Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก: ช่วยแก้บัคซื้อของในตลาดไม่ได้ด้วยคร่ะ - Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก

Jump to content

• 3 Pages +
  • 1
  • 2
  • 3
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

ช่วยแก้บัคซื้อของในตลาดไม่ได้ด้วยคร่ะ !!

#1 User is offline   prisyเองค่ะ 

• เซียนบอร์ด LV4
  • View gallery
  • Group: Members

Posted 04 April 2012 - 18:47

ได้โปรด !! รมเสียมาก :angry: :angry: :angry:
พรีสเองค่ะ
Posted ImagePosted Image
0

#2 User is offline   CannonJ 

• เริ่มโปร LV2

Posted 04 April 2012 - 18:49

ขอรมณ์เสียด้วยคนนะ :wub:
0

#3 User is offline   SunshineDay 

Posted 04 April 2012 - 19:00

ของถูกดันซื้อไม่ได้
นี่มัน Major bug เลยนะเนี่ย
เล่นเกมจนเหนื่อย...Posted Image
0

#4 User is offline   ขิงดองซอย 

• เซียนบอร์ด LV1

Posted 04 April 2012 - 19:14

ใช่ๆ แก้ด่วน
0

#5 Guest_CM-Nomina_*

• Group: Guests

Posted 04 April 2012 - 19:15

ไม่ใช่ซื้อของไม่ได้นะครับ แต่ของที่ถูกทำรายการหมดไปแล้ว
แต่ยังแสดงผลค้างอยู่ครับ คือที่จริงหมดตลาดไปแล้ว หากแต่ยังให้เห็นอยู่
ดังนั้นในแง่จริงๆ แล้ว ไม่ได้ทำให้อะไรเปลี่ยนแปลงไปเลยครับ นอกจากหลอกตาว่ามีอยู่เท่านั้น

ซึ่งทางผู้พัฒนายังเห็นว่าไม่กระทบต่อตัวเกมมาก
จึงจะขอไปแก้บัคตัวอื่นๆ ก่อนครับผม
0

#6 User is offline   น้องบิวloveLADYGAGA 

• น้องบิวโลกสวย
  • Locationโลกสีชมพู

Posted 04 April 2012 - 20:28

กรีสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส
บาฮาร์มา Sv.Corona Fac.DeAtHleSS [เลิกเล่นไม่มีเวลาคะ]
Ragnarok 2 Name:Cherylbltch Job:Alchemist
0

#7 User is offline   T H A L I T A 

• Mind if I cut in?
  • Location♦Desperado♦

Posted 04 April 2012 - 21:29

ปวดตับมาก เวลาจะซื้อของคราฟทีละเยอะๆ <_< อันนี้ก็ไม่ได้ อันนั้นก็ไม่ได้ อร๊ายยย อะร๊ายยยย
0ginsan0 • Main : Sword • SV. Babylonain • G. x||xLeGenDx||x
0

#8 User is offline   YANACAN 

• เซียนบอร์ด LV8

Posted 04 April 2012 - 21:35

บ่อยครั้งผมเข้าไปตอนนี้ขี้เกียจไล่พวกถ้าสมมุตจะชื้อของมาคราฟ1หมื่นอัน เห็น100อันผมข้ามไปเลย ไปกดfix ขี้เกียจเสียเวลา
0

#9 User is offline   MAXCROSSS 

• เซียนบอร์ด LV3

Posted 04 April 2012 - 21:53

เป็นการส่งเสริมคนให้เอาตังออกจากระบบโดยการ ให้ซื้อของ Fix มากขิ้นสินะ
♡♡♡~~~~ Rena mania forever ✿◕ ‿ ◕✿ " เอลฟ์แล้วทำไม ถ้าใจอยากจะรัก " ≧︿≦ ~~~~♡♡♡
0

#10 User is offline   The๑GoD 

• LocationBabylonian & สวรรค์

Posted 04 April 2012 - 22:00

แก้บัค เมนหอกด้วย เพิ่มแต่มัลติฮิท แทบไม่เห็นผล

จะเอา Critical กับ ความแม่นยำด้วย
0

#11 User is offline   zantozz 

• ขั้นเทพ LV2

Posted 04 April 2012 - 23:08

ไม่ใช่ปัญหาใหญ่ได้ยังไงครับ นี่ละปัญหาใหญ่ ผมตั้งของ เต็มตลาดทุกช่อง 2วันไม่ออกซักชิ้น เป็นไปได้หรอครับ
ก็ในเมื่อของในตลาดแสดงผลบั๊ค แน่นอน คนมาตั้งใหม่ มีของตั้งอยู่ราคาเท่านี้ ก็ตั้งในราคาที่ต่ำกว่าลงไป
ทั้งๆที่จริงๆของมันไม่มี แล้วคนที่มาตั้งก่อน ก็ต้องคอยตัดราคาไปเรื่อยๆเพราะโดนตัวเลขบั๊คหลอกตา??
ตั้งแต่เล่นมา ผมไม่เคยตั้งของในตลาด 2วันไม่ออกซักชิ้นครับไม่ได้โก่งราคา อิงราคาตลอด
แต่ตั้งแต่แพทใหม่นี้มา แทบไม่ออกเลย ไม่ใหญ่ตรงไหนครับ ??
แล้วราคาของในตลาด ผันผวนไม้ครับ โอเค มันบั๊คของที่จำนวนราคาสูงไม่เป็นไร ของมันก็ราคาสูง
แล้วถ้ามันไปบั๊คของที่ปกติ 10m ไปบั๊ค8m วันต่อมามีคนตั้ง7m บั๊คอีก จะเป็นยังไงครับ
ผู้เล่นส่วนมากก็พึ่งพาเงินจากการหาเหรียญทอง แต่ก็ไม่ได้แปลว่า ไม่มีผู้เล่นที่หาเงินจากการขายของในตลาดนี่ครับ
เพราะฉะนั้น ผลักดันให้แก้ไขโดยไว
1

#12 User is offline   Pjak 

Posted 04 April 2012 - 23:51

ทั้งอาทิตย์ที่ผ่านมาไม่ได้ตังจากการขายของในตลาดเลย จะซื้อ charm ไปลงทรอยกับ 3 ก๊ก ก็ไม่ได้ ผมว่าเป็นบัคที่จำเป็นต้องรีบแก้เลยคับ :angry:
0

#13 User is offline   SllT 

• ขาประจำ LV1

Posted 05 April 2012 - 00:13

เลื่อนไปซื้ออันล่างที่ราคาแพงกว่าดึงได้ :wacko:
0

#14 User is offline   ลิโบ้ 

• ขาประจำ LV1

Posted 05 April 2012 - 00:28

น่าเบื่อมาก :angry:
0

#15 User is offline   ขิงดองซอย 

Posted 05 April 2012 - 09:03

ถ้าเขาจะเอาเงินออกจากเกม เขาทำไปแล้วคับ(กล่องเมดิ100เอมไง) ออกไปเกินครึ่งนึงของเงินทั้งหมดในเกมละมั้ง จากเงินเฟ้อ กลายเปนเงินฝืด ซื้อของ ฟิกไปเลยสะดวกรวดเร็ว จ่ายแพงได้ของชัว
0

#16 User is offline   jokerotee 

Posted 05 April 2012 - 09:06

View Postzantozz, on 04 April 2012 - 23:08, said:

ไม่ใช่ปัญหาใหญ่ได้ยังไงครับ นี่ละปัญหาใหญ่ ผมตั้งของ เต็มตลาดทุกช่อง 2วันไม่ออกซักชิ้น เป็นไปได้หรอครับ
ก็ในเมื่อของในตลาดแสดงผลบั๊ค แน่นอน คนมาตั้งใหม่ มีของตั้งอยู่ราคาเท่านี้ ก็ตั้งในราคาที่ต่ำกว่าลงไป
ทั้งๆที่จริงๆของมันไม่มี แล้วคนที่มาตั้งก่อน ก็ต้องคอยตัดราคาไปเรื่อยๆเพราะโดนตัวเลขบั๊คหลอกตา??
ตั้งแต่เล่นมา ผมไม่เคยตั้งของในตลาด 2วันไม่ออกซักชิ้นครับไม่ได้โก่งราคา อิงราคาตลอด
แต่ตั้งแต่แพทใหม่นี้มา แทบไม่ออกเลย ไม่ใหญ่ตรงไหนครับ ??
แล้วราคาของในตลาด ผันผวนไม้ครับ โอเค มันบั๊คของที่จำนวนราคาสูงไม่เป็นไร ของมันก็ราคาสูง
แล้วถ้ามันไปบั๊คของที่ปกติ 10m ไปบั๊ค8m วันต่อมามีคนตั้ง7m บั๊คอีก จะเป็นยังไงครับ
ผู้เล่นส่วนมากก็พึ่งพาเงินจากการหาเหรียญทอง แต่ก็ไม่ได้แปลว่า ไม่มีผู้เล่นที่หาเงินจากการขายของในตลาดนี่ครับ
เพราะฉะนั้น ผลักดันให้แก้ไขโดยไว

+1 ครับ มันไม่ใช่ปัญหาเล็กแล้ว ถ้าปล่อยไว้แบบนี้ ของ 10m จะเหลือ 1m เอานะท่าน

Keep your eyes on the stars, and your feet on the ground.

สาย ตาจับจ้องที่ดวงดาว และเท้ายังคงติดดิน

- - Theodore Roosevett - -
0

#17 User is offline   prisyเองค่ะ 

• เซียนบอร์ด LV4

Posted 05 April 2012 - 09:59

ปัญหาเล็กๆแค่นี้ก็ไม่แก้ เข้าใจแล้วว่าทำมัยถึงได้อัพแพทช้าเป้นเต่าล้านปีขนาดนั้น ผลัดวันประกันพรุ่งแบบนี้นี่เอง...
พรีสเองค่ะ
Posted ImagePosted Image
0

#18 User is offline   TaEMuJiN 

• ท่านถูกรางวัลที่ 1

Posted 05 April 2012 - 10:48

เลื่อนเอาของที่ราคาแพงกว่า...มันกดได้จริง แต่มันจะมีปัญหาที่ของไม่มีราคา fix

หากมีตั้งราคาแพงเวอร์สูงโดด...กว่าที่ราคาปกติ 2 เท่า...คนจะคิดกดก็รับเคราะห์ไปละกัน

0

#19 User is offline   ZeeZaa 

• ขาประจำ LV2

Posted 05 April 2012 - 12:01

View Postzantozz, on 04 April 2012 - 23:08, said:

ท่าน zantozz พูดได้ถูกต้องแล้วครับ ถ้าท่าน cm ยังอ่านตามแล้วไม่เก็ทว่าเป็นเรื่องเร่งด่วน แปลว่าประสบการณ์ท่านยังน้อยไป ลงมาคลุกคลีในเกมหน่อยครับ ไม่ก็ปรึกษา Game Planner ของท่านดูก่อนจะมาตอบ
1

#20 User is offline   ZeeZaa 

• ขาประจำ LV2

Posted 05 April 2012 - 12:02

View PostTaEMuJiN, on 05 April 2012 - 10:48, said:

เลื่อนเอาของที่ราคาแพงกว่า...มันกดได้จริง แต่มันจะมีปัญหาที่ของไม่มีราคา fix

หากมีตั้งราคาแพงเวอร์สูงโดด...กว่าที่ราคาปกติ 2 เท่า...คนจะคิดกดก็รับเคราะห์ไปละกัน

นี่ก็เป็นอีกปัญหาครับกับของที่ไม่มีราคา Fix ประกาศรับซื้อกันวุ่นวายไปหมด
0

Share this topic:

• 3 Pages +
  • 1
  • 2
  • 3
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic