มันเพลงอะไรนี่ปัญหาเยอะจริงๆ ถ้าเป็นไอ้เพลงบนหน้าเว็ปนะให้ตายดิ้นเลยผมละเบื่อสุดๆจะเข้าเว็ปก็ต้องมาเลื่อนบาร์ดาวโหลดบนยูทูปก่อนรำคาญฉิบ
ถ้าเป็นเพลงนี้จริงๆนะ ปัญหามันคือคนที่มันเบื่อบ่นกันส่วนมากมันมาจากการที่มันเบื่อจากหน้าเว็ปหลัก เเล้วพอมาเจอในเกมมันเลยปรี๊ดเเตก
ผมไม่รู้นะใช่เพลงหน้าเว็ปหรือเปล่าเเต่เห็นคนเค้าพูดกันเพลงเดียวกับหน้าเว็ปหลักผมคนนึงอ่ะที่ไม่ชอบ+ลำคาญแต่ก็ชั่งเถอะผมใช้ Modละ
Posted Imageเจ๊บนี้อีกนาน
Spoiler

#9 Elfey

Elfey

Posted 15 June 2012 - 07:34

ว่าเเต่มันเพลงอะไรนี่ปัญหาเยอะจริงๆ ถ้าเป็นไอ้เพลงบนหน้าเว็ปนะให้ตายดิ้นเลยผมละเบื่อสุดๆจะเข้าเว็ปก็ต้องมาเลื่อนบาร์ดาวโหลดบนยูทูปก่อนรำคาญฉิบ
ถ้าเป็นเพลงนี้จริงๆนะ ปัญหามันคือคนที่มันเบื่อบ่นกันส่วนมากมันมาจากการที่มันเบื่อจากหน้าเว็ปหลัก เเล้วพอมาเจอในเกมมันเลยปรี๊ดเเตก
ผมไม่รู้นะใช่เพลงหน้าเว็ปหรือเปล่าเเต่เห็นคนเค้าพูดกันเพลงเดียวกับหน้าเว็ปหลักผมคนนึงอ่ะที่ไม่ชอบ+ลำคาญแต่ก็ชั่งเถอะผมใช้ Modละ

ตรงประเด็นเลย

#10 แม่ไม่ให้บอก

แม่ไม่ให้บอก

งั่มๆ

• Locationไม่บอกมีไรป้ะ~

Posted 15 June 2012 - 08:15

เพลงมันเพราะอยู่แล้วนะ แค่มันไม่เข้ากับเกมเฉยๆ ไม่ใช่ว่าเพลงไม่เพราะเลยไม่อยากให้มันมาอยู่ในเกมอะไรแบบนั้น ส่วนตัวเราเฉยๆนะ ปกติปิดเสียงอยู่แล้ว :)

#11 ยมๆ

ยมๆ

.

Posted 15 June 2012 - 08:29

ชนใดไม่มีดนตรีกาล
ในสันด-า-น เป็นคนชอบกลนัก
อีกใครฟังดนตรีไม่เห็นเพราะ
เขานั้นเหมาะคิดกบฎอัปลักษณ์
ฤๅอุบายเล่ห์ร้ายขมังนัก
มโนหนักมืดมัวเหมือนราตรี
อีกดวงใจย่อมดำสกปรก
ราวนรกเช่นกล่าวมานี่
ไม่ควรใครไว้ใจในโลกนี้
เจ้าจงฟังดนตรีเถิดชื่นใจ

Edited by ยมๆ, 15 June 2012 - 08:30.

#12 XGustz

XGustz

ไอ้เฉื่อย

Posted 15 June 2012 - 08:31

ใครจะว่าไงไม่รู้ ผมว่าเพลงเพราะดี ชอบฟัง 555+

Facebook XGustz Bp

Turtlez Guild

เห็นแล้วตกใจมาก

Spoiler

#13 โดนบังจิงดิ~*

โดนบังจิงดิ~*

Posted 15 June 2012 - 08:37

มันก็เพราะดีนะ ถึงมันไม่เข้ากับเกมส์ก็เถอะ แต่เราก็ไม่ได้ฟังจนถึงขนาดจบเพลงเลยไม่ใช่รึ

#14 Kazu

Kazu

ขั้นเทพ LV1

Posted 15 June 2012 - 09:14

เพลงมันไม่ได้แย่อะไรหรอกครับ แต่มันอยู่ในที่ๆไม่เหมาะเท่านั้น

ที่เหมาะของมันก็คือเว็บหลักของเกมที่จะปล่อยแค่ไหนก็ไม่มีใครว่าหรอกไม่ใช่ในตัวเกมอย่างนี้

เพลง Title ตอนเข้าเกม เลือกตัวละคร มันควรเป็นเพลงบรรเลงเร้าใจคนที่จะเข้าไปเล่นไม่ใช่เพลงสบายๆเดินไปบน ปีนต้นไม้ จีบสาวอย่างนี้

#15 BoDySeRieS

BoDySeRieS

Posted 15 June 2012 - 09:43

คนประเทศไทยเรานี้แปลกเนอะกับเรื่องแค่นี้ เดือดร้อนเหมือนเด็กอยากได้นู้นอยากได้นี้ พอสมองเริ่มโตเริ่มจะคิดได้จะคิดว่ามันไร้สาระมากหวะกับเรื่องแค่นี้

ปล.วิธีแก้ไขมีเยอะแยะนะ อยากให้แก้ไขกันก่อน ออกจะมาตั้งกระทู้แรงๆ

#16 OuixZ

OuixZ

ขั้นเทพ LV1

Posted 15 June 2012 - 09:46

คนทำpoll ตั้งตัวเลือกไม่ดี เลือกอันไหนมันก่เหมือนไปว่าเพลงหมด ถ้าตั้งpollแบบนี้อย่าตั้งเลยครับ

เพลงเค้าทำดีแล้วเนื้อหาเพลงดีมาก แต่แค่ไม่เข้ากับเกม ไม่ใช่เพลงไม่ดี

#17 Hellz

Hellz

ขั้นเทพ LV2

Posted 15 June 2012 - 10:00

ผมว่าไม่เพราะนะ แต่ฟังแล้วน้ำตาไหลอ่ะ โหวตข้อไหนดีฟะ :wacko: :wacko:

#18 BLeviathan

BLeviathan

เซียนบอร์ด LV8

• LocationBLACK DRAGON
  • Miniplay:태국에 또 오십시오.

Posted 15 June 2012 - 10:07

ไม่โหวต

#19 ThankU SoMuch

ThankU SoMuch

หน้าใหม่ LV3

• Miniplay:บางที...ความรัก อาจจะไม่ได้จากคนที่เรารัก

Posted 15 June 2012 - 10:14

เพลงเพราะดีค่าา ^ ^ มันแค่ไม่เข้ากับเกมส์เฉยๆ

ปล.โนโหวตนะคะ

Edited by ThankU SoMuch, 15 June 2012 - 10:14.

#20 NineNena

NineNena

Posted 15 June 2012 - 10:30

เพลงโอเค เเต่ไม่เข้ากับบรรยากาศครับ เเต่ตัวเลือกมันไม่มีเลยไม่ได้โหวตครับ