Jump to content

เจาะ 4 รู - หยกเสียนห้าว (ทำไม ต้องเวลสูง ถึงจะเจาะจะหามันได้)

• Please log in to reply
13 replies to this topic

#1 0อสุรา0

0อสุรา0

เริ่มโปร LV2

Posted 03 February 2012 - 21:48

คำถามที่เกิดขึ้นมา ในขณะนั่งเล่น คือ

ทำไม - การเจาะรูที่4 ทำไม ต้องไปเจาะที่เมืองโหลวหลัน ที่เดียว / ก็รู้ๆ กันอยู่ว่า เมืองโหลวหลัน ต้องเวล 75 ถึงจะเข้าได้

แล้วเวลต่ำๆ อย่างเวล 50+ 60+ ทำคราฟ50+ 60+ ออกมา จะเจาะรูที่4 ได้ยังไง OK ถ้ามีตัวใหญ่ ที่เข้าเมืองโหลวหลันไปเจาะให้ได้ แต่คำถามคือ ถ้ามันไม่มีหละ ถ้าพวกเขาเพิ่งเล่นใหม่หละ

การเจาะรูที่4 ควรที่จะมีทั้งในเมืองลั่วหยางและเมืองโหลวหลันสิ มันเหมือนกะเป็นการเอาเปรียบกัน เวลต่ำ ไม่มีสิทธิ์ที่จะเจาะรูที่4

เวล 50+ 60+ ไม่ใช่เวลต่ำสิ น่าจะเรียกว่า เวลปานกลาง คราฟ50+ 60+ เจาะรูที่4 มันก็ OK อะนะ, แล้วค่อยไปเปลี่ยนเอาตอนคราฟเวล 90+ 100+ 110+

ทำไม ต้องจำกัดสิทธิ์เวลในการเจาะรูที่4ด้วย เพราะเวลอย่างน้อยระดับ 75 ถึงจะเข้าเหมืองโหลวหลันได้ ไปเจาะรูที่4 ได้

และอีกอย่าง ทำไม หยกเสียนห้าว ที่จะเอาอาวุธลับระดับ50 ต้องไปหาได้ที่เมืองโหลวลันอย่างเดียว เมืองอื่น หาไม่ได้หรือ

เวล 50 หวังว่า จะหามันมาใส่ซะหน่อย แต่ก็ต้องซื้อเอาอย่างเดียว

แล้วเมื่อไร อาวุธลับ ระดับ 70 ถึงจะมา

แถมเกี่ยวกะสัตว์เลี้ยงนิดหนึ่ง

สีเหลือง-ช่องสำหรับแต่งชุดให้สัตว์เลี้ยงของเรา
สีเขียวตัวแรกนิ-น่าจะบวกเพิ่มความสามารถอีก/ นอกจาก +Sawy
แล้วมาดูค่าโจมตีทั้งหมด 150,051 โอ้แม่เจ้า...โดนมันสกิดทีเดียวจะไม่ตายเชียวหรอ

เมื่อไร แพทนี้ เมื่อไร จะมาซะที

Edited by 0อสุรา0, 04 February 2012 - 01:54.

#2 Guest_CM-OrcA_*

Guest_CM-OrcA_*
  • Guests

Posted 03 February 2012 - 22:06

สวัสดีครับท่าน '0อสุรา0'

สำหรับปัญหาที่ท่านกล่าวมานั้นทางทีมงานก็ไม่ทราบเหตุผลเช่นกัน เนื่องจากเป็นเงื่อนไขที่ทางผู้พัฒนาเป็นฝ่ายกำหนดขึ้นมาครับ

และในส่วนของอาวุธลับระดับ 70 ที่จะเข้ามาเมื่อไหร่นั้น รบกวนให้ท่านติดตามข่าวสารการอัพเดทได้ทางหน้าเว็บไซต์นะครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกเป็นอย่างยิ่งครับ

#3 แพนดี้

แพนดี้

ขาประจำ LV2

Posted 03 February 2012 - 23:02

อับแพทสักที คนหายหมดแย้ว :angry: :angry: :angry: :angry: :angry:

#4 Tineebel

Tineebel

หน้าใหม่ LV1

Posted 04 February 2012 - 02:59

1.ติดเงื่อนไข
2.รอทีมพัฒนา

CM เขาตอบกันได้แค่นี้ล่ะครับ

#5 Guest_CM-เพลิงสวรรค์_*

Guest_CM-เพลิงสวรรค์_*
  • Guests

Posted 04 February 2012 - 03:51

สวัสดีค่ะ

สำหรับเรื่องการเจาะรูที่ 4 นั้นก็ถือว่าเป็นระบบเกมอย่างนึง สังเกตุได้ว่าไอเทมที่สามารถเจาะรูที่ 4 นั้น จะเป็นไอเทมระดับสูงนิดนึง ซึ่งทางทีมงานคิดว่าตัวละครหลาย ๆ

ท่านน่าจะเลเวลสูงพอที่จะไปที่แผนที่โหลวหลันได้แล้วนะคะ และในแต่ละเมืองนั้นก็จะมีการทำกิจกรรมที่แตกต่างกันไป

ถ้านำทุกอย่างไปใส่ไว้ในเมือง ๆ เดียวก็ไม่น่าจะดี โดยส่วนตัวคิดว่าทางจีนน่าจะอยากทำให้เกมมีความหลากหลาย ถ้าสามารถทำอะไรทุกอย่างได้ง่าย ๆ เกมก็จะไม่สนุก

ส่วนหลังนี้คือความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ ^^

ขอบคุณค่ะ

Edited by CM-เพลิงสวรรค์, 04 February 2012 - 03:51.

#6 เขยพยายม

เขยพยายม

Posted 04 February 2012 - 15:18

สวัสดีค่ะ

สำหรับเรื่องการเจาะรูที่ 4 นั้นก็ถือว่าเป็นระบบเกมอย่างนึง สังเกตุได้ว่าไอเทมที่สามารถเจาะรูที่ 4 นั้น จะเป็นไอเทมระดับสูงนิดนึง ซึ่งทางทีมงานคิดว่าตัวละครหลาย ๆ

ท่านน่าจะเลเวลสูงพอที่จะไปที่แผนที่โหลวหลันได้แล้วนะคะ และในแต่ละเมืองนั้นก็จะมีการทำกิจกรรมที่แตกต่างกันไป

ถ้านำทุกอย่างไปใส่ไว้ในเมือง ๆ เดียวก็ไม่น่าจะดี โดยส่วนตัวคิดว่าทางจีนน่าจะอยากทำให้เกมมีความหลากหลาย ถ้าสามารถทำอะไรทุกอย่างได้ง่าย ๆ เกมก็จะไม่สนุก

ส่วนหลังนี้คือความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ ^^

ขอบคุณค่ะ

อันนี้เห็นด้วยคับ และก็น่าจะอธิบายทุกๆข้อสงสัยได้

#7 ๏CalpiiS๏

๏CalpiiS๏

...................

• LocationGhost Online
  • Miniplay:Stay

Posted 05 February 2012 - 08:51

แต่เล่นแค่ 69 เองอะ

#8 0อสุรา0

0อสุรา0

Posted 05 February 2012 - 09:24

สวัสดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เข้าใจว่า นี่คือ ระบบของเกมส์ -- แต่การคิดนอกกรอบ ไม่ใช่สิ่งที่เสียหาย ไม่จำเป็นต้องไปตามเกมส์

อะไรคือความหลายหลาย ถ้าอยากให้มีความหลายหลาย ก็ควรที่จะเอาการเจาะรูที่4 ไว้ทั้งในเมืองลั่วหยางและเมืองโหลวหลัน ด้วยใช่ไหมหละ นี่สิ มันถึงจะเป็นสิ่งที่หลากหลาย ไม่ใช่เอาไปไว้ในเมืองโหลวหลันเมืองเดียว

เหตุผล ของการที่อยากจะเจาะ 4 รู ในคราฟ 50+ 60+ เพราะมอลเตอร์ในสุสาน มันอึดและตีแรง ถ้าคุณไปตีคนเดียว-เวลคนเดียว หิน4 ทั้งตัว เจาะ 3 รู เลือดยังไหลเป็นโจ๊ก

หยกเสียนห้าว - ทำไม ต้องทำให้ไปหาได้ที่เมืองโหลวหลันเมืองเดียวเท่านั้น ใส่ได้ตั้งแต่เวล 50 แต่จะเข้าไปหาหยกได้ ตั้งเวล75 เป็นอย่างต่ำ เอ๊า...ไงเป็นแบบนี้

เข้าใจว่า ระบบ มันเป็นแบบนี้ ก็ไม่ได้ว่าอะไร, แต่ทำไม เราต้องคิดตามระบบมันด้วย

#9 Guest_CM-เพลิงสวรรค์_*

Guest_CM-เพลิงสวรรค์_*
  • Guests

Posted 07 February 2012 - 05:53

เข้าใจว่า นี่คือ ระบบของเกมส์ -- แต่การคิดนอกกรอบ ไม่ใช่สิ่งที่เสียหาย ไม่จำเป็นต้องไปตามเกมส์

อะไรคือความหลายหลาย ถ้าอยากให้มีความหลายหลาย ก็ควรที่จะเอาการเจาะรูที่4 ไว้ทั้งในเมืองลั่วหยางและเมืองโหลวหลัน ด้วยใช่ไหมหละ นี่สิ มันถึงจะเป็นสิ่งที่หลากหลาย ไม่ใช่เอาไปไว้ในเมืองโหลวหลันเมืองเดียว

เหตุผล ของการที่อยากจะเจาะ 4 รู ในคราฟ 50+ 60+ เพราะมอลเตอร์ในสุสาน มันอึดและตีแรง ถ้าคุณไปตีคนเดียว-เวลคนเดียว หิน4 ทั้งตัว เจาะ 3 รู เลือดยังไหลเป็นโจ๊ก

หยกเสียนห้าว - ทำไม ต้องทำให้ไปหาได้ที่เมืองโหลวหลันเมืองเดียวเท่านั้น ใส่ได้ตั้งแต่เวล 50 แต่จะเข้าไปหาหยกได้ ตั้งเวล75 เป็นอย่างต่ำ เอ๊า...ไงเป็นแบบนี้

เข้าใจว่า ระบบ มันเป็นแบบนี้ ก็ไม่ได้ว่าอะไร, แต่ทำไม เราต้องคิดตามระบบมันด้วย

การคิดนอกกรอบเป็นสิ่งที่ดีค่ะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องดูปัจจัยในหลาย ๆ อย่างด้วยค่ะ อย่างที่เคยบอกไว้ก่อนหน้านี้แล้วว่า

เกมนี้เป็นเกมของจีน เราเป็นผู้ซื้อลิขสิทธิ์มา ด้วยระบบเกมที่มีอยู่ในเกมนั้นเราไม่สามารถแก้ไขหรือมาดัดแปลงเองได้

ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องขึ้นอยู่กับทางผู้พัฒนานะคะ การที่จะได้อะไรมาง่าย ๆ เกินไป มันอาจจะไม่สนุกก็ได้ค่ะ

เกมก็จะตันเร็วนะคะ คิดว่าทางจีนคงคิดแบบนี้ค่ะ อย่างไรแล้วก็ต้องขอขอบคุณสำหรับข้อเสนอแนะนะคะ

#10 `๏อาปัง๏´

`๏อาปัง๏´

ขั้นเทพ LV2

Posted 07 February 2012 - 10:13

เร่งเวลครับ ไปที่สุสาน9เด่วก้ได้ เวล75เอง ผมเวลแปปเดียวแหละ อัดคูณ2เข้าไป แล้วใช่ว่าเวล75จะเจาะรูที่4ได้ Item มันต้องเวลเกือบๆ90ไม่ใช่หรอ หรือ90+ก้ไม่รู้นะ ทางที่ดี เร่งเวลครับ ถ้าอยากถึกๆ เส้าหลินครับ ถ้าไม่อยากเล่นเส้าหลิน หิน6ช่วยได้ครับ sta6 ยัดไป5เม็ด ยังไงก้ตายยากครับ :wub: :wub:

#11 เขยพยายม

เขยพยายม

Posted 07 February 2012 - 12:44

แต่ก่อนไม่มีสุสารเขาก็ยังเวลกันมาได้ ลง123 ยัน 70++ อ่ะ ไม่เห็นจะเดือดร้อนกันเลย ก็ไม่ใช่ว่าช้านะ

#12 ๓s้ๅeLดีeJสๅ๓

๓s้ๅeLดีeJสๅ๓

ขาประจำ LV2

Posted 07 February 2012 - 13:13

จริงๆเจาะรู4ได้ของมันต้อง 90+ อยู่แล้วนิ ของเลเวลต่ำกว่า90มันกะเจาะรู4ไม่ได้ และอีกอย่างนะเราว่าเวลน้อยๆมันไว เปลี่ยนของไว จะเจาะรู4ซึ่งเสียค่าเจาะ 300 จี เราว่าไม่คุ้มนะ สู้ไว้เวลสูงๆ เจาะฝั่งทีเดียวเลยใช้นาน ละค่าปลด ก้อไม่ใช่จะถูกๆ

#13 0อสุรา0

0อสุรา0

Posted 07 February 2012 - 13:17

555+ ไม่เอาหรอกจ้ะ หิน6 ม่ายมีตัง เซิร์ฟไทย เขาทำมาดูดเงินพวกคนกระเป๋าหนัก

ก็ไม่รู้จะได้เล่นนานแค่ไหน เพราะเกมส์ใหม่ ของค่ายอื่น กำลังจะเปิด เพื่อนชวนไปเล่น-เห็นสกิวมันอลังการดี

พรุ่งนี้ วันที่ 8 ก็จะไปทดสอบ CB กันแล้ว EMP - The Legend of Emperor = ตำนานจักรพรรดิ์สยบเทพ

Edited by 0อสุรา0, 07 February 2012 - 20:32.

#14 ๓s้ๅeLดีeJสๅ๓

๓s้ๅeLดีeJสๅ๓

ขาประจำ LV2

Posted 07 February 2012 - 13:32

จริงๆเราไม่ได้เล่น 8 เทพมาเท่ากับสัปดาห์ที่มันบอกว่าปิดปรับปรุงตามปกติก้อราวๆ 1 เดือน ที่มันไม่อัฟอะไร เลยนะ เบื่อ นี่พวกคุณๆ จะหยุดตรุษจีนกันเป็นเดือนเลยหรือคร่ะ

(เหตุมาจากไปตั้งกระทู้ว่า3อาทิตย์ไม่อัฟอะไรเลย จีเอ็มเค้ามาตอบว่าหยุดตรุษจีนกัน เค้าหยุดกันนานเนอะบริษัทนี้ไม่ต้องทำมาหากินกันละ)

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users