Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก: โดนแฮก หมดตัวเลย - Playpark Board บอร์ดของคอเกม พูดคุยกับทีมงาน แลกเปลี่ยนข้อมูล ติดตาม พูดคุย ข่าวสารเกมออนไลน์ทั่วโลก

Jump to content

• 2 Pages +
  • 1
  • 2
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic

โดนแฮก หมดตัวเลย หมดที่สร้างมา

#1 User is offline   lnwตัวน้oe 

• ขาประจำ LV2
  • Group: Members

Posted 28 January 2012 - 15:51

โดนแฮกไป3ไอดี 3เอพี โดยทางเมล์ ทั้งที่ไม่มีใครรุ้เมล์นี้เลย
0

#2 User is offline   ๏บทเพลงอสูร๏ 

• Sky ♥

Posted 28 January 2012 - 15:52

:o :o :o -_- -_- -_-

This post has been edited by ๏บทเพลงอสูร๏: 28 January 2012 - 15:52

Spoiler
0

#3 User is offline   lnwตัวน้oe 

Posted 28 January 2012 - 15:52

ดีในตัว หายหมด เซตอาวุธ ธนูม้าชาดโจม20*4+10ไฟ10วิน5 ทลายฟ้า5% จะเอาคืนกลับมาได้ไหม
0

#4 User is offline   ๏บทเพลงอสูร๏ 

• Sky ♥

Posted 28 January 2012 - 15:53

ไม่มี @key ก็เอาคืนไม่ได้ :unsure:
Spoiler
0

#5 User is offline   lnwตัวน้oe 

Posted 28 January 2012 - 15:55

ดาบ110อทำ ดีแสนเซต +7กัน หายหมด
แต่เจอของที่คนแฮกมาแล้ว เราสามารถแจ้งได้ไหม
0

#6 User is offline   น้องอิงฟ้ๅน่ๅรัก 

• เลิกแล้วค่ะนู๋เลิกกะห
  • Locationมายาจันทราพิชิต

Posted 28 January 2012 - 15:58

View Postlnwตัวน้oe, on 28 January 2012 - 15:55, said:

ดาบ110อทำ ดีแสนเซต +7กัน หายหมด
แต่เจอของที่คนแฮกมาแล้ว เราสามารถแจ้งได้ไหม

ตัวเป็นๆเลยป่าว ตามพวกลากคอมันไปเลี้ยงยำเลย ยำไม่ต้องใส่อะไร ใส่แต่...ตินล้วนๆๆ ก่อนแล้วค่อยโทรเรียกเจ้าหน้าที่ตำรวจมาจัดการ
แจ้งได้งับแจ้งขอหาลักทรัพย์
It's me น้องอิงลี่
เลิกเล่นถาวร

Spoiler

Spoiler
0

#7 User is offline   MaKaaY10 

• เซียนบอร์ด LV3

Posted 28 January 2012 - 15:58

ไม่มี เอคีย ก้คงแจ้งไรไม่ได้หรอกงับ เสียใจด้วย นะงับ อุสาสร้างมากับมือ
"เกรีEu..No..ลิมิต,,
0

#8 User is offline   ก้อยจังรักนะฉึกๆ 

• จอมมารยิงแล้วชิ่ง

Posted 28 January 2012 - 15:59

เซิฟไหนหรอ คนที่เอาของไปชื่ออะไร

เป็นคนกลัวผี แต่รักทีม ผี 55
0

#9 User is offline   lnwตัวน้oe 

Posted 28 January 2012 - 16:02

เซิฟประกาศิตคับ ตัวที่แฮกไป เห็นตั้งขายของ ชื่อ นินจาแห่งพิโรจ ชอบตั้งร้านที่แฮกของชาวบ้านมาขายแถวเฒ่ายา
0

#10 User is offline   lnwตัวน้oe 

Posted 28 January 2012 - 16:03

เจอตัวละครที่มันแฮกคับ เหนมันตั้งขาย
0

#11 User is offline   ๏สุดทางบูรพา๏ 

• ขาประจำ LV1

Posted 28 January 2012 - 16:05

พักนี้โดนกันรายวันเลยแฮะ แปลกๆนะเกมส์นี้
แบนในบอร์ด ไปแบนในเกมส์ด้วยดิ
2มาตรฐาน ทำตัวแบบนี้ใครจะไปนับถือแล้วเจอกันใหม่เร็วๆนี้
มายาจันทราพิชิต ^^"
0

#12 Guest_CM-ขุนพลสังหาร_*

• Group: Guests

Posted 28 January 2012 - 16:06

View Postlnwตัวน้oe, on 28 January 2012 - 15:51, said:

โดนแฮกไป3ไอดี 3เอพี โดยทางเมล์ ทั้งที่ไม่มีใครรุ้เมล์นี้เลย

กรณีโดน Hack ทาง E-Mail นั้นเบื้องต้นแนะนำให้ท่านไปแจ้งเปลี่ยน E-Mail
ทาง Call Center ที่เบอร์ 1750 นะครับ โดยท่านเองจะต้องส่งสำเนาเอกสาร
เพื่อยืนยันตนมาทาง Fax ด้วยครับ เดี๋ยวอย่างไรโทรมาแล้วทาง Call Center จะแนะนำ
ท่านต่อเองครับ ท่านแค่บอกว่าต้องการแจ้งเปลี่ยน E-Mail ครับ

*เมื่อท่านเปลี่ยน E-mail ได้่ก็ไปแจ้งลืม Ap ที่ Link นี้นะครับ
https://secure2.asia...forgetpass.aspx
จากนั้นท่านจะเข้าไปแก้ไขข้อมูล Ap และ password ของท่านได้ครับ

*ส่วนกรณีโดน Hack นั้นอาจเกิดได้จากหลากหลายกรณีครับ แต่วิธีป้องกันแรก ๆ คือ
ท่านต้องอัปเดตตัวโปรแกรมสแกนไวรัสและสแกนไว้รัสในเครื่องออกให้หมดนะครับ ซึ่ง
การทำแบบนี้จะช่วยป้องกันปัญหาไปได้ส่วนหนึ่งครับ

This post has been edited by CM-ขุนพลสังหาร: 28 January 2012 - 16:08

0

#13 User is offline   หนาน ฟง จิ้น 

• เซียนบอร์ด LV1

Posted 28 January 2012 - 16:07

เสียใจด้วยครับ++++++++++++++++
++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
:unsure: :unsure: :unsure:
0

#14 User is offline   lnwตัวน้oe 

Posted 28 January 2012 - 16:11

เมล์เปลี่ยนแล้วครับ สมัครเมล์ใหม่ย้าย เอพีไปไว้เมล์ใหม่แล้วแต่ของเราจะเอากลับมาไม่ได้แล้วใช่ไหม คับCm
0

#15 User is offline   tong22tong22 

• ขาประจำ LV1

Posted 28 January 2012 - 16:14

เสียใจด้วยครับ :excl: :excl:
0

#16 User is offline   ๓ ดุจดอกฟ้ๅ ๓ 

• ขั้นเทพ LV1

Posted 28 January 2012 - 16:17

View Postlnwตัวน้oe, on 28 January 2012 - 15:55, said:

ได้ซิครับทำไม จะไม่ได้ ถึงแม้ว่าเราจะไม่มีเอคีย์ก้ ตาม แต่เรายังเปนผู้ถือครองเอพีโดยชอบธรรมเพราะฉนั้นถ้าเรา ตรวจ สอบ จากข้อมูลตัวละครของเรา จากเอพี ในตัวละคร ของเรา ว่ามีการถ่ายโอน ยุทธภัณต่างๆ ที่เปนของเราไห้แก่ตัวละครอื่น ย่อมสามารถทำได้ แน่นอนอ เว้นไว้เสียแต่ ว่า ทางข้อมูลเกม ของบริษัท จะไม่ยอมเปิดเผยไห้เรา เพราะ เราไม่มีหนังสือทางราชการซึ่งมีตราคุรฑ แปะหัวมายื่น สรุปง่ายๆ ต้องแจ้งความละครับ และ ที่แน่ๆ ไอระบบและข้อตกลง ต่าๆของเกมนี้ มันก้มัดมือชกพวกเราทุกคนอยุ่แล้ว ไม่กดตอบตกลง มันกะไม่ไห้เล่น แหม ทำไปได้AS และ ยังไม่รู้ ว่า ถ้าเราดำเนินการไปจริงๆแล้วเกิดไปที่AS แล้ว มันไม่สามารถดึงข้อมูล ตัวละครได้จริง ตามที่อ้าง มา นั่นแหล่ะ เราอัดได้เต็มที่เลย เพราะเปนผู้บริการเกม คุณจะมาบอกว่าคุณ ไม่มีข้อมูลต่าง ของตัวละคร แหม มันก้เกินไปจริงไหม ทีเวลาเติมแคส เติมบัตรวันทู คอลนี่แม่นเป๊ะๆ จะ มาบอก ว่า เราบันทึกเฉพาะข้อมูลในการเติมแต้มเท่านั้น ค่ะ เง้อแบบนี้ กะ น่า ยก...... ขึ้นมาลูบหน้า ซักที และถ้าเปนแบบนั้นจริงๆคงเลิกเล่นถาวรแน่ๆ อย่างมากกะแค่เสียตังค่าปรับ ทำร้าย ร่าง กาย ทะเลาะวิวาท แต่ เราไม่ได้พยายามฆ่า อย่าไปกลัวครับ ลุยยยยย ....... เด็ดดอกฟ้า
Game:Yulgang
Name:๓ ดุจดอกฟ้ๅ ๓/ ๓๓เด็กดoกฟ้ๅ๓๓
สถานะ :เเต่งงานเเล้ว
Sv :สวรรค์เบี่ยง

" ฉันยืนอยู่ตรงนี้ แม้มีผู้คนรายล้อมนับพัน ช่างมันเพราะฉันไม่คิดมองใครอื่นเลย"
0

#17 User is offline   gtruelife 

• ผมรักแม่ครับ
  • Locationสวรรค์ทลายปฐพี

Posted 28 January 2012 - 16:30

เออนะช่วงนี้ มีข่าวโดนแฮ็ครายวันจริงๆอ่ะ

ผู้ดูแลควรที่จะมีระบบป้องกันมากกว่าให้ใช้ @KEY เพราะไม่ได้มีเงินซื้อเหมือนกันทุกคน ขนาดว่าใช้ยังมีปัญหา

แนะนำว่าให้ใช้รหัส OTP (One Time Password) เหมือนที่แจ้งมาทาง @KEY คล้ายๆเวลาเราจะทำธุรกรรมทางการเงินธนาคารออนไลน์อ่ะครับ ส่งผ่านมาทางมือถือที่ได้ลงทะเบียนไว้

อันนี้เป็นเพียงคำแนะนำนะครับ ย้ำว่าทุกคนไม่ได้มีเงินซื้อเจ้าตัว @KEY ถึงแม้มันจะราคา 299 บาทก็เถอะครับ
Posted ImagePosted Image
ขาย@KEY ของใหม่ 370 พร้อมส่ง EMS คลิกและโพสต์ถามได้เลยครับ
0

#18 User is offline   ๓ ดุจดอกฟ้ๅ ๓ 

• ขั้นเทพ LV1

Posted 28 January 2012 - 16:34

View PostCM-ขุนพลสังหาร, on 28 January 2012 - 16:06, said:

กรณีโดน Hack ทาง E-Mail นั้นเบื้องต้นแนะนำให้ท่านไปแจ้งเปลี่ยน E-Mail
ทาง Call Center ที่เบอร์ 1750 นะครับ โดยท่านเองจะต้องส่งสำเนาเอกสาร
เพื่อยืนยันตนมาทาง Fax ด้วยครับ เดี๋ยวอย่างไรโทรมาแล้วทาง Call Center จะแนะนำ
ท่านต่อเองครับ ท่านแค่บอกว่าต้องการแจ้งเปลี่ยน E-Mail ครับ

*เมื่อท่านเปลี่ยน E-mail ได้่ก็ไปแจ้งลืม Ap ที่ Link นี้นะครับ
https://secure2.asia...forgetpass.aspx
จากนั้นท่านจะเข้าไปแก้ไขข้อมูล Ap และ password ของท่านได้ครับ

*ส่วนกรณีโดน Hack นั้นอาจเกิดได้จากหลากหลายกรณีครับ แต่วิธีป้องกันแรก ๆ คือ
ท่านต้องอัปเดตตัวโปรแกรมสแกนไวรัสและสแกนไว้รัสในเครื่องออกให้หมดนะครับ ซึ่ง
การทำแบบนี้จะช่วยป้องกันปัญหาไปได้ส่วนหนึ่งครับ

ดังตาม ที่ ท่านขุนพล ได้ตอบ จขกท . มานั้น ท่าน มั่นใจเพียงใด ว่า ถ้าทำตามที่ท่านแนะ นำ มาแล้วมานจะปลอดภัย100เปอร์เซนต์ครับ แล้วถ้าอย่างผมเองเนี่ย อีเมวที่ไช้ กะเปนอีเมวเดียว กัน สำหรับทำงานประจำทุกวันของตัวเองอยู๋แล้ว(สถาปนิค) ผมต้องเปลี่ยนสร้างอีเมวขึ้นมาไหม่เพื่อ มาเล่นเกม นี้โดยเฉพาะหรืออย่างไร แล้วถ้าเกิดสร้างขึ้นมาไหม่จริงๆผมจะมั่นใจแค่ไหนว่าปลอดภัยชัวร์ๆจะไม่ถูกแฮกซ้ำซากอีก ที่ถาม นี้อาจเปนเพราะข้าน้อยด้อยปัญญา โง่เขลา รู้เท่าไม่ถึงการณ์ สิ่งใดที่ถามท่านอาวุโสไป หากทำไห้อาวุโสขุ่นข้องหมองใจ โปรดไห้อภัยข้าน้อยด้วยเถิด และนอกเหนืออื่นใด ตัวละครของผู้เล่น ถึงแม้จะไม่ได้ยุทธภัฑ์ ต่างๆคืนทั้งหมด แต่ค่าความดีในตัว ทางท่านอาวุโส จะคืนไห้ไหม แน่นอน มันคืนได้แน่ๆ เพราะไม่ได้เกี่ยวกะสิ่งของที่สามารถเดลได้ มานเปนแค่แสง เว่อร์ๆ ที่ผู้เล่นไห้ความสนใจ และ ระบบสามารถ นำกลับมาไห้ได้แน่นอนอน ข้าน้อย สงสัยเพราะ ความจนปัญญา จึงได้เรียนถามท่านอาวุโส เพียงเท่านี้ .......... เด็ดดอกฟ้า
Game:Yulgang
Name:๓ ดุจดอกฟ้ๅ ๓/ ๓๓เด็กดoกฟ้ๅ๓๓
สถานะ :เเต่งงานเเล้ว
Sv :สวรรค์เบี่ยง

" ฉันยืนอยู่ตรงนี้ แม้มีผู้คนรายล้อมนับพัน ช่างมันเพราะฉันไม่คิดมองใครอื่นเลย"
0

#19 User is offline   lnwตัวน้oe 

Posted 28 January 2012 - 17:57

แล้วก่อนออกเกมมันบันทึกข้อมูล เพื่ออะไร? ใครสงสัยเหมือนผมไหม
0

#20 User is offline   สารวัตรบอร์ด 

• เซียนบอร์ด LV9

Posted 28 January 2012 - 18:16

ขอแนะนำ ให้ลงวินโด้ใหม่ด้วยนะครับ เดี๋ยวโดนแฮกเป็นระยะ
Posted Image สำนักcommunity และ สำนักAvast เลเวล6 ฝ่ายธรรมะ (รับคนเข้าสำนักไม่จำกัดเลเวล)

เซิร์ฟเวอร์พิชิตสุริยันต์ ติดต่อมาได้ที่ http://bbs.playpark....%A7%E0%B8%A5-6/

รายละเอียดระบบต่างๆของเกมโยวกังข้อมูลอย่างชัดเจน http://bbs.playpark....%A7%E0%B8%A5-6/

0

Share this topic:

• 2 Pages +
  • 1
  • 2
  • You cannot start a new topic
  • You cannot reply to this topic