Jump to content

Paladin Class : ยืนทน ยืนนาน ยืนเกาหัว 3 วัน ก็ไม่ตาย ยืนเฉยๆ จนบอสตายเอง (อ้าวกำ)

• Please log in to reply
1984 replies to this topic

#1581 Fate

Fate

เซียนบอร์ด LV3

Posted 24 April 2012 - 17:17

55555555 วันนี้ไปงาน วัชราวลี มา สนุกดี ไปเกรียนแตกในงานมาด้วย :wacko:

#1582 Freedom-fury

Freedom-fury

*-* เกรียนบอร์ด *-*

Posted 24 April 2012 - 17:20

อ่ารู้สึกว่างานบันเทิงเริงใจนี่ไปทุกงานเลยนะท่าน

ของผมวันนี้ไม่ว่างอยู่ละก็เลยไม่ได้ไป -____-"

Crusader สายลัลล้าประจำเซิฟเกาหลี -0-

Spoiler

รอรวยก่อนจะเปลี่ยนเป็นกรีนแดงใส่กะเค้ามั่ง

#1583 Fate

Fate

Posted 24 April 2012 - 17:30

ไปใน ฐานะ สื่องะ -0- :wacko:

#1584 RobbieKeane

RobbieKeane

เริ่มโปร LV2

Posted 24 April 2012 - 18:26

อ่าขอบคุณมาก ๆ เลยครับทั้งสองคนว่าแต่มีเวปไหนที่มันบอกพวกสกิลที่ตรง ๆ มั่งอ่ะครับพอดีเวปนี้สงสัยมันจะเว่อร์ไปหน่อย

ไอ้เราก็นึกว่า 2100% จริง ๆ T-T

#1585 RobbieKeane

RobbieKeane

Posted 24 April 2012 - 18:37

อาเมอเบรค มัน 180% เองมั้งไม่ใช่ 2100 หรอก สกิลบ้าไร แรงกว่าอันติ 555 *อันนี้ผมอัพทางผ่านนะ แต่ถ้าพ๊อยพอก็เอาไปลงอันนี้ก็ได้

อีกนิดตรงที่ออร่า ถ้าพ๊อยเหลือ อัพคู่ไม่เปนไรครับ แต่ถ้าไม่พอ ควรอัพออร่า อันใดอันนึง

เหตุผลง่ายๆ เพราะ มันไม่สามารถเปิดออร่า 2 อันพร้อมกันได้ครับ

***อันนี้สำคัญ ต้องอัพ เค้าเตอร์ทั้ง 2 อันเลยครับ เนื่องจากว่า กาเดี้ยนมันบล็อกเยอะอยู่แล้ว บางครั้งการใช้สกิลของเราจะถูกบล็อกของเราเองนั้นขัดอยู่บ่อยๆ จึงต้องใช้เค้าเตอร์อยู่บ่อยครั้งเลยทีเดียว

และเค้าเตอร์ 1 ยังช่วยเสยให้ ศัตรูตัวเล็กๆ ลอยขึ้นฟ้าได้อีกด้วย
ส่วนเค้าเตอร์ 2 อันนี้สำคัญมาก มันจะเป็นการทุบพื้นกระแทก ทำให้ศัตรูรอบตัวกระเด็นออกห่างตัวเรา แถมยังมีโอกาสติด stun เยอะด้วยฮะ และเค้าเตอร์ ทั้ง 2 อันตอนใช้ จะมีช่วงระยะเวลาอมตะอยู่ด้วย ประมาณ 0.2-0.5 วิ ตอนใช้

เค้าเตอร์ 2 ยังสามารถช่วยชีวิตเราตอนถูกรุมจนไม่เป็นอันทำอะไรได้อีกด้วย

แสดงว่าถ้าลด Armor Break มาเป็นเหลือแค่ทางผ่าน ก็จะไม่มีสกิลแรง ๆ ไว้โจมตี เน้นนัวอย่างเดียวเลยใช่มะฮับ

ส่วนเค้าเตอร์ทั้ง 1 และ 2 เอาแค่ให้มีไว้ก็พอชิมิงับ

#1586 RobbieKeane

RobbieKeane

Posted 24 April 2012 - 18:51

มีคำถามอีกครับเกี่ยวกับสกิล Stance of Faith มันดีไหมครับถ้าสายการ์เดี้ยนกะว่าจะอัพเต็มแทนหลังจากที่

คุณ Fate + Freedom แนะนำน่ะครับ :D ลดออร่าแสงกับ armor break แล้ว

#1587 Freedom-fury

Posted 24 April 2012 - 18:57

สกิลมันก็มีข้อดีข้อเสียอะอันนี้
ถ้าอัพนานเราก็ยืนชนสบายๆฟรีๆได้นานมาก ชิวๆขี้ๆขำๆ

แต่ที่คุณFateเคยบอกคือด่านในsea dragonที่มันต้องกระโดดขึ้นแท่นเนี่ยถ้าอัพสกิลนี้เยอะไปก็ทำให้ตายได้ทันที(เพราะมันโดดไม่ได้เมื่อใช้สกิล ถ้าขึ้นแท่นไม่ทันก็ตายห่ๅ)
คงต้องย้อนกลับไปอ่านหรือรอเจ้าตัวมาตอบล่ะนะว่าซักกี่วิกำลังดี :ph34r:

Crusader สายลัลล้าประจำเซิฟเกาหลี -0-

Spoiler

รอรวยก่อนจะเปลี่ยนเป็นกรีนแดงใส่กะเค้ามั่ง

#1588 aloneboyztor

aloneboyztor

หน้าใหม่ LV1

Posted 24 April 2012 - 18:57

อ่าวเราก็นึกว่า 2100%ไปด้วยอีกคนนึง :wacko:

#1589 Zaturnz

Zaturnz

..Forever Alone..

• Location~ใจกลางมหาสมุทรแปซิฟิก~

Posted 24 April 2012 - 19:22

2100 % นี่ DPS หงอยแน่อ่ะ :lol:
Mercenary

37.. 38.. 39.. 40 ..41 ..42 ..43

#1590 Eins

Eins

Posted 24 April 2012 - 20:05

อ่านภาษาไทยยังไม่เขาใจสินะแล้วมาด่ากรูพร่ามอีก สงสัยเล่นสายตู้เย็นชัวร์5555

อ่านที่ผมพิมน่ะเข้าใจไหม แพท 40 Paladin แท๊งไม่จำเป็น ผมบอกแพท 50 SEA dragon นู่นถึงค่อยใช้แท๊ง ทีหลังจาด่าใครหัดอ่านภาษไทยให้แตกฉานหน่อยนะ นี่มันบอร์ดแบ่งปันไม่ใช่บอร์ดเกรียน

ps. มันคือความจริงยอมรับซะ

ไม่ได้เข้ามานาน ขอดร่าม่าตบ เอ่ยตอบเกรียนหน่อย

จากที่มันเอาเอเลกากๆมาให้ดู ขอบอกว่า จะลงซีดร้าก้อนด้วยเลือดแค่นัน มันตายได้ยกโหลเลยแระ-*- ซีมาตอน40โหดโค ตรๆ 50ถึงผ่านกันสบาย แต่มันจะผ่านซีดร้าก้อนด้วยเลือด ไม่ถึง40เค-*- ต้องใช้อัลติเสาช่วย ไม่งั้นก็ต้องเลือดเกินหนึ่งแสนห้าหมื่นนะครับ เพราะ ที่เดียวตาย

ส่วที่มันะพล่ามเพ้อเจ้อส่วนอื่นขอตัดทิ้งละกัน

ขอย้ำสักนิด ซีดร้าก้อนตอน40 โหด มาก การเอาเอเลกากๆเลือดไม่ถึง40เค ผ่านโดยไม่ใช้แท็ง เลิกละเม้อได้ละ

#1591 RaMeDaDa

RaMeDaDa

Posted 24 April 2012 - 21:23

อ่าสรุปผมตัดสินใจได้ละครับว่าจะเล่นกาเดี้ยน
สรุปคือต้อง provoke เต็มใช่มั๊ยอ่ะครับ แล้วยังต้องใส่เพลท provoke อีกหรอครับ

แล้วถ้าลงพวก SEA อะไรเนี่ย ถ้างั้นครูเสดที่เล่นแท๊งเพียวๆ จะแท๊งดีกว่ามั๊ยอ่ะครับ หรือว่า MDef ที่ได้จาก Int มันไม่ได้เยอะมากถึงขั้นแท๊งสู้การ์เดี้ยนได้
หรือว่าถ้าจะตัวเพียวแท๊งจริงๆ เล่นการ์เดี้ยน int vit ไปเลยอ่ะครับ mdef จะได้หนาๆ

เพราะตอนนี้ผมเปน พาลาเน้น str ไปก่อน รอเเพทมาแล้วค่อยไป รีออกเป็นแท๊ง ยังเก็บใบรีสกิลตอน 15 ไว้อยู่
รอคำตอบจากพวกท่านครับ

ขอบคุณครับ

ปล. ลืมถามอีกข้อครับ แพทเกาหลีที่เพิ่งมาเห็นจะปรับ armor break ให้เจาะเกราะน้อยลงมากๆ เลยนี่ครับ แต่สกิลดาเมจแรงขึ้น ถ้างั้นถ้าจะอัพไว้ 1 เพื่อเจาะเกราะแล้วมันจาคุ้มหรอครับ

#1592 Freedom-fury

Posted 24 April 2012 - 22:51

เรื่องโปรโวคนี่ต้องอธิบายว่ามันเป็นสกิลยิ่งอัพเยอะยิ่งดีจริงๆ ถึงแม้ว่าอัพแค่เวล4มันก็เพียงพอแล้วถ้าคุณใส่เพลตส้มเพิ่มdebuff

แต่ถ้าอัพสูงๆขึ้นไป โอกาสโดนคริ/สตั๊นน้อยลง ทำให้ตายยากขึ้น และอย่างที่บอกไปแล้วคือโอกาสหาช่องว่างกดสกิลครั้งต่อไปมีมากขึ้น

อันนี้ผมว่าถ้ามั่นใจว่าเราจะกดสกิลได้โดยไม่โดนขัด+คิดว่าลดการโดนคริ/สตั๊นเพียงพอแล้ว ก็ไม่จำเป็นต้องเต็มก็ได้ครับ

เรื่องว่าสายครูเสดสายแท้งเพื่อที่จะมีพลังป้องกันเวทสูงกว่ากาเดี้ยนจะดีกว่ามั้ย ขอผ่านเรื่องที่ว่าดีกว่าห่วยกว่า แต่ผมว่าเล่นโจมตีไปน่ะดีแล้วอย่าแท้งเลยปล่อยเป็นหน้าที่กาเดี้ยนไปดีละ :wub:

armor break แพทใหม่นี่ดาเมจสูงขึ้นแต่ประโยชน์ของมันไม่ใช่สกิลทำดาเมจ"เป็นหลัก" แต่เป็นการช่วยลดเกราะเฉยๆ เพราะงั้นอัพแต่พองามก็น่าจะพอแล้วครับ :wub:

Spoiler

#1593 torer

torer

หน้าใหม่ LV2

Posted 24 April 2012 - 23:56

ผมเล่นพาลาสายแท็ง
คือจะถามว่า ระหว่าง ใส่Seal M.Def กับ Cri. Resist ใส่ Seal อันไหนดีกว่ากันครับ (ณ ตอนนี้ใส่ M.Defอยู่ครับ)
Posted ImagePosted ImagePosted Image

#1594 Nartnaruto

Nartnaruto

Posted 25 April 2012 - 00:32

ถามเรื่องพาราสายเตะครับ เน้นค่าอะไรบ้าง สกิลต้องอัพไรบ้าง และแนะนำของให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ รบกวนหน่อย

#1595 หิวตับเด็ก

หิวตับเด็ก

Posted 25 April 2012 - 04:22

ถามหน่อยครับ สกิล Stance of Faith ใช้ยังไงครับ ผมกดแล้วก็ยังโดนโจมตีอยู่

#1596 RaMeDaDa

RaMeDaDa

Posted 25 April 2012 - 04:36

เรื่องโปรโวคนี่ต้องอธิบายว่ามันเป็นสกิลยิ่งอัพเยอะยิ่งดีจริงๆ ถึงแม้ว่าอัพแค่เวล4มันก็เพียงพอแล้วถ้าคุณใส่เพลตส้มเพิ่มdebuff

แต่ถ้าอัพสูงๆขึ้นไป โอกาสโดนคริ/สตั๊นน้อยลง ทำให้ตายยากขึ้น และอย่างที่บอกไปแล้วคือโอกาสหาช่องว่างกดสกิลครั้งต่อไปมีมากขึ้น

อันนี้ผมว่าถ้ามั่นใจว่าเราจะกดสกิลได้โดยไม่โดนขัด+คิดว่าลดการโดนคริ/สตั๊นเพียงพอแล้ว ก็ไม่จำเป็นต้องเต็มก็ได้ครับ

เรื่องว่าสายครูเสดสายแท้งเพื่อที่จะมีพลังป้องกันเวทสูงกว่ากาเดี้ยนจะดีกว่ามั้ย ขอผ่านเรื่องที่ว่าดีกว่าห่วยกว่า แต่ผมว่าเล่นโจมตีไปน่ะดีแล้วอย่าแท้งเลยปล่อยเป็นหน้าที่กาเดี้ยนไปดีละ :wub:

armor break แพทใหม่นี่ดาเมจสูงขึ้นแต่ประโยชน์ของมันไม่ใช่สกิลทำดาเมจ"เป็นหลัก" แต่เป็นการช่วยลดเกราะเฉยๆ เพราะงั้นอัพแต่พองามก็น่าจะพอแล้วครับ :wub:

ขอบคุณครับ
ผมไปอ่านมารู้สึกว่าถ้าเกิดอัพไม่เยอะแล้วเป็นเมนเเท๊ง เราจะดึงมอนจากซับแท๊งไม่ได้ถ้าตอนนั้นซับแท๊งที่ดึงมอนอยู่เค้าอัพ provoke เวลเยอะกว่าเรา อันนี้จริงมั๊ยครับ

#1597 aloneboyztor

aloneboyztor

Posted 25 April 2012 - 08:10

ถามหน่อยครับ สกิล Stance of Faith ใช้ยังไงครับ ผมกดแล้วก็ยังโดนโจมตีอยู่

พอกดใช้สกิลแล้ว กด space bar รัวๆไปเลยครับเราจะบลอคการโจมตีของมอนแล้วสะท้อนออกไปจนกว่าจะหมดระยะเวลาสกิล
ถ้ากดใช้สกิลนี้จะกระโดดไม่ได้นะ ใช้ตอนมันนัวดีที่สุด

Edited by aloneboyztor, 25 April 2012 - 08:10.

#1598 หิวตับเด็ก

หิวตับเด็ก

Posted 25 April 2012 - 09:03

พอกดใช้สกิลแล้ว กด space bar รัวๆไปเลยครับเราจะบลอคการโจมตีของมอนแล้วสะท้อนออกไปจนกว่าจะหมดระยะเวลาสกิล
ถ้ากดใช้สกิลนี้จะกระโดดไม่ได้นะ ใช้ตอนมันนัวดีที่สุด

ขอบคุณมากครับ

#1599 Fate

Fate

Posted 25 April 2012 - 09:16

เอาสัก 20 วิ อะ สกิล stand กำลังดี เกินกว่านั้นมันนานไปหน่อย

#1600 Fate

Fate

Posted 25 April 2012 - 09:29

sea dragon 50 ??

sea dragon มังกรเวล 40 มันจะมา 50 เพื่อ ?

50 ก็ Green dragon แล้ว