Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก: แอสเต้งคนที่โหดไหมมีคลิปให้ดู - Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก

Jump to content

• 31 Pages +
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • Last »
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

แอสเต้งคนที่โหดไหมมีคลิปให้ดู *--------------------------------*

#21 User is offline   Spyman 

• ขาประจำ LV1
  • Group: Members

Posted 15 March 2012 - 02:29

ใช่ครับ มันคือเซิฟเถื่อน ที่คนเยอะกว่าเซิฟจริง ของไม่ดาเมจเวอร์เหมือนเซิฟจริง สกอไม่โอเวอร์เหมือนเซิฟจริง
0

#22 User is offline   Y O M i 

• เริ่มโปร LV2

Posted 15 March 2012 - 11:46

ไอเทม บางชิ้น ออฟไม่ตรงจริงๆครับ

อย่าซิลวา ของเค้าเป็น ออ30 เลือด - มานา 600 แอดเเทค 60

เซิร์ฟไทย ซิลวา ออ20 เลือด - มานา 500 แอดแทค 60

พวก แว่น กะ ต่างหู ซิลวา ก็ โดนตัด ค่า ออ เตตัส 10 ออกหมด เหลือแต่ เลือด 500 แอดเเทค 10

อันนี้ไม่เเน่จัยว่า โดน ตัด ออฟชั่นไป รึว่า ไอเทมแบบฟูออฟชั่น มันไม่ดร๊อป นะครับ

พูดไปตามที่เคยเห็น
My name is : P h s y —X—

Species : Dhan

Class : Str - Ad greanger

Guild : PROUD [ อ่านว่า...ปลวก กิล ปลวก ]

Sv. : Syrephis

Lv. : 38 [ พบเจอได้ง่าย แถว ดันหมี ]

PR : Grean 100% ^^
0

#23 User is offline   -ฟ้าใส- 

• ขั้นเทพ LV2

Posted 15 March 2012 - 12:05

ตกลงเถื่อน หรือไม่เถื่อนอะ = =
0

#24 User is offline   TheRipple 

• เซียนบอร์ด LV1

Posted 15 March 2012 - 12:19

:unsure:
0

#25 User is offline   ThiNk 

• ขั้นเทพ LV1

Posted 15 March 2012 - 17:06

ของมันเสกขึ้นมากก้อโหดสิ
=
0

#26 User is offline   เฒ่าทารก 

• หน้าใหม่ LV1

Posted 15 March 2012 - 18:51

เหออ ดูจางครับบัฟแม่ง 7 หมดแถมยังกดสกิวกะไอเทมด้วย มันก็โหดดิวะ ลอง*ไม่มีบัฟก็กระโหกกระลาแหละ ไม่คิดกันเลยดูแค่นี้ก็บอกโหดแล้ว แล้วอีกอย่าไล่กดเด็ก 5555+ ยังกล้าเอามาลงแล้งบอกโหดกดคนที่เค้าเวลกัน 555+
0

#27 User is offline   หญิงฟ้าใส 

• เริ่มโปร LV2

Posted 15 March 2012 - 20:55

View Postจอมมารปีกขาว, on 10 March 2012 - 20:51, said:

ไม่แน่ใจว่าใช่คนที่เล่น B•scabby รึเปล่าเหมือนแว่วมาว่าเป็นคนเดียวกันนะ

ใช่จ่ะ คนที่เล่นสแคปบี้ เอง พี่เอฟ จ่ะ ^^

This post has been edited by หญิงฟ้าใส: 15 March 2012 - 20:56

0

#28 User is offline   commando 

• เซียนบอร์ด LV1

Posted 16 March 2012 - 18:00

View Postเฒ่าทารก, on 15 March 2012 - 18:51, said:

เหออ ดูจางครับบัฟแม่ง 7 หมดแถมยังกดสกิวกะไอเทมด้วย มันก็โหดดิวะ ลอง*ไม่มีบัฟก็กระโหกกระลาแหละ ไม่คิดกันเลยดูแค่นี้ก็บอกโหดแล้ว แล้วอีกอย่าไล่กดเด็ก 5555+ ยังกล้าเอามาลงแล้งบอกโหดกดคนที่เค้าเวลกัน 555+

ถ้าหมายถึงคลิปเยลโล่ เซิฟ xor ไอสกิลบัพมัน7หมดไม่แปลกคับ เพราะเซิฟนั้นเขามีขายบัพ7หมด คนตีบัพ7 คนโดนก็บัพ7เหมือนกันดูมันเถื่อนมากจิงๆแหละเเต่พอเล่นดูมันไม่ง่ายอย่างที่คิดหรอกคับ :blink:

ความต่างจากเซิฟจริงเซิฟเถื่่อน มันก็มีเยอะอยู่

เซิฟไทยเหมาะสำหรับคนชอบสงบๆ(จนร้่าง :angry: ) ขุดแร่ชิลๆ งบในกระเป๋าเยอะๆ มีเงินสามารถเทพได้สบายๆ
เถื่อนเหมาะคนงบน้อย ไม่สงบ คนแน่น ขุดแร่ชิลไม่ไ้ดหัวทื่มแน่นอน ต้องอัดสกอให้ครบ+สมุด นัวเนียวันๆไม่ต้องทำไรละ :lol: ต้องเกรียนจริงๆ เพราะมีมาให้ฆ่าเยอะเหลือเกิน ความสงบหาไม่ได้เลยเซิฟนั้น :lol: ไทยว่าเกรียน เจอ อินโด คนละเรื่องเลย ไทยดูเป็นสุภาพไปเลย :mellow:

ถ้าไม่จำเป็นเล่นไทยไปเถอะคับ มันได้เรื่อยๆ สงบ คุยกันสะดวก คนไทยทั้งนั้น อย่ามาเลยเถื่อนอะ
พมเป็น1ในผู้ที่หลงตัวเข้าไปเล่น *ทุกอย่างยากหมด คุยเจอหลายชาติเหลือเกิน สงบก็ไม่เคยเจอ แค่ยังไม่พ้น30ก็โดนพวกมายืนรอเปิดซิงละคับ แต่ติดมันที่คนเยอะมี เซิดของหาเจอตลอดไม่เครียด พูดไปแล้วถ้าเซิฟไทยคนไม่หายหมดคงจะดี เพื่อนหายหมด :angry:

This post has been edited by commando: 16 March 2012 - 18:03

0

#29 User is offline   Yamzii 

• เซียนบอร์ด LV2
  • View gallery
  • Miniplay:RBF SV.JIN [ YellOwLightz ]

Posted 16 March 2012 - 20:18

หัวข้อกระทู้ คืออะไร ? มาเห่า มากัดกันเพื่อ ?

ขอเรียกที่นี้ว่าเซิฟ ไทย แล้วกัน ไม่ใช่ คำว่า เซิฟจริง !

เพราะที่ไหนก็เซิฟจริง เพียงแยก ประเทศเท่านั้น เซิฟเถื่อนความหมายแตกต่างกันออกไป เขาไมไ่ด้ไปแฮกเซิฟมาเปิด

ซื้อ แพท ซื้อ ไคล้แอ้น มาเหมือนๆกัน

แล้ว คุณ Think ไม่รู้จริงอย่าเที่ยวเห่าหอน xor ไม่มีประวัติการ เสกของตั้งแต่เปิด SV มา สกอยังแค่ 10-20 เปอ ไม่เคยมี 40 เปอ แบบไทย

ไม่เคยเสก เฟรมไดม่อน มาขาย ตามห้าง แบบเซิฟไทย ( กุยัง งง ว่า เซิฟนี้มันเถื่อนหรือเปล่า ของแท้ เจ้าของประเทศที่บุกเบิกเกมส์นี้ ยังไม่เคยมีเฟรมไดม่อนมานั่งขาย )

สกิล 7 คนเล่นก็ซื้อมา ไม่เคยมี หิน 7 100 เปอ ตกตามพื้น เพราะฉนั้น จะแปลกอะไร ที่แอส ฟลูบับ ฟลูสกอ ของฟลูทั้งตัว จะเล่นแบบนี้ไม่ได้ ?

เซิฟไทยมีอะไรโกงๆ เถื่อนๆ กว่าเซิฟ xor เยอะ รู้กันอยู่แก่ใจ แล้วจะมา แบ่งทำไม ว่าไหนจริงไหนเถื่อน

ช่วยอ่านหัวข้อกระทู้ ว่า จขกท. มัน ! ( ขอใช้คำว่ามัน เพราะคุณเรียกคนอื่นว่า มัน .. ) โพสเรื่องอะไร แล้วที่ตัวมันเอง เอาคลิป มาโพส ก็ไม่ใช่ของเซิฟไทย

แล้วถ้าจะมีใครสักคน เอา คลิปเซิฟอื่นๆ มาโพส มันผิด หรือไง ??

ปัญญาอ่อน
Not Full :) RBF JIN
2

#30 User is offline   มนุษย์ล่องหน 

• ▌░☺♥☻░▐

Posted 16 March 2012 - 20:21

View PostYamzii, on 16 March 2012 - 20:18, said:

หัวข้อกระทู้ คืออะไร ? มาเห่า มากัดกันเพื่อ ?

ขอเรียกที่นี้ว่าเซิฟ ไทย แล้วกัน ไม่ใช่ คำว่า เซิฟจริง !

เพราะที่ไหนก็เซิฟจริง เพียงแยก ประเทศเท่านั้น เซิฟเถื่อนความหมายแตกต่างกันออกไป เขาไมไ่ด้ไปแฮกเซิฟมาเปิด

ซื้อ แพท ซื้อ ไคล้แอ้น มาเหมือนๆกัน

แล้ว คุณ Think ไม่รู้จริงอย่าเที่ยวเห่าหอน xor ไม่มีประวัติการ เสกของตั้งแต่เปิด SV มา สกอยังแค่ 10-20 เปอ ไม่เคยมี 40 เปอ แบบไทย

ไม่เคยเสก เฟรมไดม่อน มาขาย ตามห้าง แบบเซิฟไทย ( กุยัง งง ว่า เซิฟนี้มันเถื่อนหรือเปล่า ของแท้ เจ้าของประเทศที่บุกเบิกเกมส์นี้ ยังไม่เคยมีเฟรมไดม่อนมานั่งขาย )

สกิล 7 คนเล่นก็ซื้อมา ไม่เคยมี หิน 7 100 เปอ ตกตามพื้น เพราะฉนั้น จะแปลกอะไร ที่แอส ฟลูบับ ฟลูสกอ ของฟลูทั้งตัว จะเล่นแบบนี้ไม่ได้ ?

เซิฟไทยมีอะไรโกงๆ เถื่อนๆ กว่าเซิฟ xor เยอะ รู้กันอยู่แก่ใจ แล้วจะมา แบ่งทำไม ว่าไหนจริงไหนเถื่อน

ช่วยอ่านหัวข้อกระทู้ ว่า จขกท. มัน ! ( ขอใช้คำว่ามัน เพราะคุณเรียกคนอื่นว่า มัน .. ) โพสเรื่องอะไร แล้วที่ตัวมันเอง เอาคลิป มาโพส ก็ไม่ใช่ของเซิฟไทย

แล้วถ้าจะมีใครสักคน เอา คลิปเซิฟอื่นๆ มาโพส มันผิด หรือไง ??

ปัญญาอ่อน

55+ ของจริง มา กระทืบ LIKE
เลิกเล่นถาวร!
รัก และ คิดถึง! เพื่อนๆทุกคน By.๑HardCoRe๑
0

#31 User is offline   `สิ้บน้ำ`..•7CasSaNoVa 

• LocationTheVitalityกิลล์กระหน่ำสิค่ะ Lv.80+ Deken Vit เกรียนประจำวัน
  • Miniplay:The Vitality กิลล์ กระหน่ำ สิค่ะ Lv.80 ขาย12000บาทลงอีเอมสนใจก็ ดึงทีน่ะครับ ไม่มีเวลาเล่นเท่าไรมีประดับ วิท 30 28 27 25 มีเซนฟ้า83เลือดทอปดรอป35วิทอีก37

Posted 16 March 2012 - 20:27

เหอะ โรฮาน เถื่อน ออกมา แล้ว เลิกดี กว่า ว่าเกม นี้ มันมีปัญหา มากไป แหละไม่คุ้ม เลย เติมไป เกือยบแสนไม่ได้ ไรแต่ ก๋ อยากจะเทพแบบลงทุนบ้าง น่ะ ดันมี ของเถื่อนมา ไม่ทราบ ทางค่าย นี้ไปทำไงไห้เขาเอาข้อมูลไปได้ ค่ะ
Warning: ftp_put() expects parameter 1 to be resource, boolean given in /home/admin/domains/picza.net/public_html/functions.php on line 689
0

#32 User is offline   Yamzii 

• Miniplay:RBF SV.JIN [ YellOwLightz ]

Posted 16 March 2012 - 20:28

View Post`สิ้บน้ำ`..•7CasSaNoVa, on 16 March 2012 - 20:27, said:

เหอะ โรฮาน เถื่อน ออกมา แล้ว เลิกดี กว่า ว่าเกม นี้ มันมีปัญหา มากไป แหละไม่คุ้ม เลย เติมไป เกือยบแสนไม่ได้ ไรแต่ ก๋ อยากจะเทพแบบลงทุนบ้าง น่ะ ดันมี ของเถื่อนมา ไม่ทราบ ทางค่าย นี้ไปทำไงไห้เขาเอาข้อมูลไปได้ ค่ะ

เราไม่ทราบว่าคุณพูดถึงเซิฟไหน แต่ถ้าพูดถึง Xor อยากจะบอกว่า มันเปิดก่อนเซิฟไทยของมึง จะเปิดอีกค่ะ

ขอบคุณคะ
2

#33 User is offline   `สิ้บน้ำ`..•7CasSaNoVa 

• LocationTheVitalityกิลล์กระหน่ำสิค่ะ Lv.80+ Deken Vit เกรียนประจำวัน
  • Miniplay:The Vitality กิลล์ กระหน่ำ สิค่ะ Lv.80 ขาย12000บาทลงอีเอมสนใจก็ ดึงทีน่ะครับ ไม่มีเวลาเล่นเท่าไรมีประดับ วิท 30 28 27 25 มีเซนฟ้า83เลือดทอปดรอป35วิทอีก37

Posted 16 March 2012 - 20:38

View Post7อ้คุณตั้ม, on 09 March 2012 - 07:04, said:

คนนี้สิโหดมากๆ
http://www.youtube.c...h?v=9XxAFbxw2Pk

เชฟนี้น่ะ ค่ะ
Warning: ftp_put() expects parameter 1 to be resource, boolean given in /home/admin/domains/picza.net/public_html/functions.php on line 689
0

#34 User is offline   Yamzii 

Posted 16 March 2012 - 20:38

View Postเฒ่าทารก, on 15 March 2012 - 18:51, said:

โง่แล้วอวดฉลาด แถวบ้านกุเรียกว่า *กำลัง อิจฉา น่ะ ^^,,

ไหนอ่ะกดเด็กไปเช๊คเรียงตัวได้ 100 up

เซิฟไหนก็กระโหลกทั้งนั้นแระค่ะ ไม่มีบัฟอะคะ คุณเล่นเกมส์เป็นหรือเปล่าค่ะ ต่อให้คุณใส่เฟรม 4 วง แต่ไม่มีบัพ *ก็กระโหลกนะคะ

เพราะฉนั้นถ้ารู้ไม่จริงอย่าสะเออ แสดง ออกมาเลยค่ะ อ่านแล้ว fail ^^,,
0

#35 User is offline   Yamzii 

Posted 16 March 2012 - 20:39

View Post`สิ้บน้ำ`..•7CasSaNoVa, on 16 March 2012 - 20:38, said:

เชฟนี้น่ะ ค่ะ

ค่ะ เขาเปิดมาก่อนเซิฟไทยของคุณจะเข้ามาอีกจ๊ะ ^^
0

#36 User is offline   มนุษย์ล่องหน 

• ▌░☺♥☻░▐

Posted 16 March 2012 - 20:45

OMG
เลิกเล่นถาวร!
รัก และ คิดถึง! เพื่อนๆทุกคน By.๑HardCoRe๑
0

#37 User is offline   กระดูกอ่อน 

Posted 16 March 2012 - 23:17

เคยไปลองเล่นมาดูละเซิฟนี้ ตอนนั้นผมเลิกเล่นเซิฟไทย ขายตัวทิ้งเลย
zRohan คนเยอะดี เล่นแล้วรู้สึกสนุก ทั้งตอนกินบาทา และแจกบาทา

เท่าๆที่ลองเล่นดูละเทียบกับเซิฟไทย(ตามความคิด)

ชอบเล่นแบบยาวๆ เวลนานๆ คุยง่ายๆ ก็เซิฟไทย (ลองไม่มีสกอร์ไปเวลนี้ แม้มเอ๊ย..กว่าจะ 99...จุก)
ชอบเล่นแบบไวๆ แปบๆเวลตัน ก็ xor (ถ้าไม่มีใครไล่กระทืบนี้ น่าจะไม่เกิน 1 เดือน เวลแบบกากๆ no scroll..no seal)
แต่ผมว่าเกมนี้มันสนุกตรงที่มีเพื่อน และไล่ฆ่ากัน...ไม่ใช่สนุกตรงที่มานั่งเก็บเวล

เรื่องการทำของนี้ เทียบกับเซิฟไทย แทบจะไม่ต้องลุ้น นั่งเอาค้อนมากดฟ้าให้ตัวเล็ก 10อันแตกไปแค่ 2(แต่ก็ไม่ใช่ว่า ของดีๆจะเอามากดสดน่ะ)
เซิฟไทยนั่งลุ้นแล้วลุ้นอีก แค่มีดในร้านกากๆน่ะนะ ต่อให้มีกิจกรรมด้วย เหอะๆ

อีกอย่าง ที่ว่าของมันต่างกัน...ผมว่า มันก็ไม่ได้ต่างกันเว่อร์มากมาย ไม่ได้ถึงขนาด epic นะ
และก็ไม่ใช่แบบเซิฟเกรียนๆเหมือนพวก Ran ที่มีมากมายในบ้านเรา(ประเภทของเว่อร์ ทะลุแหก Top)

ข้อเสียของ xor ที่ผมเห็นได้ชัดเลย คือ เกมมันตันไวไปหน่อย ตอนนั้นจำได้ว่าเล่นกับน้องที่ร้าน 3-4 วัน 99 เลย
แต่เห็นเวลในลายเซ็นของแยม ตอนนี้น่าจะตัน 120....จาก 100-120 นี้ไม่รู้น่ะ ว่าไวไม่ไวขนาดไหน

เพราะตั้งแต่น้ำท่วมมา ก็ไม่ได้เล่นเลย ไม่ค่อยมีเวลา นี้ก็พึ่งเห็นว่ากิล Yellow นี้กิลคนไทย
ตอนที่ผมเล่นอยู่ พึ่งจะเปลี่ยนไป Destruction(ถ้าชื่อกิลผิด ขอโทษจ้า)

ขอบคุณตั้มมาก ที่เอาคลิปมาลงให้ดูครับ ผมโจที่เล่นแอสชื่อ lows น่ะ
(ไม่รู้จำผมได้ป่าว 555+ แต่เราจำนายได้)

ไม่ต้องถามนะครับ ว่าผมพิมยาวๆทำไม กุว่างครับไม่มีไรทำ
ปล. กุไม่ได้มาโฆษนาเซิฟ....มืงถูกใจเซิฟไหน มืงก็เล่นไปคับ แต่กุเลือก zRohan :lol: :lol: :lol:
1

#38 User is offline   กระดูกอ่อน 

Posted 16 March 2012 - 23:21

เขามีคลิปใหม่ละนี้ <_< <_< <_<

http://www.youtube.c...h?v=7FLH4UVRz2I
0

#39 User is offline   Yamzii 

Posted 17 March 2012 - 02:50

View Postกระดูกอ่อน, on 16 March 2012 - 23:17, said:

เคยไปลองเล่นมาดูละเซิฟนี้ ตอนนั้นผมเลิกเล่นเซิฟไทย ขายตัวทิ้งเลย
zRohan คนเยอะดี เล่นแล้วรู้สึกสนุก ทั้งตอนกินบาทา และแจกบาทา

เท่าๆที่ลองเล่นดูละเทียบกับเซิฟไทย(ตามความคิด)

ชอบเล่นแบบยาวๆ เวลนานๆ คุยง่ายๆ ก็เซิฟไทย (ลองไม่มีสกอร์ไปเวลนี้ แม้มเอ๊ย..กว่าจะ 99...จุก)
ชอบเล่นแบบไวๆ แปบๆเวลตัน ก็ xor (ถ้าไม่มีใครไล่กระทืบนี้ น่าจะไม่เกิน 1 เดือน เวลแบบกากๆ no scroll..no seal)
แต่ผมว่าเกมนี้มันสนุกตรงที่มีเพื่อน และไล่ฆ่ากัน...ไม่ใช่สนุกตรงที่มานั่งเก็บเวล

เรื่องการทำของนี้ เทียบกับเซิฟไทย แทบจะไม่ต้องลุ้น นั่งเอาค้อนมากดฟ้าให้ตัวเล็ก 10อันแตกไปแค่ 2(แต่ก็ไม่ใช่ว่า ของดีๆจะเอามากดสดน่ะ)
เซิฟไทยนั่งลุ้นแล้วลุ้นอีก แค่มีดในร้านกากๆน่ะนะ ต่อให้มีกิจกรรมด้วย เหอะๆ

อีกอย่าง ที่ว่าของมันต่างกัน...ผมว่า มันก็ไม่ได้ต่างกันเว่อร์มากมาย ไม่ได้ถึงขนาด epic นะ
และก็ไม่ใช่แบบเซิฟเกรียนๆเหมือนพวก Ran ที่มีมากมายในบ้านเรา(ประเภทของเว่อร์ ทะลุแหก Top)

ข้อเสียของ xor ที่ผมเห็นได้ชัดเลย คือ เกมมันตันไวไปหน่อย ตอนนั้นจำได้ว่าเล่นกับน้องที่ร้าน 3-4 วัน 99 เลย
แต่เห็นเวลในลายเซ็นของแยม ตอนนี้น่าจะตัน 120....จาก 100-120 นี้ไม่รู้น่ะ ว่าไวไม่ไวขนาดไหน

เพราะตั้งแต่น้ำท่วมมา ก็ไม่ได้เล่นเลย ไม่ค่อยมีเวลา นี้ก็พึ่งเห็นว่ากิล Yellow นี้กิลคนไทย
ตอนที่ผมเล่นอยู่ พึ่งจะเปลี่ยนไป Destruction(ถ้าชื่อกิลผิด ขอโทษจ้า)

ขอบคุณตั้มมาก ที่เอาคลิปมาลงให้ดูครับ ผมโจที่เล่นแอสชื่อ lows น่ะ
(ไม่รู้จำผมได้ป่าว 555+ แต่เราจำนายได้)

ไม่ต้องถามนะครับ ว่าผมพิมยาวๆทำไม กุว่างครับไม่มีไรทำ
ปล. กุไม่ได้มาโฆษนาเซิฟ....มืงถูกใจเซิฟไหน มืงก็เล่นไปคับ แต่กุเลือก zRohan :lol: :lol: :lol:

1-99 กดฟลู เลยน่ะค่ะ * ทุกสิ่งอย่าใช้เวลา ประมาณ 4 วัน ( รวมเวลาโดน อินโดไล่ฆ่าด้วย)

100-101 นี่แถบอ้วก ถ้ากดคูณ 4-5 ใบกันเลยทีเดียว แถบร้อง

101-115 ชิวๆหน่อยขึ้นเรื่อยๆ

115 + ปาร์ตี้ไม่ได้แล้วค่ะ ต้อง solo เท่านั้น 5 เวล กด* เกือบ 30 ใบ ขึ้นยากมากกกกกกก

แต่ของดรอปดี ซื้อคูณ 100 เปอดรอปจริงๆไม่ใช่กากๆ ตกแต่ขยะแบบพี่ไทย

ก็โอเคอ่ะค่ะ ไม่ได้เชิญชวน ดึงลูกค้าพี่ไทยไป แต่พอดี กระทู้ สื่อ มาแบบนี้ ก็เข้ามาดูว่าทำไม ถึงเกิดเรื่องการด่ากัน เรื่องเซิฟเถื่อนไม่เถื่อน

ก็แค่มี พวกอิจฉา มันเปิดม่วงมา ก็เลยแค่มาตอบ

จะเซิฟไหนก็โลฮานเหมือนกันเล่นเกมส์ให้สนุกดีกว่า

Ps. Destuction ยุบแล้วเป็น Ravenclaw จ๊ะ
0

#40 User is offline   Spyman 

• ขาประจำ LV1

Posted 17 March 2012 - 02:55

zRohan สนุกกับการฆ่า แต่ถ้าอยากแดรกดราม่าให้เล่นเซิฟไทย

ถ้าพูดถึงเรื่อง PK ผมว่า zRohan กินขาดครับ เพราะเล่นเซิฟไทย เราเจอแต่พวกใส่เฟรมหน้าเดิมๆ ก็สู้ไม่ได้ละ กว่าจะ ของถึงเท่ามันไม่รู้กี่เดือน หมดเงินอีกเท่าไรอาจจะหลัก หมื่น หลักแสน

เล่น zRohan ไม่ว่าตัวเราจะกากหรือโหด เราก็มีคู่ต่อสู้ที่เหมาะสม อยู่ตลอด อีกอย่าง เล่น นานา ชาติก็ดีนะครับ สนุกดี ไม่จำเจ

ส่วนเรื่องการสื่อสาร ผมว่าส่วนใหญ่เค้าใช้ Teamspeak 3 กันหมดแล้ว สนุกจริงๆ ครับจะกดสกอหรือซื้อหิน7พวกคอสตูม ราคาก็ถูกเวอร์ๆ ไม่ต้องมานั่ง ปั่น big5

ไม่ต้องมานั่งรอหินจะเข้า ถ้าจำไม่ผิด item mall เทรดได้ตั้งร้านได้ด้วยมั้ง ประดับบอสด้วย ไม่จำเป็นต้องเติมเสมอไป

ส่วนเรื่องไอเทม ผมได้คุยกับใครบางคนที่เล่นแล้วแหละ เซิฟไทย Epic กว่าเยอะครับ จำนวน Flame Diamond ก็ต่างแล้ว ไหนจะสกอ ของไทย40%ของzRohan20%

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัว ถูกอย่างที่ yamzii พูดแหละคับ เถื่อนไม่เถื่อนก็ Rohan เหมือนกัน ดูกันที่ คุณภาพดีกว่าครับผม

This post has been edited by Spyman: 17 March 2012 - 02:58

0

Share this topic:

• 31 Pages +
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • Last »
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic