Jump to content

งานงอก ตกใจ ทำไม EL imba

• Please log in to reply
67 replies to this topic

#1 Tigergank

Tigergank

เริ่มโปร LV1

Posted 12 May 2012 - 08:11

ตัวผม เล่น ฟอดยูเซอ ถ้า รู้ๆ กันดี คือ ต้อง บริ้ง เข้า ไปทำ ให้ เขา เซ แล้ว ยิงให้ล้ม แล้วจะ เริ่มคอม โบได้

แต่ EL ใส่โล่น้ำแข็ง บริ้งเข้าไป ทำยังไง ก็ไม่ เซ ผม จะ คอมโบ ยังไง หว่า ไกลๆ ก็เสียเปรียบ

ตัวผม ตอนแพท 24 ใน แลนเดอร์ ชนะ 24 แพ้ 4 EL นะ แต่ แพทนี้ มะวาน เจอ ผม ก็ สงสัยอยู่ว่าทำไม ถึงไม่ เซ เลย

แล้วก็ได้คำตอบ จาก คนๆ หนึ่ง ว่า โล่น้ำแข็ง ทำให้ ไม่เซ

จะบริ้งเข้าไป หยุดเวลา แต่ทำให้พี่แก ล้ม ตอนที่หยุดเวลา ไม่ได้ ก็ โดน ดาเมจ แค่แปป ดีเลหยุดเวลา ก็ 30 กว่าวิ จะ มัวรอ แต่ หยุดก็กะไรอยู่

ยังไง มาขอ ความเห็นนะครับ สำหรับ คนที่เล่น FU แล้ว จะ combo EL ยังไง

ไม่เอาดาหม่า + อวดเก่งนะครับ ขอ สงวนลิกสิทธิ์

SoulSealder

Black Horn

Posted Image Posted Image Posted Image

#2 Tigergank

Tigergank

Posted 12 May 2012 - 08:12

ไม่ได้ ดาม่า อาชีพ EL แต่ หาความเห็น ของคน เล่น Fu โปรดอ่านให้ดี แล้วค่อย พิม ^^

SoulSealder

Black Horn

Posted Image Posted Image Posted Image

#3 DarkElfz

DarkElfz

เซียนบอร์ด LV3

Posted 12 May 2012 - 08:25

ขนาด SM ผมยังทำมันเซไม่ได้เลยอะ :blink:

ต้องให้เมอช่วยครับ เมอทุบทีเดียวโล่แตก :ph34r:

#4 klong

klong

เซียนบอร์ด LV4

Posted 12 May 2012 - 08:27

ที่ทำให้ล้มไม่ได้เพราะเขากำลังร่ายเวทย์ครับ มันจะมีซูปเปอร์อามเมอร์+ซูปเปอร์อามเมอร์ของเกราะอีก ต้องหาจังหวะซึ่ง น้อยยยยยยยยยจริงๆ หยุดเวลาตอนเขาไม่ได้ร่ายแวทย์ แล้วก็ทำให้ล้ม ส่วนทำให้ล้มนี่ผมไม่ค่อยแน่ใจนะครับ
หรือเขาจะหาว่าเราเกรียนก็ช่างวาปหยุดเวลาใส่ไป 1 ชุดนิดๆ เวลาหมด เทเลพอทหนี ยังไงเขาก็ตามไม่ทัน แล้วรอคูลดาวหยุดเวลา

ปล.ระวังเด็กแว้น
[center]Posted Image
EdwardNewgade

#5 Tigergank

Tigergank

Posted 12 May 2012 - 08:34

ที่ทำให้ล้มไม่ได้เพราะเขากำลังร่ายเวทย์ครับ มันจะมีซูปเปอร์อามเมอร์+ซูปเปอร์อามเมอร์ของเกราะอีก ต้องหาจังหวะซึ่ง น้อยยยยยยยยยจริงๆ หยุดเวลาตอนเขาไม่ได้ร่ายแวทย์ แล้วก็ทำให้ล้ม ส่วนทำให้ล้มนี่ผมไม่ค่อยแน่ใจนะครับ
หรือเขาจะหาว่าเราเกรียนก็ช่างวาปหยุดเวลาใส่ไป 1 ชุดนิดๆ เวลาหมด เทเลพอทหนี ยังไงเขาก็ตามไม่ทัน แล้วรอคูลดาวหยุดเวลา

ปล.ระวังเด็กแว้น

คือ เขาไม่ได้ร่ายเวทไรอะคับ ผม บริ้งเข้าไป ใช้สกิว คลิก ขวา ปกติ มันจะเซ แต่มันไม่ เซ อ่า ซุปเปอร์ อาเมอ ผมอาจจะไม่เข้าใจ แน่แท้ แต่ที่แน่ๆ มันไม่ยอมเซ

ส่วนเรื่อง ที่ หยุดเวลา เวลาหมด เทเลพอท หนี มันก็ดูแปลกๆ แต่ มันจะรุ่งหรอคับ EL มัน ถนัด ไกลๆ แล้ว fu สกิวไกลๆ ไม่ค่อยมี + แรง

SoulSealder

Black Horn

#6 jcircus

jcircus

ขั้นเทพ LV1

Posted 12 May 2012 - 08:41

เเห็นคลิปหนึ่งแต่ไม่ค่อยชัดนะ เค้าก็เล่นใส่สกิลปกตินะ แต่บลิ๊งวาร์ปเรื่อยๆ ไม่อยู่เป็นเป้านิ่ง เห็นมันตั้งท่าจะยิงไกล ไม่หลบก็เรียกกระจกมากั้น
แพทนี้ผมยังไม่เคยเข้า pvp นะ EL ไม่มีเซเลยเหรอครับ คือตอนแรกคิดว่าถึงไม่ล้ม แต่เซหน่อยก็น่าจะมีนะ

Force User(Smasher) >> Green & Red

Spoiler

#7 klong

klong

Posted 12 May 2012 - 08:45

คือ เขาไม่ได้ร่ายเวทไรอะคับ ผม บริ้งเข้าไป ใช้สกิว คลิก ขวา ปกติ มันจะเซ แต่มันไม่ เซ อ่า ซุปเปอร์ อาเมอ ผมอาจจะไม่เข้าใจ แน่แท้ แต่ที่แน่ๆ มันไม่ยอมเซ

ส่วนเรื่อง ที่ หยุดเวลา เวลาหมด เทเลพอท หนี มันก็ดูแปลกๆ แต่ มันจะรุ่งหรอคับ EL มัน ถนัด ไกลๆ แล้ว fu สกิวไกลๆ ไม่ค่อยมี + แรง

ส่วนตัวผมก็เล่น EL นะ สกิลไกลๆมีน้อยมากครับเอาตามตรงนักเวทอะไรแว้ะ - - เหนชาร์จไฟบอลก็บิ้งหลบได้ครับ ฟรีสซิ่งฟีลก็หลบได้ ใช้ไม่โดนติดคูลดาวอีก 30 วิ - -*

ทางที่ดีผมอย่าไป pvp เลยครับมันโกง 555 รอแพทนี้ไปโดนปรับมีล้มมีเซแน่นอน

#8 TiiZ

TiiZ

ขั้นเทพ LV2

Posted 12 May 2012 - 08:48

นี้แหละที่ทำให้เกิดการพัฒนา พอเจอปัญหาก็มานั่งวิเคราะ แล้วนำไปทดสอบ ซำ้แล้วซ้ำ จนได้วิธีแก้ไข ทำให้เกิดแนวทาง และ คอมโบใหม่ๆขึ้นมา โล่ก็ดาบ2คม รู้เขารู้เรา สู้ๆๆ

ปล.ดีกว่าบางกระทู้ที่เอาแต่โวยวายเรื่องโล่ เกมส์มาแบบนี้เราต้องหาทางแก้ ยังไงๆถ้าไม่ยอมแพ้ก็ต้องเจอทางออกสักวัน สู้ๆ

Edited by TiiZ, 12 May 2012 - 08:50.

#9 klong

klong

Posted 12 May 2012 - 08:46

เเห็นคลิปหนึ่งแต่ไม่ค่อยชัดนะ เค้าก็เล่นใส่สกิลปกตินะ แต่บลิ๊งวาร์ปเรื่อยๆ ไม่อยู่เป็นเป้านิ่ง เห็นมันตั้งท่าจะยิงไกล ไม่หลบก็เรียกกระจกมากั้น
แพทนี้ผมยังไม่เคยเข้า pvp นะ EL ไม่มีเซเลยเหรอครับ คือตอนแรกคิดว่าถึงไม่ล้ม แต่เซหน่อยก็น่าจะมีนะ
http://www.youtube.com/watch?v=9o_MeH9xb18

มีเซครับ โดนเมอหลายๆสกิลถึงกับล้มก็มี

#10 TiiZ

TiiZ

ขั้นเทพ LV2

Posted 12 May 2012 - 09:02

สำหรับตอนนี้ในหัวมองเห็นแค่ bm ที่พอจะสูสีกับโล่ โล่กันล้มแต่ไม่ได้กันโดนจับ อีกอย่าง bm ยิงจากระยะไกล
El อาจจะคิดว่า เฮ้ยโล่พอเปิดมันโดนเผาmp เดวค่อยเปิดตอนเข้าถึงตัว นั่นก็เข้าทางbm
หรือ
ถ้าเปิดก่อนแล้วค่อยเข้าปะทะ bm ก็ดักยิง พอใกล้ถึงตัวก็หลบฉากออกมา ละดักยิงใหม่
แปบๆถ้าเค้าไม่ปิดโล่เดว mpก็หมด หรือถ้าปิดก็โดนยิงล้ม

ประยุกต์ใช้เดวก็เจอทางออก สำหรับอาชีพอื่นๆ. หน่วงเวลา เผา mp

ขอโทดที่พูดถึงbm นะครับ

#11 ชื่อเนี่ยแหละ

ชื่อเนี่ยแหละ

ขั้นเทพ LV2

Posted 12 May 2012 - 09:04

ถึงที่elโหดบ้างละ
Posted Imageชื่อเนี่ยแหละ sv.White Wing

#12 TiiZ

TiiZ

ขั้นเทพ LV2

Posted 12 May 2012 - 09:05

ขอโทดด้วยหากผมคิดตื้นไปหน่อย แชร์ๆกัน

#13 Tigergank

Tigergank

Posted 12 May 2012 - 09:03

http://www.youtube.com/watch?v=9o_MeH9xb18

ไม่มีเซเลยเหรอครับ คือตอนแรกคิดว่าถึงไม่ล้ม แต่เซหน่อยก็น่าจะมีนะ

ไม่เซ ก็ยิง ไม่ล้ม อะครับ เข้าใจ ใช่ไหม

ในคลิป สู้กัน ผมไม่เหน มันจะบริ้งเข้าไป กระแทก ทำให้ล้มเลยนะ มีแต่ สกิว ไกล ๆ พอถึงเวลา เข้าไปหยุดเวลา แค่นั้นเอง

คุณต้องเข้าใจนะคับ ว่าผม ตั้งกระทู้ต้องการ อยากรู้อะไร นะครับ

ตอนที่เขา เซ ในคลิป โล่ ไม่มีนะครับ ดูดีๆ

Edited by Tigergank, 12 May 2012 - 09:09.

SoulSealder

Black Horn

#14 Wata

Wata

เริ่มโปร LV2

ยุคดาบรำพัน :3

#15 Tigergank

Tigergank

นี้แหละที่ทำให้เกิดการพัฒนา พอเจอปัญหาก็มานั่งวิเคราะ แล้วนำไปทดสอบ ซำ้แล้วซ้ำ จนได้วิธีแก้ไข ทำให้เกิดแนวทาง และ คอมโบใหม่ๆขึ้นมา โล่ก็ดาบ2คม รู้เขารู้เรา สู้ๆๆ

ปล.ดีกว่าบางกระทู้ที่เอาแต่โวยวายเรื่องโล่ เกมส์มาแบบนี้เราต้องหาทางแก้ ยังไงๆถ้าไม่ยอมแพ้ก็ต้องเจอทางออกสักวัน สู้ๆ

ขอบคุณครับ

SoulSealder

Black Horn

#16 Mace

Mace

ขั้นเทพ LV1

วิ่งเข้าไปทุบกะบาลเเม่งอย่างเดวครับ คราฟของตี super armorด้วย เเตกกะจุย

#17 TiiZ

TiiZ

ขั้นเทพ LV2

Posted 12 May 2012 - 09:10

ต้องใช้ลูกล่อลูกชน เรามีดีตรงวาป สร้างความรำคาญให้เค้าเยอะๆ สู้ๆ

#18 Ken South Khlong Lot

Ken South Khlong Lot

หน้าใหม่ LV3

Posted 12 May 2012 - 09:54

พุดอะพูดได้ต้องลองไป+จริงๆ น้ำตาจะไหล EL เกิดมาเพื่อครองแพท นี้จริงๆ ฮ๋าๆ

#19 4lsk

4lsk

เจ้าลูกเต้าน้อย

• Location4lsk

Posted 12 May 2012 - 09:58

โล่นี่ไม่ล้มไม่อะไรเลยครับ ผมเล่น El ดาบใช้สกิลพายุ ผมวิ่งเข้าใส่เลย :lol:

แต่รู้สึกเหมือนผมโดน เมอจัดซะปลิวเลย

ก็ขอสักแพทละกัน -.-

edit คำผิด

Edited by 4lsk, 12 May 2012 - 09:59.

Justice

#20 BaZooKa

BaZooKa

เซียนบอร์ด LV3

Posted 12 May 2012 - 09:57

- - ลุมแม่มเลยครับ 5-1 ไปเลย ไม่ตายให้มันรู้ไปดิ ผมนิเห็น EL เปิดเกราะ ชาทไฟ ทีนี้เกียร์ หมาอ่ะ โดนด่าเละเลย หาว่า เอาแต่หนี เอ้า มุงมีเกราะ ไม่ชะงัก ชาทไฟ ใส่ตุอีก ตุจะอยู่ให้เป็นไก่อย่างเรอะ ไฟบอลที 20K ง่ะ
Spoiler