Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก: มีปัญหา เกมส์เด้ง เป็นกันเยอะ - Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก

Jump to content

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

มีปัญหา เกมส์เด้ง เป็นกันเยอะ

#1 User is offline   miyazawa 

• หน้าใหม่ LV1
  • Group: Members

Posted 04 April 2012 - 16:45

มีเพื่อนหลายๆที่ ที่มีปัญหาแบบร้านผมและเพื่อนๆที่เล่นที่บ้าน ได้โทรคุยกัน ก็เป็นแบบนี้เช่นกัน
เพิ่งเป็นวันนี้ ไม่ทราบ gameguard ของเกมส์ เสียหรือป่าวครับ ทำการลบ gameguard ให้มันโหลดตอนเข้าเกมส์ก็ไม่หาย
ปกติไม่มีปัญหาอะไร เพราะที่ร้านใช้ระบบ No Hdd และยังไม่ได้อัพเดทเกมส์ รายสัปดาห์ลงไปให้เชิฟเวอร์ ปัญหาไวรัสจะเข้าไปในตัวเชิฟเวอร์คงเป็นไปไม่ได้

An exception has been thrown

Details:

Error #:5
Function: nProtect detect hack
Description: Gameguard error

http://upic.me/show/34390860

This post has been edited by miyazawa: 04 April 2012 - 16:56

0

#2 User is offline   มนุษย์ล่องหน 

• ▌░☺♥☻░▐

Posted 04 April 2012 - 17:29

เป็นเหมือนกัน หลุด ออกมาเอง เลย แต่ของเราไม่มีไรขึ้น ด้วย --
เลิกเล่นถาวร!
รัก และ คิดถึง! เพื่อนๆทุกคน By.๑HardCoRe๑
0

#3 User is offline   —•GuanYu•— 

• ขาประจำ LV2

Posted 04 April 2012 - 17:30

เป็นเซ็งมาก :angry:
0

#4 User is offline   CM-เซียนบุปผา 

• เซียนบอร์ด LV8
  • Group: Moderators

Posted 04 April 2012 - 17:46

View Postmiyazawa, on 04 April 2012 - 16:45, said:

มีเพื่อนหลายๆที่ ที่มีปัญหาแบบร้านผมและเพื่อนๆที่เล่นที่บ้าน ได้โทรคุยกัน ก็เป็นแบบนี้เช่นกัน
เพิ่งเป็นวันนี้ ไม่ทราบ gameguard ของเกมส์ เสียหรือป่าวครับ ทำการลบ gameguard ให้มันโหลดตอนเข้าเกมส์ก็ไม่หาย
ปกติไม่มีปัญหาอะไร เพราะที่ร้านใช้ระบบ No Hdd และยังไม่ได้อัพเดทเกมส์ รายสัปดาห์ลงไปให้เชิฟเวอร์ ปัญหาไวรัสจะเข้าไปในตัวเชิฟเวอร์คงเป็นไปไม่ได้

Details:

Function: nProtect detect hack

http://upic.me/show/34390860

สำหรับปัญหาที่ท่านสอบถามเข้ามานั้น
ปัญหาที่ Game Guard Error 5 นั้น สามารถแก้ไขเบื้องต้นได้ดังนี้
1.ทำการ สแกรนไวรัส ในเครื่องที่ใช้งาน
2.ให้ทำการลบ Folder Game Guard ใน Folder ของเกมส์ ออก แล้วรีสตาร์ทเครื่อง 1ครั้งค่ะ
3.ทำการเข้าเกมส์อีกครั้ง และปล่อยให้ Run Game Guard ค่ะ

หากยังไม่สามารถเข้าเกมส์ได้ ให้ลอง copy front ของเครื่องที่สามารถเล่นได้ มาลงเครื่อง ที่เกิดปัญหาดูนะคะ
เมื่อทำทุกขั้นตอนแล้วยังเกิดปัญหาเดิม ทางทีมงานแนะนำให้
ลบเกมส์ทิ้งทั้งหมด
โดยเข้าไปที่ Control pannel > add and remove > unistall Rohan ค่ะ
จากนั้นให้ทำการลงใหม่อีกครั้ง สามารถดาวน์โหลด Cilent ได้ที่
http://www.asiasoft....313&contID=4846

เมื่อทำการลงเกมส์เสร็จเรียบร้อยแล้ว ให้ทำการ ลง Manual Patch ตัวล่าสุด ด้วยค่ะ

หากยังไม่สามารถแก้ไขปัญหาดังกล่าวได้
วิธีสุดท้าย คือ การ อัพเดท Windows ค่ะ

ลองดูนะคะ หากไม่ได้อย่างไรรบกวนแจ้งกลับมาใหม่อีกครั้งค่ะ

ขอบคุณค่ะ
0

#5 User is offline   miyazawa 

Posted 04 April 2012 - 17:53

ตอนนี้ปัญหาอยู่ที่เกมส์ rohan เกมส์เดียว เกมส์อื่นที่เข้าผ่าน gameguard ปกติ แล้วมันจะเกี่ยวกันหรอ เป็นกันเกือบทุกที่แบบนี้ ถ้าไม่ได้เป็นที่ระบบเกมส์ของ rohan เอง
เราคงไม่ได้นัดกันเป็นพร้อมกันหรอก ไวรัสมันคงไม่เป็นพร้อมกันวันเดียว และก็เกมส์เดียวพร้อมกันด้วย แต่นี้เป็นกันซะเยอะ
0

#6 User is offline   PearyPear 

Posted 04 April 2012 - 18:02

เข้าไม่ได้เลยคะ Error เหมิอนเดิม ทำทุกอย่างแล้ว ทั้งลงเกมส์ใหม่ ลบ Folder Game Guard และก็ทำตามที่ CM บอกมาทุกอย่างแล้วคะมันก็ยัง Error อยู่เลย
มันน่าจะเปิดปัญหาที่ Gameguard rev 1749 อะคะ และอีกวิธีนึง คือลง Window ใหม่ Cm คิดว่าเป้นเรื่องง่ายหรอคะ การลงใหม่แค่ละครั้ง
มันเป็นเกิดปญหาที่ Gameguard rev 1749 ตัวนี้และคะ เพิ่ีงเกิดปัญหาก็วันนี้และคะ เมื่อคืนยังเล่นได้ตามปกติอยู่เลย ช่วยคิดและมาตอบหน่อยนะคะ
ไม่ใช่ว่า CM ทุกคนตอบเหมือนกันหมดเลย
0

#7 User is offline   —•GuanYu•— 

• ขาประจำ LV2

Posted 04 April 2012 - 19:27

ตอนเย็นๆผมก็ยังเข้าได้ปกติพอเล่นได้สักพักหน้าต่าง

Details:

มันก้เด้งขึ้นมาทำไงก้ไม่หาย :angry: :angry: :angry: :angry: :angry:
0

#8 User is offline   ๐๐ประเทศไทย๐๐ 

• สมาคม๓แกะดำ๓
  • Locationป่ากล้วย ณ มังกรเมฆาสะท้านนภา
  • Miniplay:Computer Engineering BU

Posted 04 April 2012 - 19:55

ผมไม่เคยเจอ แต่จะเอาใจช่วยให้แก้ได้ไวๆละกันนะครับ

Name : x๑ธรรมดา๑x Guild : สมาคม๓แกะดำ๓Server : มังกรเมฆาสะท้านนภา

My Portfolio
หยุดเล่นเกม 2 ปี มีอะไรติดต่อทาง Facebook : Freezing Point
0

#9 User is offline   Voldemolt 

• ผีเฝ้าบอร์ด LV10
  • LocationPathumtani
  • Miniplay:https://www.facebook.com/tthinthan

Posted 04 April 2012 - 22:15

โรคใหม่สินะ -_-
When you Believe some how you will., You will when you believe.
0

#10 User is offline   BHM 

• เซียนบอร์ด LV6

Posted 04 April 2012 - 23:00

อินเทรนเป็นกะเขาด้วย :lol: :lol:
แต่ก็ดีเหมือนกันนะ วันนี้จะได้นอนไวๆ -_-

ปล.ทำหมดทุกอย่างแล้วนะ ลบจนเกลี้ยง ปิดแสกนไวรัส เหลืออันสุดท้ายคือลงวินโดวใหม่
รอดูสถานการณ์อีกวันละกัน ถ้ายังไม่ดีคงได้ลงใหม่แน่ๆ <_<

This post has been edited by BHM: 04 April 2012 - 23:21

0

#11 Guest_CM-Rainbow_*

• Group: Guests

Posted 05 April 2012 - 07:25

View Post—•GuanYu•—, on 04 April 2012 - 19:27, said:

ตอนเย็นๆผมก็ยังเข้าได้ปกติพอเล่นได้สักพักหน้าต่าง

Details:

มันก้เด้งขึ้นมาทำไงก้ไม่หาย :angry: :angry: :angry: :angry: :angry:

สวัสดีครับ เนื่องจากสาเหตุของการ Error นี้คือการมองเห็นโปรแกรมบางอย่างเป็นโปรแกรม Hack ไปครับ
รบกวนลองปิดโปรแกรมบางอย่าง เช่น Team Speak,Skype ก่อนแล้ว Login เข้าเกมส์ใหม่อีกครั้งครับ

หรือโปรแกรมอื่นๆที่อาจมีผลต่อการรันเกมด้วยครับ
0

#12 User is offline   BHM 

• เซียนบอร์ด LV6

Posted 05 April 2012 - 09:21

ซีเอ็ม ตอบแบบนี้สงสัยวันหยุดได้ลงวินโดวใหม่แน่ๆ เลย :lol: :lol: :lol:
0

#13 Guest_CM-Rainbow_*

Posted 05 April 2012 - 09:27

View PostBHM, on 05 April 2012 - 09:21, said:

ซีเอ็ม ตอบแบบนี้สงสัยวันหยุดได้ลงวินโดวใหม่แน่ๆ เลย :lol: :lol: :lol:

ครับหากทำตามวิธีที่บอกไว้แล้วสุดท้ายถ้าไม่สามารถแก้ไขได้ คงจะเป็นปัญหาที่ Windows ต้องลองลง Windows ใหม่เลยครับ

เข้าใจว่าบางท่านไม่สะดวกในการลง Windows ใหม่แต่หากทำตามวิธีแก้ไขที่ทีมงานบอกหรือตามเวปแล้วยังไม่สามารถแก้ไขได้
ยังไงก็ต้องลองลง Windows ใหม่ครับ
0

#14 User is offline   น้อยทิง 

• หน้าใหม่ LV3

Posted 29 October 2012 - 04:30

ไปเล่นเกมส์อื่น จบ :P
0

#15 User is offline   mdeaw 

Posted 01 November 2012 - 22:12

ผมก็เป็น หยุดมา1สัปดาล่ะยังเล่นไม่ได้เลย คงไม่ใช่ปัญหาที่เราล่ะมั่ง
0

#16 Guest_CM-Falconz_*

Posted 01 November 2012 - 22:22

View Postmdeaw, on 01 November 2012 - 22:12, said:

ผมก็เป็น หยุดมา1สัปดาล่ะยังเล่นไม่ได้เลย คงไม่ใช่ปัญหาที่เราล่ะมั่ง

ไม่ทราบว่าเล่นที่ไหนครับ เพราะ เท่าที่ทดสอบดูสามารถเล่นได้ตามปรกติไม่พบปัญหาดังกล่าวนะครับ

รบกวนขอทราบข้อมูลดังนี้ครับ
1. สถานที่เล่น บ้านหรือ ร้านเน็ต
2. windows ที่ใช้ เป็น ระบบ อะไร
3. internet ที่ใช้งาน เป็นของค่ายไหน
4. ครั้งล่าสุดที่สามารถ log in ได้ วันไหน
5. error ที่ระบบ แจ้งขึ้นมา หรืออาการ อย่างละเอียดครับ

เป็นข้อมูลเบื้องต้นสำหรับตรวจสอบนะครับ
0

#17 User is offline   สิงห์ยาดอง 

• หน้าใหม่ LV3

Posted 01 November 2012 - 23:30

แล้วจะเป็นข้อมูลการโดนแฮกหรือป่าว..555
โดนไปเยอะแล้วนะ ส่งสัยน่าจะใด้ปิดจิงๆ Rohan ไทย
0

Share this topic:

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic