Jump to content

ผี มีจริงไหม ?

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
43 replies to this topic

Poll: ผี มีจริงไหม ? (32 member(s) have cast votes)

คุณคิดว่าไง

1. Voted มีสิ (25 votes [78.12%])

Percentage of vote: 78.12%

2. ไม่มีหรอก (7 votes [21.88%])

Percentage of vote: 21.88%

Vote Guests cannot vote

#1 Angel_MIku

Angel_MIku

เริ่มโปร LV2

Posted 10 November 2011 - 20:53

วันนี้พระจันเตมดวง หมาหอน เตมเลย T^T สยอง มาก ยิ่งกลัวๆยุ เลยอยากรู้ว่ามีจิงไหม
ถามประสบการ ใครเคยเจอมาม้างหรือไรก็ตามเล่าให้เราฟังม้างสิเราอยากรู้ยิ่งกลัวๆ ยุ

ข้อแรก เลยนะ ใครเคยเจอผี บอกม้าง
ข้อสอง บ้านใครหมาหอนแบบบ้านเราม้าง
เปิดเทอมแล้ว เห้อๆๆ~~ ~ ~~

#2 ราชบุตรเขย

ราชบุตรเขย

เซียนบอร์ด LV3

• Locationเป็นช่างภาพมันเหนื่อย 55
  • Miniplay:Luvverly.com

Posted 10 November 2011 - 21:37

ผีก็เหมือนรักแท้ละครับ

คนที่เคยเจอก็ว่ามันมีจริง
คนที่ไม่เคยเจอก็ว่ามันไม่มี ^^

ส่วนตัวผมเคยเจอกับตัวเอง 2 ครั้งในชีวิต แต่ก็บอกกลับตัวเองว่า ตูคงตาผาดทั้ง ๆ ที่เห็นจัง ๆ แบบนั้น

Edited by ราชบุตรเขย, 10 November 2011 - 21:38.

ขาย ชุดแสงอุษา / ชุดคาคาชิ / ชุดซากุระ / ชุด S หมัดเพลิง / สนใจ Pm มา อย่างถูกขอบอก / หรือ add ในเกม : โคจิฮารุ
และอื่น ๆ มากมายคลิก Click !! 29/07/2012 มีชุด yami จาก to love ru ด้วยนะ

ช่วงนี้ขายแบบโปรโมชั่น ซื้อ 2 ชุดแลกเป็นตัว ญ 1 ตัว

#3 KDEE

KDEE

เซียนบอร์ด LV4

Posted 10 November 2011 - 22:08

ผมว่าถึงมีจริงก็ไม่น่าจะน่ากลัวนะฮะ อย่างกระสืองี้ ถ้ามาหลอกผม ผมเตะไส้แตกนะ ถ้าเจอลองเอาไม้กวาดฟาดดูดิฮะ หนีไม่ทันหรอก พูดยังช้าาาาาาาาาาาาาเลย

Edited by KDEE, 10 November 2011 - 22:09.

#4 Guest_CM-Mio_*

Guest_CM-Mio_*
  • Guests

Posted 10 November 2011 - 22:30

ของแบบนี้ไม่เชื่ออย่าหลบหลู่นะครับเพราะผมก็เดินทางต่างจังหวัดบ่อยก็พอจะมีประสบการณ์ด้านนี้มาบ้าง
ไม่ว่าจะตอนขับรถหรือห้องนอนที่พัก ขยับตู้ขยับเตียงวางเหรียญบาทไว้ใต้หมอนก่อนนอน อะไรอีกหลายๆอย่างอันนี้ต้องมีเคล็ดนิดนึงจะได้หลับสบายๆ :D

#5 เsาxล่oนะ

เsาxล่oนะ

• Locationไม่มีจุดมุ่งหมาย แต่มีเราและเธอ

Posted 10 November 2011 - 22:30

มีก็เห็นแล้ว B)

#6 YouCraZy

YouCraZy

ขาประจำ LV1

Posted 10 November 2011 - 23:00

มีก็เห็นแล้ว B)

อาจจะมี แล้วเขาไม่มาให้เหนก็ได้นะ

#7 CuzamSky

CuzamSky

เซียนบอร์ด LV2

Posted 10 November 2011 - 23:45

ของผมไม่เคยเห็นว่ะ แต่ไม่รุ้จะกลัวดีมั้ย

คือ เหมือนเค้ามาช่วยอำนวยความสะดวกอะ บ้านผมไม่ได้เลี้ยงผีเลี้ยงกุมารอะไรนะ

ืคือผมอยุ่บ้านกะแม่ 2 คน ไง

แล้ว ตอนนั้นแม่ไปต่างจังหวัด ซึ่งผมอ่ะจริงๆมีนัดทำฟันกะหมอที่ตจว นั้นด้วย แต่ผมขี้เกียจไป เพราะไปก็ คือ เดินห้างอย่างเดียว น่าเบื่อ เลยขอแม่เล่นเกมอยุ่บ้าน

แล้ว ช่วงนั้นผมเจ็บคอฮะ
เลยต้องกินน้ำอุ่น
ซึ่งประเด็นมันอยุ่ที่เครื่องทำน้ำอุ่นนี่ล่ะ

คือ ประมาณ ตี 2 ผมไปกด
กด จนสุด กด แรงมาก คือ น้ำแทบไม่ออกเลย กว่าจะได้แก้วนึงกดอยุ่เกือบ 2 นาีที (ฟังเหมือนไม่นาน แต่ลองนึก ว่าไปยืนกดน้ำ 2 นาีที จิงๆ มันนานพอตัวเลยนะ ) ซึ่ง ขีดน้ำ มันใกล้หมด โอเคผมเข้าใจ กินยาเสร็จผม เข้านอน

ตอนเช้า ก้ได้ยินเสียงโทรศัพ นะฮะ เลยลุกไปรับ แต่รับไม่ทัน คิดว่าน่าจะแม่โทรมามั้ง

โอเครับไม่ทันน ตื่นล่ะ ล้างหน้าแปรงฟัน แล้วกินยาดีกว่า
ประเด็นอยุ่ตรงนี้คับ

ผม ไป กรอกน้ำ เพื่อจะเอามาใส่ไอเครื่องทำน้ำอุ่น (ที่คืนก่อนหน้านี้ น้ำแมร้งหมดไปแล้ว และผมอยุ่บ้านคนเดียวและ เวลาผมอยุ่บ้านคนเดียว ผมล๊อคหมดเลย คือตัดจากโลกภายนอก อยุ่กับคอม กะ คีย์บอร์ด แล้วก้เปียโนอย่างเดียว )

เปิดฝาเครื่องไปคือช๊อคฮ้ะ น้ำแม่ง เต็มปริ่มเลย ผม แมร้งคือตกใจอ่ะ ปล่อยขวดน้ำ แล้ววิ่งไปยืนหน้าบ้านเลย ขนลุกมากฮะนาทีนั้น -*-

ตั้งสติได้ ก้ยังไม่ไปไหนฮะ เดินไปหน้าคอม จอยสไกป์ แล้วรีบเล่าเพื่อน
เพื่อนก้ แกล้งประมาณว่า อาจจะเป็นคนข้างบ้านรึเปล่า ผมบอก ข้างบ้านเชี่ยไรล่ะกุล๊อคทุกทางเลยย ใครจะมาเติม
=_= แต่ คิดว่าคิดมากไป คงไม่ได้อะไร เลยโอเค อาจจะเปนว่า ผมเบลอเองละมั้งเมื่อคืน( ซึ่ง มันเต็มตาอ่ะ น้ำไม่่เหลือแล้ว กดไม่ค่อยออกด้วย T^T )

ผ่าน เรื่องนี้ไป อีกเรื่องนึง เกิด ต่อ เลยครับ
คือ วันที่ผม เจอเรื่องเครื่องทำน้ำอุ่นเนี่ย มันเปนวันอาทิตย์ ซึ่งวันจันทร์ ผม ต้องตื่นเช้า ไปขึ้นรถ เพื่อไปที่ขนส่ง

แล้ว อย่างที่บอก เวลาผมอยุ่บ้านคนเดียวผมปิดทุกอย่าง คือผมไม่ชอบให้มีแสงเข้าบ้านอะ แล้วกลัวแบบเวลานอนตื่นมามันจะแยงตา
เพราะครีมที่ผมใช้มันค่อนข้างไวต่อแสงฮะ กลัว มัน จะส่งผลกับหน้ามากเกินไป - -

ประเด็นมาอีกแล้ว คือ ห้องผมไม่เคยเปิดผ้าม่าน

เช้าวันจันทร์ แม่โทรปลุกผม ตอน 6โมงเช้า ปลายๆ เกือบ 7
ผมก็รับนะฮะ
รับเสด นอนต่อ คืออารมง่วงมากกก คิดว่าเด่วคงตื่นทัน

ไปๆ มาๆ ผมไม่ตื่นคับ
มารุ้สึกตัวอีกที คือ 9โมง (ซึ่งรถอะออก 11โมง)
ตื่น แล้ว แบบ งงมาก เห้ยดีนะที่ยังรุ้สึกตัว แต่ทันทีที่รุ้สึกตัว ช๊อคแดรกอีกแล้ว
คือผ้าม่าน แม้งเปิดครับ !

นึกออกมะ มันจะมี หน้าต่าง แบบ 2 บานติดกัน แล้วผ้าม่าน ก็คลุม 2 บาน
นี่คือมัน เปิด ครึ่งนึงเลยอะ
ซึ่งแดด แยงตาได้พอดีมาก

ผมแบบ ตื่นมางัวเงียๆ ตาสว่างเลยเจอผ้าม่านนี่เข้าไป
-*-
ซึ่งจริงๆ เมื่อก่อนผมก็เคยเจอแล้วนะ แต่มันไม่ชัดเจนเท่า สองครั้งนี้
เมื่อก่อนจะเป็นแบบ น้ำ หมดถัง แล้ว ผม เป็นคนอาบน้ำดึ ก ถ้าต้องรอน้ำเต็มถังคงนาน แล้วผมชอบลืมเปิดน้ำฮะ

วันนั้นจำได้ อยุ่ดีดี น้ำล้น ซึ่ง ถามแม่ แม่บอกไม่เปิด แต่ ไม่ติดใจ โอเค แม่อาจจะลืมปิด ก้ได้
(ประเด็นคือ แม่กลับบ้านมายังไม่ได้เข้าไปห้องน้ำเลย -..- แต่ผมไม่คิดไรมากไงตอนนั้น

ไอ 2 ครั้งล่าสุดุนี่ล่ะ เสียวจริงอะไรจริง บรึ้ยยย)

ไม่ได้ขอให้เชื่อนะฮะ เล่าสุ่ประสบการณ์เฉยๆ -,.-
แต่ก้ถือว่าดีฮะ เค้าไมไ่ด้ทำอันตรายอะไรเรา เหมือน คอย ช่วยเหลือเรามากกว่า ขอบคุณไว้ในที่นี้ด้วยละกันฮะ T^T

I'm Comeback
u can Call me ,, Sky "
CuzamSky a little Sky
<3
Contact at my Facebook , msg before add na ja : D
Nice 2 meet u all .
if u dont know me , plz dont judge me ... รู้จักก่อนค่อยแพล่มนะฮ้ะ !

Link To T&Cz Guild : )

#8 Toffee'๓Attitude๓

Toffee'๓Attitude๓

ขั้นเทพ LV2

Posted 10 November 2011 - 23:57

กำ สกายมีของดี เชื่อนะ เพราะมันเคยมีเหตุการกับคนในบ้าน

Rihanna NAVY
Je c'est TOFFEE

#9 ไม่สู้คนครับ

ไม่สู้คนครับ

• Locationบนบ้านของผมเองครับ^^

Posted 11 November 2011 - 01:38

ผมว่ามีครับ
Signature Design By : ราชบุตรเขย
Posted Image << My facebook

#10 มอสนักสู้007

มอสนักสู้007

หน้าใหม่ LV2

Posted 11 November 2011 - 05:43

ของผมนะ เจอตอน นอน ตื่นเช้ามา แม้งเห็น ผู้ชาย2คนนั่งอยู่ปลายที่นอน มองหน้าเรา ขยับตัวไม่ได้ สักพักตื่นขึ้นมาใหม่ลุกได้ ท้องฟ้าก็เหมือนอย่างที่เห็น นี้ครั้งแรก ครั้งที่ สอง ตื่นนอนมาเหมือนเดิม แต่ครั้งนี้พลิกตัวมา้ด้านข้าง เห็นแขนคนโผล่ออกมาจากที่นอน คือที่นอนผมมันไม่มีเตียงนะคือวางที่นอนกับพื้นเลย แล้วพอผมเห็นแขนตัวผมก็ควบคุมไม่ได้ดันไปจับแขนแล้วเขย่าแขน แขนผู้ ญ พอผมจะดูหน้าตาเขาก็มองไม่เห็นมันเป็นแบบเห็นเป็นหัว แต่หน้า้เป็นมืดๆ ผมจะลุกก็ลุกไม่ได้เขย่าแขนอยู่นั้นละ สักพักก็ตื่นขึ้นมาอีกทีท้องฟ้าบรรยากาศก็เหมือนกันเลย :ph34r:

ผมว่าวิทยาศาสตร์ยังเข้าไม่ถึงเรื่องแบบนี้น่ะ

ไอสไตน์บอกว่าจักรวาลมีอยู่ 10 มิติ

มนุษย์อยู่ในโลก 3 มิติภายใต้มิติที่ 4 (มิติแห่งเวลา)

มนุษย์ต่างดาวบางเผ่าพันธ์สามารถข้ามมิติได้ด้วยสถานะของตัวเองโดยไม่ต้องใช้เทคโนโลยี

หลังความตายในโลก 3 มิติ มนุษย์บางส่วนจะถูกคัดเลือกให้กลับไปอยู่ร่วมกับเผ่าพันธุ์ต้นกำเนิดซึ่งมีสถานะในทุกมิติ

#11 Laucher

Laucher

• Locationใต้บาดาล

Posted 11 November 2011 - 08:10

ขยับตัวไม่ได้
หายใจไม่ออก
เห็นเงาดําๆตรงหน้า
ต้องมีสติไม่พอ
ต้องท่องสัพเพ
NAME : GZ7000

Guild ; 361CO(Master)

#12 Maze

Maze

เซียนบอร์ด LV1

Posted 11 November 2011 - 11:11

ไว้เจอแล้วจะถ่ายรูปให้ดูนะึครับ

^_^
Spoiler

#13 แมวน้อยรังสิต

แมวน้อยรังสิต

เริ่มโปร LV2

Posted 11 November 2011 - 20:37

คือ ผม เป็น คนมุสลิม งะนะ

1.ถ้าเรากลัวพระเจ้า พระเจ้าจะให้พวก ยิน หรือ ไชตอน (ผีตามที่ตน พุธ เข้าใจ) กลัว เรา
2. ถ้า ผีบีบ คอ เราได้ เราก็ ต่อย ผีได้

#14 CuzamSky

CuzamSky

Posted 11 November 2011 - 21:01

เรปบนร๊อคมากฮะ ต่อยผี

เพื่อนผม ที่เป็นมุสลิม เค้า ไม่ค่อยกลัวผีกันจริงๆ นั่นล่ะ
- -

<3
Contact at my Facebook , msg before add na ja : D
if u dont know me , plz dont judge me ... รู้จักก่อนค่อยแพล่มนะฮ้ะ !

#15 Maze

Maze

เซียนบอร์ด LV1

Posted 11 November 2011 - 22:33

คือ ผม เป็น คนมุสลิม งะนะ

1.ถ้าเรากลัวพระเจ้า พระเจ้าจะให้พวก ยิน หรือ ไชตอน (ผีตามที่ตน พุธ เข้าใจ) กลัว เรา
2. ถ้า ผีบีบ คอ เราได้ เราก็ ต่อย ผีได้

จริงครับ ฮ่าๆ

ผีบีบคอเราได้

เราก็ถีบหน้าได้ครับ :rolleyes:
Spoiler

#16 CuzamSky

CuzamSky

Posted 12 November 2011 - 00:29

ทำไมคนพวกนี้โหดร้ายกับผีจังเห้ย 5 55 5 5 5

<3

#17 KDEE

KDEE

Posted 12 November 2011 - 00:36

แต่ผมเคยแกล้งเพื่อนนะ ด้วยความเป็นคนไม่กลัวผี ไม่เคยเห็นด้วย แต่เพื่อนๆกลัวขี้หด เวลาไปทัวร์คอนเสิร์ทต่างจังหวัด ต้องพักโรงแรม เพื่อนจะชอบเตือนว่าอย่าไปลบหลู่นะ ผมลบหลู่กระจาย เยี่ยวใส่ศาลมั่ง ด่าเจ้าที่มั่งไรมั่ง ตกกลางคืนคนกรี๊ดกันกระจายนะ 5555 แต่ผมไม่เจอไร หนุก

#18 ราชบุตรเขย

ราชบุตรเขย

• Locationเป็นช่างภาพมันเหนื่อย 55
  • Miniplay:Luvverly.com

Posted 12 November 2011 - 01:34

แต่ผมเคยแกล้งเพื่อนนะ ด้วยความเป็นคนไม่กลัวผี ไม่เคยเห็นด้วย แต่เพื่อนๆกลัวขี้หด เวลาไปทัวร์คอนเสิร์ทต่างจังหวัด ต้องพักโรงแรม เพื่อนจะชอบเตือนว่าอย่าไปลบหลู่นะ ผมลบหลู่กระจาย เยี่ยวใส่ศาลมั่ง ด่าเจ้าที่มั่งไรมั่ง ตกกลางคืนคนกรี๊ดกันกระจายนะ 5555 แต่ผมไม่เจอไร หนุก

ผมว่าผมใจแล้วนะ แต่พี่ใจกว่าผมเยอะเลย ผมแค่ออกแนวแบบพูดว่าจะมาก็มาดิ แต่ไม่ถึงกับใจกล้าขนาดเยี่ยวใส่ศาล

ขาย ชุดแสงอุษา / ชุดคาคาชิ / ชุดซากุระ / ชุด S หมัดเพลิง / สนใจ Pm มา อย่างถูกขอบอก / หรือ add ในเกม : โคจิฮารุ
และอื่น ๆ มากมายคลิก Click !! 29/07/2012 มีชุด yami จาก to love ru ด้วยนะ

ช่วงนี้ขายแบบโปรโมชั่น ซื้อ 2 ชุดแลกเป็นตัว ญ 1 ตัว

#19 ไม่สู้คนครับ

ไม่สู้คนครับ

• Locationบนบ้านของผมเองครับ^^

Posted 12 November 2011 - 02:53

โหดร้ายมากกก ><
Signature Design By : ราชบุตรเขย
Posted Image << My facebook

#20 KDEE

KDEE

Posted 12 November 2011 - 15:27

ผมสารพัดอะ เพราะเมื่อก่อนทัวร์บ่อย ไม่ว่าจะไปที่ไหนลองของหมดอะ จนหลังเพื่อนให้แยกห้องนอน -..-