Jump to content

วิธีเข้าเล่น FreeStyle ผ่านการเข้า web browser ของ Google Chrome

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
31 replies to this topic

#1 Guest_PP_Century_*

Guest_PP_Century_*
  • Guests

Posted 02 April 2011 - 06:28

วิธีเข้าเล่น FreeStyle ผ่านการเข้า web browser ของ Google Chrome

โดยทั่วไปแล้วweb browser ของ Google Chrome นั้นจะยังไม่รองรับ Active X ของเวปไซต์ของเกมเพื่อผ่านเข้าหน้า Log-in ได้
ดังนั้น เราจึงต้องหาตัวช่วยที่เรียกกันว่า Add-on หรือ Plug-in นั่นเอง โดย Google Chrome จะมี Add-on เหมือนกันกับ web browser
ของ Firefox เราจึงควรหา Add-on ของ Google Chrome มาเสริมให้มันซะหน่อย!

ขั้นตอน
1. ก่อนอื่นนั้นเราต้องทำการติดตั้ง browser ของ Google Chrome ก่อน
2.เปิด browser ของ Google Chrome และเปิดเวปไซต์นี้
https://chrome.googl...pbkbammjbdenadd

3.เลือกคลิ๊กปุ่ม ติดตั้ง และจะมี Popup ขึ้นมาอีกครั้งเลือก ติดตั้ง

4.รอจนติดตั้งจนเสร็จจากนั้นให้จนมี Icon ของ IE-Tab ขึ้นมา

5.ปิด Google Chrome และเปิดขึ้นมาใหม่จากนั้นเข้าไปที่หน้าเวปไซต์ FreeStyle ใหม่อีกครั้ง
6.เข้าหน้า Log-in และ Click ที่ Icon ของ IE-Tab และกรอก ID & Pass เข้าเกมได้เลย เย้!

เพิ่มเติมจ้า!!!
เพื่อการใช้งานที่สะดวกทำการ Set ค่าการใช้งานอัตโนมัติเมื่อเข้าหน้า login มีขั้นตอนดังนี้

1. คลิกที่ไอคอนเครื่องมือบนแถบเครื่องมือของเบราว์เซอร์ เลือก "เครื่องมือ >> ส่วนขยาย"
ให้คลิกลิงก์ ตัวเลือก ของส่วนขยาย IE Tab]

2. สังเกตกรอบ Auto URL ให้ทำการ ใส่ Link หน้าที่ต้องการให้ใช้งานเป็น IE Tab โดย อัตโนมัติ แล้ว Click "Add"

3. หลังเปลี่ยนไอคอนเป็น IE แล้ว เปิดเว็บ www.fsonline.in.th คลิกที่ปุ่ม Login Game เท่านี้เพื่อนๆ ก็สามารถเล่น FreeStyle ได้จาก Google Chome ได้เลย

Edited by PP_BlackHole, 03 June 2011 - 08:59.

#2 WindyZero

WindyZero

เซียนบอร์ด LV7

• LocationNo1CTM

Posted 02 April 2011 - 06:44

ไอ้ผมไม่เห็นต้องหา Ad-on เพราะผมใช้ Chrome Plus เอิ๊กๆๆๆๆ

หน้าตาเป็นแบบนี้

แต่ผมก็ไม่ใช่อยู่ดี เอาไว้อ่านบอร์ดบางบอร์ดเฉยๆ 5555+

#3 Guest_PP_KinGDoM_*

Guest_PP_KinGDoM_*
  • Guests

Posted 02 April 2011 - 12:09

ไอ้ผมไม่เห็นต้องหา Ad-on เพราะผมใช้ Chrome Plus เอิ๊กๆๆๆๆ

หน้าตาเป็นแบบนี้

แต่ผมก็ไม่ใช่อยู่ดี เอาไว้อ่านบอร์ดบางบอร์ดเฉยๆ 5555+

logo สวยมากเลยครับ เหมือนเป็นรูปใบไม้เลย

ขอบคุณ คุณ Century สำหรับกระทู้มีสาระด้วยนะครับ ^^

#4 WindyZero

WindyZero

Posted 02 April 2011 - 21:36

ไอ้ผมก็เพิ่งรู้นี่แหละ โครมมี แอดออนด้วย ฮ่าๆ

#5 Guest_PP_KinGDoM_*

• Guests

Posted 04 April 2011 - 10:33

ไอ้ผมก็เพิ่งรู้นี่แหละ โครมมี แอดออนด้วย ฮ่าๆ

ยีงมีเรื่องที่น้องโอ๊ต ไม่รู้เกี่ยวกับ Com ด้วยหรอนี่ 55

#6 WindyZero

WindyZero

Posted 04 April 2011 - 11:10

ก็ใช้ โครมบวก ไม่ได้ ใช้ โครม นี่หว่า 555+

โครมพลัส มันก็ โครมดีๆนี่แหละครับ เพียงแต่ ไม่ต้องลง Ad-on เพิ่ม เพราะมันติด ie tab มาให้ด้วย สบายจะตาย

Edited by WindyZero, 04 April 2011 - 11:11.

#7 PG๏SieG๏

PG๏SieG๏

ขั้นเทพ LV2

Posted 07 April 2011 - 22:59

พอดีเลยผมยากเล่นผ่านนี้พอดี

HAPPY ON MY WAY

มีความสุขได้เดินบนทางที่เลือกเอง
เเม้จะเดินโดยไม่ค่อยเห็นปลายทางก็ตาม

F43LEz NoFAke

"FACEBOOK"

#8 WindyZero

WindyZero

Posted 13 April 2011 - 04:17

ช่วยหาวิธีให้ แถบเมนูของโปรแกรม AIRoboform ใช้กับ โครมได้ให้ทีสิ ฮ่าๆๆ

#9 Silencezii

Silencezii

ขั้นเทพ LV1

• Locationสังกัด ณ ศรีราชา ,,, !!

Posted 20 April 2011 - 23:49

อ่า...!! มีปัญหาในการล็อกอินครับพอผมกด " Start " มันขึ้นว่ากรุณาติดตั้งเกมส์ฟรีสไตล์ก่อน คราวนี่มันเเก้ไม่เหมือนกับ IE ด้วยสิ

หาวิธีเเก้มานะ

#10 WindyZero

WindyZero

Posted 22 April 2011 - 15:42

ลง Ad-on - IE tab รึยังครับ เพราะมันต้องใช้

แล้ลงเสร็จ ให้ใช้หน้าหล็อกอินเป็นของ ie tab ครับ

#11 Silencezii

Silencezii

ขั้นเทพ LV1

• Locationสังกัด ณ ศรีราชา ,,, !!

Posted 22 April 2011 - 21:31

ลง Ad-on - IE tab รึยังครับ เพราะมันต้องใช้

แล้ลงเสร็จ ให้ใช้หน้าหล็อกอินเป็นของ ie tab ครับ

ลงเป็นอันดับเเรกก่อน Log-in เลยต่างหาก เวลาผมจะกด Log-in ผมก็จะเปลี่ยนเป็น Ie tab ก่อน

ทำยังไงดีหว่า Ie ผมก็ใช้ Log-in ไม่ได้ ทั้ง Google chrome กับ Mozila firefox เป็นเหมือนกันหมดเลย

#12 Guest_PP_Century_*

Guest_PP_Century_*
  • Guests

Posted 23 April 2011 - 10:34

อ่า...!! มีปัญหาในการล็อกอินครับพอผมกด " Start " มันขึ้นว่ากรุณาติดตั้งเกมส์ฟรีสไตล์ก่อน คราวนี่มันเเก้ไม่เหมือนกับ IE ด้วยสิ

หาวิธีเเก้มานะ

ถามก่อนนะครับว่า หากใช้ IE นี้ยังสามารถ Log-in ได้ปกติหรือเปล่าอ่ะึครับ?

#13 WindyZero

WindyZero

Posted 23 April 2011 - 13:51

จะเอาแถมเมนู rpboform ที่มันอยู่ข้างล่างให้มันขึ้นข้างบน ทำไงอ่ะ -*-

Edited by WindyZero, 23 April 2011 - 13:51.

#14 Silencezii

Silencezii

ขั้นเทพ LV1

Posted 23 April 2011 - 22:20

ถามก่อนนะครับว่า หากใช้ IE นี้ยังสามารถ Log-in ได้ปกติหรือเปล่าอ่ะึครับ?

ไม่ได้ครับ...!! ถ้าได้ผมไม่มา Log-in ผ่าน Google chrome หรอกครับ ยุ่งยากจะตาย

โอ้ย...!! ไม่ได้เล่นมา2อาทิตย์เเล้วนะ ถ้าได้เล่นช่วง*2 ยุว ป่านนี่ผมปั้นตัวใหม่31ไปเเล้ว TT

#15 Guest_PP_KinGDoM_*

• Guests

Posted 24 April 2011 - 14:39

ไม่ได้ครับ...!! ถ้าได้ผมไม่มา Log-in ผ่าน Google chrome หรอกครับ ยุ่งยากจะตาย

โอ้ย...!! ไม่ได้เล่นมา2อาทิตย์เเล้วนะ ถ้าได้เล่นช่วง*2 ยุว ป่านนี่ผมปั้นตัวใหม่31ไปเเล้ว TT

ไม่ได้เล่นตรงนี้ติดปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ

บอกกับทีมงานได้นะครับ

#16 Silencezii

Silencezii

ขั้นเทพ LV1

Posted 24 April 2011 - 17:23

ไม่ได้เล่นตรงนี้ติดปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ

บอกกับทีมงานได้นะครับ

ผมไม่ได้ติดปัญหาอะไรหรอก...!! มันก็เเค่เข้าเกมไม่ได้เเค่นั้นเเหละครับ ตั้งเเต่เเพชใหม่มาก็เบ่นไมไม่ได้เลย ถ้าเเพชใหม่มาเล่นไม่ได้อีกผมก็ไม่ไหวเเละ สงสัยต้องลงวินโดว์ใหม่

#17 Guest_PP_KinGDoM_*

• Guests

Posted 25 April 2011 - 17:34

ผมไม่ได้ติดปัญหาอะไรหรอก...!! มันก็เเค่เข้าเกมไม่ได้เเค่นั้นเเหละครับ ตั้งเเต่เเพชใหม่มาก็เบ่นไมไม่ได้เลย ถ้าเเพชใหม่มาเล่นไม่ได้อีกผมก็ไม่ไหวเเละ สงสัยต้องลงวินโดว์ใหม่

สำหรับคนที่ยังเข้าเกมไม่ได้

1.ให้ลอง Download ไฟล์นี้

http://upload.manyfi...b039e6603ebc4,3

จากนั้นทำการแตกซิบออกมาแล้วเอาไฟล์ใน Folder FreeStyle ทั้งหมดที่ Download มา ไปวางไว้ใน Folder Game Freestyle ของ เครื่อง Computer ของตัวเอง

2.ถ้ายังเข้าเกมไม่ได้อีกลองตรวจสอบไฟล์ Fixdate ใน Registry ของเครื่องน้องๆดูครับว่ามีตัวเลขตรงตามรูปภาพนี้หรือไม่

หรือลองทำตามวิธีนี้ดูนะครับ
http://bbs.playpark....947#entry548947

#18 Silencezii

Silencezii

ขั้นเทพ LV1

Posted 25 April 2011 - 21:19

สำหรับคนที่ยังเข้าเกมไม่ได้

1.ให้ลอง Download ไฟล์นี้

http://upload.manyfi...b039e6603ebc4,3

จากนั้นทำการแตกซิบออกมาแล้วเอาไฟล์ใน Folder FreeStyle ทั้งหมดที่ Download มา ไปวางไว้ใน Folder Game Freestyle ของ เครื่อง Computer ของตัวเอง

2.ถ้ายังเข้าเกมไม่ได้อีกลองตรวจสอบไฟล์ Fixdate ใน Registry ของเครื่องน้องๆดูครับว่ามีตัวเลขตรงตามรูปภาพนี้หรือไม่

หรือลองทำตามวิธีนี้ดูนะครับ
http://bbs.playpark....947#entry548947

ถ้าเกิดว่าพี่ทำให้ผมเข้าเล่นได้จริงๆละก็จะเป็นพระคุณอย่างสูวเลยล่ะครับ 55

#19 Silencezii

Silencezii

ขั้นเทพ LV1

Posted 25 April 2011 - 21:43

เห้อ...!! ทำยังไงก็ทำไม่ได้ TT ผมลองทุกวิถีทางเเล้วอ่ะ2สัปดาห์เเล้วอ่ะครับใกล้จะ3สัปดาห์เเล้วด้วยจนปัญญา กลับไปเล่นปังย่าท่าจะดีเหมือนกันนะผม 55

จนป่านนนี่เเล้วผมยังไม่ได้เล่น เเพช ที่มี Jump ball เข้ามาเลย TT

Edited by Silencezii, 25 April 2011 - 21:43.

#20 WindyZero

WindyZero

Posted 26 April 2011 - 09:09

Windows อะไร