Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก: วิธีแก้ Visual C++ Runtime Error R6002 - Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก

Jump to content

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

วิธีแก้ Visual C++ Runtime Error R6002 วิธีแก้ Visual C++ Runtime Error R6002

#1 User is offline   NuTorS 

• หน้าใหม่ LV2
  • Group: Members

Posted 14 February 2012 - 04:05

วิธีที่ 1
เข้าไปที่ Start / run / พิมพ์ Regedit กด Enter

จากนั้นให้คลิ๊กที่ HKEY_CURRENT_USER / Software / AUDITION / Thailand

ในส่วนขวามือ ที่ Version ให้คลิ๊กขวาแล้วเลือก Modify เลือก Demical แล้วแก้ตัวเลขให้เป็น 6247 คับ

จากนั้นให้คุณทำการเข้าเกมใหม่อีกครั้ง ตัวเกมจะทำการ Auto Patch ใหม่คับ

วิธีที่ 2

ลองดูก่อนนะครับ ว่ามันเกิดจาก ไพล์ .dll ของ ไคเอ็น ตัวเกมส์ มันงอแง ไม่ยอม ทำงาน หรือปล่าว ให้ดู ตามนี้ ครับว่ามันติดตามนี้ ไหม

เนื่องจากปัญหา Visual C++ Runtime Error เกิดได้จากหลายสาเหตุ เบื้องต้นให้ลองแก้ไขดังนี้ก่อนนะครับ
วิธีที่ 1 ให้ปิดหน้าเวบทั้งหมดแล้วเข้าเวบ Audition ลองเข้า log in เพื่อ load patch ใหม่อีกครั้ง
วิธีที่ 2 เข้าไปที่ Start Menu => Control panel => Add or Remove Programs
ดูใน list programs ครับว่ามี program ที่มีชื่อ Visual C++ ประกอบในชื่อ program บางตัวหรือไม่ ถ้ามี ให้
Remove ออกก่อน แล้วค่อยเข้าเกมใหม่อีกครั้ง
วิธีที่ 3 เปิด Internet Explorer Browser มาแล้วเข้าไปที่ Tools > Internet Options…
ที่แท็ป General หัวข้อ Temporary Internet files ให้เลือก Settings...
จากนั้นเลือก View Objects... มองหาไฟค์ชื่อ IAHGameUpdaterContral Cotrol คลิ๊กขวาแล้ว Remove
จากนั้นเข้าweb Audition เข้าหน้า Login เพื่อโหลดตัว patch ใหม่อีกครั้งและโหลด Patch ดูอีกทีครับ
วิธีที่ 4 Download Manual Patch มาลงดูก่อนครับ
วิธีที่ 5 uninstall เกม Audition ออก แล้วลงใหม่ดูครับ
ถ้ามีตรงไหนผิดพลาด ขอ อภัย ด้วย ครับ [ แนะนำได้นะครับว่าวิธีการที่ผมได้บอกไปสามารถใช้ได้หรือ เปล่า ]
เครดิต . ไม่เปิดเผย คับ

This post has been edited by NuTorS: 14 February 2012 - 04:08

0

#2 Guest_PP_JazZy_*

• Group: Guests

Posted 14 February 2012 - 06:18

View PostNuTorS, on 14 February 2012 - 04:05, said:

วิธีที่ 1
เข้าไปที่ Start / run / พิมพ์ Regedit กด Enter

จากนั้นให้คลิ๊กที่ HKEY_CURRENT_USER / Software / AUDITION / Thailand

ในส่วนขวามือ ที่ Version ให้คลิ๊กขวาแล้วเลือก Modify เลือก Demical แล้วแก้ตัวเลขให้เป็น 6247 คับ

จากนั้นให้คุณทำการเข้าเกมใหม่อีกครั้ง ตัวเกมจะทำการ Auto Patch ใหม่คับ

วิธีที่ 2

ลองดูก่อนนะครับ ว่ามันเกิดจาก ไพล์ .dll ของ ไคเอ็น ตัวเกมส์ มันงอแง ไม่ยอม ทำงาน หรือปล่าว ให้ดู ตามนี้ ครับว่ามันติดตามนี้ ไหม

เนื่องจากปัญหา Visual C++ Runtime Error เกิดได้จากหลายสาเหตุ เบื้องต้นให้ลองแก้ไขดังนี้ก่อนนะครับ
วิธีที่ 1 ให้ปิดหน้าเวบทั้งหมดแล้วเข้าเวบ Audition ลองเข้า log in เพื่อ load patch ใหม่อีกครั้ง
วิธีที่ 2 เข้าไปที่ Start Menu => Control panel => Add or Remove Programs
ดูใน list programs ครับว่ามี program ที่มีชื่อ Visual C++ ประกอบในชื่อ program บางตัวหรือไม่ ถ้ามี ให้
Remove ออกก่อน แล้วค่อยเข้าเกมใหม่อีกครั้ง
วิธีที่ 3 เปิด Internet Explorer Browser มาแล้วเข้าไปที่ Tools > Internet Options…
ที่แท็ป General หัวข้อ Temporary Internet files ให้เลือก Settings...
จากนั้นเลือก View Objects... มองหาไฟค์ชื่อ IAHGameUpdaterContral Cotrol คลิ๊กขวาแล้ว Remove
จากนั้นเข้าweb Audition เข้าหน้า Login เพื่อโหลดตัว patch ใหม่อีกครั้งและโหลด Patch ดูอีกทีครับ
วิธีที่ 4 Download Manual Patch มาลงดูก่อนครับ
วิธีที่ 5 uninstall เกม Audition ออก แล้วลงใหม่ดูครับ
ถ้ามีตรงไหนผิดพลาด ขอ อภัย ด้วย ครับ [ แนะนำได้นะครับว่าวิธีการที่ผมได้บอกไปสามารถใช้ได้หรือ เปล่า ]
เครดิต . ไม่เปิดเผย คับ

แจ๊สซี่ขอขอบคุณ คุณ NuTorS ด้วยนะคะ สำหรับการแนะนำวิธีการแก้ไขปัญหาของ Visual C++ Error

หากเพื่อนๆ ท่านใด ทำการแก้ไขหายแล้ว และหายด้วยวิธีใด อย่าลืมมาบอกกันบ้างนะคะ :)

0

#3 User is offline   เถ้าแก่เนี๊ยะ 

• หน้าใหม่ LV1

Posted 19 February 2012 - 21:52

ตอนนี้มีตัวติดตั้งที่สามารถลงแล้วเล่นได้เลยโดยไม่ต้องรีแพทมั๊ยคะ
เพราะวิธีที่ให้รีแพทตอนนี้เล่นได้ก็จริงอยู่ แต่มันต้องรีแพทอยู่ทุกรอบเลย
ตอนนี้เกือบ 10 แพทแล้ว ถ้าแบบนี้ปิดเซิร์ฟ 100 ครั้งไม่รอโหลดแพทข้ามคืนหรอ??

ตอนนี้ที่ร้านใช้วิธีนี้แก้ขัดอยู่ แต่ลูกค้าบ่นกันตลอดเพราะต้องรีแพทก่อนถึงจะเล่นได้
มีวิธีอื่นที่สามารถโหลดแพทในครั้งเดียวแล้วเล่นได้ตลอดมั๊ย ไม่ต้องรีแพททุกรอบอ่ะค่ะ
ปกติก็โหลดแพทอาทิตย์ละครั้งลูกค้าไม่ต้องรอโหลดนาน แต่ปัจจุบันถ้าไม่รีแพทก่อนเล่นไม่ได้เลย
เข้าหลายๆ รอบก็ขึ้น Visual C+++ อีก ต้องรีสตาร์ทเครื่องอีก...เฮ้อๆๆๆๆ
ปัญหามากมายมันน่าเบื่อจริง ๆ ยังไงเก็บปัญหานี้ไปพิจารณาดู..เผื่อจะหาวิธีแก้ไขแบบถาวรได้ในอนาคต

หากใครมีวิธีแก้ไขหรือตัวติดตั้งใหม่ที่แพทเป็นปัจจุบันรบกวนแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
0

#4 User is offline   Disney~` 

• ขาประจำ LV1

Posted 20 February 2012 - 02:40

ลงวินไหม่เลยครับแล้ว

โหลด net framework 4.0 เลยครับ

ถ้าเข้าไปดูที่ คอนโทรล พาแนลแล้ว มีโปรแกรม C++ อยู่หรือไม่

แนะนำว่าให้มีทั้ง 2008 และ 2010 คับ หาโหลดได้ ตามเวปครับ

ถ้ามีการเปิดไอพีโบนัส จากโปรแกรมต่างๆขอให้เลิกใช้งับ เพราะเปนการทำให้เกิด รันทามงับ

การเกิดรันทามเปนเพราะตัวเกมเราไม่สมบูรณ์ นะครับ แนะนำว่าให้โหลดตัวเต็มจากเวป เลยคับ

รับรอง หายชัวครับ
1

#5 User is offline   ’Lqd…๋curevo 

• หน้าใหม่ LV2

Posted 20 February 2012 - 03:01

View PostDisney~`, on 20 February 2012 - 02:40, said:

ลงวินไหม่เลยครับแล้ว

โหลด net framework 4.0 เลยครับ

ถ้าเข้าไปดูที่ คอนโทรล พาแนลแล้ว มีโปรแกรม C++ อยู่หรือไม่

แนะนำว่าให้มีทั้ง 2008 และ 2010 คับ หาโหลดได้ ตามเวปครับ

ถ้ามีการเปิดไอพีโบนัส จากโปรแกรมต่างๆขอให้เลิกใช้งับ เพราะเปนการทำให้เกิด รันทามงับ

การเกิดรันทามเปนเพราะตัวเกมเราไม่สมบูรณ์ นะครับ แนะนำว่าให้โหลดตัวเต็มจากเวป เลยคับ

รับรอง หายชัวครับ

0

#6 User is offline   SeepStar 

Posted 17 March 2012 - 20:30

ขอถาม ไร ซักอย่าง

ตรง เลข 6247 นี้ เปลี่ยน เป็น อันอื่นได้ ป่าว
0

#7 User is offline   CM-Chair-Im 

• เซียนบอร์ด LV5
  • View gallery
  • Group: Moderators

Posted 17 March 2012 - 23:31

View PostSeepStar, on 17 March 2012 - 20:30, said:

ขอถาม ไร ซักอย่าง

ตรง เลข 6247 นี้ เปลี่ยน เป็น อันอื่นได้ ป่าว

สามารถเปลี่ยนแปลงได้ค่ะ วิธีแบบนี้ราจะเรียกว่าการ Repatch ค่ะ

แต่การเปลี่ยนเลขนั้น แช่อิ่ม แนะนำให้เปลี่ยนถอยหลังถึงแพท 6243 ไม่ควรจะเกินนี้ค่ะ เพราะเป็นการ Repatch ต่อการตัวเกมที่ติดตั้งโดยการโหลดมาจากทางหน้าเว็บไซค์ค่ะ
:)
... คนฉลาดรู้จัก "ความโง่" ของตัวเอง แต่ " คนโง่ " คิดว่าตัวเองรู้ทุกอย่าง ...
Posted Image Posted Image
0

#8 User is offline   Chopping 

Posted 19 June 2014 - 22:53

วิธีแก้ ง่ายๆ ครับ ท่านโหลด ตัวสแกนไวรัสชื่อตัว Avira Free Antivirus(ร่มแดง) สแกนไวรัส ฟอร์เดอร์เกมส์ที่่ท่านลงไว้นะครับ (รีเครื่อง 1 ครั้ง) สามารถกลับมาเข้าเกมส์ได้ปกติครับ ไม่ต้องลงวินโด้ใหม่ให้เสียเวลาครับ
0

#9 User is offline   CM-Invicta 

• เริ่มโปร LV1
  • Group: Moderators

Posted 19 June 2014 - 23:00

สวัสดีครับ คุณChopping

วิสต้าขอขอบคุณ สำหรับคำแนะนำที่คุณChopping นำมาบอกต่อๆกันนะครับ :lol:

0

Share this topic:

Page 1 of 1
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic